หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 37 จากทั้งหมด 37

กระทู้: เกี่ยวกับประกันศรีเมือง(แถมมารับรถ)ทำไมไม่ดูแลลูกค ้าอย่างจริงใจเลย

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    9701
    Status
    โพส
    483

มาตรฐาน Re: เกี่ยวกับประกันศรีเมือง(แถมมารับรถ)ทำไมไม่ดูแลลูกค ้าอย่างจริงใจเลย

สู่ต่อไป เป็นกำลังใจให้นะครับ....

adun
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: เกี่ยวกับประกันศรีเมือง(แถมมารับรถ)ทำไมไม่ดูแลลูกค ้าอย่างจริงใจเลย

ได้รถเร็วๆ นะคุณสุรกิจ จะได้อวดกันนนน

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

เป็นกำลังใจให้นะครับเก็บเอกสารรายละเอียดให้มากที่สุดครับ บันทึกการเจรจาได้ก็ดีครับ

adun
    ผู้เยี่ยมชม

เอ้อลืมไปวันนั้นไม่ได้แวะเพราะเลยป้ายรถตามหลังมาเยอะงะ

User ID
    6415
    Status
    โพส
    181

ถ้าในสังคมเรายังมีคนที่ยอมไปซะทุกเรื่องก็เป็นช่องทางในการเอารัดเอาเปรียบและความยุติธรรมคงไม่มีความหมายอีกต่อไปใช่รึป่าวคับ สู้เพื่อความยุติธรรมถึงแม้จะแลกด้วยชีวิตผมก็ยอมคับ (เราไม่เคยแม้แต่จะคิดเอาเปรียบใครเลยแต่เรากลับถูกกระทำ....)

User ID
    6415
    Status
    โพส
    181

ล่าสุดเพิ่งได้รับโทรศัพท์จากประกันบอกว่ายินดียอมชดใช้ค่าน้ำมันเกียร์ให้(แต่รอเอกสารยืนยันอีกที)แต่ในส่วนของมิตซูเชียงรายยังต้องรอการชี้แจงเรื่องการส่งเกียร์ผิดว่าเกิดจากสาหตุใดกันแน่ จะมาบอกแค่ว่า"เขาส่งมาให้ผิดค่ะต้องขอโทษด้วยนะค่ะเดียวเราจะรีบติดตามให้ค่ะ(เป็นคำพูดที่เป็นมาตรฐานกันจริงๆ)"คือประมาณว่าไม่รู้จะพูดยังไงแล้ว ปล่อยไปตามชะตากรรม

adun
    ผู้เยี่ยมชม

User ID
    8877
    Status
    โพส
    134

ทำใมศรีเมืองที่ผมทำอยู่มันต่างกันจังเลยครับ ของผมฝนตกเบรก Abs ทำงานแม่นยำมาก เบรกไม่อยู่สิครับ ชนท้าย 4 คันรวด ผมคันท้ายสุด ฝ่ายตรวจสอบให้ผมเซนต์รับผิด ส่วนรถคันอื่นจะพังซ่อมยังไงผมไม่รู้ แต่รถผม กันชนยุบไม่ถึงหม้อน้ำแค่อินเตอร์เอียงนิดหน่อยไม่แตกไม่รั่ว ก็ได้เครม กันชนหน้าใหม่ กระจังหน้าใหม่ กรอบไฟตัดหมอกใหม่ แผงใต้กันชนใหม่ แผงตาข่ายในกระจังหน้าบนและล่าง และอินเตอคูเลอร์ใหม่ด้วย แล้วยังบอกไว้อีกว่า ถ้าใช้รถไปเกิดปัญหาใดๆ ที่อาจต่อเนื่องจากการชนครั้งนี้ ก็เข้า 0 แจ้งเครมเพิ่มเติมได้เลยนะครับพี่ และวันเกิดเหตุ เป็นวันที่ 2 ของป้ายแดงด้วย ประกันยังไม่ได้ออกเลขกรมทัณฑ์มาให้ผมเลย มีแต่ พรบ. ได้มารับรถ ก็เกือบแย่ ดีที่เซลขายประกันตามเรื่องให้ด่วน จนออกเลขกรมทัณฑ์แบบกระดาษยังอุ่นๆ อยู่ก็เครมแล้ว และในบรรดารถคู่กรณี 4 คัน ศรีเมืองมาก่อนเพื่อนเลย ผมคิดว่ามันเป็นที่เซล หรือตัวแทนมากกว่านะครับ เพราะผมเจอกะตัวเอง วันนั้นผมกลัวมาก เพราะประกัน ป.1 ผมยังไม่ออก กัวว่าจะได้รับผิดชอบเอง คงซี้แหงแก๋แน่ตู ยืนหน้าซีดเลย แถมตอนแรกคนตรวจสอบที่เกิดเหตุก็บอกผมว่า ของพี่ยังไม่ได้ออก ป.1 ผมคงรับรองพี่ไม่ได้ครับ เอาละซีงานเข้า แต่ดีที่ 0 มิตซูกับเซลขายประกันช่วยกันเดินเรื่องให้ ก็ฟังๆ ไว้ครับเป็นข้อมูล

