หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 23

saksit
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน งานเข้า เพลาหลัง จริงหรือนี่

หลังจากที่รถผมมีปัญหา วิ่งไม่ถึง 120 แล้วมันร่อนได้เอาไป o ตรวจสอบ (แต่มันบอกให้ไปตั้งO นอกดูก่อน) หลังจากไปตั้งมาตรงแป๊ะที่ฝั่งหน้า 3 ร้าน ใน2 อ้าติ๊ด ก็ต้องมาตกใจกับอาการเดิมไม่หายซาที จึงลองไปOอีกครั้งกระว่าจะถามให้รู้แล้วรู้รอดไปว่ามันเป็นอะไร รถใหม่ป้ายแดงนะไมปัญหามันยอะจัง ไปถึงบอกเพ่ๆ ตั้งศูนย์หน่อย (ถามโง่ๆ) พี่ ตั้งหลังอย่างเดียวนะหน้าผมคมแล้ว ช่างเป็นงานและใจดี หลังจากสิ้นเสียง จึง บี้...เข้ามา ลูบยาง คุกเข่ามองไปที่ไต้ล้อ และขอรถผมไปลองโดยมีผมนั่งไปด้วย ผมก็เล่าอาการว่า รถผมมันแปลกๆ เวลาขึ้นลูกระนาบ ด้านหลังมันสเล็บนิดๆ พี่ช่างเค้าเลยจัดไป1 โค้ง โอแม่เจ้า รถแหกโค้ง ไป1 ดอก แต่ไม่เป็นไร ตั้งตัวได้ใหม่เลยลองไปทาบรัศมีกับขีดขาวแบ่งทาง ปา-กดว่า ตูด ส่าย รายรำ นิดๆ พองาม พี่ช่างเลยขับมาร้านบอกว่า รถพี่ติดประกันอยู่ เอาเข้า o แคมเลยครับ มันตั้ง O หลังไม่ได้มันเป็นเพลาตามอิสระ เพลาพี่น่าจะมีปัญหา ออกมาจากศูนย์ 100 คันจะมีสักคัน (แล้วมัยต้องเป็นรถตรูว่ะ)
    ว่าแล้วงานเข้านะจิครับได้ยินอย่างนี้ ของขึ้นครับ
    มัยรถออกมาจาก โรงาน มิตซูเค้าไม่ QC เหรอครับ ทำมัยปล่อยให้ผมต้องทนขับทนใช้ และมาหาอาการและปัญหาจากข้างนอก O~ เอง ตรวจเช็กระยะ ก็ไม่ตรวจให้ เดินรอบๆ รถ แล้วถามหาคูปอง แล้วก็ฉีกไปบอกเสร็จแล้วรถ ok แมร้ง รถตูร วิง 120 ก็คุมไม่อยู๋แล้ว บอกปกติอีก และอีกอย่างครับรถผมเบรก หน้ารถทิ่ม มันตั้งเบรก หลังไม่เท่ากับหน้า อันนี้ ก็ไม่ QC ให้ลูกค้าก่อนส่งมอบ รถผมใช้มา 3 เดือนเองปัญหาเยอะมาก สงสังต้อง ไป Show room แล้ว เอาค้อน ฝาดสักปาด สองปาดโชว์ และบอกให้นักข่าวมาทำข่าว มัง มันถึงจะ พัน-ทะ- นา ทำงานกันยังไงหว่า หรือ ช่างประจำ o มันไม่มีความรู้กันเลย
    ปล.
    1พูดมาก โมโหมาก ว่าแต่ เพลา นี้ แคมประกันแล้ว มันจะ ออก มาดีใหมคับ
    2 เรื่อง เพลานี้มันมีกี่ส่วนครับ แล้วอย่างกรณีผมมันเสียตรงใหนอ่ะ
    3 m10 สามเดือน ขาย ตีราคาให้หน่อยครับ (ใครสนใจ ขอสด 85,000 แล้วไปผ่อนต่อผมพร้อมโอนให้เลยครับ 0853470210 )

