หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 59

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    9052
    Status
    โพส
    1,335

มาตรฐาน Re: ใจเค้าใจเรา

รถผม จอดเฉย ๆ เหยียบเบรคก็ล็อคแล้ว 116 ตัวเดิม แต่รถคนอื่นผมไม่ทราบอ่ะ

User ID
    9987
    Status
    โพส
    42

No Comment. Bebause I'm like TRITON. So I'm driving TRITON.

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,386

บ้านผมก็มีทั้ง 2 ตัวนั่นแหละ บางวันก็จอดข้างๆกัน ก็ไม่เคยเห็นมันจะกระโดดกัดคอกันซักทีนึงเลย
    รถมันก็คือรถ มันไม่รู้เรื่องรู้ราวหรอก มีแต่คนที่จะกระโดดกัดกันเอง

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ใครล่ะ ไม่อยากได้ของฟรี ....

เป็นอะไรที่บอกได้ว่า ให้ฟรีๆ ผมยังไม่เอาเลย

TTC-00547 TTC-Member
    User ID
    5744
    Status
    โพส
    1,555

ขำๆ............น่า

User ID
    666
    Status
    โพส
    404

อ่านไปอ่านมาก็อารมณ์ขึ้นเหมือนกัน มีความรู้สึกว่าคนที่ใช้วีโก้ชอบมองยี้ห้ออื่นด้อยกว่าเค้าทั้งหมด
    ผมว่าวีโก้เป็นรถเทพจริงๆ เพราะไปอยู่บนสวรรค์กันเยอะ

TTC-00485 TTC-Member
    User ID
    5001
    Status
    โพส
    443

mangseeta
    ผู้เยี่ยมชม

ก็เป็นของธรรมดา ต่างคนต่างความคิด ถูกใจแร้งไม่ถูกใจกา ถูกใจครูบาไม่ถูกตาพระน้อย

User ID
    123
    Status
    โพส
    352

อย่าไปซีเรียสเลยครับ ใครก็ว่าใครคิดถูกทั้งนั้นแหละครับ จะรู้ก็ตอนมันช่วยชีวิตเรายามฉุกเฉินนี่แหละถึงจะรู้ซึ้ง (ผมหักรถหลบรถที่แซงขึ้นมากระทันหัน ด้วยความเร็ว 110 กม./ชม. ในระยะกระชั้นชิด เพราะมันดันทะลึ่งโผล่ออกมาจากท้ายสิบล้อ ผมหลบลงใหล่ทางแล้วยังหักรถกลับขึ้นมาอยู่บนถนนได้ดั่งเดิม โดยไม่เสียการทรงตัว นี่มันไม่ธรรมดาแล้วครับ ได้ยินแต่เสียงยางอี๊ดอ๊าดและเสียงเมียผมบ่นเจ็บหัว เพราะกระแทกกับขอบประตู แต่ดีที่ไม่ตาย ถ้ายี่ห้ออื่นก็คงกลิ้ง หรือไม่ก็จอดในคูน้ำครับ)

ข่าวเพิ่งออกไม่ใช่เหรอครับ ว่าตอนนี้เรียกรถคืนตั้งหลายล้านคัน
    แล้วหลายปีก่อน ก็โดนตีกลับรถที่ส่งออกไม่ใช่เหรอครับ เพราะไม่ผ่านมาตรฐานอียู ลืมง่ายจริงน้อคนไทย
    http://www.phithan-toyota.com/forums...p?topic=2149.0
    รุ่นอื่นก็มี
    http://www.oknation.net/blog/preecha.../02/03/entry-1

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

เตือนสติกันหน่อยนะ

โตโยต้า มาสด้า/ฟอร์ด(เอเชีย) มิตซู อีซูสุ

รถมาจากประเทศไหนครับ?? อย่าลืมว่ามันจะยังไง เรายังต้องก้มหน้าก้มตาใช้ brand ของพวกยุ่น บ้าหนังโป๊ ต่อไปครับ จะมาเอายี่ห้อไปสิงในวิญญาณเรา แล้วยึดติดไปทำไม

คิดดูพวกมันจะสะใจแค่ไหน ที่เราคนไทยแท้ๆ มาเถียงกัน สู้กัน บางครั้งแข่งกันในถนน เพื่อศักดิ์ศรีบ้าบอ อะไรของยี่ห้อพวกยุ่น???

