หน้า 4 จากทั้งหมด 6 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 61 ถึง 80 จากทั้งหมด 105

กระทู้: มันจะอะไรกันนักหนา...ไม่พร้อมก็อย่าขายเลย อย่าเอาคนมาเป็นหนูทดลองเซ็งมากเหนื่อยมากขอโทษที่ระ บายเพื่อเป็นอุทาหรณ์ พอกันที

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

มาตรฐาน Re: มันจะอะไรกันนักหนา...ไม่พร้อมก็อย่าขายเลย อย่าเอาคนมาเป็นหนูทดลองเซ็งมากเหนื่อยมากขอโทษที่ระ บายเพื่อเป็นอุทาหรณ์ พอ

ที่ได้เข้าไปดู line ผลิตของ toyota เค้ามีการตรวจเป็นแบบ 100% เฉพาะภายนอกและภายในห้องโดยสารเป็นหลัก ทดสอบการวิ่งจริงไม่กี่กิโลเมตร ซึ่งน่าจะเหมือนกับมิตซูทุกอย่าง เพียงแต่มีระบะลีนมานำร่องในการบริหารจัดการ จึงเป็นเรื่องยากมากคับที่จะรู้ว่าเมื่อนำไปใช้จะเกิดปัญหาภายหลังได้
    เพราะรถทดสอบ จะนำมาวิ่งจิงๆไม่กี่คัน เพื่อหาปัญหาการใช้ระยะยาว ก่อนผลิตขายจิง แต่เราในฐานะผู้บริโภค ก้อต้องร้องเรียนกันไป เพื่อสิ่งที่ดีที่สุด
    ตัวอย่างรถผม ทั้งร้องเรียน สคบ. ทำทุกอย่างคับ ผมออกมาแรกๆ ปัญหาเยอะมาก เกี่ยวกับระบบส่งกำลังทั้งหลาย มีเสียงดัง ในระยะ 2 ปี ผมทำเรื่องเคลมไป 2 หน้ากระดาษ A4 เพราะทาง 0 list มาให้ผม คิดเป็นเงินค่าเคลมไม่ต่ำกว่า สามแสน
    เกียร์ 3 ลูก เฟื่องเกียร์ 5 หนึ่งชิ้น แหนบยกเซต ไดเออร์แอร์ คลัชทั้งชุด 3 ชุด ฟลายวีล กระจกข้างขวา 1 ข้าง พวงมาลัย 2 ชุด ย้อยพวงมาลัย 1 ชุด กรุเก็บเสียงภายในให้ใหม่ ฝาครอบแตร และอีกมากมายที่ทำแบบเล็กๆน้อยๆ ยังตกใจเลย 555 ตกลงรถมีปัญหา หรือผมมีปัญหาหูดีไปป่าว อิอิ แต่ก้อดีที่ทางมิตซูยอมรับที่ทำให้ มีตุกติกบ้าง แต่เมื่อถูกขู่เมื่อไหร่ ก้อต้องยอมเคลมให้ผม 555 จนพวกช่างเทคนิคหรือพวกรับเรื่องร้องเรียนใน 0 ใหญ่ รู้จักผมหมด แถมด้วยไม่อยากเจอหน้าผม 555
    ก้อไม่มีไร แค่มาเล่าให้ฟัง ยิ่งเครียดหนัก ยิ่งไปกันใหญ่
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย yut : 24-07-2010 เมื่อ 09:59

rockon
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: มันจะอะไรกันนักหนา...ไม่พร้อมก็อย่าขายเลย อย่าเอาคนมาเป็นหนูทดลองเซ็งมากเหนื่อยมากขอโทษที่ระ บายเพื่อเป็นอุทาหรณ์ พอ

ถ้าแฟนผมมาเห็นกะทู้นี้สงสัยอดใช้ไททันแน่ๆเลย
    กว่าจะกล่อมให้เชื่อว่ามีดีกว่าเจ้าตลาดทั้ง2แทบแย่
    และถ้าฟลุ๊คเจอคันมีปัญหาสงสัยโดน....ยาวเลย

ชอบจังประโยคนี้
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ boatania ดูโพส
    ปล. มุมมองผม นี่คือสิ่งที่ยังขาดนะครับ

