สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 8 จากทั้งหมด 8

TTC-01660 TTC-Member
    User ID
    11592
    Status
    โพส
    162

มาตรฐาน เจอปัญหาเรื่องของสติ๊กเกอร์คลับไททัน

เมื่อตอนบ่ายวันนี้ ผมไปเที่ยวห้างฟิวเจอร์ฯ รังสิต ต้องการที่จะไปตัด ไปพิมพ์สติกเกอร์คลับ
    ผมเดินขึ้นไปถึงชั้นบนสุดแถวๆโซนพวกมือถือ คอมพิวเตอร์ ก็เอาไฟล์สติกเกอร์คลับให้ร้านเพื่อสั่งพิมพ์
    พอร้านเขาเห็นรูป เขาก็หอบสติกเกอร์คลับไททันมาให้ดู โอ้โหปึกใหญ่เลย มีทั้งมีเลขสมาชิก และยังไม่มีเลข
    ผมก็เลยขอซื้อ ร้านเขาก็ไม่ขายให้ ยังไงก็ไม่ให้เด็ดขาด และยังไม่ยอมรับพิมพ์ให้ผมอีกด้วย..ผมงง..
    พอผมไปที่ร้านอื่นๆอีกหลายร้าน ก็ไม่มีร้านไหนรับพิมพ์สติกเกอร์คลับไททันให้ผมสักร้านเดียว..
    ผมอยากรู้จริงๆ ไอ้สติกเกอร์คลับนี้ มันละเมิดลิขสิทธิ์อะไรของใครหรือเปล่า ทั้งๆที่ในคลับก็บอกว่า
    สมาชิกท่านใดต้องการสติ๊กเกอร์ สามารถเข้าไปโหลด file ไปสั่งตัดตามร้านสติ๊กเกอร์ทั่วไป

ผมก็สมาชิกของคลับ อยากติดให้เพื่อนๆไดเห็นได้ทักทายกัน แต่ถ้าสติกเกอร์คลับมีปัญหา ผมก็คงไม่อยากเอาไปติดรถหรอก
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย tokky : 26-06-2010 เมื่อ 17:57

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    11389
    Status
    โพส
    130

มาตรฐาน Re: เจอปัญหาเรื่องของสติ๊กเกอร์คลับไททัน

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tokky ดูโพส
    เมื่อตอนบ่ายวันนี้ ผมไปเที่ยวห้างฟิวเจอร์ฯ รังสิต ต้องการจะไปตัดไปพิมพ์สติกเกอร์คลับ
    ผมเดินขึ้นไปถึงชั้นบนสุดแถวๆโซนพวกมือถือ คอมพิวเตอร์ ก็เอาไฟล์สติกเกอร์คลับให้ร้านเพื่อพิมพ์
    พอร้านเขาเห็นรูป เขาก็หอบสติกเกอร์คลับไททันมาให้ดู โอ้โหปึกใหญ่เลย มีทั้งมีเลข และไม่มีเลข
    ผมก็เลยขอซื้อ ร้านเขาไม่ขายให้ ยังไงก็ไม่ให้เด็ดขาด และก็ไม่ยอมพิมพ์ให้ผมอีกด้วย..ผมงง..
    พอผมไปที่ร้านอืนๆอีกหลายร้าน ไม่มีร้านไหนรับพิมพ์สติกเกอร์คลับไททันให้ผมสักร้านเดียว..
    ผมอยากรู้จริงๆ ไอ้สติกเกอร์คลับนี้ มันละเมิดลิขสิทธิ์อะไรของใคร ทั้งๆที่ในสคลับก็บอกว่า
    สมาชิกท่านใดต้องการสติ๊กเกอร์ สามารถเข้าไปโหลด file ไปสั่งตัดตามร้านสติ๊กเกอร์ทั่วไป
    ผมก็สมาชิกของคลับ อยากติดให้เพื่อนๆไดเห็นได้ทักทายกัน แต่ถ้าสติกเกอร์คลับมีปัญหา ผมก็คงไม่อยากเอาไปติดรถหรอก
    ชื่อร้านฟูสติ๊กเกอร์ป่ะคับ วันนี้ผมคุยกะป๋าอลงกรณ์มาแกให้ไปทำที่นั้นละคับเพราะป๋าทำที่นั้น แล้วป๋าก็บอกว่าเขารับทำด้วย

