หน้า 4 จากทั้งหมด 7 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 61 ถึง 80 จากทั้งหมด 131

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    7395
    Status
    โพส
    551

มาตรฐาน Re: กระท่อมลุงบอย

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pued ดูโพส
    เจอกันที่โลตัสนะคับเดี๋ยวจะให้จูนแต่หัววันเลยอิอิ
    แล้วเจอกันน้าปื้ด...

User ID
    892
    Status
    โพส
    342

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aek triton ดูโพส
    อิอิ ไม่ได้ครับน้า(เลินนิ่งได้แต่ลงทับไม่ได้)ปกติทางศูนย์จะแจ้งก่อนนะครับ หรืออีกวิธีก็แจ้งทางศูนย์ก่อนครับว่าห้ามลงโปรแกรมทับ(อัพเวอร์ชั่น)

เพราะโดยปกติเมื่อเราทำการจูนกล่องแล้ว มันจะมี Licence ของโปรแกรมประจำกล่องนั้้นๆ และจะสามารถแก้ไขได้โดยตัวโปรแกรมของมันเอง แต่ถ้าในกรณีมีการลงทับโดยไม่ใช่โปรแกรมของมัน Licence จะถูกลบ
    แต่จริงๆแล้วโปรแกรมที่เอามาทำการจูน จะมี File (Standard)เดิมๆที่ติดมากับรถ ทั้งเก่าและใหม่ ทุกเวอร์ชั่นสำหรับ Triton,Pagero Sport ทั้งเครื่อง 2.5 และ 3.2 หากน้าต้องการอัพเวอร์ชั่นก็สามารถทำได้นะครับ โดยเข้ามาที่ผมและทางผมจะทำการอัพเวอร์ชั่นให้ใหม่(ล่าสุดเท่ากับศูนย์) และที่สำคัญความแรงยังอยู่เหมือนเดิม ครับ

ตัวอย่างการปรับจูนกล่องเดิมครับ
    1.ยกหัวฉีด
    2.ดันราง
    3.ปลดบูส
    4.ปรับการตอบสนองลิ้นเร่ง
    5.ปรับปริมาณการฉีดสูงสุด
    6.ปรับปริมาณการฉีดล่วงหน้า(ลดเสียงน็อคเครื่องยนต์)
    7.ปรับองศาการฉีด
    8.อื่นๆอีกมากมาย

ยังไงโทรคุยดีกว่าครับ081-4212321
    (พิมพ์ไม่เก่ง กว่าจะได้เท่านี้เล่นเอาเหนื่อยครับ)

ปล. แต่ถ้าหากสนใจกล่องพ่วงก็มีนะครับน้า็ เช่น DTE, MEGA FIRE แต่ลูกเล่นได้ไม่ดีเท่ากับกล่องเดิม และที่สำัคัญคือ "มันหลอกกล่อง"
    MEGA FIRE ราคาเท่าไหร่คับ แต่ผมอยากจูนกล่องเดิมอยู่ เคยลองใส่ MEGA FIRE แล้วติดใจ
    แต่อยากจูนกล่องเดิมกลัวศูนย์ลงโปรแกรมทับ เคยมีมาแล้วครับที่ศูนย์ลงโปรแกรมโดยไม่แจ้งเราก่อนแย่เลย
    กรณีนี้น้องเอกพอจะมีวิธีช่วยผมอย่างไรดี ขึ้นฝั่งว่าจะไปจูนก่อนขับขึ้นกรุงเทพ
    ผลที่อยากได้หลังการจูนคือ
    1. ตีนต้นตอนออกตัว
    2. อัตราเร่งช่วง 80-180
    3. ความเร็วปลาย(น่าจะเกิน 200 นิดๆ)
    4. ประหยัดขึ้นถ้าขับปกติ (80- 120)
    5. แรงม้า 200 นิดๆ แรงบิดประมาณ 500++ หรือมากว่า
    ผลทั้งหมดนี้ MEGA FIRE ทำได้ครับ
    แล้วอีกข้อที่อยากถามคือเทอร์โบเดิมมันทำลมได้กี่ปอนด์
    และจูนกล่องแล้วมันจะบูสสูงสุดกี่ปอนด์

สมาชิกถาวร: TTC-00888 TTC-Member
    User ID
    6024
    Status
    โพส
    2,775

