สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 8 จากทั้งหมด 8

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2124
    Status
    โพส
    393

มาตรฐาน ขอถามเรื่องติดเวสเกทแยกเข้ากับเฮดเดอร์เดิม

คือผมมีปัญหามาถามน้าๆ 2 เรื่องรบกวนหน่อยนะครับ
    1.ถ้าผมเข้าใจไม่ผิดคือการติดตั้งเวสเกทแยกสามารถติดตั้งกับเฮดเดอร์เดิมได้ใช่เปล่าครับ ถ้าทำได้มีข้อควรระวังอะไรในการใช้งานบ่างครับแล้วจะให้ผลเหมือนไปตีเฮดเดอร์ใหม่หรือเปล่าครับ
    2.พอดีผมไปอ่านเจอที่เวป Vigothailand ว่าทำท่อแบบในรูปอะครับใส่เข้าไปแต่ไม่ต้องกั้นห้องเทอร์โบก็สามารถทำให้เสียงท่อโหดได้ คือผมอยากถามว่ามันจริงหรือเปล่าครับแล้วถ้าใส่ตัวนี้โดยไม่กั้นห้องจะทำให้แรกของรถตกลงหรือเปล่าครับ

ขอบคุณร่วงหน้าครับ ต้องขอรบกวนน้าๆนิดนึงนะครับเพื่อช่วยในการตัดสินใจและเป็นความรู้ครับ

ไฟล์แนบ 79861

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

มาตรฐาน Re: ขอถามเรื่องติดเวสเกทแยกเข้ากับเฮดเดอร์เดิม

1.ทำได้ครับ แต่ระวังจุดเชื่อมต่างๆรั่ว และใช้งานไปนานๆมันจะร้าวครับ

ต้องคอยเช็คอยู่เสมอครับ

2.ถ้าไม่กั้นห้องมันก็แย่งกันออกดิครับอาจจะกลายเป็นบูสท์ไหลไม่มีที่สิ้นสุดนะครับ

ที่เขาบอกว่าไม่ต้องกั้นห้องผมว่ามันน่าจะกั้นมาที่ท่อมากกว่าแต่ไม่ต้องไปกั้นที่เทอร์โบอ่ะครับ โอกาสบูสท์ไหลมีเยอะครับ

เอาชัวร์เวสท์เกทแยกดีกว่าครับ

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

มาตรฐาน Re: ขอถามเรื่องติดเวสเกทแยกเข้ากับเฮดเดอร์เดิม

เวสเกตแยกเจาะเขาเดิมแล้วเชื่อม ทำได้ครับแต่ไม่ดีมันไม่สวย อีกอย่างงานเชื่อมแบบนี้วัสดุมันจะเปราะแตกง่ายอีก

ถ้าชอบแนวนี้จริงๆ ผมว่ารองบลงกล่อง แล้วเปลี่ยนเทอร์โบ 05h แล้วจัดชุดไปเลยทีเดียว เพราะทีแรกผมก็ทำแบบนั้นแหละ กั้นห้องเอาแซ๊ด ถ้าไม่มีกล่อง ก็ต้องบีบปลายเพื่อให้ดังแซ๊ดๆ จากนั้นบูสไหลอีกเปลืองตังปล่าว ไม่วิ่งด้วยครับผม

ที่ร้านกาหลงสาย 3 มีขายครับ เขาหล่อ 2000 + เวสเกตแยก2500 บาท
    เขาหล่อรุ่นนี้ทรงคล้ายๆเฮดเดอร์ครับ แล้วมันมีช่องใส่เวสเกตมาเลยครับ มาเป็นชุด

เนี่ยครับ เขาหล่อจากกาหลงผมใช้อยู่ไม่เคยร้าวเลยครับ เมื่อก่อน
    ใช้เขาเฮดเดอร์ที่เค้าดัดๆนั้นแหละ 1 เดือนรื้อมาซ่อมประมาณ 3 ที เลยโยนทิ้งถังขยะไปเลยครับ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

ใช่ ๆ น้าเล้ง เขาหล่อพี่หลงสุดยอดครับ เหนียวสุด ๆ

ร้านพี่หลงอยู่แยกทศกัณฑ์สาย 2 ตัดสาย 3 ครับ ตรงข้ามบ่อตกปลาเงาน้ำมั้งครับ ถ้าจำไม่ผิดนะ

