หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 27 จากทั้งหมด 27

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    4130
    Status
    โพส
    80

มาตรฐาน Re: ถามเรื่องยกหน้าครับ

^
    ^
    ^
    ทั้ง 2 เจ้า ลองถามผู้มีประสบการณ์ใช้งานโดยตรง สิ่งที่ผมเห็นสุดท้าย ถอดออกกันหมดเลย

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

มาตรฐาน Re: ถามเรื่องยกหน้าครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส
    ถามน้าโจ้ครับ เห็นว่าไปเจ็บที่นี่มาแล้ว ช่าง ต. สุพัน มีให้เลือกแบบไม่ใส่ชุดยก เค้าบอกยกได้แบบรองสเปเซอร์โช้คหน้าได้ถึง 4'' และรองปีกนกด้วย
    โช้คใช้ความยาวเท่าเดิม อยากใส่ยี่ห้อไหนก้อได้ สปริงยาวเท่าเดิมเพราะก้อนรอง บนโช้ค ไม่เค้นแรงสปริง ดูแล้ว ไม่น่ากระด้างเพราะโช้ค+สปริงเพราะไม่ได้ถ่างอะไรออก

น้าโจ้ว่าไหวมั้ยครับ แนะนำผลเสียด้วยคับ
    ไม่ไหวครับน้าแมกซ์ เพราะถ้าจะทำแบบนั้น ต้องเพิ่มความยาวแกนโช๊คครับ
    และองศาปีกไม่เหมือนเดิมแน่ๆครับ ส่งผลต่อการบังคับรถครับ เหมือนเราวิ่งแบบเขย่งเท้าน่ะครับ
    ถ้าพี่น้องเรานึกภาพไม่ออก ลองยืนขึ้นครับ...คริๆๆๆ
    แล้วเขย่งเท้าครับ ยืนนิ่งๆ...เมื่อยมั๊ย กร๊ากกกก
    ...ต่อๆๆๆ แล้วลองวิ่งดูครับ (อย่างกะกิ้งก่า)กร๊ากกก
    ใช่มั๊ยครับ นั่นล่ะครับเรื่องทั้งหมดครับ
    ไม่ว่าจะยกเท่าไร ระยะ ยืด ยุบ ต้องเท่าเดิมครับ ลองบนสปริงแกนจะยืดตามความสูงของสเปซอร์ เพราะฉะนั้น ระยะยืด น้อยลง ... ระยะยุบ มากขึ้น จร้า

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส
    ...เอ้าตาโจ้มาตอบน้าแม๊คเค้าหน่อย ว่าแกไปจบอยู่ที่ไหนช่วงล่างอะไร(ปล. โจ้รถถังไปงาน4ขวบ ขับ4ที่เพชรบุรีครับ)... ฉ๊านนนนมาแว๊ว ตาหนุ่ม คริๆๆๆ
    ชุดยกแนะนำ ยูนิคอน ครับ (ดูดีที่สุดแล้วครับ)คอม้าใหม่ทั้งตัวไม่มีต่อครับ
    ปีกนกใหม่(บน)แนะนำ เฮียตือ ครับ (ดีสุดเท่าที่เคยเห็นครับ)
    โช๊ค แนะนำ ฮอทบิทส์ ครับ (อยู่จนลูกบวชล่ะครับ)
    ยาง แล้วแต่ชอบครับ
    ล้อ แล้วแต่ชอบครับ
    ปล . ชุดยกเป็น พลัส หรือขับ4 นะครับ

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ โต๋เต๋ ดูโพส
    สวยจริง วิ่งไม่ค่อยออกใช้งานได้ไม่จริง ปัญหาตามมา 80,000
    สวยจริง วิ่งฉิ่วใช้งานได้จริงไม่ต้องดัดแปลงรถ ปัญหาน้อยมาก 150,000 up
    ลองโทรถามน้าโจ้ แต่งยกเพรียวๆ ไม่รวมชุด 4wd เท่าไหร่ใช้ยี่ห้ออะไรมั่งแบบทีเดียวจบ เพราะน้าแกเจ็บมาเยอะ ผมก็ปรึกษาน้าแก เวลาจะเปลี่ยนอะไร
    ตามน้าเอ๋(โต๋เต๋)ว่าเลยครับ

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chairat_k ดูโพส
    รถน้าโจ้สวย ไม่เคยเห็นตัวเป็นๆ เป็นidol ได้เลยครับ 4x4 อยากสูงมั่งจัง แต่ค่าเสียหายสูงครับ
    ขอบพระคุณครับน้า
    ...สุดๆกว่าผมมีหลายคันนะน้า คริๆๆ เค๊าซุ่มค๊าบบ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

ขอบคุณสำหรับ ข้อมูลน้าโจ้ เด้อคับเด้อ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้