ส่วนใหญ่ Car Maker จะกำหนด Target Defect ให้กับผู้ผลิตชิ้นส่วน อาจจะต้องน้อยกว่า 5 PPM (ของเสียต้องน้อยกว่า 5 ชิ้นใน 1 ล้านชิ้น)

แต่มักจะลืมกันไปว่า ถ้า Defect แม้แต่ชิ้นเดียว หลุดไปถึงลูกค้าที่เป็น End User นั่นคือ 100% ของเขาครับ เช่นเคสนี้

User ID
    2931
    Status
    โพส
    248

แต่ไงผมก็ให้กำลังใจครับสำหรับน้าที่มีปัญหา แต่ส่วนตัวผมชอบ มิตซู ตรงที่ผมใช้มากี่คันก็ไม่มีปัญหาสักคัน ใกล้ไกลไปเหนอล่องใต้สบายตลอดครับ กับ starda 250000 โล กับ triton plus 91000 โล เอาใจช่วยนะครับน้า

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

แจ้งชื่อ ผู้รับเรื่องหรือคนที่พูดจาไม่ดี ลงเวปครับ ถ้าเค้าดี เราชม

ถ้าเค้าไม่ดี เราช่วยกันให้เค้าหางานใหม่ดีกว่าครับ

User ID
    12488
    Status
    โพส
    58

เข้ามาเป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆ ครับ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pao116 ดูโพส
    ขอมาอัพเดทต่อ....จนท.0บริการ+จนท.scg บอกว่าเราไปเติมปั้มNGVที่มีแรงดันสูงเกินไปทำให้กล่องมีปัญหา สรุป อะไรๆก็ตูผิดใช่มั้ย หมดอารมณ์ครับ ....อัพเดททาง MTH (17.35 น.) แจ้งมาว่าทางช่างเทคนิคบอกว่าคอยด์ไหม้ครับ เกิดอาการบวมแล้วไหม้ ที่ฝาสูบ ไม่ทราบว่าจูนรถกันอย่างไร มันไม่ใช่ของเล่นนะที่จูนแล้วลองวิ่ง วิ่งแล้วจูน ไหม้ก็โมใหม่ มันทุเรศมากเกินไป สำหรับค่ายรถที่ชื่อว่ามิตซู ผมบอกตรงๆ ผมไม่อยากฟังอะไรจากปากคนของศูนย์มิตซูกาญจนาอิควิพเม้นท์อีกต่อไป ผมก็พยายามใจเย็นแล้ว จะทำให้ถึงที่สุดตามขั้นตอนไปเป็นสเตป แต่จะไม่มีการอะลุ่มอะหล่วยใดๆอีกทั้งสิ้นเพราะ คุณพลาดกับผมมาครั้งหนึ่งแล้ว เรื่องเซลล์ ผิดมหัน จนท.MTH แจ้งอีกว่า พนักงานขายคนนั้นก็ได้ถูกพ้นสภาพไปแล้วอันนี้ก็เรื่องของเค้าควรดำเนินการ ทำในสิ่งที่ถูกที่ควรเพราะมาทำแบบนี้กับลูกค้าไม่ได้ (เผื่อน้าๆท่านใดที่ยังไม่ได้ทราบเรื่อง ก็ติดตามที่กระทู้สืบเนื่องที่ผมลงไว้ได้) จะไล่ออกหรืออะไรก็เรื่องของคุณ วันนี้เหนื่อยมากครับเหนื่อยมาแบบนี้จะ 2 เดือนแล้ว การทำงานวางแผนใช้รถกระทบหมดครับ ขอขอบคุณเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่เข้ามาให้กำลังใจครับ ตอนนี้ขอตัวอาบน้ำ กินข้าว นอนพักก่อนครับ

แล้วตกลงว่า ตอนตรูเติมตรูต้องถามเด็กปั้มหรือเจ้าของปั๊ม หรือวิศวกรคุมงานสร้างปั๊มมั้ยเนี่ย ว่าแรงดันของปั๊มเนี่ยแมร่งสูงไปมั้ย ถ้าสูงไปตรูจะได้ไม่เติมไปเติมข้างหน้า และถ้าแมร่งสูงอีกล่ะ แล้วตรูจะออก CNG มาทำหอกอะไร

