หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 27

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    263
    Status
    โพส
    333

มาตรฐาน อยู่ดีๆ ก็มีผู้หวังดีเอาเหรียญมาขูดรถซะงั้น

พักอยู่แมนชั่นครับ ปกติก็จอดรถแถวหน้าแมนชั่นบ้าง หรือไม่ถ้าไม่มีที่จอดก็จอดแถวรั้วใกล้ๆ ครับ ไม่เคยมีปัญหากับใครไม่เคยจอดทับเส้นใคร แต่เผอิญเมื่อวานตอนจอดรถก็เห็นคนสองคนมองเรา ไม่รู้มันมองอะไรนักหนา น่าจะเป็นคนงานแถวๆ นั้นแหละครับ ไอ้เราก็ไม่อยากมองมันหรอก ก็เลย อืม เคลื่อนรถดีกว่าแฮะ ท่าทางจะไม่เวิร์ค ย้ายไปจอดอีกที่นึงจะได้ไม่มีปัญหา จอดเสร็จล็อครถตามปกติเดินเข้าแมนชั่น มันก็ยังมองเราอยู่ เอ๊ะตรูไปทำอะไรให้พวกเอ็งวะมองอยู่ได้แต่ก็ไม่ได้สนใจอะไรครับทำตัวตามปกติ ตื่นเช้ามาแค่นั้นแหละ รอยเหรียญขูดตั้งแต่ประตูแรกยันประตูสุดท้ายยาวสวยงามมาก ไอ้เราก็คิดว่าตรูว่าแล้ว นี่หรือคนไทย ไม่เคยรู้จักกันไม่ได้ไปทำอะไรให้ ไม่ได้ไปแย่งที่จอด ( มั่นใจว่าสองคนนี้คงไม่มีรถหรอกครับ พึ่งเคยเห็นเหมือนกัน) ไม่ได้จอดทับเส้นใคร แต่ทำไมไม่คุยกันดีๆ ฟะ ทุกครั้งเวลาจอดรถผมก็จะแนบนามบัตรกับเบอร์โทรไว้หน้ากระจก เผื่อมีใครอยากให้ย้าย หรือว่าเผื่อเกิดปัญหาก็ให้โทรตาม ปกติก็ไม่น่าจะมีอะไรเพราะเราก็จอดของเรามาตั้งสองปีกว่าแล้ว มันก็ทำเราจนได้ ฉลาดเหมือนกันนะ อุตส่าห์ไปขูดฝั่งที่อยู่ติดกับรั้ว เพราะถ้าขูดฝั่งทางด้านถนนคงมีคนเห็นแน่นอน

TTC-01188 TTC-Member
    User ID
    6157
    Status
    โพส
    240

มาตรฐาน Re: อยู่ดีๆ ก็มีผู้หวังดีเอาเหรียญมาขูดรถซะงั้น

เป็นกำลังใจให้ครับขอให้หายไวๆครับ(สงบสยบความเคลื่อนไหวครับ)

User ID
    11208
    Status
    โพส
    143

มาตรฐาน Re: อยู่ดีๆ ก็มีผู้หวังดีเอาเหรียญมาขูดรถซะงั้น

นี่แหละคนไทย ผมไม่เคยจอดในที่เสี่ยงเลยครับ ผมหาห้องพักที่มีที่จอดและก็มียาม ตลอด 24 ชม ซื้อหนมมาฝากยามบ่อยๆ อิอิ

User ID
    263
    Status
    โพส
    333

ยามผมเลี้ยงเบียร์ประจำเลยครับ 555 แต่ก็ยังช่วยไม่ได้ ขนาดจอดรถไว้หน้าแมนชั่นยางอะไหล่ยังหายได้เลย

