หน้า 7 จากทั้งหมด 14 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 121 ถึง 140 จากทั้งหมด 266

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    9216
    Status
    โพส
    436

มาตรฐาน Re: Meeting สมาชิกราชบุรี ที่แก่งกระจาน

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aut ดูโพส
    ไม่ใช่..มั้งเห็นล้อไม่ใช่นะไฟท้ายเป็นของฟิตสีชาสติ๊กเกอร์คลับอยู่ซ้ายบนใต้ตัวหนังสือไทรทันอะคับวันนั้นขนของเต็มหลังกระบะเลยเสียงท่อนะจะทำมาด้วยคับ...น้าพลพอทราบมั้ยว่าของเราใครใช้สีดำและเป็นตัวยกสูงบ้าง
    สงสัยจะเป็นน้าบี เจ้าของร้านมีแฮง รถเขาสวยด้วย แรงด้วย

สมาชิกถาวร : TTC-00542 TTC-Member
    User ID
    5098
    Status
    โพส
    933

มาตรฐาน Re: Meeting สมาชิกราชบุรี ที่แก่งกระจาน

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Minky ดูโพส
    วันนี้พร้อมแล้วครับมาอัพเดต เรื่องโปรแกรมเที่ยวกันหน่อย
    ก่อนอื่นต้องขอโทษที่ให้รอนาน พอดีงานเข้า ช่วงนี้ก็จะไป กทม. บ่อยๆ
    สถานที่ท่องเที่ยวที่แก่งกระจานก็จะมี
    1 อ่างเก็บน้ำตรงอุทยาน (พักแรมได้) มีกิจกรรมให้ทำเยอะเช่นพายเรือ ล่องเรือตกปลา เล่นน้ำในเขื่อน ไหว้พระเกาะโสม ชมวิวทิวทัศน์
    2 บ้านกร่างแคมป์ ขับไปอีก 30 กม. กว่าๆ (พักแรมได้) ไม่มีกิจกรรมอะไรนอกจาก กินกับนอน หรือใครจะทำกิจกรรมในเต็นท์ก็ตามสบาย
    3 พะเนินทุ่งแคมป์ จากบ้านกร่างมาอีก 16 กม. แต่ต้องใช้รถสูงหน่อย ประมาณว่ารถโหลดอย่างน้าบอล ไม่สมควรขึ้น แล้วก็คนรักรถ ถนอมรถก็ไม่แนะนำ เดี๋ยวหาว่าพารถท่านไปรุมโทรม เพราะทางเป็นหินกับดินลูกรังล้วนๆ แถมมีห้วยอีก 3 ห้วย (พักแรมได้แต่ต้องจองสถานที่กางเต็นท์ล่วงหน้า) เนื่องจากพื้นที่กางเต็นท์มีจำกัด ตอนเช้าเดินไปที่จุดชมทะเลหมอก อากาศเย็นสบาย แล้วก็มีจุดชมวิว กม.36 จอดรถที่นี่ มีเส้นทางเดินป่าไปน้ำตกทอทิพย์ ใช้เวลาประมาณ 3 ชม.
    ปล.ถ้าจะขึ้น-ลง พะเนินทุ่งต้องเป็นเวลานะครับ ตามกระทู้ในหน้าแรก เนื่องจากเส้นทางแคบรถสวนไม่ได้
    4 ในส่วนอื่นๆ ของแก่งกระจานก็มีวัด (ชื่ออะไรจำไม่ได้แล้ว) ใหญ่โตเหมือนกัน แวะไปไหว้พระทำบุญได้ หรือจะไปกินเหล้า เล่นน้ำแถวต้นน้ำเพชรบุรีก็ได้อยู่ หรืออีกอย่างเช้าวันเสาร์เลยไปกินมื้อเที่ยงที่ชะอำ เกือบๆ สุดหาดมีร้านอาหารทะเลสดๆ เป็นๆ แบบชี้นิ้วสั่งจากกะละมังได้เลย ซักบ่ายสามเดินทางมากางเต็นท์ที่แก่งกระจาน ทำกับข้าวเย็นกินกันแล้วก็คุยกันว่าวันอาทิตย์จะขึ้นพะเนินทุ่งหรือจะเช่าเรือเที่ยวกัน
    คร่าวๆ ที่ศึกษามากับที่เคยไปมาบ้างแล้ว อยากให้เพื่อนๆ ช่วยออกความเห็นด้วยครับ ส่วนเรื่องกิจกรรมเล็กๆ น้อยๆ รบกวนน้าชิตช่วยคิดหน่อยครับ ผมไม่ค่อยถนัด ขอบคุณทุกความเห็นและอยากให้ไปกันเยอะๆ เลยนะครับ สมาชิกจังหวัดอื่นเชิญร่วมแจมได้ทุกท่านครับ
    มาแล้วพ่องานเรา จัดตามนั้นเลยน้ามิ้ง กินเมื่อเที่ยงที่ชะอำบ่ายๆค่อยเข้าหมายกิจกรรมคงไม่มีอะไรมากครับ ที่น้าแจ๊คขอไว้ก็เปลี่ยนสายกราวด์ กินน้ำเมา เล่นดนตรี ขากลับก็แวะไหว้พระกันหน่อย หรือท่านใดอยากนอนบนพะเนินทุ่งแคมป์ก็แจ้งความประสงค์จะได้ให้น้ามิ้งจองไว้ ได้หรือไม่ได้ไม่ใช้ปัญหา