แต่เห็นด้วยกับคนที่เอาข้อเท็จจริงมาคุยกันครับ ข้อบกพร่องตอนนี้ แน่นอนว่าจะต้องถูกพัฒนาขึ้นเรื่อยๆ

น่าเห็นใจ คนไทยเก่งๆเยอะมาก เข้าไปทำงานในระดับออกแบบ มากมาย แต่เมื่อไร เราจะได้ใช้แบรนด์ของไทยเราเอง

ฝันต่อไป สู้ต่อไป คนไทย

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

เขาก็ว่าเขาดี ดีกันคนละอย่างแน่นอน เงินใครเงินมันครับ อยากได้รุ่นใหนซื้อเอา

แต่ท้ายสุดมันอยู่ที่คนพูดครับ

TTC-Member:00856 TTC-Member
    User ID
    8783
    Status
    โพส
    885

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    ใครล่ะ ไม่อยากได้ของฟรี ....

เป็นอะไรที่บอกได้ว่า ให้ฟรีๆ ผมยังไม่เอาเลย
    จริงอย่างน้านุุ้กว่า เพราะคันเก่าที่ผมไปเทรินเจ้าตั้นมาก็ D4D ครับโหลดแล้วก็แล้วเสริมแล้วก็แล้วยังหลุดโค้งตลอดเลย แต่อยู่บ้านก็ยังมีเจ้าโก้อีกคันนะครับ ตั้งแต่ได้เจ้าตั้นมาเนี่ย ไม่จับซักทีครับวีโก้

User ID
    22
    Status
    โพส
    690

ตรงตามกระทู้ ทายนิสัยจากยี่ห้อรถจริงๆ อิๆ คนขับ Vigo เป็นอย่างนี้นี่เอง

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,386

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ decskong ดูโพส
    เขาก็ว่าเขาดี ดีกันคนละอย่างแน่นอน เงินใครเงินมันครับ อยากได้รุ่นใหนซื้อเอา

แต่ท้ายสุดมันอยู่ที่คนพูดครับ
    จิงมะน้าภานุ ตามประสา พวกใช้ทั้งสองคันอย่างเรา
    มันก็ดีไปคนละอย่างแหละ ไม่งั้นแต่ละยี่ห้อมันก็คงขายไม่ออกหรอก

User ID
    3584
    Status
    โพส
    884

สั้นๆ เพื่อนผมๆ ก็ไม่กล้าว่ารถมันเลย เพราะเกรงใจ และไม่เอามานินทาเพื่อความสุขหรือได้หน้า

สมาชิกถาวร : TTC-00542 TTC-Member
    User ID
    5098
    Status
    โพส
    933

ผิดกับผมครับน้า ผมกลับชื่นชมด้วยช้ำว่ารถเค้าสวยดูบึกบึนดีภายในกว้าง แค่ผมไม่ชอบช่วงล่างเท่านั้นเอง ไม่รู้ว่ามีใครไปงานxxxxxxที่เพชรมาถ้าไม่ใชtritonอาจจะกลิ้งไปแล้วก็ได้

