หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 33

ja_yut
    ผู้เยี่ยมชม

Unhappy รถใครมีปัญหาเรื่องแอร์บ้างครับ?????

แอร์ไม่เย็นครับ เปิดแล้วมีแต่ลมเวลาขับร้อนมากครับ ผมเลยไปให้ร้านเช็คให้ ร้านแจ้งว่าแอร์รั่ว ผมเลยถามว่าถ้าเราอัดน้ำยาเข้าไปเพื่อใช้ไปก่อนได้ไหม ช่างบอกก็ได้แต่ช่างไม่แนะนำเพราะว่าคอมจะเสีย ช่างบอกต้องรื้อค่าซ่อมประมาณ 8,000 - 9,000 บาท ยิ่งร้อนหนักกว่าเดิมอีก จะกลับบ้านสงกรานต์ด้วย เซ็งเป็ดเลยครับงานนี้ และช่างเขาบอกว่า Triton เรามีปัญหาเรื่องแอร์เยอะสุด ไม่ทราบว่าจริงปล่าวครับ แนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

dinga-cat
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: รถใครมีปัญหาเรื่องแอร์บ้างครับ?????

ของผมเย็นครับแต่เหม็นครับทำไงดี

grasseed
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: รถใครมีปัญหาเรื่องแอร์บ้างครับ?????

เปลี่ยนตู้ใหม่ไม่เกิน 5000 ครับ รถผมเสียที่70000 กิโลครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5494
    Status
    โพส
    169

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ grasseed ดูโพส
    เปลี่ยนตู้ใหม่ไม่เกิน 5000 ครับ รถผมเสียที่70000 กิโลครับ
    ใครมีรูปถ่ายของตู้แอร์ที่เปลี่ยนออกมาบ้างครับ ช่วยถ่ายส่งมาให้ดูบ้างได้ไหมหน้าตาตู้แอร์เป็นอย่างไร หรือใครเก็บตู้เก่ากลับมาบ้าง คือว่าที่บริษัทที่ผมทำงานอยู่นั้นผลิตแผงคอยล์(ตู้แอร์)ส่งขายให้เครื่องปรับอากาศยี่ห้อต่างๆทั้งในและต่างประเทศ ทั้งแอร์บ้านและแอร์รถยนต์ ดังนั้นถ้าผมได้ตู้แอร์เก่ามาเขียนแบบและสั่งผลิตงานได้ล่ะก็ ต่อไปชาวtritonทั้งหลายจะได้ซื้อตู้แอร์ราคาถูกอย่างแน่นอนครับ ผมอยู่แถวปทุมครับ 086-8840220 ผมใช้4x2แค็ปอยู่ครับ วิ่งมา74500แล้วแอร์ยังปกติ

nano
    ผู้เยี่ยมชม

ยังไม่เคยเป็นนะครับอย่ารถผมอีกคันคอยเย็นรั่วเพราะช่างเขาล้างโดยใช้โซดาไฟมากทำให้ผุได้ของผมเคยเปลี่ยนคอยของเดนโซนะโตโยต้าประมาณ4500เองพอดีช่างรู้จักกันนะครับเห็นช่างที่ทำบอกว่าคอยเย็นรุ่นนี้ถอดล้างยากต้องรื้อทั้งคอนโซลถ้าสนใจจะลองถามราคาให้นะครับ

สมาชิกถาวร : TTC-00457 TTC-Member
    User ID
    4038
    Status
    โพส
    1,773

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dinga-cat ดูโพส
    ของผมเย็นครับแต่เหม็นครับทำไงดี
    เป็นเหมือนกันครับ ใครมีวิธีแก้แนะนำด้วยครับ (รถผมพึ่งได้สี่เดือนเอง)