User ID
    9701
    Status
    โพส
    483

เป็นเรื่องของชะตากรรมโดยแท้

User ID
    6415
    Status
    โพส
    181

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Dneung ดูโพส
    ทำใมศรีเมืองที่ผมทำอยู่มันต่างกันจังเลยครับ ของผมฝนตกเบรก Abs ทำงานแม่นยำมาก เบรกไม่อยู่สิครับ ชนท้าย 4 คันรวด ผมคันท้ายสุด ฝ่ายตรวจสอบให้ผมเซนต์รับผิด ส่วนรถคันอื่นจะพังซ่อมยังไงผมไม่รู้ แต่รถผม กันชนยุบไม่ถึงหม้อน้ำแค่อินเตอร์เอียงนิดหน่อยไม่แตกไม่รั่ว ก็ได้เครม กันชนหน้าใหม่ กระจังหน้าใหม่ กรอบไฟตัดหมอกใหม่ แผงใต้กันชนใหม่ แผงตาข่ายในกระจังหน้าบนและล่าง และอินเตอคูเลอร์ใหม่ด้วย แล้วยังบอกไว้อีกว่า ถ้าใช้รถไปเกิดปัญหาใดๆ ที่อาจต่อเนื่องจากการชนครั้งนี้ ก็เข้า 0 แจ้งเครมเพิ่มเติมได้เลยนะครับพี่ และวันเกิดเหตุ เป็นวันที่ 2 ของป้ายแดงด้วย ประกันยังไม่ได้ออกเลขกรมทัณฑ์มาให้ผมเลย มีแต่ พรบ. ได้มารับรถ ก็เกือบแย่ ดีที่เซลขายประกันตามเรื่องให้ด่วน จนออกเลขกรมทัณฑ์แบบกระดาษยังอุ่นๆ อยู่ก็เครมแล้ว และในบรรดารถคู่กรณี 4 คัน ศรีเมืองมาก่อนเพื่อนเลย ผมคิดว่ามันเป็นที่เซล หรือตัวแทนมากกว่านะครับ เพราะผมเจอกะตัวเอง วันนั้นผมกลัวมาก เพราะประกัน ป.1 ผมยังไม่ออก กัวว่าจะได้รับผิดชอบเอง คงซี้แหงแก๋แน่ตู ยืนหน้าซีดเลย แถมตอนแรกคนตรวจสอบที่เกิดเหตุก็บอกผมว่า ของพี่ยังไม่ได้ออก ป.1 ผมคงรับรองพี่ไม่ได้ครับ เอาละซีงานเข้า แต่ดีที่ 0 มิตซูกับเซลขายประกันช่วยกันเดินเรื่องให้ ก็ฟังๆ ไว้ครับเป็นข้อมูล
    ผมว่ามันอยู่ที่ 0 กับประกันคุยกันนะคับว่าทางออกที่ดีที่สุดเพื่อไม่ให้ลูกค้าเดือนร้อนคืออะไรแต่กรณีของผม 0 มันห่วย ประกันงอแงเรื่องมากอีกต่างหาก

User ID
    6415
    Status
    โพส
    181

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ las722026 ดูโพส
    เป็นเรื่องของชะตากรรมโดยแท้
    ผมว่าไม่น่าใช่นะคับเพราะชะตากรรมเราสามารถลิขิตมันได้นิคับแต่ผมว่าเป็นเคราะห์กรรมแต่ชาติปางก่อนตามมามากกว่าคับ ขอบคุณนะคับที่ให้กำลังใจ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

น้ำมันเกียร์ auto ผมเปลี่ยนตอน 40000 โล มัน 165 บาทเองครับ
    ช่วยอธิบายหน่อยครับ ว่ามันไปเป็นพันได้ยังไงครับ ใครทราบวานบอกคร้าบบบ

TTC-00495 TTC-Member
    User ID
    4945
    Status
    โพส
    450

ประกันภัยของศรีเมืองเท่าที่ผมรู้มา
    ถ้าประเมิณค่าเสียหายแล้วราคาค่าซ่อมไม่เกิน 15000 ตัวแทนแต่ละจังหวัดอณุมัติซ่อมได้เลย
    แต่ถ้าเกินกว่า 15000 จะต้องส่งเรื่องเข้าศูนย์ใหญ่ที่กรุเทพครับ เรื่องเลยช้ามากๆ
    ขนาดของผมเคลมทำสีประตูกับกาบข้างไม่เกิน 15000 ผมเอาเข้าเคลมตั้งแต่วันที่ 4 มีนา ตอนนี้ยังไม่ได้เลยครับ เห็นบอกว่ารอกาบข้างมาก่อน

User ID
    6778
    Status
    โพส
    15

ที่แถมศรีเมือง เพราะโตเกียวมารีนเป็นบริษัทในเครือมิตซู กรุ๊ป

สมาชิกถาวร : TTC-00454 TTC-Member
    User ID
    4371
    Status
    โพส
    1,944

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nikon man ดูโพส
    ที่แถมศรีเมือง เพราะโตเกียวมารีนเป็นบริษัทในเครือมิตซู กรุ๊ป
    ช่ายยยยยยยยยย

TTC-00495 TTC-Member
    User ID
    4945
    Status
    โพส
    450

ผมว่าเพราะแถมประกันศรีเมืองนี่หละที่มีส่วนกับยอดขายของรถด้วย

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้