สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 7 จากทั้งหมด 7

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    4046
    Status
    โพส
    132

มาตรฐาน แสนโล ต้องเปลี่ยนสายพานอะไรบ้างครับ

สวสัดีครับ พี่ๆเพื่อนๆทั้งหลาย

อยากทราบว่า ถ้ารถวิ่งถึงแสนกิโลแล้ว ต้องมีการเปลี่ยนสายพานไทม์มิ่ง
    เราสามารถเลื่อนระยะเวลาออกไปกว่านี้ได้หรือไม่ ถ้าได้ เท่าไหร่ครับ
    ผมจะได้ตั้งงบถูกว่าต้องพาเจ้่าเข้มของผมไปเปลี่ยนครับ
    ตอนนี้อยู่ที่ 101200 ดลแล้วครับ.....ฝากผู้รู้ช่วยแจ้งทีนะครับ

อีก 1 ประการ

อยากรองแหวน อุด EGR แล้วก็อัพบู้ท อัพเวอร์ชั่น แต่ไม่รู้ว่า ข้อดีต่างๆเหล่านี้
    มีอะไรบ้าง แล้วข้อเสียล่ะ แล้วถ้าจะทำ จะมีผู้เชี่ยวชาญท่านใดจะช่วยเหลือได้
    บ้างครับ เพราะตอนนี้รู้สึกว่า เจ้าเข้มของผม ไม่ค่อยแล่นเลย แถมกินน้ำมันด้วยนะ เคยเจอพี่ กิตติศักดิ์ ( พลัสสีดำ 4 D ) ที่ปั๊มเอสโซ่บางนา กม.12 พี่เขาบอกว่าทำแล้วเเรงดีมาก
    เซฟน้ำมันได้ระดับหนึ่ง ก็เลยอยากทำบ้างครับ
    ช่วยผมหน่อยนะครับ ขวด 089-894-9066

User ID
    248
    Status
    โพส
    1,032

มาตรฐาน Re: แสนโล ต้องเปลี่ยนสายพานอะไรบ้างครับ

ร่วมด้วยช่วยแชร์....อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะลองพิจารณาไว้เป็นข้อมูล
    ข้อแรกยืดระยะเวลาการเปลี่ยนสายพานไทม์มิ่งได้ไหม?...สำหรับ 4d56ผมเห็นว่า..เลื่อนได้แต่จะเลื่อนระยะเวลาการเปลี่ยนอะไหล่ออกไปอีกมากน้อยแค่ไหนอันนี้คงบอกเป็นจำนวนแน่นอนได้ลำบากขึ้นกับปัจจัยแวดล้อมหลายอย่างเช่น ลักษณะการขับขี่ การใช้งาน การจราจรและอื่นๆ...ครับความเสี่ยงทีจะก่อให้เกิดความเสียหายต่อชิ้นส่วนเครื่องยนต์ก็จะมีมากขึ้นตามระยะทางและสภาพการใช้งาน.....สำหรับผมแล้วเพิ่งจะเปลี่ยนไปไม่กี่วันเกินแสนไปหมื่นปลายเพราะปัญหาทางการเงินหากจะนับเวลารวมรอบเดินเบาที่จอดติดเครื่องไว้เป็นชั่วโมงๆคงปาเข้าไปไกลพอสมควรครับ เพื่อความปลอดภัยและความสบายใจถ้าพร้อมก้อเปลี่ยนได้เลยเพราะใช่ว่าทุกคันจะเป็นเหมือนกันบางทีผมอาจโชคดีที่ยังไม่เกิดปัญหา....
    ส่วนคำถามที่สอง....เห็นว่าไกล้ที่ไหนก็ไปที่นั่นได้เลยครับทำได้ทุกสำนัก...ขอให้มีความสุขกับการใช้เจ้าเหมียวครับ

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

มาตรฐาน Re: แสนโล ต้องเปลี่ยนสายพานอะไรบ้างครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wiz ดูโพส
    ร่วมด้วยช่วยแชร์....อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะลองพิจารณาไว้เป็นข้อมูล
    ข้อแรกยืดระยะเวลาการเปลี่ยนสายพานไทม์มิ่งได้ไหม?...สำหรับ 4d56ผมเห็นว่า..เลื่อนได้แต่จะเลื่อนระยะเวลาการเปลี่ยนอะไหล่ออกไปอีกมากน้อยแค่ไหนอันนี้คงบอกเป็นจำนวนแน่นอนได้ลำบากขึ้นกับปัจจัยแวดล้อมหลายอย่างเช่น ลักษณะการขับขี่ การใช้งาน การจราจรและอื่นๆ...ครับความเสี่ยงทีจะก่อให้เกิดความเสียหายต่อชิ้นส่วนเครื่องยนต์ก็จะมีมากขึ้นตามระยะทางและสภาพการใช้งาน.....สำหรับผมแล้วเพิ่งจะเปลี่ยนไปไม่กี่วันเกินแสนไปหมื่นปลายเพราะปัญหาทางการเงินหากจะนับเวลารวมรอบเดินเบาที่จอดติดเครื่องไว้เป็นชั่วโมงๆคงปาเข้าไปไกลพอสมควรครับ เพื่อความปลอดภัยและความสบายใจถ้าพร้อมก้อเปลี่ยนได้เลยเพราะใช่ว่าทุกคันจะเป็นเหมือนกันบางทีผมอาจโชคดีที่ยังไม่เกิดปัญหา....
    ส่วนคำถามที่สอง....เห็นว่าไกล้ที่ไหนก็ไปที่นั่นได้เลยครับทำได้ทุกสำนัก...ขอให้มีความสุขกับการใช้เจ้าเหมียวครับ
    น้าวิชผมว่ารถน้าเนี่ยมีใกล้แสนโลแล้วแน่ๆเลย อิอิ

User ID
    248
    Status
    โพส
    1,032

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yut ดูโพส
    น้าวิชผมว่ารถน้าเนี่ยมีใกล้แสนโลแล้วแน่ๆเลย อิอิ
    รถส่วนใหญ่จอดไม่ค่อยได้วิ่งครับน้ายุทธส่วนมากใช้จ่ายตลาดกับซื้อกล้วยแขกครับเพิ่งใช้ไปแสนสองเอง.........