User ID
    6124
    Status
    โพส
    832

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aj anucha ดูโพส
    เวสเกตแยกเจาะเขาเดิมแล้วเชื่อม ทำได้ครับแต่ไม่ดีมันไม่สวย อีกอย่างงานเชื่อมแบบนี้วัสดุมันจะเปราะแตกง่ายอีก

ถ้าชอบแนวนี้จริงๆ ผมว่ารองบลงกล่อง แล้วเปลี่ยนเทอร์โบ 05h แล้วจัดชุดไปเลยทีเดียว เพราะทีแรกผมก็ทำแบบนั้นแหละ กั้นห้องเอาแซ๊ด ถ้าไม่มีกล่อง ก็ต้องบีบปลายเพื่อให้ดังแซ๊ดๆ จากนั้นบูสไหลอีกเปลืองตังปล่าว ไม่วิ่งด้วยครับผม

ที่ร้านกาหลงสาย 3 มีขายครับ เขาหล่อ 2000 + เวสเกตแยก2500 บาท
    เขาหล่อรุ่นนี้ทรงคล้ายๆเฮดเดอร์ครับ แล้วมันมีช่องใส่เวสเกตมาเลยครับ มาเป็นชุด

เนี่ยครับ เขาหล่อจากกาหลงผมใช้อยู่ไม่เคยร้าวเลยครับ เมื่อก่อน
    ใช้เขาเฮดเดอร์ที่เค้าดัดๆนั้นแหละ 1 เดือนรื้อมาซ่อมประมาณ 3 ที เลยโยนทิ้งถังขยะไปเลยครับ
    ราคานี้พร้อมติดตั้งป่าวคับน้าเล้ง แล้วต้องเดินท่อใหม่ป่าวคับระยะมันเท่ากับเขาเดิมเลยป่าวน้าเล้ง น่าสนใจ.......ขอบคุณคับผม

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

อ่อ เขาเหล็กหล่อที่น้าหลง จะยาวออกมาอีกครับไม่เท่าเขาเดิม อีกอย่างตัวนี้เหมาะกับรถเซ็ทเทอร์โบใหม่ครับ เพราะช่องทางเดินมันโฟล์วไอเสียออกได้เยอะถ้าเทอร์โบเดิมๆผมว่าเขาเดิมนี่แหละครับเหมาะสมที่สุดครับ

....มีโอกาศขึ้นเทอร์ใหม่อย่าลืมใช้เหล็กหล่อ "น้าหลง" เป็นหนึ่งตัวเลือกนะครับ เพราะของเค้าทนจริงๆ ความคิดส่วนตัวผมว่ามันตอบสนองดีกว่าเขาเฮดเดอร์ที่ทำกันมาอีกนะ
    เรื่องราคานั้นเฉพาะตัวสินค้าครับ >>ถือว่าคุณภาพคุ้มราคา <<
    ส่วนค่าแรงติดตั้งต่างหากครับผม^^
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย aj anucha : 09-08-2010 เมื่อ 01:04

User ID
    6124
    Status
    โพส
    832

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aj anucha ดูโพส
    อ่อ เขาเหล็กหล่อที่น้าหลง จะยาวออกมาอีกครับไม่เท่าเขาเดิม อีกอย่างตัวนี้เหมาะกับรถเซ็ทเทอร์โบใหม่ครับ เพราะช่องทางเดินมันโฟล์วไอเสียออกได้เยอะถ้าเทอร์โบเดิมๆผมว่าเขาเดิมนี่แหละครับเหมาะสมที่สุดครับ

....มีโอกาศขึ้นเทอร์ใหม่อย่าลืมใช้เหล็กหล่อ "น้าหลง" เป็นหนึ่งตัวเลือกนะครับ เพราะของเค้าทนจริงๆ ความคิดส่วนตัวผมว่ามันตอบสนองดีกว่าเขาเฮดเดอร์ที่ทำกันมาอีกนะ
    เรื่องราคานั้นเฉพาะตัวสินค้าครับ >>ถือว่าคุณภาพคุ้มราคา <<
    ส่วนค่าแรงติดตั้งต่างหากครับผม^^
    ขอบคุณคับน้าเล้ง ถ้าใส่กะ td05h น่าจะเหมาะ แล้วจะไปใช้บริการน้าหลงคับ

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

ครับน้า....

ข้อมูลกระทู้