สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 14 จากทั้งหมด 14

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    421
    Status
    โพส
    237

มาตรฐาน เสียงไฟเลี้ยวไม่มี

พลัส4ประตูสีขาวรุ่นใหม่ไม่มีเสียงไฟเลี้ยวอะครับ ปกติรถตัวใหม่มีเสียงไหมครับ เมื่อก่อนใช้พลัสแคบ08มันมีเสียงครับ ไฟเลี้ยวที่กระพริบ3ทีก็หายไป ศูนย์สามารถทำให้ได้ไหมครับ เพื่อนๆที่ใช้พลัส4ประตูตัวเก่า/ใหม่มีเสียงไฟเลี้ยวกันไหมครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน Re: เสียงไฟเลี้ยวไม่มี

เข้า0ครับให้ช่างเปิดระบบให้ แล้วมีเลือกแบบแตะก้านเลี้ยว3ติ๊คด้วย

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

มาตรฐาน Re: เสียงไฟเลี้ยวไม่มี

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    เข้า0ครับให้ช่างเปิดระบบให้ แล้วมีเลือกแบบแตะก้านเลี้ยว3ติ๊คด้วย
    ติ๊กเดียวผมก็ว่าแย่แล้วนะคร้าบบป๋า......กร๊ากกกกกกกกกกกกก

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TS919 ดูโพส
    พลัส4ประตูสีขาวรุ่นใหม่ไม่มีเสียงไฟเลี้ยวอะครับ ปกติรถตัวใหม่มีเสียงไหมครับ เมื่อก่อนใช้พลัสแคบ08มันมีเสียงครับ ไฟเลี้ยวที่กระพริบ3ทีก็หายไป ศูนย์สามารถทำให้ได้ไหมครับ เพื่อนๆที่ใช้พลัส4ประตูตัวเก่า/ใหม่มีเสียงไฟเลี้ยวกันไหมครับ
    เข้าศูนย์ แล้วให้เค้า เซ็ต ETAC ให้ครับมีหลาย option ลองถามช่างดูครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

เข้าไปเปิดระบบได้ครับ

ที่ท่านกล่าวมานั้น เป็นฟังก์ชั่น ที่ไม่ได้เปิดให้มาจากโรงงานครับ

อยากได้ ต้องเข้าไปขอเปิด โดยไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆ

User ID
    421
    Status
    โพส
    237

เป็นการตั้งใจของโรงงานที่ไม่ทำมาให้หรือตรวจเช็คไม่ถี่ถ้วน และอีกอย่างปกติถ้าลืมปิดไฟหน้าเวลาดึงกุญแจออกไฟหน้าจะดับแต่ครั้งแรกที่ลองมันไม่ดับก็เลยลองครั้งที่2คราวนี้ดับแปลกๆดี

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TS919 ดูโพส
    เป็นการตั้งใจของโรงงานที่ไม่ทำมาให้หรือตรวจเช็คไม่ถี่ถ้วน และอีกอย่างปกติถ้าลืมปิดไฟหน้าเวลาดึงกุญแจออกไฟหน้าจะดับแต่ครั้งแรกที่ลองมันไม่ดับก็เลยลองครั้งที่2คราวนี้ดับแปลกๆดี
    ..จากโรงงานมา ผมว่าเค้าไม่เิปิดระบบมาให้ทุกคันเลยนะ..
    ..ส่วนไฟหน้าไฟใหญ่..ก็จะทำงานให้ครั้งเดียวตามการใช้งานละนะครับ ไม่ต้องสงสัยมัน ถ้าเราเสียบกุญแจสตร์าดแล้วขับไป มืดมาเราเิปิดไฟก็แค่นั้น จอดที่ไหนไม่ต้องปิดสวิทย์ที่ก้านไฟ ดับเครื่อง ดึงกุญแจออกเปิดประตูด้านคนขับ มันก็ดับเองแค่นั้น..(แต่ต้องไฟใหญ่นะเปิดแต่ไฟหรี่ไม่น่าเกี่ยว..ลืมละ)
    ..กลับกันเสียบกุญแจบิดไปที่1+2+สตาร์ดไฟก็ติดมาอย่างเิดิม...+เมื่อดึงกุญแจออก..ถ้าจะเปิดไฟใหญ่แช่ ก็เปิดเองได้เหมือนรถทั่วไป

