สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 13 จากทั้งหมด 13

changchai
    ผู้เยี่ยมชม

Red face ไลเน่อหลวม

ผมเพิ่งถอยไทรทัน4x2และติดไลเน่อของแท้ของศูนยมา ได้สังเกตและลอง
    ขยับตรงด้านข้างของตัวไลเนอด้านข้างกระบะทั้งดูมันสามารถที่จะขยับ
    เข้าออกกอกแกกเหมือนมันไม่แน่น ให้ช่างที่ศูนยเขาดูเขาบอกว่าไม่เห็นเป็น
    อะไร งง? เพื่อนๆในที่นี้ติดไลเนอของศูนยแล้วเป็นแบบผมหรือปล่าวครับ
    มีวิธีแก้ไขไหมครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    71
    Status
    โพส
    100

ของศูนย์เหมือนกันครับ ผมเป็นที่พื้นนะครับ เดินขึ้นไปเหยีบดู จะรู้สึกได้เลยว่ามีช่องว่างเยอะไปนิด ทางแก้เหมือนจะอยู่ในบอร์ดเดิมครับ ก็ประมาณว่าคือถอดมาแล้ว รองฟองน้ำ หรือ แผ่นยางเข้าไปครับ (ลองหาดูกระทู้เก่าๆนะครับ)

ผมหาแผ่นยางได้แล้ว แต่ยังไม่มีเวลาใส่เลยครับ เพิ่งถอยมาเมื่อวันเสาร์ที่แล้วนี่เอง
    ผม 2.5 GLX cab ครับ

User ID
    248
    Status
    โพส
    1,032

เป็นเรื่องปกติครับถ้าหลวมโยกคลอนก็อลองใช้หกเหลี่ยมขันยึดให้แน่นซึ่งสามารถทำได้เองที่บ้าน นอกจากนี้ยังพบได้อีกว่า สามารถบิดตัวได้กรณีที่จอดรถในที่ร้อนจัด หรือแม้แต่ขูดสีที่รอยต่อฝาท้ายให้ถลอกได้....

พ่อน้องกีต้าร์
    ผู้เยี่ยมชม

เป็นเหมือนกันคับ..ติดมาจาก 0
    ขอบด้านข้างขยับให้ตัวได้
    ขอบด้านฝาท้ายขยับจนกัดสีเป็นรอย
    พื้นปูเหมือนจะบาง กระพือไหวได้ด้วย

User ID
    590
    Status
    โพส
    114

ไลเนอร์จากศูนย์ติดมาเหมือนกันคับ แล้วก็ทำให้เจ้าตั้นผมเป็นรอย ที่ขอบไลเนอร์ทุกมุมเลยคับ เห็นแล้วเซ็งจิง

romeo
    ผู้เยี่ยมชม

เออ.. จริงๆปัญหานี้ผมเคยแจ้งไว้ในบอร์ดตัวเก่าๆ แล้วครับว่าอย่าขอ liner ขอศูนย์มาเป็นของแถม ให้มาติดเองข้างนอก แล้วขออย่างอื่นมาแทน เพราะปัญหามันเยอะ ได้ไม่คุ้มเสีย
    1. ตัวเนื้อ Material มันคุณภาพไม่ดี สามารถโก่งงอได้ เมื่อเจอและไม่เจอความร้อน คือ ยังไงก็โก่งอยู่ที่เวลา
    2. ทำออกมาไม่พอดีกับตัวถัง เหมือนฝ่ายออกแบบ ฝ่ายผลิต และฝ่ายต้นแบบ ไม่ประสานงานกัน
    3. ตัวเนื้อจะบางกว่า liner ที่ซื้อมาติดเองเป็นพิเศษ
    4. ทำให้ฝากะบะท้ายเป็นสนิมได้ เพราะโดยเสียดสี (ฝาด้านข้างก็เป็นรอย เพราะขอบมันคมสีกับตัวถัง)

สรุป ติดเองข้างนอก สองพันกว่านิดๆ เนียนกว่ากันเยอะครับ หุหุ

decjchart
    ผู้เยี่ยมชม

Question

อยากขอข้อมูลต่อครับ ไลเนอร์ติดข้างนอก สองพันนิดๆ
    ไม่ทราบว่าที่ไหน ขอเบอร์โทรและชื่อร้านด้วยครับ

กะเพรา
    ผู้เยี่ยมชม

เหมือนกันเลย ฝาท้ายเป็นรอย ทั้งซ้ายขวา กลาง ถลอกไปถึงเนื้อเหล็ก น่ากลัวสนิมจะมาเยือน เร็ว ๆ นี้ เซ็งทุกครั้งที่เปิดฝาท้าย ทำจัยยังงัยก็ไม่ได้ ของแถมถ้าซื้อรถต่อไปจะไม่เอาอีกแล้ว เลือกส่วนลดสด ๆ ดีกว่ากันเยอะ

User ID
    248
    Status
    โพส
    1,032

บอร์ดเก่าท่าน chanwit เคยแก้ไขไว้ลองขุดแล้วดูเป็นแนวทางครับกับเรื่องฝาท้าย

User ID
    9043
    Status
    โพส
    222

มาตรฐาน Re: ไลเน่อหลวม

ของผมยี่ห้อ ฟลอคอล ก็ขยับตัวได้เหมือนกันครับ ผทว่าเป็นที่ตัวถังของ ไทรทันเองมากกว่า มันโค้งๆ ไม่ตรงซะทีเดียว

ขาวมุกคันใหม่นี้ผมไม่ใส่ครับ

เนื่องจากว่าคันเดิม ไทรทันตัวเตี้ย สีดำ ใส่แล้วขอบไลเนอร์กัดกินสีขอบกระบะด้านนอกซะยับเยินเลย

User ID
    11567
    Status
    โพส
    36

แล้วของ Aeroklass มีปัญหาเหมือนกันมั้ยครับ

User ID
    9043
    Status
    โพส
    222

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ md306 ดูโพส
    แล้วของ Aeroklass มีปัญหาเหมือนกันมั้ยครับ

ไลเนอร์ผมว่าทุกยี่ห้อมันประสิทธิภาพเหมือนๆกันนะครับ ผมว่าน่าจะ อยู่ที่ตัวถังของไทรทันเองมากกว่า ออกแนวโค้ง (ช่วยเรื่องแอโร่ไดนามิกดี)

ข้อมูลกระทู้