NiOnG
    ผู้เยี่ยมชม

รถผมเข้าเคลมมาแล้วครับ แอร์ไม่เย็น น้ำยาแอร์รั่ว ศูนย์เลยเคลมตู้แอร์ให้เพราะยังไม่
    เกิน 100000 โล ฟรืทุกประการขอรับ ลองไปดูดิ ตอนนี้ก็ปกติดีทุกอย่าง แต่ก็มีกลิ่นนิดหน่อย เพราะไม่ใช้น้ำหอมในรถแล้ว

paknams
    ผู้เยี่ยมชม

พี่ครับของพี่ไม่เสียเงินค่าเคลมนี่มันเกี่ยวกับปีรถที่ออกไหมครับของผมของปี2006ศนุย์บอกมันรับประกันแค่ 3 ปีและไม่เกิน 60000 โลครับ ตอบหน่อยนะครับจะได้เอาไปเคลมบ้างตอนนี้ร้อนมากยิ่งรุ้ค่าซ่อมยิ่งร้อนเหมือนพี่ข้างบนจริงๆ

icyremy
    ผู้เยี่ยมชม

mitsu triton 4 doors 4 wd auto 3.2คับ
    โดนตู้แอร์รั่วที่มุมตู้
    เปลี่ยน ถาวร แอร์ เพชรเกษม 69
    ตู้ 2800
    เดินระบบ 2300= 5300 บาท
    รุ้นนี้รั่วเพียบ
    สงสัยไอ้ยุ่นมันมัวแต่ตี*** เลยทำรถออกมาห่วย

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

แนะนำร้านอมรแอร์ อยู่เส้นราม ตรงข้าม foodland มีตัว scan เช็ครั่ว ดิจิตอล จบ ไม่ต้องมานั่งเดา

ระบบแอร์รั่วได้ทุกที่ๆที่น้ำยาวิ่งไปถึง เคยลองกับร้านทั่วไป เปลี่ยนจนรถช้ำ โน่นนี ไม่จบ

ลองดูนะ

Gundam
    ผู้เยี่ยมชม

แปลกดี ของผมกลางวันเปิดความเย็นที่ 14 นาฬิกามันยังไม่เย็นเลย แต่พอตกดึกอากาศเย็นลงเปิด 12 นาฬิกามันก็เย็นแต่ไม่ฉ่ำ เออไม่รู้มันเป็นอะไรหรือเปล่าพอดีไม่ค่อยมีความรู้แอร์ รบกวนท่านใดทราบช่วยแนะนำด้วยครับ.....

User ID
    4250
    Status
    โพส
    460

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dinga-cat ดูโพส

ผมใช้วิธี ปิดตัวเร่งน้ำยาแอร์ ก่อนถึงบ้านซัก1นาที โดยเปิดพัดลมเบอร์3 ไล่ลมด้วย แล้วค่อยดับเครื่องรถน่ะครับ
    ก่อนหน้านี้ ผมมีปัญหาแอร์เหม็นอับ ลองอ่านดูจากกระทู้เก่าๆในเวปเรานี่แหละครับ
    เห็นท่านนึงบอกใช้วิธีนี้แล้วหาย (จำไม่ได้แล้วครับว่าใคร ขอโทษจริงๆครับ) ผมก็ลองเอาไปทำดู ปรากฏว่าช่วยได้เยอะครับ ไม่นานกลิ่นอับก็หายไปจริงๆ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,386

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yoo ดูโพส
    ผมใช้วิธี ปิดตัวเร่งน้ำยาแอร์ ก่อนถึงบ้านซัก1นาที โดยเปิดพัดลมเบอร์3 ไล่ลมด้วย แล้วค่อยดับเครื่องรถน่ะครับ
    ก่อนหน้านี้ ผมมีปัญหาแอร์เหม็นอับ ลองอ่านดูจากกระทู้เก่าๆในเวปเรานี่แหละครับ
    เห็นท่านนึงบอกใช้วิธีนี้แล้วหาย (จำไม่ได้แล้วครับว่าใคร ขอโทษจริงๆครับ) ผมก็ลองเอาไปทำดู ปรากฏว่าช่วยได้เยอะครับ ไม่นานกลิ่นอับก็หายไปจริงๆ
    ตามนั้นเลยครับ รู้สึกว่า น้านุคจะเป็นคนบอกนะ ตอนนี้ผมก็ทำอย่างนี้ให้มันเป็นนิสัยไปเลย ตู้แอร์จะได้ไม่ชื้น
    แต่ถ้ายังเหม็นอยู่อีก ลองเอารถไปตากแดด เปิดประตูให้หมด ซักครึ่งวัน
    ถ้ายังอีก ก็เอาวิธีแบบบ้านๆเลย เอาถ่านไปใว้ในรถ เยอะๆยิ่งดี ให้ดูดซับกลิ่น แต่ปิดรถนะครับ ไม่ใช่เปิดรถ