User ID
    7183
    Status
    โพส
    1,497

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aut ดูโพส
    เมื่อวันจันทร์เจอไทรทันสีดำสี่ประตูพลัสหรือ 4*4ไม่รู้ ตัวแรงตรงแยกตระการติดสติ๊กเกอร์คลับด้วย..ผมเลี้ยวเข้าโรบินสัน..เขาทักทายด้วยการเหยียบคันเร่ง..บรึ้นๆๆ..ทักทายอยากทราบว่าเป็นเพื่อนสมาชิกท่านใด
    น้าอัฐ เจอตอนไหน ถ้าตอนเย็นผมเองคับ

User ID
    6307
    Status
    โพส
    331

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kob1 ดูโพส
    น้าอัฐ เจอตอนไหน ถ้าตอนเย็นผมเองคับ

ประมาณบ่ายโมงครึ่งคับ ใช่น้ารึป่าวขนของเต็มกระบะเลยแบบว่าจะหนีตามใครก็ไม่รู้..555

ถ้าใช่ทำท่อมาใช่ป่าวถึงเบิ้ลให้ฟังอะคับ...เสียงเร้าใจดี

User ID
    6307
    Status
    โพส
    331

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chitk ดูโพส
    มาแล้วพ่องานเรา จัดตามนั้นเลยน้ามิ้ง กินเมื่อเที่ยงที่ชะอำบ่ายๆค่อยเข้าหมายกิจกรรมคงไม่มีอะไรมากครับ ที่น้าแจ๊คขอไว้ก็เปลี่ยนสายกราวด์ กินน้ำเมา เล่นดนตรี ขากลับก็แวะไหว้พระกันหน่อย หรือท่านใดอยากนอนบนพะเนินทุ่งแคมป์ก็แจ้งความประสงค์จะได้ให้น้ามิ้งจองไว้ ได้หรือไม่ได้ไม่ใช้ปัญหา
    ไหว้พระขอขาไปได้มั้ย....เพื่อเป็นสิริมงคลทำอะไรต่อไปจะได้ราบรื่น....ผมถามหลายครั้งแล้วว่ามีใครนำผู้ติดตามไปมั่งครับหรือทริปนี้ชายโชดครับแจ้งด้วยจะได้ไม่เก้อ....ส่วนถ้าจะพักผาด่างบอกผมจะได้บอกคนรู้จักที่นั่นจองที่ให้อาจจะได้ราคาถูกลงนิดหน่อยครับ

สมาชิกถาวร : TTC-00542 TTC-Member
    User ID
    5098
    Status
    โพส
    933