User ID
    2124
    Status
    โพส
    393

เป็นธรรมดาครับของผมก็มีรอยให้เต็มไปหมดรถก็สีดำมีรอยตั้งแต่หน้ารถยันท้ายรถ ผมก็ไม่เคยขับไปเชี่ยวชนอะไรและก็ไม่เคยจอดรถหรือกวนใคร (ยกเว้นบนถนนถ้ามีคนมากวนก่อนเพราะผมไม่เคยยอม) ยิ่งเรื่องยางอะไหล่ตอนแรกรถโหลดแค่หน้า 2 หลัง 3 มันยังขโมยได้พอตอนนี้ผมซื้อยางอะไหล่ใหม่ผมเลยโหลดเพิ่มไปอีกซะเป็นหน้า 3 หลัง 5 คาวนี้อย่าหวังว่าจะขโมยได้เพราะแค่เอายางอะไหล่เก็บกว่าจะเก็บได้ยังแทบแย่ (ประชดมันเลย) กายเป็นว่ารถสวยกว่าเดิมซะงั้น 555555

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kamkaew1 ดูโพส
    พักอยู่แมนชั่นครับ ปกติก็จอดรถแถวหน้าแมนชั่นบ้าง หรือไม่ถ้าไม่มีที่จอดก็จอดแถวรั้วใกล้ๆ ครับ ไม่เคยมีปัญหากับใครไม่เคยจอดทับเส้นใคร แต่เผอิญเมื่อวานตอนจอดรถก็เห็นคนสองคนมองเรา ไม่รู้มันมองอะไรนักหนา น่าจะเป็นคนงานแถวๆ นั้นแหละครับ ไอ้เราก็ไม่อยากมองมันหรอก ก็เลย อืม เคลื่อนรถดีกว่าแฮะ ท่าทางจะไม่เวิร์ค ย้ายไปจอดอีกที่นึงจะได้ไม่มีปัญหา จอดเสร็จล็อครถตามปกติเดินเข้าแมนชั่น มันก็ยังมองเราอยู่ เอ๊ะตรูไปทำอะไรให้พวกเอ็งวะมองอยู่ได้แต่ก็ไม่ได้สนใจอะไรครับทำตัวตามปกติ ตื่นเช้ามาแค่นั้นแหละ รอยเหรียญขูดตั้งแต่ประตูแรกยันประตูสุดท้ายยาวสวยงามมาก ไอ้เราก็คิดว่าตรูว่าแล้ว นี่หรือคนไทย ไม่เคยรู้จักกันไม่ได้ไปทำอะไรให้ ไม่ได้ไปแย่งที่จอด ( มั่นใจว่าสองคนนี้คงไม่มีรถหรอกครับ พึ่งเคยเห็นเหมือนกัน) ไม่ได้จอดทับเส้นใคร แต่ทำไมไม่คุยกันดีๆ ฟะ ทุกครั้งเวลาจอดรถผมก็จะแนบนามบัตรกับเบอร์โทรไว้หน้ากระจก เผื่อมีใครอยากให้ย้าย หรือว่าเผื่อเกิดปัญหาก็ให้โทรตาม ปกติก็ไม่น่าจะมีอะไรเพราะเราก็จอดของเรามาตั้งสองปีกว่าแล้ว มันก็ทำเราจนได้ ฉลาดเหมือนกันนะ อุตส่าห์ไปขูดฝั่งที่อยู่ติดกับรั้ว เพราะถ้าขูดฝั่งทางด้านถนนคงมีคนเห็นแน่นอน
    จับได้นะเอ็ง......

TTC-00547 TTC-Member
    User ID
    5744
    Status
    โพส
    1,555

ขอให้กลับมาหล่อเหมือนเดิมไวๆน่ะคับน้า เป็นกำลังใจให้คับ

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

กำลังใจให้คับ

User ID
    263
    Status
    โพส
    333

รถก็ต้องใช้ ก็คงจะหล่อช้าหน่อยไม่เป็นไรครับ รถซ่อมได้ครับ ใจเย็นๆ พยายามคิดในแง่ดีเข้าไว้ คิดว่าฟาดเคราะห์ก็แล้วกันครับ 555

User ID
    9285
    Status
    โพส
    88

หายไวไวนะน้า เป็นกำลังใจให้กลับมาหล่อเหมือนเดิมเร็วๆ นะคับ
    ส่วนไอ่คนที่มาทำน่ะ อย่าให้จับได้เชียว จะให้เอาเหรียญขูดมันมั่ง 55

