สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 10 จากทั้งหมด 10

kangaroo_41
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน อินเตอร์ใคร มีคราบน้ำมันบ้าง

พอดีผมพึ่งถอย พลัส 4 ประตู เกียร์ออโต้ มาได้ประมาณ 3 อาทิตย์ สังเกตุเห็นที่อินเตอร์ ทางด้านที่เป็นพลาสติก มีคราบน้ำมัน (ไม่แฉะ) ลองเอาผ้าเช็ดแล้ว แล้วใช้ไปสัก 3 - 4 วัน มาสังเกตุดู ก็เห็นมีคราบเหมือนเดิมนะครับ ไม่ทราบว่ารถของท่านๆ ทั้งหลายเป็นเหมือนผมไหมครับ

ถ้ามีอาการอย่างนี้หลายๆ คัน ทางมิตซูเค้าจะทำอย่างไรน้า

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

มาตรฐาน Re: อินเตอร์ใคร มีคราบน้ำมันบ้าง

เข้าศูนย์เลย

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

มาตรฐาน Re: อินเตอร์ใคร มีคราบน้ำมันบ้าง

อินเตอร์ปกติจะมีไอน้ำมันเข้ามาได้แต่ถ้าออกข้างนอกอาจมีจุดรั่ว ลองให้ศูนย์ดูให้ครับเพราะอยู่ในประกัน

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

หายไวๆน๊ะครับ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

เข้า 0 โลดครับ

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kangaroo_41 ดูโพส
    พอดีผมพึ่งถอย พลัส 4 ประตู เกียร์ออโต้ มาได้ประมาณ 3 อาทิตย์ สังเกตุเห็นที่อินเตอร์ ทางด้านที่เป็นพลาสติก มีคราบน้ำมัน (ไม่แฉะ) ลองเอาผ้าเช็ดแล้ว แล้วใช้ไปสัก 3 - 4 วัน มาสังเกตุดู ก็เห็นมีคราบเหมือนเดิมนะครับ ไม่ทราบว่ารถของท่านๆ ทั้งหลายเป็นเหมือนผมไหมครับ

ถ้ามีอาการอย่างนี้หลายๆ คัน ทางมิตซูเค้าจะทำอย่างไรน้า

เข็มขัดรัดท่อหลวมหรือเปล่า ลองเช็คดู ถ้าอยู่ในประกันเข้า0 ครับผมหายไวๆนะคับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ของผมก็เป็นครับ

ไม่เยิ้มล่ะครับ หยดเลย

น่าจะมาจาก ปะเก็นข้อต่อแลบ อันมาจากบูสท์มากไปหน่อย (ตอนนั้นผมบูสท์ 24)

หลังจากปรับบูส?อยู่ 20-22 ปอนด์ อาการดังกล่าวหายไป

แนวทางแก้ไข

1.ปรับเปลี่ยนน้ำมันเครื่องให้เหมาะสมกับรถเรา

2.ใส่กระป๋องดักไอสักใบ

3.ทำความสะอาดท่ออินเตอร์ ทางเข้าของอากาศทั้งหมด ทุก 80000 โล

ลองดูครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chairat_k ดูโพส
    เข็มขัดรัดท่อหลวมหรือเปล่า ลองเช็คดู ถ้าอยู่ในประกันเข้า0 ครับผมหายไวๆนะคับ
    ผมเคยเข้าแล้วครับ

เขาไม่ทำให้ บอกว่า รถผมติดบังโคลนหน้ามา (ซุ้มล้อง่ะ)

แถมต้องถอดกันชนออก เลยไม่ทำให้ เพราะติดสายออยเกียร์ด้วย

กรรมของคนรักรถ แต่ดันมาเล่นมิตซูครับ งิงิ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ evoda3 ดูโพส
    อินเตอร์ปกติจะมีไอน้ำมันเข้ามาได้แต่ถ้าออกข้างนอกอาจมีจุดรั่ว ลองให้ศูนย์ดูให้ครับเพราะอยู่ในประกัน
    ถูกต้องงงงง ครับ

ควรเอาออกมาทำความสะอาดมั่งก็ดีครับ

User ID
    892
    Status
    โพส
    342

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    ผมเคยเข้าแล้วครับ

เขาไม่ทำให้ บอกว่า รถผมติดบังโคลนหน้ามา (ซุ้มล้อง่ะ)

แถมต้องถอดกันชนออก เลยไม่ทำให้ เพราะติดสายออยเกียร์ด้วย

กรรมของคนรักรถ แต่ดันมาเล่นมิตซูครับ งิงิ
    รถดี ช่างศูนย์ห่วยผมเบื่อเวลาที่เราไปติดอะไรเพิ่มมานิดหน่อย บอกว่าเสียเวลาแกะบ้าง นอกเงื่อนไขบ้าง ดัดแปลงบ้าง เบื่อพวกไม่มีวิสัยของช่าง
    ควรดูก่อนว่าอะไรที่ลูกค้าเพิ่มเติมมีผลดีผลเสียยังไง ไม่ใช่อ้างจะไม่ทำอย่างเดียว(มันมาเป็นช่างทำไมฟะ) ช่างดีก็มีแต่น้อยมาก ทุกวันนี้เวลาผมเข้าศูนย์
    ต้องคอยยืนคุมยังกะจะทำเอง ไม่เคยไว้ใจช่างศูนย์(มีบทเรียนเยอะ)
    รอหมดประกันพอกันทีศูนย์มิตซู

ข้อมูลกระทู้