User ID
    2050
    Status
    โพส
    18

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ klongla ดูโพส
    สวสัดีครับ พี่ๆเพื่อนๆทั้งหลาย

อยากทราบว่า ถ้ารถวิ่งถึงแสนกิโลแล้ว ต้องมีการเปลี่ยนสายพานไทม์มิ่ง
    เราสามารถเลื่อนระยะเวลาออกไปกว่านี้ได้หรือไม่ ถ้าได้ เท่าไหร่ครับ
    ผมจะได้ตั้งงบถูกว่าต้องพาเจ้่าเข้มของผมไปเปลี่ยนครับ
    ตอนนี้อยู่ที่ 101200 ดลแล้วครับ.....ฝากผู้รู้ช่วยแจ้งทีนะครับ

อีก 1 ประการ

อยากรองแหวน อุด EGR แล้วก็อัพบู้ท อัพเวอร์ชั่น แต่ไม่รู้ว่า ข้อดีต่างๆเหล่านี้
    มีอะไรบ้าง แล้วข้อเสียล่ะ แล้วถ้าจะทำ จะมีผู้เชี่ยวชาญท่านใดจะช่วยเหลือได้
    บ้างครับ เพราะตอนนี้รู้สึกว่า เจ้าเข้มของผม ไม่ค่อยแล่นเลย แถมกินน้ำมันด้วยนะ เคยเจอพี่ กิตติศักดิ์ ( พลัสสีดำ 4 D ) ที่ปั๊มเอสโซ่บางนา กม.12 พี่เขาบอกว่าทำแล้วเเรงดีมาก
    เซฟน้ำมันได้ระดับหนึ่ง ก็เลยอยากทำบ้างครับ
    ช่วยผมหน่อยนะครับ ขวด 089-894-9066
    น้าขวดครับ เปลี่ยนเถอะครับเดี๋ยวจะเสียน้อยเสียยากเสียมากเสียง่ายนะน้า
    ของผมเพิ่งจะเปลี่ยนไปเมื่อสัปดาห์ที่แล้วเอง ไมล์ 107000 ครับรถใกล้ 4ปีแล้ว
    ก่อนเปลี่ยนขับไปใจตุ้มๆต่อมๆ เปลียนแล้วโล่งครับ( โล่งใจ)งบประมาณ 10268 บาทครับที่ โอโตซิตี้ ศรีนครินทร์
    เอาเท่าที่จำได้นะพอดีลืมใบเสร็จไว้ที่ทำงาน
    1.สายพาน Timming
    2.สายพาย แอร์
    3.สายพานชุดไดร์ ปั๊มน้ำ
    4.ลูกรอกต่างๆ
    5.โดนกรองอากาศอีก 568 บาท ค่าแรง 1200 บาทน้ำมันเครื่องและกรองเอามาเอง
    ตอนแรกศูนย์เสนอราคาประมาณ 12000 จ่ายจริง 10268 ครับ
    ส่วนการอุด EGR ใส่แหวนรอง ช่วยในการออกตัวได้เยอะครับไม่กระตุก
    ของผม 4X2 116 HP 4 Door ครับ แด่วหาเฟืองท้าย4.2 ได้เมื่อไหร่รับรองมันส์..ครับ5555 แต่ว่าขับมันส์กับความประหยัดแปรผกผันกันนะครับ แต่ถ้าใจเย็นไม่ยึดติดว่าจะต้องแข่งกับคนอื่น รองแหวน อุด EGR ช่วยให้ประหยัดน้ำมันขึ้นนะครับ(อันนี้ความเห็นส่วนตัวครับ)
    ฝาก E-mail ไว้ครับเดี๋ยวจะส่งรายการเปลี่ยนชุดสายพานไปให้ดู

supachaitik@hotmail.com

User ID
    2050
    Status
    โพส
    18

ลืมไปครับพี่น้อง อะไหล่ที่ถอดออกมา ยังใหม่กริ๊กอยู่เลยครับ
    เรื่องยืดระยะเวลาในการเปลี่ยนผมว่ายังไม่มีใครทดสอบนะครับ..ว่าแล้วช่วยกันแชร์ข้อมูลด้วยครับ

User ID
    4910
    Status
    โพส
    193

ของผมเปลี่ยนตอนใกล้ 200,000 กม. โชคดีครับที่ยังไม่ขาด
    ที่เปลี่ยนช้าเพราะลืมเช็คดูเลขไมล์ เลขที่เรือนไมล์ประมาณ 60,000 กม. แต่ที่แท้จริงคือเกือบจะ 200,000 กม.แล้ว (ขาเรือนไมล์หักครับ แล้วเปลี่ยนเรือนไมล์ใหม่ เลขเลยดูน้อยครับ)

ข้อมูลกระทู้