ปีศาจสีฟ้า
    ผู้เยี่ยมชม

ของผมก็เสีย... เเต่เปลี่ยนฟรีที่ศูนย์ใช้เวลา 3-4 ช.ม. เอง

mangseeta
    ผู้เยี่ยมชม

ของผมไม่รั่วครับแต่ซึมออกที่เกลียวใกล้กับตัว Dryer ขันให้แน่นอีกนิดก็เติมน้ำยาใหม่ก็ไม่รู้จะอยู่ได้หรือเปล่า ถ้าไม่ได้ต้องตัดท่อทิ้งแล้วบานแฟร์ใหม่ ส่วนถ้าต้องรื้อแล้ว ราคา 7000 - 9000 ผมว่าเปลี่ยนใหม่ดีกว่าครับ ส่วนเรื่องที่ไม่เย็นนั้นในสมัยที่ผมเป็นช่างแอร์เมื่อเกือบสิบปีที่แล้ว ปัญหาของมิตซูฯคือมิตซูฯจะใช้คอยล์เย็นของ นิปปอน-เดนโซ ซึ่งจะเป่าลมจากด้านข้างเข้ามาทำให้การกระจายความเย็นไม่ดีครับ ถ้าจะเปลี่ยนแนะนำเป็นแบบพัดลมเป่าหลังครับ มีหลายยี่ห้อ แต่ที่เคยใช้ตอนเป็นช่างก็ KIKI ครับ แบบ 4x4 ครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

เรื่องแอร์ไม่เย็น ถ้าเฉพาะ กลางวัน เพิ่มความทึบฟิมล์ครับ เอาอยู่ ผมเปลี่ยนจาก 50 เป็น 60 ตอนเปิดตอนแรก อัดลมแรงสุด ความเย็นสัก 3-4 ขีดก็พอ ถ้าไม่พอก็ 14 นาฬิกา พอเย็นแล้ว ค่อยผ่อนพัดลมลงก่อนจอดรถ ควรปิดความเย็น แล้วอัดพัดลม 5-10 นาที แล้วกลิ่นอัพจะหมดไป

เรือ้ง ห้องโดยสารเหม็น มีวิธีแก้ให้หายครับ คือ ลื้อผ้าออกให้หมด แล้วหุ้มเป็นหนัง อิอิ แต่คงจะแพงเอาการ สำหรับรถผม มันเป็น พลาสติค ทั้งหมดอยู่แล้ว ยกเว้นฝ้า เลยไม่มีปัญหาเรื่องนี้ครับ อนาคต หุ้มฝ้าเป็นหนังสีขาว กลับไปทำที่บ้านที่ขอนแก่น พอดีมีญาติทำเกี่ยวกับหุ้มหนังอยู่ ตอนนี้ได้งาน ของ โตโยต้า เป็นงานหลักใครสนใจ แล้วอยู่ จ ขอนแก่น ก็ลองแวะไปปรึกษาดูได้ ถนนเส้นผ่านหน้าร้านอยู่ทางระหว่าง บึงแก่นนคร-บ้านโนนทัน เป็น ร้านทำเบาะหุ้มหนัง ใครสนใจไปติดต่อได้ บอกว่า โจ้ ที่ ขับไตรตั้นสีเขียว ที่เป็นญาติ ของ ตั้ม (ชื่อเจ้าของร้าน) แนะ นำมา ที่อยู่เป็นตึกแถว 3 ชั้น ทั้งซอย มีอยู่ร้านเดียวที่รับทำเบาะหุ้มหนัง โต๊ะเตียง เก้าอี้ รถ รับทำหมด งานฝีมือครับ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,386