ขอด่าไอ้เจ้าหน้าที่ 0 กับ SCG หน่อยเถอะ ไอ้ฟายยยยยยยยยยยยย ตอบ กำปั้นทุบดินขวานผ่าซาก ไอ้ปัญญาอ่อน จบวิศวะมาได้ไงวะั ไอ้เจ้าหน้าที่ SCG เนี่ย อ่านอันอื่นยังไม่เท่าไหร่ แต่อ่านอันนี้แล้วปรี๊ดเลย แมร่งเอ่ย
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MiNi_XXL : 24-07-2010 เมื่อ 12:12

sebastian
    ผู้เยี่ยมชม

ผมก็เจอปัญหาเดียวกับน้า เจ้าของกะทู้ นะละครับ
    1 เกียร 2 อืด แรงตก
    2 หลอดไฟ ตรงประตู ขาด
    3 แหนบดัง ตอนขึ้นเนิน ค่อนข้างจะมาก และดังจนได้ยินเสียงชัดเจน

เพิ่ง เช็ค ศูนย์ 1000โลไป เมื่อวันพุธที่ผ่านมา แต่ก็ดันลืม บอก
    ตอนนี้รถผม ออกมาได้ 2อาทิตย์ วิ่ง ไป 2200โล แล้ว กะว่าจะรอ ให้ถึง5พันก่อน แล้วจะเข้าไปที่ศูนย์อีกรอบ ยังไงเอาใจช่วย น้า ด้วย นะ หัวอกเดียวกัน

User ID
    8779
    Status
    โพส
    333

0 อยู่ตรงไหนครับ กาญจา แถวบางใหญ่รึป่าว ถ้าใช่ก็ขอบอกว่า 0 เขาห่วยจริงๆครับ บริการยอดแย่ครับ

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    แล้วตกลงว่า ตอนตรูเติมตรูต้องถามเด็กปั้มหรือเจ้าของปั๊ม หรือวิศวกรคุมงานสร้างปั๊มมั้ยเนี่ย ว่าแรงดันของปั๊มเนี่ยแมร่งสูงไปมั้ย ถ้าสูงไปตรูจะได้ไม่เติมไปเติมข้างหน้า และถ้าแมร่งสูงอีกล่ะ แล้วตรูจะออก CNG มาทำหอกอะไร

ขอด่าไอ้เจ้าหน้าที่ 0 กับ SCG หน่อยเถอะ ไอ้ฟายยยยยยยยยยยยย ตอบ กำปั้นทุบดินขวานผ่าซาก ไอ้ปัญญาอ่อน จบวิศวะมาได้ไงวะั ไอ้เจ้าหน้าที่ SCG เนี่ย อ่านอันอื่นยังไม่เท่าไหร่ แต่อ่านอันนี้แล้วปรี๊ดเลย แมร่งเอ่ย
    กร๊ากกกกกกกกกกกกกกก

User ID
    12141
    Status
    โพส
    2,190

รายงานเพิ่มเติมครับ เมื่อ 12.30 น. ผมเดินทางไปดูรถซึ่งได้ทดลองขับ มี ผจก.ศูนย์บริการ ช่าง scg นั่งไปด้วยกัน 3 คน ....ผลออกมาไม่เป็นที่น่าพอใจครับ มีปัญหาที่เกียร์ 2 ไม่มีกำลัง เข้า 2 แล้ว นับ 1 ถึง 5 ได้เลยครับกว่ารอบจะมา ห่วยแตกครับ ผจก.0+ช่าง รับทราบปัญหาที่เกิดขึ้น ให้ผมนำรถเข้าเช็คอีกที่หลังจากเปิดงาน สรุปตรูออกรถมาได้ 10 วัน จะให้ตรูเข้า 0 กี่รอบ เหนื่อยจะตายห่าแล้ววันๆ แต่เกียร์อื่นปกติ อะไหล่เปลี่ยนใหม่ทันที พร้อมเก็บของเดิมที่ไหม้ ให้ผมดู ผมก็ตรวจสอบในห้องเครื่อง การเดินสาย อะไรต่างๆ เท่าที่ตาผมเห็นได้ก็ปกติครับ สรุปให้ผมเอารถมาใช้+กรณีฉุกเฉิน ผจก.0+ช่าง ให้นามบัตรผมมา ติดต่อได้ 24 ชม. ผมก็ไม่ทราบหรอกนะครับว่าทำไมมันจะเป็นอีกใช่มั้ย นี่มันรถป้ายแดง ออกเงินสด ไม่ได้สภาพที่สมบูรณ์หรอกเหรอ....เหมือนตรูซื้อมือ 2 มาซ่อมใช้เลยวะ (คิดในใจ) ตอนนี้ใครที่มีปัญหาเกียร์ 2 ก็เตรียมใจเถอะครับ คอนด์คงมีปัญหาไม่นานก็จะบวมแล้วไหม้ แนะนำให้ตรวจดูทุกครั้งเมื่อถึงบ้าน หรือยิ่งบ่อยยิ่งดี เดี๋ยวจะถ่ายรูปมาให้ดูครับว่าหน้าตาเป็นยังไง มันเป็นหัวพลาสติกขาวๆ อยู่บนฝาเครื่อง วางตำแหน่งตามสูบ มี 4 อัน ดูแลกันดีๆนะครับจะได้ไม่ไหม้กลางทางอันตรายครับ ถ้ามันบวมผิดรูปจอดเลยครับเรียก ศูนย์บริการได้เลย ....วันนี้พอแค่นี้ก่อนครับ จะไปล้างรถแล้วจะออกต่างจังหวัดแล้ว แต่ไม่รู้สึกปลอดภัยเลย เหมือนใช้รถมือ 2 เอามาซ่อม เปิดงานมาน่าดูครับ ผมไม่ยอมแล้วยังไงต้องรับผิดชอบ ไม่ว่าจะเป็น 0 /scg / มิตซู