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

อย่าคิดมากครับ ดีไม่ดีเรารู้อยู่แก่ใจ เงินใครเงินมันครับ อยู่ที่ใจชอบ ที่แน่ๆ รถผมแซงหักมุมหรือเค้าโค้ง ที่ 80 มั่นใจว่าไม่ยกล้อแน่นอนครับ 5555+ อิจฉาเค้าจังยกล้อได้ด้วย เคยเห็นกับตาตอนอยู่ที่ จ กระบี่ครับพวก แซงขวามาเจอเกาะกลางตรง 3 แยกบิ๊กซีโลตัส หลบเกาะเกือบปริ้นแหนะ เราก็พาวณาไม่ให้ปริ้นไม่งั้น เราอาจจะโดนหางเลข ไม่รู้ว่าจะมีอะไรกระเด็นมาโดนเรารึปล่าว ที่แน่ๆ อย่าพากันขับรถประมาทน๊ะครับ
    ล่าสุด เพื่อนที่ใช้รถเก๋งโตโย เปลี่ยนรถเป็น โก้ แค๊ปมาหมาดๆ จอดเทียบกันดูเลย เหอะๆ มันมาวนรถผมอยู่หลายวันและ จนขอดูขอนั่งข้างใน แล้วยังติดใจ วนดูเป็นชั่วโมง แล้วก็พูดมาว่า สวยดีว่ะ แล้วขับเป็นไงบ้าง ผมเลยพาออกไปแรดข้างนอก ด้วยความเร็วไม่เกิน 150 ในเมืองด้วยเกียร์ 4 พอพวกลงรถมา บอกว่า กูแทบอ๊วก 555+ รถเงิยบ(เสียงรบกวนภายนอกตอนขับขี่) และนุ่มกว่า เข้าโค้งก็ไม่เหวี่ยงมาก (หรือท่านอยากจะดรี๊ฟละครับ) แต่เสียงท่อกับเสียงอะไร ทำไมดังจังว่ะ (ก็เสียงโบกะผมเปลี่ยนท่อนิครับพี่น้อง ขับช้ามันไม่มีเสียงแต่ขับเร็ว มันโคตรๆ) และจะไม่เป็นยังงั้นได้ยังไงละครับ ก็เล่นตะบี๊ตะบันทำเวลาโชว์มัน แต่ดีมันบอกว่านั่งสบายเหมือนรถเก๋งดี เบาะหนังก็ไม่เห็นแข็ง แถมนุ่มอีกต่างหากและไม่ร้อนอย่างที่คิด (จะไม่ให้นิ่มได้ไงว่ะก็เล่นใช้ไขปลาวาฬขัด มอมเมาพวก หลายๆแบรนให้ไปหาซื้อมาใช้กันระนาวเสร็จไปหลายคันแล้ว 555+) สรุป มันก็ชอบ ที่รถผม แต่ยัง งง แล้วไตรตั้นคันอื่นมันต่างกันตรงไหนว่ะ รถ ก.. ก็รุ่นถูกสุด ดันมาชอบอีก (พอดีพื้นรถเป็นพลาสติคไม่ใช่พรม) แล้วภายใน ใครอยากแต่งยังไงมีเงินก็ได้หมด รถก็คือรถ อยู่ที่ใครชอบแบบไหน และแบบไหนโดนใจมากกว่าว่ะเพื่อน ซื้อมาแล้วอย่าบ่น ราคารถก็ต่างกันเกือบ 2 เท่าเอง 555+ ถ้ามีเงินก็แต่งเอาแบบที่ตัวเองชอบสิ รถมันเป็นแค่วัตถุ อยู่ที่ใจ จะชอบ และเงินถึง ที่แน่ๆ ถ้ารักรถจริง มีเรื่องให้เสียเงินอีกเยอะ ไม่ต้องกลัว ที่แน่ๆอย่าลืมหมั่นตรวจตราและดูแลก็พอ 555+ จบข่าว มาสุรานอกเรื่องให้ฟังครับ อิอิ
    สรุปใช้รถอะไรค่ายไหน มันก็เป็นรถครับที่สำคัญมิตรภาพและความจริงใจน่าจะดีที่สุด อย่าแบ่งแยกให้แตกความสามัคคีแบ่งพวกแบ่งฝ่ายเลย มันทุเลสครับ ยังไงก็เพื่อนร่วมโลกกันทั้งนั้น ยิ่งเป็นคนไทยเหมือนกันด้วย ยิ่งน่าจะร่วมใจสามัคคีกันดีที่สุด ยังไงก็ขอให้เลิกเถอะที่มีความคิดว่าตัวเองดีเลิส พอเจอปัญหาก็ปิดเงียบไม่บอกใคร เอาน่าครับ ยังไงก็ไม่มีใครมาถือสาหลอก ที่แน่ๆเปลี่ยนความคิดใหม่กันเถอะครับ เพราะรถเป็นแค่วัตถุ อย่ามาทำให้จิตใจบาดหมางกันเลย อิอิ รักกันรักกัน จุ๊ฟๆ

User ID
    7183
    Status
    โพส
    1,497

อย่าเถียงกันพ่อแม่เราดีที่สุด...

User ID
    853
    Status
    โพส
    1,704

ชอบตรงที่คนเอาลิงค์เทสวีโก้มาแปะเนี่ยแหละครับ
    แต่ก็เห็นด้วยกะน้า mckyparty ครับ

User ID
    421
    Status
    โพส
    237

ไม่ซีเรียส ไม่ลองไม่รู้ ลองแล้วจะติดใจ ในมิตซู

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้