สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 2 จากทั้งหมด 2

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6533
    Status
    โพส
    35

มาตรฐาน เกี่ยวกับฟิล์มติดกระจกครับ

บานหน้าครับ คราวก่อนวิ่งไปทางนครนายก-วังน้อย โดยหินจากรถบรรทุกที่กำลังทำถนน กระเด็นใส่ ร้าวครับ เคลมเรียบร้อย ที่กวงไถ่ เปลี่ยนใหม่ทั้งผืน กระจกบังลมหน้า พร้อมฟิมล์บานหน้า 40% ของไฮคูลล

ทีนี้พอรับรถ ผมก็ว่าตรวจสอบดีแล้ว ok ผ่าน
    ขับไปได้อาทิตย์นึง ขับย้อนแสง คิดว่าแมลงมาไข่เลยปัดน้ำฝนออก เฮ้ย ไม่ใช่ นี่มันจุด เป็นไข่ปลาเต็มเลยครับ เล็กๆๆๆ ถ้ามองไม่ดีจะไม่เห็น คล้ายๆ ฝุ่น เล็กเท่าเม็ดแมงลัก

พอจอดรถสังเกตุดีๆ โอ้ว บระเจ้า มีทั้งฝุ่น ทั้งฟองอากาศเม็ดเล็กๆ แนบอยู่กับกระจกแล้วก็มีฟิล์มปิดทับ มิน่าล่ะ ล้างยังไงก็ไม่ออก

แบบนี้ผมขอให้ทางศูนย์ติดฟิล์มให้ใหม่ได้หรือไม่ครับ หรือจะมีการเสียหายอะไรบ้างกรณีนี้ คือมันเป็นทั้งบานเลยครับ คล้ายๆ noice กระจาย ๆ ไปทั่วบานเลย ผมเพิ่งจะสั่งติดใหม่เมื่อคราวโดนหินไปเมื่ออาทิตย์กว่าๆ เอง หรือจะเปลี่ยนศูนย์ดี ดูงานแล้วช่างไม่ค่อยปาณีตเท่าไหร่ แล้วถ้าสั่งลอกของเก่าแล้วติดใหม่นี่ จะต้องเสียเงินหรือเปล่า ปกติแล้วมันมีประกันมั้ยครับ ในกรณีแบบนี้

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

มาตรฐาน Re: เกี่ยวกับฟิล์มติดกระจกครับ

คงต้องทำเรื่องเคลมครับ ดูแล้วไม่น่าเปลี่ยนให้ครับ เพราะเราเอารถออกมาใช้แล้วครับ

ลองโทรไปคุยกับศูนย์ดูครับว่าเปลี่ยนให้ได้มั้ย

ข้อมูลกระทู้