Thumbs up Re: กระท่อมลุงบอย

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ISS_TT ดูโพส
    MEGA FIRE ราคาเท่าไหร่คับ
    35000 บาทครับ
    แต่ผมอยากจูนกล่องเดิมอยู่ เคยลองใส่ MEGA FIRE แล้วติดใจ
    แต่อยากจูนกล่องเดิมกลัวศูนย์ลงโปรแกรมทับ เคยมีมาแล้วครับที่ศูนย์ลงโปรแกรมโดยไม่แจ้งเราก่อนแย่เลย
    กรณีนี้น้องเอกพอจะมีวิธีช่วยผมอย่างไรดี ขึ้นฝั่งว่าจะไปจูนก่อนขับขึ้นกรุงเทพ
    ต้องยอมตัดสาย 1 เส้นครับ คือสายคอมมิว ระหว่างรถกับคอมครับ แล้วใส่สวิทซ์เพิ่มอีก 1 ตัวครับ(เปิด- ปิด)เพื่อป้องกันการทำงานของช่างโดยไม่ได้รัับอนุญาติจากเจ้าของรถครับ
    ผลที่อยากได้หลังการจูนคือ
    ขออนุญาติเปรียบเทียบกับของผมนะครับ 2.5 116 แรงม้า(3.2 ได้ดีกว่าแน่ๆ)
    1. ตีนต้นตอนออกตัว
    แน่นอนครับเพราะการจูนสามารถกำหนดทอร์คได้(พอรอบ 2000 rpm หลังติดเบาะ กดเพิ่มอีกนิดได้ยินเสียงยางบาดกับถนน)จริงๆแรงบิดมาตั้งแต่ประมาณ 1500 rpm ครับแต่ไม่มากเท่ากับตอนรอบ 2000 rpm
    2. อัตราเร่งช่วง 80-180
    รอบน่าจะประมาณ 1900 rpm นิดๆ (ที่ความเร็วประมาณ 80 km )อาจจะรอนิดนึงครับ แต่พอเมื่อรอบถึง 2000 แล้วไม่ต้องเป็นห่วงครับเข็มความเร็วกวาดตลอดครับ(ของผมเคยลองจาก160-180km ใช้เวลาประมาณ 4 วิครับ)
    3. ความเร็วปลาย(น่าจะเกิน 200 นิดๆ)
    ทะลุ 200 แน่นอนครับของผมยังถึง 200 เลยครับ แต่ยังไหลไปได้อีก แต่ผลคือยอมครับเพราะช่วงล่างไม่เอื้ออำนวยครับ(จากเดิมประมาณ 175km ครับ)
    4. ประหยัดขึ้นถ้าขับปกติ (80- 120)
    แน่นอนครับเมื่อเครื่องยนต์มีแรงบิดเพิ่มขึ้น(ที่ความเร็วเท่าเดิม) การบริโภคก็ลดลงด้วยครับ
    5. แรงม้า 200 นิดๆ แรงบิดประมาณ 500++ หรือมากว่า
    ผลทั้งหมดนี้ MEGA FIRE ทำได้ครับ
    ถ้าเป็น Vigo 3.0 นะได้ครับ (แรงม้า 210 แรงบิด 590) แต่ถ้าไทรทัน 3.2(แรงม้า 193 แรงบิด 430) ที่รู้เพราะเป็นตัวแทนขายอยู่ด้วย(คนจูนก็ใช้อยู่ครับ ใน BT-50)
    แล้วอีกข้อที่อยากถามคือเทอร์โบเดิมมันทำลมได้กี่ปอนด์
    เดิมๆจะอยู่ที่ 14.7 ปอนด์ (1 bar)ครับ
    และจูนกล่องแล้วมันจะบูสสูงสุดกี่ปอนด์
    ประมาณ 20-23 ปอนด์(1.36-1.56 bar)บนพื้นฐานที่เทอร์โบเดิมรับได้ครับ
    ปล.ในคลับมีน้าต้อมมาแอบแรงไปแล้วครับ 1 คัน และหวังว่าคงจะได้รับใช้นะครับน้าอี๊ด

ตัวอย่างการเก็บข้อมูลหลังการจูน ของตัว 3.2

User ID
    6990
    Status
    โพส
    620

จะแรงกันใหญ่แร้วววววว

อยากแรงมั่งจังน้าเอกกกกก

เมื่อไหร่จะให้ทำฟรี อิอิ

สมาชิกถาวร: TTC-00888 TTC-Member
    User ID
    6024
    Status
    โพส
    2,775

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Jantree ดูโพส
    จะแรงกันใหญ่แร้วววววว

อยากแรงมั่งจังน้าเอกกกกก

เมื่อไหร่จะให้ทำฟรี อิอิ

คงต้องรอตอน Hack Program ได้นะครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ISS_TT ดูโพส
    ขึ้นฝั่งวันที่ 30 ครับแล้วเจอกัน
    แล้วเจอกันครับน้าอี๊ด

User ID
    9888
    Status
    โพส
    108

ขึ้นฝั่งวันที่ 30 ครับแล้วเจอกัน
    ต้อมนีแอบไปจูนแล้วหรอไม่ทันเลยเรา อิอิอิ

User ID
    7395
    Status
    โพส
    551

ขอบอกเลยคร๊าบ...
    น้า ๆ ทั้งหลาย...
    ขอบอกว่ามันส์อย่างแรงนิ...

User ID
    6024
    Status
    โพส
    2,775

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ middy_303 ดูโพส
    ขอบอกเลยคร๊าบ...
    น้า ๆ ทั้งหลาย...
    ขอบอกว่ามันส์อย่างแรงนิ...
    อะไรนะมันส์
    รถ หรือว่า เที่ยว

User ID
    7395
    Status
    โพส
    551

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aek triton ดูโพส
    อะไรนะมันส์
    รถ หรือว่า เที่ยว
    เที่ยว เล่น กิน แล้วก้อ...ไปวัน
    มันส์มากมาย...

