สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 10 จากทั้งหมด 10

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    11490
    Status
    โพส
    213

มาตรฐาน สมาชิกใหม่ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ผมใช้ 2.5 ตัวธรรมดา โฉม 2010 อยู่แถว บางบัวทอง นนทบุรีครับ

เลยมีคำถาม มาถามน้าๆครับ พอดีอยากจะลง max สักขอบ17"-18" แต่ชีวิตเพิ่งมีกระบะคันแรก เลยไม่ทราบว่า จะใช้ยางขนาดไหน ให้ดูไม่น่าเกลียดครับ ให้มันลงตัวที่สุดอ่ะครับ รถผมไม่โหลด ไม่ยก อยากให้มันดูสวยแบบเดิมๆ อ่ะครับ

รบกวนด้วยนะครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

มาตรฐาน Re: สมาชิกใหม่ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ยินดีต้อนรับครับ
    รูปตอนผมเปลี่ยนแม๊คใหม่ สูงแบบเดิมๆครับ แม๊ค 18 235/50R18 แล้วแต่ชอบครับเอามาให้ดูเป็นแนวครับ อิอิ แต่ถ้าชอบสูงใหญ่กว่านี้ ก็ 285/75R18LT 129S BSW TL TOYO OPEN COUNTRY AT หรือ 245/75R17 110S OWL TL TOYO OPEN COUNTRY AT หรือที่ มีในเวปก็ MAXXIS MA-761 275/65R18 (ราคาเส้นละ 6,XXX บาทเส้นหลังสุด) หาในกูเกิ้ล ไปหาใส่ได้เลยครับ ใส่กันได้รึปล่าวก็ไม่รุ กับราคา แต่อย่าบ่นเรื่องน้ำมันละ อิอิ เพราะผมบ่นเรื่อยเลย
    หมายเหตุ แม๊คขนาด 17 จะ ราคาถูกกว่า 18 รวมไปถึงราคายาง

User ID
    11490
    Status
    โพส
    213

มาตรฐาน Re: สมาชิกใหม่ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ขอบพระคุณครับ น้าโจ รถโหดดีนะครับ ถ้าผมจะใส่สัก 18-235-60 ได้มั้ยครับ ผมไม่ชอบแก้มเตี้ย รถเก๋งผมอีกคัน 17-215- 45 มันแข็งไป

ที่ผมถาม เพราะผมเห็นบางท่าน ใส่ล้อเล็กแต่ยางใหญ่ๆ มันดูแปลกๆ รบกวนน้าๆด้วยนะครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

รูปบอกอารมย์ของ 235 ครับ ประมาณนี้(รูปแรก)ถ้าต้องการให้แก้มเล็กสุดแล้วก็นุ่ม แก้มยางอย่าต่ำกว่า 55 ครับ ถ้าต่ำกว่านี้ จะรู้สึกถงความกระด้าง แต่ถ้าไม่เน้นประหยัดมาก เติมลม 33 แบบผม แก้มยาง 50 ก็ถือว่าโอเคเลยทีเดียว ถ้าน้าเอาแก้มยาง 60 ผมฟันธงครับ นุ่มแน่นอน แต่ถ้าชอบสูงและนุ่มขึ้นและรับน้ำหนักได้มาอีกหน่อย ก็เพิ่มขนาดแก้มยาง ตามแล้วแต่จะตรงกับใจแนวของน้าครับ แต่ถ้า 235/60R18 เดิมๆไม่โหลดจะได้อารมย์ ประมาณนี้ครับ (รูป 2) การแต่งรถสำหรับผมต้องอยู่ในขอบเขตการใช้งานของเราด้วยครับ เช่นแบบผม ต้องการโหลดต่ำนุ่มบันทุกของได้อีกสักตัน ก็ โหลดหน้า 2 นิ้วเปลี่ยนโช๊คเปลี่ยนสปริง หลัง 3 นิ้วรองกล่องไม่ดัดแหนบเอาแหนบบันทุกออก (รูป 3) ยังไงก็ขอให้ได้ยางใหม่และแนวการแต่งได้เร็วๆน๊ะครับ อย่าลืมแวะเอารูปมาอัฟให้ชมด้วยละครับ อิอิ

หมายเหตุ แก้มยาง 235/50R18 กับ 235/60R18 แก้มยางจะมีขนาดต่างกันประมาณ 11.75 มม.(รัศมียางต่างกัน 23.50 มม.)