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

มาตรฐาน Re: งานเข้า เพลาหลัง จริงหรือนี่

หายไวๆน๊ะครับ อาการนี้น่ากลัวจัง เร่งด่วนเลยครับก่อนประกันจะหมด

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

มาตรฐาน Re: งานเข้า เพลาหลัง จริงหรือนี่

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ saksit ดูโพส
    หลังจากที่รถผมมีปัญหา วิ่งไม่ถึง 120 แล้วมันร่อนได้เอาไป o ตรวจสอบ (แต่มันบอกให้ไปตั้งO นอกดูก่อน) หลังจากไปตั้งมาตรงแป๊ะที่ฝั่งหน้า 3 ร้าน ใน2 อ้าติ๊ด ก็ต้องมาตกใจกับอาการเดิมไม่หายซาที จึงลองไปOอีกครั้งกระว่าจะถามให้รู้แล้วรู้รอดไปว่ามันเป็นอะไร รถใหม่ป้ายแดงนะไมปัญหามันยอะจัง ไปถึงบอกเพ่ๆ ตั้งศูนย์หน่อย (ถามโง่ๆ) พี่ ตั้งหลังอย่างเดียวนะหน้าผมคมแล้ว ช่างเป็นงานและใจดี หลังจากสิ้นเสียง จึง บี้...เข้ามา ลูบยาง คุกเข่ามองไปที่ไต้ล้อ และขอรถผมไปลองโดยมีผมนั่งไปด้วย ผมก็เล่าอาการว่า รถผมมันแปลกๆ เวลาขึ้นลูกระนาบ ด้านหลังมันสเล็บนิดๆ พี่ช่างเค้าเลยจัดไป1 โค้ง โอแม่เจ้า รถแหกโค้ง ไป1 ดอก แต่ไม่เป็นไร ตั้งตัวได้ใหม่เลยลองไปทาบรัศมีกับขีดขาวแบ่งทาง ปา-กดว่า ตูด ส่าย รายรำ นิดๆ พองาม พี่ช่างเลยขับมาร้านบอกว่า รถพี่ติดประกันอยู่ เอาเข้า o แคมเลยครับ มันตั้ง O หลังไม่ได้มันเป็นเพลาตามอิสระ เพลาพี่น่าจะมีปัญหา ออกมาจากศูนย์ 100 คันจะมีสักคัน (แล้วมัยต้องเป็นรถตรูว่ะ)
    ว่าแล้วงานเข้านะจิครับได้ยินอย่างนี้ ของขึ้นครับ
    มัยรถออกมาจาก โรงาน มิตซูเค้าไม่ QC เหรอครับ ทำมัยปล่อยให้ผมต้องทนขับทนใช้ และมาหาอาการและปัญหาจากข้างนอก O~ เอง ตรวจเช็กระยะ ก็ไม่ตรวจให้ เดินรอบๆ รถ แล้วถามหาคูปอง แล้วก็ฉีกไปบอกเสร็จแล้วรถ ok แมร้ง รถตูร วิง 120 ก็คุมไม่อยู๋แล้ว บอกปกติอีก และอีกอย่างครับรถผมเบรก หน้ารถทิ่ม มันตั้งเบรก หลังไม่เท่ากับหน้า อันนี้ ก็ไม่ QC ให้ลูกค้าก่อนส่งมอบ รถผมใช้มา 3 เดือนเองปัญหาเยอะมาก สงสังต้อง ไป Show room แล้ว เอาค้อน ฝาดสักปาด สองปาดโชว์ และบอกให้นักข่าวมาทำข่าว มัง มันถึงจะ พัน-ทะ- นา ทำงานกันยังไงหว่า หรือ ช่างประจำ o มันไม่มีความรู้กันเลย
    ปล.
    1พูดมาก โมโหมาก ว่าแต่ เพลา นี้ แคมประกันแล้ว มันจะ ออก มาดีใหมคับ
    2 เรื่อง เพลานี้มันมีกี่ส่วนครับ แล้วอย่างกรณีผมมันเสียตรงใหนอ่ะ
    3 m10 สามเดือน ขาย ตีราคาให้หน่อยครับ (ใครสนใจ ขอสด 85,000 แล้วไปผ่อนต่อผมพร้อมโอนให้เลยครับ 0853470210 )
    ใจเย็นๆ ครับน้า บี้กับทางศูนย์ที่เราออกรถมาเลยครับ เอาให้หาย เอาให้จบครับ รถราคาเกือบล้าน ต้องให้เรามานั่งขับแบบเสี่ยงๆได้ยังไงกัน ลองคุยกับทางศูนย์ดีๆอีกทีนะครับ เป็นกำลังใจให้ครับน้า
    ด้วยความเคารพครับ..