ไม่มีปัญหาครับน้าอัฐไหว้พระก่อนก็ได้ครับ หรือจะตกลงอีกที ที่ชะอำก็ยังทัน ที่พักกางเต็นท์นั้นถ้าน้าอัฐสะดวกและเห็นว่าเหมาสะก็จองไว้เลยครับสมาชิกน่าจะ10-15รวมผู้ติดตาม(ประมาณไว้ก่อนอาจไม่ถึง)เรื่องผู้ติดตามนั้น คิดว่าน้าแจ๊คกับน้ามิ้งคงพาไปด้วยเช่นเคย และยังมีน้าทูนที่ว่าจะตามไปสมทบก็พาครอบครัวไป ส่วนผมยังไม่แน่ใจครับว่าจะพาไปได้หรือเปล่าเรื่องสมาชิกtrbที่เหลือผมจะแจ้งให้ทราบโดยทั่วกันครับแล้วจะมารายงานนะครับ งั้นเรานัดรวมตัวที่ชะอำเลยนะครับสมาชิกท่านใดจะไปเล่นน้ำทะเลก็ไปช่วงเช้าได้เลยระหว่างรอเพื่อนสมาชิกแล้วเที่ยงก็ทานอาหารพร้อมแล้วก็ออกเดินทาง

User ID
    7183
    Status
    โพส
    1,497

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chitk ดูโพส
    ไม่มีปัญหาครับน้าอัฐไหว้พระก่อนก็ได้ครับ หรือจะตกลงอีกที ที่ชะอำก็ยังทัน เรื่องผู้ติดตามนั้น คิดว่าน้าแจ๊คกับน้ามิ้งคงพาไปด้วยเช่นเคย และยังมีน้าทูนที่ว่าจะตามไปสมทบก็พาครอบครัวไป ส่วนผมยังไม่แน่ใจครับว่าจะพาไปได้หรือเปล่าเรื่องสมาชิกtrbที่เหลือผมจะแจ้งให้ทราบโดยทั่วกันครับแล้วจะมารายงานนะครับ
    น้าชิต ก็มีผู้ติดตามแต่ไม่กล้าบอกหิๆ มีหลายคน กลัวแย่งกันไป

User ID
    5098
    Status
    โพส
    933

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kob1 ดูโพส
    น้าชิต ก็มีผู้ติดตามแต่ไม่กล้าบอกหิๆ มีหลายคน กลัวแย่งกันไป
    ก็อยากพาไปแต่เค้ายังไม่รับปากเลยน้าแจ๊ค เรื่องสมาชิกที่เหลือโทรแจ้งแล้วครับกินแห้วทุกรายเพราะฉนั้นน่าจะมีเท่านี้ครับ

User ID
    6307
    Status
    โพส
    331

แล้วค่าใช้จ่ายหละ...ผมว่าก่อนไปสัก 2วันสรุปยอดว่าไปกี่คนคับทุกอย่างจะได้ไม่ขาดไม่เกินครับ

User ID
    5098
    Status
    โพส
    933

แล้วค่าใช้จ่ายหละ...ผมว่าก่อนไปสัก 2วันสรุปยอดว่าไปกี่คนคับทุกอย่างจะได้ไม่ขาดไม่เกินครับ
    เรื่องค่าใช้จ่ายไม่น่าจะมีปัญหาเดี๋ยวดูจำนวนคนก่อนครับ ผมแจ้งไว้3คนละกัน ปัญหามันอยู่ที่ว่าตอนเย็นจะกินอะไรอะครับถ้าเอาไปทำเองนี่ใครทำ+อุปกรณ์

TTC-00906 TTC-Member
    User ID
    170
    Status
    โพส
    98

ต้องขอโทษทุกท่านครับผมไปไม่ได้แล้ว27-28เมียคุมสอบเข้าม.1-ม.4แถมเช้า27ลูกสาวมีงานที่โรงเรียนเย็นมีงานแต่งเพื่อนเมียอีกเสียดายจริงๆไว้โอกาสหน้านะครับทุกท่าน

User ID
    9216
    Status
    โพส
    436

เรื่องค่าใช้จ่ายไม่น่าจะมีปัญหาเดี๋ยวดูจำนวนคนก่อนครับ ผมแจ้งไว้3คนละกัน ปัญหามันอยู่ที่ว่าตอนเย็นจะกินอะไรอะครับถ้าเอาไปทำเองนี่ใครทำ+อุปกรณ์
    เราซื้อสำเร็จไปก็ได้ หรือสั่งกินที่ร้านอาหาร ตามสะดวกจ้า แต่ถ้าแม่บ้านท่านใดอยากโชว์ฝีมือผมก็พอมีอุปกรณ์ชุดเล็กๆ พอได้อยู่ ส่วนเรื่องค่าใช้จ่ายไม่ต้องเครียด หารกันไป ตามความเหมาะสม อย่าลืมเต็นท์กับเครื่องนอนนะครับ