User ID
    2805
    Status
    โพส
    926

ไม่ได้ตั้ง Etact มาให้ เข้าศูนย์เลยครับ

User ID
    3729
    Status
    โพส
    501

มีลูกเล่นเยอะช่างที่0เอเชียพระราม2
    เขาจัดให้ แค่แตะก้านไฟเลี้ยวก็กระพริบ 3ตี๊ด
    (ควรให้สัญญาณไฟก่อนจะเลี้ยวนะจะๆๆ)

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

เรื่องไฟหน้าดับเมื่อถอดกุญแจ จริงแล้วไม่ใช่ครับ มันต้องมีเงื่อนไข

1.ต้องปิดกุญแจมาที่ Acc หรือ Lock

2.ต้องเปิดประตูคนขับออก ระบบถึงทำงาน

3.ระบบจะทำงานเมื่อเปิดไฟใหญ่เท่านั้น ไม่เกี่ยวกับไฟหรี่

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    ..จากโรงงานมา ผมว่าเค้าไม่เิปิดระบบมาให้ทุกคันเลยนะ..
    ..ส่วนไฟหน้าไฟใหญ่..ก็จะทำงานให้ครั้งเดียวตามการใช้งานละนะครับ ไม่ต้องสงสัยมัน ถ้าเราเสียบกุญแจสตร์าดแล้วขับไป มืดมาเราเิปิดไฟก็แค่นั้น จอดที่ไหนไม่ต้องปิดสวิทย์ที่ก้านไฟ ดับเครื่อง ดึงกุญแจออกเปิดประตูด้านคนขับ มันก็ดับเองแค่นั้น..(แต่ต้องไฟใหญ่นะเปิดแต่ไฟหรี่ไม่น่าเกี่ยว..ลืมละ)
    ..กลับกันเสียบกุญแจบิดไปที่1+2+สตาร์ดไฟก็ติดมาอย่างเิดิม...+เมื่อดึงกุญแจออก..ถ้าจะเปิดไฟใหญ่แช่ ก็เปิดเองได้เหมือนรถทั่วไป
    ใช้มาปีก่าๆ พึ่งรู้นะเนี่ย....อิอิ ขอบคุณคร้าบบอาจารย์ปู่ และมีอะไรพิเศษกว่ารุ่นเก่าอีกมั๊ยคร้าบบ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ซุ่มๆ ดูแล้วเวิคดีจริงๆครับกระทู้นี้ ขอบคุณมากมายครับ

User ID
    241
    Status
    โพส
    269

โดยปกติเขาจะไม่เปิดระบบมาให้ แต่เมื่อมีผู้ซื้อจึงจะเปิดระบบและตั้งค่าต่างๆให้ โดยผู้ซื้อสามารถแจ้งได้ว่า ต้องการ หน่วงเวลาของระบบนานแค่ใหน เช่น ปิดไฟหน้าจาก 10 วิ เป็น 20 วิ เปิดระดับความดังเสียงการทำงานของระบบเพิ่มขึ้น หรือลดลง หรือ ไม่ต้องมีเสียง
    ซึ่งเราต้องตรวจสอบให้ดีตอนตรวจรับรถ วิธีง่ายในการตรวจรถคือเอาโบว์ชัวร์มากาง แล้วดูว่าอะไรที่มีตรงกันหรือไม่มี ง่ายๆครับ

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

ตอนซื้อใหม่ๆไม่มี เลยไปขอช่างที่ 0 ทำให้ กระพริบ 3 ครั้ง แถมเสียงมาให้ด้วย ติ๊ดๆๆ มันรำคาญหูไงไม่รู้ เลยให้ช่างเอาออก เหลือแต่แตะแล้วกระพริบ 3 ครั้งพอ เพราะไม่อยากให้มันว่าเราว่า ติ๊ดๆๆๆ 555 ถ้าบิ๊กๆๆๆ จะชอบอยู่

ข้อมูลกระทู้