User ID
    9888
    Status
    โพส
    108

รีบๆหน่อยนะน้าเดี๋ยวจะตามรถนอกคลับไม่ทัน
    อยากทำบางแต่ยังไม่มีตัง จะเปลี่ยนแม็กอา 18" พร้อมยาง 50000
    ไม่ใช้ยางนี้นะยางใหม่4เส้น

User ID
    6024
    Status
    โพส
    2,775

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pui_hadyai ดูโพส
    อยากทำบางแต่ยังไม่มีตัง จะเปลี่ยนแม็กอา 18" พร้อมยาง 50000
    ไม่ใช้ยางนี้นะยางใหม่4เส้น
    แม็กช์สวยดีน้า

User ID
    6024
    Status
    โพส
    2,775

ต้อมช่วยรายงานผลการจูนหน่อยสิว่าเป็นยังไงบ้าง(ได้ข่าวว่าประหยัดและก็แรงขึ้นเยอะนี่) เพราะจะได้มีคนแอบอิจฉาเล่นๆนะ อิอิ

User ID
    7395
    Status
    โพส
    551

ต้อมช่วยรายงานผลการจูนหน่อยสิว่าเป็นยังไงบ้าง(ได้ข่าวว่าประหยัดและก็แรงขึ้นเยอะนี่) เพราะจะได้มีคนแอบอิจฉาเล่นๆนะ อิอิ
    แบบว่าคนมันแรงแล้วก้อฝีมือดีก้องี้แหละ
    ทำอะไร ๆ มันก้อดีไปหมด...

User ID
    6024
    Status
    โพส
    2,775

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ middy_303 ดูโพส
    แบบว่าคนมันแรงแล้วก้อฝีมือดีก้องี้แหละ
    ทำอะไร ๆ มันก้อดีไปหมด...
    อ้าวเป็นงั้นไป แทนที่จะช่วยกัน

User ID
    7395
    Status
    โพส
    551

อ้าวเป็นงั้นไป แทนที่จะช่วยกัน
    ก้อมันคือเรื่องจิงอ่ะน้าเอก...
    ต้องยอมรับความจิงซิ...

User ID
    892
    Status
    โพส
    342

ปล.ในคลับมีน้าต้อมมาแอบแรงไปแล้วครับ 1 คัน และหวังว่าคงจะได้รับใช้นะครับน้าอี๊ด

ตัวอย่างการเก็บข้อมูลหลังการจูน ของตัว 3.2
    หลังจากจูน
    แล้วจะมีข้อเสียอะไรมั่งมั๊ย
    แล้วต้องตัดแคทด้วยมั๊ย พอดีว่าจะไปตัดแคทด้วยแนะนำร้านหน่อยซิ
    เผื่อจะได้ติดวัดบูสซักตัวด้วย
    Thank

User ID
    6024
    Status
    โพส
    2,775

หลังจากจูน
    แล้วต้องตัดแคทด้วยมั๊ย พอดีว่าจะไปตัดแคทด้วยแนะนำร้านหน่อยซิ
    Thank
    เอ้าต้อมรีบเข้ามาชี้แจงเลยด่วนๆ
    ขอตอบแทนน้าต้อมครับเรื่องแคท เพราะผมทำให้เองครับ
    แคทผมแนะนำตัดใส่ท่อแทนแคท หรือทะลวงก็ได้ครับ
    เพราะจะทำให้บู๊สท์ติดเร็วขึ้นครับ มาเร็วขึ้น ลองมาแล้วครับน้า
    ส่วนร้านก็ร้านทำท่อทั่วไป ครับสามารถทำได้หมดครับ

User ID
    7395
    Status
    โพส
    551

เอ้าต้อมรีบเข้ามาชี้แจงเลยด่วนๆ
    ขอตอบแทนน้าต้อมครับเรื่องแคท เพราะผมทำให้เองครับ
    แคทผมแนะนำตัดใส่ท่อแทนแคท หรือทะลวงก็ได้ครับ
    เพราะจะทำให้บู๊สท์ติดเร็วขึ้นครับ มาเร็วขึ้น ลองมาแล้วครับน้า
    ส่วนร้านก็ร้านทำท่อทั่วไป ครับสามารถทำได้หมดครับ
    ไม่ได้ให้ตอบแทนซักหน่อย...
    แต่ก้อตามนั้นแหละน้าเอก...

User ID
    9888
    Status
    โพส
    108

หลังจากจูน
    Thank
    ที่ร้านมีวัดBOOT ขาย ของ auto gand หน้าขาวและหน้าดำ ราคา
    1100 พร้อมถ้วยนะ

User ID
    7395
    Status
    โพส
    551

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pui_hadyai ดูโพส
    ที่ร้านมีวัดBOOT ขาย ของ auto gand หน้าขาวและหน้าดำ ราคา
    1100 พร้อมถ้วยนะ
    ทันทีเลยน่ะ น้าปุ๋ยเราเนี่ย...

หน้า 4 จากทั้งหมด 7 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้