User ID
    5098
    Status
    โพส
    933

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Minky ดูโพส
    เราซื้อสำเร็จไปก็ได้ หรือสั่งกินที่ร้านอาหาร ตามสะดวกจ้า แต่ถ้าแม่บ้านท่านใดอยากโชว์ฝีมือผมก็พอมีอุปกรณ์ชุดเล็กๆ พอได้อยู่ ส่วนเรื่องค่าใช้จ่ายไม่ต้องเครียด หารกันไป ตามความเหมาะสม อย่าลืมเต็นท์กับเครื่องนอนนะครับ

งั้นไม่มีปัญหาเลยครับน้ามิ้ง จัดตามความเหมาะสม เรื่องสถานที่กางเต็นท์คงต้องรบกวนน้ามิ้งจัดหาไว้เลยครับ วันนี้ป้าแหม่มโทรมาบอกว่าจะไปด้วยครับแต่ป้าแหม่มจองห้องพักไว้เพราะไปกับครอบครัวแต่ก็จะมาร่วมสนุกกับเราด้วยครับ

User ID
    6307
    Status
    โพส
    331

แล้วสรุปจะพักอ้างแรมที่ไหนครับผมจะจองห้องพักให้ผู้ติดตามครับ

แก่งหรือผาด่างหรือ......

User ID
    9216
    Status
    โพส
    436

ผมว่ากางเต็นท์นอนที่อุทยานเลยครับตรงริมอ่างเก็บน้ำนั่นแหละ มีห้องน้ำ มีร้านอาหาร น้าอัฐถ้าจะจองที่พักให้ผู้ติดตามก็เอาแถวๆ นั้นก็ได้ลองเข้าไปเวปอุทยาน จองออนไลน์ได้ครับ มีบ้านพักเยอะแยะ ยังไงส่งผู้ติดตามเข้าบ้านพักแล้วมานั่งกินเหล้าที่เต๊นท์นะ อิ อิ ...

รักครอบครัวครับ TTC-Member
    User ID
    9290
    Status
    โพส
    1,992

Talking Re: Meeting สมาชิกราชบุรี ที่แก่งกระจาน

อยากไปครับ แต่ต้องขอเช็คงานก่อนว่าจะไปได้หรือเปล่าให้คำตอบอาทิตย์หน้านะครับน้าชิต

สมาชิกถาวร TTC-00379 TTC-Member
    User ID
    3088
    Status
    โพส
    1,344

งั้นไม่มีปัญหาเลยครับน้ามิ้ง จัดตามความเหมาะสม เรื่องสถานที่กางเต็นท์คงต้องรบกวนน้ามิ้งจัดหาไว้เลยครับ วันนี้ป้าแหม่มโทรมาบอกว่าจะไปด้วยครับแต่ป้าแหม่มจองห้องพักไว้เพราะไปกับครอบครัวแต่ก็จะมาร่วมสนุกกับเราด้วยครับ

แง ๆ ข่าวร้าย ปรากฎว่าบ้านพักเต็มหมดแล้ว เดี๋ยวบอกอีกครั้งนะว่าจะเอาไงดี ขอตั้งหลักก่อน.........

User ID
    9216
    Status
    โพส
    436

พี่แหม่มครับ รีสอร์ทแถวนั้นเพียบเลยพี่ บรรยากาศก็ดีครับ ผมว่าคงไม่เต็มหมดหรอกนะ ประมาณว่าอยากให้ไปอ่ะ...

สมาชิกถาวร TCC-0576 TTC-Member
    User ID
    4052
    Status
    โพส
    1,067

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ madamx ดูโพส
    แง ๆ ข่าวร้าย ปรากฎว่าบ้านพักเต็มหมดแล้ว เดี๋ยวบอกอีกครั้งนะว่าจะเอาไงดี ขอตั้งหลักก่อน.........
    กางเต็นท์สิพี่ อิๆ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

ช่วงนี้งานเยอะ....เสียดายถ้ามีโอกาส จะไปขอเบียร์กินสักแก้ว

หน้า 7 จากทั้งหมด 14 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้