User ID
    12141
    Status
    โพส
    2,190

ปล. ศูนย์กาญจนาอิควิพเม้นท์ บางใหญ่ ไม่มีการล้างรถให้ลูกค้าครับผมถาม..อ่าวไม่ล้างรถให้หรอบอกไม่ทันครับ แต่ผมจอดทิ้งไว้ตั้งแต่เมื่อวาน ไม่เป็นไรครับ....ไม่เป็นไร โฆษณาตัวเองไว้เยอะๆแล้วกัน ห่วย พัง มั่ว โฆษณาตัวเอง
    (ผมเห็นมีกระทู้หนึ่งที่ถามว่ามีบริการล้างรถหรือไม่ นี่คือคำตอบของผมครับ)

User ID
    12141
    Status
    โพส
    2,190

ถ้ารถผมมีปัญหาไม่ทราบว่าไอ้กระดาษ 2 แผ่นเล็กๆ นี่จะช่วยผมได้มั้ย ทุเรศมากครับ ทำแล้วมันต้องสมบูรณ์ เต็มประสิทธิภาพซิครับ
    ผมต้องการความสดความสมบูรณ์ เงินของผม5-6 แสน ซื้อไม่ได้หรอครับ มีที่ไหนทำใช้ๆไป อารมณ์เหมือน ซื้อรถ มือ 2 มาซ่อมใช้ สาธุขอให้มันเกิดกับรถที่บ้านของมัน หรือ ญาติพี่น้องมันทีเถิด ทางผจก.0 ก็ โอเคนะครับรับทราบปัญหาดี แต่คุณต้องประสานกับ scg ให้ดีและตรวจสอบอย่างดี เพราะ 0 มิตซู ทำอะไรที่เกี่ยวกับ CNG ไม่ได้เลย
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย pao116 : 24-07-2010 เมื่อ 15:08