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ myjoefiend ดูโพส
    เรื่องแอร์ไม่เย็น ถ้าเฉพาะ กลางวัน เพิ่มความทึบฟิมล์ครับ เอาอยู่ ผมเปลี่ยนจาก 50 เป็น 60 ตอนเปิดตอนแรก อัดลมแรงสุด ความเย็นสัก 3-4 ขีดก็พอ ถ้าไม่พอก็ 14 นาฬิกา พอเย็นแล้ว ค่อยผ่อนพัดลมลงก่อนจอดรถ ควรปิดความเย็น แล้วอัดพัดลม 5-10 นาที แล้วกลิ่นอัพจะหมดไป

เรือ้ง ห้องโดยสารเหม็น มีวิธีแก้ให้หายครับ คือ ลื้อผ้าออกให้หมด แล้วหุ้มเป็นหนัง อิอิ แต่คงจะแพงเอาการ สำหรับรถผม มันเป็น พลาสติค ทั้งหมดอยู่แล้ว ยกเว้นฝ้า เลยไม่มีปัญหาเรื่องนี้ครับ อนาคต หุ้มฝ้าเป็นหนังสีขาว กลับไปทำที่บ้านที่ขอนแก่น พอดีมีญาติทำเกี่ยวกับหุ้มหนังอยู่ ตอนนี้ได้งาน ของ โตโยต้า เป็นงานหลักใครสนใจ แล้วอยู่ จ ขอนแก่น ก็ลองแวะไปปรึกษาดูได้ ถนนเส้นผ่านหน้าร้านอยู่ทางระหว่าง บึงแก่นนคร-บ้านโนนทัน เป็น ร้านทำเบาะหุ้มหนัง ใครสนใจไปติดต่อได้ บอกว่า โจ้ ที่ ขับไตรตั้นสีเขียว ที่เป็นญาติ ของ ตั้ม (ชื่อเจ้าของร้าน) แนะ นำมา ที่อยู่เป็นตึกแถว 3 ชั้น ทั้งซอย มีอยู่ร้านเดียวที่รับทำเบาะหุ้มหนัง โต๊ะเตียง เก้าอี้ รถ รับทำหมด งานฝีมือครับ
    ร้านตรงไหนครับ บ้านผมอยู่ซอยติดวัดโพธิ์ โนนทันเลย อยาไปถามหุ้มหนังหน่อย ชื่อร้านไรครับ ใช่ตรงทางแยกไปตลาดโนนทันรึเปล่า

User ID
    1154
    Status
    โพส
    62

แอร์ของผมมีปัญหาที่ตัดเร็วเกินครับ เข้าไปเช็คที่0แล้วยังสรุปสาเหตุุไม่ได้ หมุนเทอร์โมจนสุดแล้ว ประมาณ10-15 วิ ก็ตัดแล้ว ปรกติหมุนสุดจะใช้เวลาตัดประมาณเกือบนาที (เปิดพัดลมสุดก็เหมือนเดิม น้ำยาไม่ขาด ใครเคยเป็นมั่งครับ แก้ไขยังไง รบกวนบอกด้วยครับ

สมาชิกถาวร TCC-0576 TTC-Member
    User ID
    4052
    Status
    โพส
    1,067

ลองเข้าไปดูตามนี้เลยครับhttp://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=13908

User ID
    7522
    Status
    โพส
    464

แอร์เปิดเบอร์ 3 ลมไม่ค่อยออก+ไม่เย็น
    อย่าพึ่งเปลี่ยนตู้แอร์
    แนะนำล้างตู้แอร์แบบไม่ต้องถอด 500บาท
    **ไม่เย็นไม่รับเงิน**

ติดต่อได้ที่ 0818086967 ไวน์

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้