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ไม่แน่นะ อาจซวยเหมือนผมก็ได้ ตอนขับรถคันเก่า

คือ....ใช้รถมาสองปี ชนเฉี่ยวนิดหน่อย ไม่เคยซ่อม ตามสภาพ

ถึงวันนึง อยากขี่แมว เอารถไปเทิร์น นอกจากไม่ได้ราคาแล้ว (ไอ้เราก็คิดว่าเก๋งเกียร์กระปุกคนไม่เล่น)

ก็ไปหาที่ขายอื่นๆ ใครๆ ก็ไม่ซื้อครับ ด้วยเหตุผลที่ว่า รถผมโดนชนหลังมาหนัก

ผมงี้ของขึ้นเลย รถใช้คนเดียวตลอด ผมก็บอกไปว่า รอยทุกรอยที่เกิด ไม่มีการทำสี เดิมสนิท

มันก็ไม่เชื่อ เปิดท้ายรถผมแค่นั้นล่ะ จะเป็นลม โครงรถด้านในกันชนบุบเสียรูป ก็เลยถึงบางอ้อว่าอะไร

สรุปประมาณว่า รถผมเกิดอุบัติเหตุ ระหว่างการขนส่งให้ลูกค้าครับ (ผมไม่ได้รับรถเอง เขาเอามาส่งให้ที่บ้าน)

คำถามก็เลยเกิดว่า รถน้า ... อาจเกิดอาการถอยเบียดอย่างแรง จนศูนย์หรือเพลาเยื้องหรือเบี้ยวหรือไม่ครับ

การแก้ก่อนส่งรถให้ลูกค้า ก็อาจเอาล้อมาเปลี่ยนข้างนึง ประมาณนี้หรือเปล่า ลองสืบๆดูครับ

อาการเลื้อยๆร่อนๆของน้า มันเหมือนกับ ล้อหลังไม่ได้ฉาก และมุมเยื้องไม่ตรงซ้ายขวาหรือเปล่า ลองตรวจดูครับ

User ID
    10409
    Status
    โพส
    383

อาการแบบนี้เหมือนจะเป็นที่ตับลูกปืนล้อนะครับ ไม่น่าจะเป็นที่เพลา น้าลองเช็คด้วยตัวเองก่อนก็ได้ครับ ลองวิ่งดูว่ามีเสียงดัง " คืดๆ " ไหม ถ้าไม่ดัง ลองขึ้นแม่แรงครับแล้วหมุนล้อดู แล้วก็โยกล้อดูครับ ปรกติแล้วล้อจะแน่นครับไม่ขยับไม่โยก ถ้าไม่เจอ คงต้องไปให้ช่างถอดล้อดูตับลูกปืนครับ มันจะมีตับในและตับนอก ผมคิดว่าน่าจะเกิดจากตับใน ติดกับเพลา มันอาจจะหลวม หรือไม่ก็แตกครับ ยังไงน้าลองเช็คดูก่อนครับ......

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

กำ งานนี้ฟังจากน้านุ๊กดูแล้ว ต้องรีบไปติดต่อแก้ไขอย่างเร่งด่วนเลยครับ ถึงขั้นแหกโค้งมาแล้วด้วย อย่าเอาชีวิตไปเสี่ยงเลยครับ

User ID
    10409
    Status
    โพส
    383

เพิ่มเติ่มครับ น้าบอกว่าเวลาขับเหยียบเส้นขาวบนถนนแล้วมีอากาศท้ายส่าย อันนี้มีเปอร์เซนต์มากครับ กับลูกปืน ตับใน และ ตับนอก ลองเช็คเลยครับ ถ้าปล่อยไปนานๆ เด๋วเพลาจะหลุุดมาทั้งยวงนะครับน้าาา

