หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 23 จากทั้งหมด 23

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

มาตรฐาน Re: ฝากให้น้าบอมครับ

202 GPS โหเร็วแรงจริงๆเลยครับขอบอกและมาตราฐานแน่นอนกว่าเข็มไมลล์ แต่เข็มไมลล์ 189 น่าจะประมาณนั้นครับ เล่นเอาล้อใหญ่ขนาดนั้นกันเลยนิครับ อิอิ อิจฉาจัง ผมคงไม่กล้าเร็วขนาดนั้นแล้ว แล้วไอ้ที่แฟนผมวิ่ง 90 โดนจับความเร็ว 119 สงสัยอาจจะเป็นเรื่องจริงแล้วละมั้ง ยังว่ามันกินน้ำมันกว่าเดิม กลัวเครื่องไปเร็ว ยังไงน้าก็อย่าลืมพากันเช็ค คุณภาพยางกันด้วยน๊ะครับ เป็นห่วง ยังไงก็ขอฝากไว้ครับ อิอิ เกรดยางน้า ถ้าต่ำกว่า H แปลว่าน้าอยู่ในความเสี่ยงแล้วน๊ะครับ ลองตรวจสอบดู สำหรับยางมาจาก 0 เห็น หลายเส้นเป็น Q ยังไง ก็อย่าขับกันเกิน 160 ละครับ ผมลอดตายมาได้ไงเนี่ย นึกแล้ว สยองเลย เหอะๆ

เกรดของยาง : ระบบมาตรฐานทางคุณภาพของยาง DOT กำหนดให้ผู้ผลิตยางประเมินค่าจากคุณสมบัติ 3
    ประการอันประกอบด้วย การสึกของดอกยาง, การเกาะถนน,
    และการทนต่ออุณหภูมิ ส่วนค่า UTQG จะถูกวัดจากค่าต่างๆ
    ที่ระบุใน Car/Light Truck Tire Catalog
    การสึกของดอกยาง
    • มากกว่า 100 - ดี
    • 100 - มาตรฐาน
    • ต่ำกว่า 100 - ต่ำกว่ามาตรฐาน
    การสึกของดอกยางจะถูกวัดในสภาวะควบคุมมาตรฐาน หาก
    ยางมีค่านี้เป็น 200 นั่นหมายถึงว่ายางเส้นนี้สามารถสึกได้
    ยาวนานกว่าที่กำหนดไว้ถึง 2 เท่า อย่างไรก็ตามการสึก
    ของดอกยางคุณขึ้นกับลักษณะการขับรถของคุณ สภาพ
    ถนน และสภาพอากาศ และค่าที่ได้นี้เป็นการเปรียบเทียบ
    กับยางของผู้ผลิตรายเดียวกัน ค่านี้ไม่สามารถเทียบกัน
    ระหว่างยางของผู้ผลิตที่แตกต่างกันได้

การเกาะถนน
    • A - ดีเยี่ยม
    • B - ดี
    • C - ยอมรับได้
    ค่าการเกาะถนนนี้หมายถึงความสามารถในการหยุดรถบน
    ถนนเปียกภายใต้สภาวะควบคุมมาตรฐานบนถนนคอนกรีต
    และแอสฟัลส์ อนึ่งค่านี้ไม่ได้หมายรวมถึงความสามารถใน
    การเข้าโค้งแต่อย่างใด

อุณหภูมิ
    • A - ดีเยี่ยม
    • B - ดี
    • C - ยอมรับได้
    ค่าอุณหภูมินี้บ่งบอกถึงความทนทานของยางต่อความร้อน
    ภายใต้สภาวะควบคุมมาตรฐานในร่ม ยางที่ทนต่อความร้อน
    อย่างไม่เหมาะสมจะก่อให้เกิดการเปลี่ยนแปลงไปของตัว
    เนื้อยาง ยางกู๊ดเยียร์เป็นยางที่ต้องผ่านมาตรฐานของ
    ประเทศสหรัฐอเมริกา

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ขอบคุณครับน้าโจ้ ... สำหรับข้อมูล

ยางผมที่ใส่ 111V Traction A Temperature A ครับ

ยางติดรถ Tracktion A Temperature B ครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

อิอิ สุดยอดเลยครับน้านุ๊ก ยางผม W101 แต่ดีหน่อยที่มัน A แต่ที่เสียสงสัยจะเป็นยางปลอม หาปีผลิตไม่เจอ 5555+แถมแพงโคตรๆเลย งง กับมันมาก ดีไม่วิ่งๆไประเบิดเอา เพราะกลัวว่าที่บอกทั้งหมด มันมั่วมา 55555555+ ทำใจ ต้องอยู่กับมันอีก 2-3ปี หรือมากกว่านั้น 5555+

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้