User ID
    2578
    Status
    โพส
    247

มาตรฐาน Re: เจอปัญหาเรื่องของสติ๊กเกอร์คลับไททัน

เอ...........? เป็นไรฟะ ไมมันไม่พิมพ์ ให้อ่ะ งง..เหมือนกัน

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

ถ้าผมจำไม่ผิดนะครับ เมื่อก่อนเคยจ้างร้านในห้างนี้ตัดครับ(ไม่รู้ร้านไหนนะครับ) แล้วมีปัญหากันก็เลยไม่ได้สั่งตัดจากเจ้านี้แล้ว (ส่วนปัญหาเกิดจากทางไหนอันนี้ไม่รู้ครับ) เขาอาจไม่พอใจก็ได้ครับ

ผมก็ไม่รู้นะครับ ว่าหลังจากนั้นมันเกิดอะไรขึ้น น้าไปหาร้านข้างทางหรือร้านที่อื่นไม่ใช่ห้างนี้ตัดซิครับ รับรองไม่มีปัญหาแน่ครับ

สติ๊กเกอร์คลับถ้าจะมีลิขสิทธิ์ก็ต้องเป็นทางคลับครับ ที่มีสิทธิ์ ในเมื่อเจ้าของสิทธิ์เขาให้เอาไฟล์ไปตัดได้ ก็แสดงว่าถูกต้องทุกอย่างแล้วครับ

User ID
    5509
    Status
    โพส
    3,561

..ผมปริ้นใส่กระดาษโฟโต้เองเลยครับน้า นานแระยังไม่ซีดไม่จางด้วย
    Attached Images Attached Images  

User ID
    11592
    Status
    โพส
    162

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
    ถ้าผมจำไม่ผิดนะครับ เมื่อก่อนเคยจ้างร้านในห้างนี้ตัดครับ(ไม่รู้ร้านไหนนะครับ) แล้วมีปัญหากันก็เลยไม่ได้สั่งตัดจากเจ้านี้แล้ว (ส่วนปัญหาเกิดจากทางไหนอันนี้ไม่รู้ครับ) เขาอาจไม่พอใจก็ได้ครับ

ผมก็ไม่รู้นะครับ ว่าหลังจากนั้นมันเกิดอะไรขึ้น น้าไปหาร้านข้างทางหรือร้านที่อื่นไม่ใช่ห้างนี้ตัดซิครับ รับรองไม่มีปัญหาแน่ครับ

สติ๊กเกอร์คลับถ้าจะมีลิขสิทธิ์ก็ต้องเป็นทางคลับครับ ที่มีสิทธิ์ ในเมื่อเจ้าของสิทธิ์เขาให้เอาไฟล์ไปตัดได้ ก็แสดงว่าถูกต้องทุกอย่างแล้วครับ
    ขอบคุณคราฟที่แนะนำ อิอิ.. ร้านข้างทางคือคำตอบสุดท้าย อิอิ...

User ID
    11592
    Status
    โพส
    162

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mui ดูโพส
    ..ผมปริ้นใส่กระดาษโฟโต้เองเลยครับน้า นานแระยังไม่ซีดไม่จางด้วย
    โห ไอเดียบรรเจิดเลยครับคุณ mui ปริ๊นสีเองเลย อิๆๆๆ....
    ผมอยากได้พื้นขาวแบบของท่านจังเลย ถ้าจะกรุณา วานส่งเมล์ให้ผมด้วยจิครับ อิอิ...

hassarin
    ผู้เยี่ยมชม

อยากได้สติกเกอร์ด้วยคับ อุตส่าจ่ายเงินไปแล้ว ต้องไปตัดเองอีก

ข้อมูลกระทู้