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ItsamaauI ดูโพส
    ผมใช้ 2.5 ตัวธรรมดา โฉม 2010 อยู่แถว บางบัวทอง นนทบุรีครับ

เลยมีคำถาม มาถามน้าๆครับ พอดีอยากจะลง max สักขอบ17"-18" แต่ชีวิตเพิ่งมีกระบะคันแรก เลยไม่ทราบว่า จะใช้ยางขนาดไหน ให้ดูไม่น่าเกลียดครับ ให้มันลงตัวที่สุดอ่ะครับ รถผมไม่โหลด ไม่ยก อยากให้มันดูสวยแบบเดิมๆ อ่ะครับ

รบกวนด้วยนะครับ
    ยินดีที่ได้รู้จักคร้าบบบ ว่างๆมามิตติ้งกันนะคร้าบบบจะได้รู้จักกันมากขึ้น ในกระทู้ สมาชิกนนทบุรีอ่ะคร้าบบบ

User ID
    11490
    Status
    โพส
    213

ลืมไปเลยน้าโจ รถเก๋งผม max ลายเดียวกับน้าเลย 5555+ แต่ผมไปเปลี่ยนเป็นสีขาวและ

ผมคิดว่าน่าจะเอาขอบ 17 พอ ยางสัก 235-60 หรือ 235-70 ถ้าขอบ 18 ราคาน่าจะโดดเยอะ หรือน้าคิดว่าไงดี

User ID
    11490
    Status
    โพส
    213

เหมือนกันครับ น้าเอ แต่ผมรู้จักน้าเอมานานแล้ว(จากในห้อง นนทบุรี) เพราะก่อนเป็นสมาชิกถาวร ผมก็เก็บข้อมูลของชาวนนท์เราตลอด และรอเวลาไปร่วมมิตติ้งรอบหน้า หรือน้าเอจะจัดเลยล่ะ และรูปสักข้างหลังเป็นหลังน้าเอเปล่า เพราะผมก็สักเหมือนกัน เพื่อนผมเป็นช่าง จะได้เอามาอวดกันหน่อย

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ถูกต้องครับ ถ้า 18 ราคา จะโดดขึ้นมาเป็น x2 เลยแหละครับแพงมากๆไม่รู้ทำไม ที่ผมเอา แม๊ค 18 เพราะต้องการแม๊คเบอร์ใหญ่ที่สุด แต่ยังมีความแข็งแรงอยู่ ถ้าน้าต้องการสูง ก็ 70 เลยครับ รับรองสูงนุ่มกว่า 60 แน่นอน เพราะเรื่องความนุ่ม มันได้มาจากการรับ นน.ของยางที่ได้มากขึ้น จึงทำให้มีผลสะท้อนกลับของความกระด้างลดลง พูดง่ายๆ ยางที่รับ นน.ได้มากก็จะซับแรงได้เยอะขึ้นครับ แต่เรื่องการกินน้ำมัน มันก็ต้องขึ้นมาอีกแน่นอนครับ แต่ถ้าน้าเอา 235/70R17 ก็จะได้รัศมีพอๆกับรูปที่ผมลงไว้แหละครับ แค่แม๊คเล็กลง แต่แก้มยางสูงขึ้น ถ้าดูแล้วก็สมดุลดีครับ แล้วแต่จะชอบครับ ที่แน่ๆ ยาง 17 มีขายเกลื่อนตลาดครับ ราคาประหยัดกว่า 18 มากมายเลยขอบอก ยังไงก็ขอให้ได้แนวไวๆน๊ะครับ ผมแค่ให้ข้อมูลที่ตามแนวความคิดของผมเท่านั้นเอง อิอิ พอดีที่ออฟฟิตผมเค้าใส่พลัส 265/70R17 สูงใหญ่กำลังดี แต่ถ้าไม่ใช้พลัส ผมว่า 235/70R17 ก็ไม่ขี้ริ้วขี้เหล่ เหลืออย่างเดียว หาลายหน้ายาง ดุๆใหญ่ๆก็พอครับ รับรองจะโหดดุขึ้นมามากเลยทีเดียว อิอิ

รูปรถพลัส 265/70R17

User ID
    11490
    Status
    โพส
    213

ขอบคุณครับน้า ต้องเอาข้อมูลไปตระเวนดูของจริงครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

จัดไปครับ ขอให้ได้ไวๆน๊ะครับ เป็นกำลังใจให้ และ จะรอชมรูป อิอิ

ข้อมูลกระทู้