User ID
    566
    Status
    โพส
    1,052

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pao116 ดูโพส
    รายงานเพิ่มเติมครับ เมื่อ 12.30 น. ผมเดินทางไปดูรถซึ่งได้ทดลองขับ มี ผจก.ศูนย์บริการ ช่าง scg นั่งไปด้วยกัน 3 คน ....ผลออกมาไม่เป็นที่น่าพอใจครับ มีปัญหาที่เกียร์ 2 ไม่มีกำลัง เข้า 2 แล้ว นับ 1 ถึง 5 ได้เลยครับกว่ารอบจะมา ห่วยแตกครับ ผจก.0+ช่าง รับทราบปัญหาที่เกิดขึ้น ให้ผมนำรถเข้าเช็คอีกที่หลังจากเปิดงาน สรุปตรูออกรถมาได้ 10 วัน จะให้ตรูเข้า 0 กี่รอบ เหนื่อยจะตายห่าแล้ววันๆ แต่เกียร์อื่นปกติ อะไหล่เปลี่ยนใหม่ทันที พร้อมเก็บของเดิมที่ไหม้ ให้ผมดู ผมก็ตรวจสอบในห้องเครื่อง การเดินสาย อะไรต่างๆ เท่าที่ตาผมเห็นได้ก็ปกติครับ สรุปให้ผมเอารถมาใช้+กรณีฉุกเฉิน ผจก.0+ช่าง ให้นามบัตรผมมา ติดต่อได้ 24 ชม. ผมก็ไม่ทราบหรอกนะครับว่าทำไมมันจะเป็นอีกใช่มั้ย นี่มันรถป้ายแดง ออกเงินสด ไม่ได้สภาพที่สมบูรณ์หรอกเหรอ....เหมือนตรูซื้อมือ 2 มาซ่อมใช้เลยวะ (คิดในใจ) ตอนนี้ใครที่มีปัญหาเกียร์ 2 ก็เตรียมใจเถอะครับ คอนด์คงมีปัญหาไม่นานก็จะบวมแล้วไหม้ แนะนำให้ตรวจดูทุกครั้งเมื่อถึงบ้าน หรือยิ่งบ่อยยิ่งดี เดี๋ยวจะถ่ายรูปมาให้ดูครับว่าหน้าตาเป็นยังไง มันเป็นหัวพลาสติกขาวๆ อยู่บนฝาเครื่อง วางตำแหน่งตามสูบ มี 4 อัน ดูแลกันดีๆนะครับจะได้ไม่ไหม้กลางทางอันตรายครับ ถ้ามันบวมผิดรูปจอดเลยครับเรียก ศูนย์บริการได้เลย ....วันนี้พอแค่นี้ก่อนครับ จะไปล้างรถแล้วจะออกต่างจังหวัดแล้ว แต่ไม่รู้สึกปลอดภัยเลย เหมือนใช้รถมือ 2 เอามาซ่อม เปิดงานมาน่าดูครับ ผมไม่ยอมแล้วยังไงต้องรับผิดชอบ ไม่ว่าจะเป็น 0 /scg / มิตซู
    ยังไงช่วงวันหยุดขอให้ยังใช้งานได้ปกติครับ

เปิดทำการมา น้าเล่นให้หนักเลยครับ ส่วนใหญ่ถ้าลูกค้าแรง มักจะได้ผลครับ

ผมว่านะ ถ้ามิตซูฉลาดพอ เขาควรจะซื้อรถน้าคืน หรือไม่ก็ เปลี่ยนคันใหม่ให้ แล้วเอาคันนี้ไปเป็นกรณีศึกษา เพื่อวิเคราะห์หาสาเหตุ จะได้แก้ไขไม่ให้เกิดกับคันอื่นๆต่อไปอีก

เอาใจช่วยครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

ศูนย์และช่าง SCG ก็น่าจะรู้อยู่แล้วนี่ครับ ว่า NGV มันมีแรงดันสูง แล้วหม้อลดแรงดันก๊าซ คุณไม่ดี หรือ ไม่มีประสิทธิภาพพอ เหรอครับ ถึงบอกมาแบบนี้ ตอบแบบปัดความรับผิดชอบ ยังงี้ ก็ไม่ถูกต้องนะ

เอาใจ ช่วย น้า จขกท. ให้ รถหายไวไว ครับ ถ้าได้คันใหม่ไปเลย ยิ่งดีครับ

User ID
    566
    Status
    โพส
    1,052

ถ้ารถผมมีปัญหาไม่ทราบว่าไอ้กระดาษ 2 แผ่นเล็กๆ นี่จะช่วยผมได้มั้ย ทุเรศมากครับ ทำแล้วมันต้องสมบูรณ์ เต็มประสิทธิภาพซิครับ
    ผมต้องการความสดความสมบูรณ์ เงินของผม5-6 แสน ซื้อไม่ได้หรอครับ มีที่ไหนทำใช้ๆไป อารมณ์เหมือน ซื้อรถ มือ 2 มาซ่อมใช้ สาธุขอให้มันเกิดกับรถที่บ้านของมัน หรือ ญาติพี่น้องมันทีเถิด ทางผจก.0 ก็ โอเคนะครับรับทราบปัญหาดี แต่คุณต้องประสานกับ scg ให้ดีและตรวจสอบอย่างดี เพราะ 0 มิตซู ทำอะไรที่เกี่ยวกับ CNG ไม่ได้เลย
    น้าครับ ผมสงสัยอีกอย่างครับ จากนามบัตรทำไมมีแค่ เจ้าหน้าที่จากศูนย์บริการ กับ เจ้าหน้าที่จากผู้ผลิตชิ้นส่วน ล่ะครับ แล้ว เจ้าหน้าที่จากโรงประกอบไปไหน ?? ทำไมไม่มาด้วย หมายถึง QA ของ MMTh อ่ะครับ

หรือว่ารถนี้ไม่ได้ติดแก๊สจากโรงงาน ?!!? ไม่ได้ การันตีคุณภาพจาก MMTh หรอกหรือครับ ???