User ID
    10409
    Status
    โพส
    383

รถน้าสวยเกินไปป่าวครับ มันเลยอิจฉา ( ขำๆ ครับ) ถ้าเห็นต้องตีมือให้หัก ไม่ก็ตัดมือที่มันซนทิ้งซะ 5555555 ขอให้หายไวๆครับน้า

User ID
    9762
    Status
    โพส
    154

หายไวไวนะครับ ไตรตั้นมันเด่นต้องคอยระวังครับ

KP_Subcontract
    ผู้เยี่ยมชม

รีบรักษาตัวนะครับ
    ผมก้อเคยเช่นกัน ป่ายแดงด้วยครับ ออกมาไปเที่ยวอ่าวมะนาว มีได้โก้จอดอยู่และมีช่องว่างระหว่างไอ้โก้ ผมก้อเลยเสียบเข้าตรงกลาง แล้วลงไปเล่นน้ำสบายกาย พอกลับขึ้นมาก้อไม่ได้สักเกตอะไรกลับบ้าน พอเข้าที่จอดเท่านั้นแหละ เฮ้ย!!! มันรอยอะไรฟะ คิดว่าใยแมงมุม เอามือไปลูบออก มันรอยตะปูนี่หว่า กันชนหน้าครับ ยาวเลยซ้ายไปขวา แถมซุ้มล้ออีก โซเซง ครับแต่ก้ออย่าว่าแหละครับ เราขับรถสวย มีแต่คนอิจฉา ครับ

User ID
    3458
    Status
    โพส
    156

Angry Re: อยู่ดีๆ ก็มีผู้หวังดีเอาเหรียญมาขูดรถซะงั้น

ไอ้พวกนี้น่าจะจับตัดมือให้หมด ยังไงจอดรถก็หาที่จอดกันดีๆก็แล้วกัน

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

น้า จขกท มีจิตที่ดี ผมว่าอันนี้ดีมาก สบายลอยตัวไปแล้ว เรื่องมันเกิดแล้ว ไปจับมือใครดมไม่ได้

น้ามีความรู้เกี่ยวกับ cctv ลอง ประยุกต์ใช้ดูครับ เผื่อมันมาอีก!!

User ID
    5411
    Status
    โพส
    334

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kamkaew1 ดูโพส
    ยามผมเลี้ยงเบียร์ประจำเลยครับ 555 แต่ก็ยังช่วยไม่ได้ ขนาดจอดรถไว้หน้าแมนชั่นยางอะไหล่ยังหายได้เลย
    สรุปยามขีดเอง เพราะว่ายามเมา เลยมือบอน อิอิ..

paphawin TTC-Member
    User ID
    7391
    Status
    โพส
    356

อืม.....เป็นผมเครียดน่าดูแต่นี่มองจากอารมณ์ที่เขียนบรรยายมานี่ นับถือว่าใจเย็นมากเลย.... เป็นผมคงไล่ถามหาไอ้สองคนนั่นแล้วครับ... แล้วก็ชวนมันไปเลี้ยงข้าวเลี้ยงน้ำให้อิ่มหนำสำราญ....ขากลับก็หาที่เปลี่ยว ๆ ไล่มันลงรถแล้วก็ยิงมันทิ้งซะ.... ขนาดรถผมเป็นรอยบุบขนาดปลายนิ้วผมยังหงุดหงิดเลยเจอเคสน้านี่ผมยิงทิ้งอย่างเดียวครับ......

อ้อ...ทำสีหรือมีวิธีการแก้ไขอย่างไร อย่าลืมกลับมาบอกเล่าบ้างนะครับผม.....

User ID
    2105
    Status
    โพส
    372

เป็นกำลังใจให้ครับ

กลับมาหล่อไวๆนะครับ

User ID
    2805
    Status
    โพส
    926

น้าใจเย็นมากเลยนะครับ นับถือๆ ยังไงก็หายไวๆนะครับ
    แต่ถ้าจับได้ละก็......

User ID
    913
    Status
    โพส
    602

ตอนกลางคืน เค้าเรียกว่า ยามหลับยามนอน ครับน้า

กลับมาหล่อไวไวนะครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้