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

..โอ้...น่าเห็นใจ..ทำไงดีละ แต่มันเจอลูกระนาดโช๊คเดิมมันก็สดิีงๆนะครับ(ประมาณ60จนถึง100)ทุกวันนี้ผมก็ยังใช้อยู่ เริ่มชินๆกะมันแล้ว..
    ..ลองให้ใครขี่รถตามหลังเล็งค์แนวล้อหลังไปข้างหน้าที่ละฝั่งดูครับว่ามท้ายมันเป๋มั้ย..

saksit
    ผู้เยี่ยมชม

โอแม่เจ้า...หลังจากอ่านกระทู้ที่เพื่อนๆ บอกมาต้องลอง test ดูก่อนนะครับ ได้ผลประการใดจะมาแจ้งกันอีกที ถ้าเป็นที่ตลับลูกปีน นี้จะดีใจมากๆ ^^ แต่ถ้เป็นที่ เพลา T_______T

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ saksit ดูโพส
    โอแม่เจ้า...หลังจากอ่านกระทู้ที่เพื่อนๆ บอกมาต้องลอง test ดูก่อนนะครับ ได้ผลประการใดจะมาแจ้งกันอีกที ถ้าเป็นที่ตลับลูกปีน นี้จะดีใจมากๆ ^^ แต่ถ้เป็นที่ เพลา T_______T
    ดูเช็คลมยางอีกทีนะครับ มันมาจาก0มั่วหมดทุกล้อไม่เท่ากันเลยครับ บางเส้น50ปอนด์ก็มี เอาหลังแค่32-34ก็พอ ลองใหม่ครับ...แต่แหนบยังไม่นุ่มไปหาของใส่หนักแล้วหาที่นวดๆมันหน่อยก็ดีนะครับ..

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

เอาสาวๆมานวดได้มั้ยครับป๋า อิอิ

User ID
    2994
    Status
    โพส
    1,378

อาการน่าสนครับ... เข้ามาเก็บข้อมูล

User ID
    3521
    Status
    โพส
    1,097

ตอนรับรถตอนแรกๆมีอาการใหมครับ เช่นเวลาวิ่งเร็วๆ สั่นนิดๆรถซื้อมาไม่กี่เดือนปัญหามากมาย ขอเอาใจช่วยครับยังไงก็หาให้เจอว่าเกิดจากอะไร

User ID
    9968
    Status
    โพส
    135

เอาใจช่วยอีกคนครับ ขอให้พ้นวิบากกรรมนี้ไวๆนะครับ

User ID
    8619
    Status
    โพส
    101

Qc ไม่ได้เรื่อง

รถผมป้ายแดงออกจากศูนย์ยังไม่ถึง 20 กม.เลย ท่อน้ำมันเกียร์ออโต้หลุด น้ำมันเต็มห้องเครื่องเลย ต้องกลับไปที่ศุนย์ทำความสะอาด ห้องเครื่อง ป.น้ำมันเกียร์ ฉนวนกันความร้อนใต้ฝากะโปรง กรองอากาศใหม่ โชคดีที่รถไม่เป็นไร

ช่างเช็คปรากฏว่าที่โรงงานประกอบมันไม่ได้ใส่คลิปล็อกสายน้ำมันกียร์ ที่มิตซูกับศูนย์บริการรับผิดชอบดีนะ แต่ว่ามันเสียอารมณ์

User ID
    566
    Status
    โพส
    1,052

อ่านแล้วใจหาย ได้แต่คิดว่าตัวเองโชคดีที่ไม่เจอปัญหา

รถผมคันนี้เป็นคันแรกที่ซื้อเอง ถ้าผมเจอแบบน้าๆหลายคน อาจมีขยาดครับกับยี่ห้อนี้

User ID
    6178
    Status
    โพส
    91

ขอให้ไม่เป็นอะไรมากน่ะครับ

สู้ๆ

m10 เช่นกัน ออกเดือน พฤศจิกายน

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

รถขายดีครับ ช่วงนี้

User ID
    2805
    Status
    โพส
    926

ผมไม่ค่อยมีความรู้ แต่ขอเอาใจช่วยแล้วกันครับ

User ID
    9968
    Status
    โพส
    135

อ่านข้อมูลพวกพี่ๆแล้วเสียวเลย ผมรับรถ วันที่ 2 เม.ย.

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้