User ID
    12141
    Status
    โพส
    2,190

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ boatania ดูโพส
    น้าครับ ผมสงสัยอีกอย่างครับ จากนามบัตรทำไมมีแค่ เจ้าหน้าที่จากศูนย์บริการ กับ เจ้าหน้าที่จากผู้ผลิตชิ้นส่วน ล่ะครับ แล้ว เจ้าหน้าที่จากโรงประกอบไปไหน ?? ทำไมไม่มาด้วย หมายถึง QA ของ MMTh อ่ะครับ

หรือว่ารถนี้ไม่ได้ติดแก๊สจากโรงงาน ?!!? ไม่ได้ การันตีคุณภาพจาก MMTh หรอกหรือครับ ???

MTH เค้าผลิตรถ ส่งไปยัง SCG บริษัทรับติด NGV แล้วส่งกลับมาขาย ครับเท่าที่ทราบมิตซูไม่ได้ติดเอง.....ส่วน QA ของทางมิตซูผมไม่เจอไม่เห็นหัวครับ

User ID
    22
    Status
    โพส
    690

อึมน้าพูดก็มีเหตุผลครับ รถคนนี้ติดตั้งแก๊ชเองหรือว่า MMT ติดตั้งให้เลยครับ

sebastian
    ผู้เยี่ยมชม

เท่าที่ ทราบ ครับ มิตซู ส่งรถไปให้ บริษัท รับติดตั้งแก๊ส เป็น คนติดครับ มิตซู ไม่ได้ติดตั้งเอง ครับ

User ID
    3109
    Status
    โพส
    105

ใช้พลัส 4 ประตูเกียร์ออโต้มา 3 ปีแล้วก็ดีอยู่นะ ว่าจะซื้ออีกคันที่ติดแก๊สให้น้องใช้ สงสัยต้องหาค่ายอื่นเสียแล้ว ขอบคุณเจ้าของกระทู้นะครับที่เอาปัญหามาเล่าสู่กันฟัง ทำให้เกิดประโยชน์มากกับสมาชิกหลายๆท่าน เช่นผมคนหนึ่งล่ะที่ต้องพิจารณาค่ายใหม่สำหรับรถใช้แก๊ส และขอเป็นกำลังช่วยให้ได้รถคันใหม่นะครับ คันนี้สงสัยแย่แล้วทั้งรถและความรู้สึกนะครับ

User ID
    566
    Status
    โพส
    1,052

MTH เค้าผลิตรถ ส่งไปยัง SCG บริษัทรับติด NGV แล้วส่งกลับมาขาย ครับเท่าที่ทราบมิตซูไม่ได้ติดเอง.....ส่วน QA ของทางมิตซูผมไม่เจอไม่เห็นหัวครับ
    ครับ ถึงแม้ว่าจะส่งรถไปประกอบที่เจ้าอื่น แต่รถเป็นตรามิตซู ขายใน Dealer ของมิตซู ผมว่าการการันตีคุณภาพควรออกมาจากมิตซูนะครับ เคสนี้เกิดอะไรผิดปกติหรือเปล่า ทางศูนย์พยายามปกปิดอะไรหรือไม่

ผมว่ามันก็เหมือนกับชิ้นส่วนอื่นๆนะครับ เช่น จานเบรค ก็แล้วกัน มิตซูไม่ได้ทำเองแน่นอน อาจจะ Design โดยญี่ปุ่น แล้วจ้างให้ Supplier ทำ โดยที่ MMTh เป็นผู้ควบคุมคุณภาพ ทำการ Audit อะไรว่าไป

เคสติดถังแก๊สผมก็เลยคิดว่า น่าจะเหมือนกันนะครับ

หน้า 4 จากทั้งหมด 6 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้