หน้า 24 จากทั้งหมด 36 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 461 ถึง 480 จากทั้งหมด 708

กระทู้: Triton 3200 + LPG มีคนเข้ามาชมเกิน 100,000 คนแล้วครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    566
    Status
    โพส
    1,052

มาตรฐาน Re: Triron Auto 3200 + LPG

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Kamo_007 ดูโพส
    มาอัพเดทข้อมูลกันหน่อยนะครับ หายไปนาน วัีนนี้ได้ลองจับอัตราการใช้แก๊ส และน้ำมันครับ

ได้ผลดังนี้ ที่ความเร็ว 90 - 100 กม/ชม ทำได้ที่ 17.5 กม/ลิตรครับ

ส่วนแก๊สทำได้ที่ 24 กม/ลิตรครับ

สรุปว่ายังคงความประหยัดและยังได้ความแรงเหมือนเดิมครับ

ขอขอบคุณ อ.ต้นครับ ที่ดูแลตลอดมาครับ
    ไปจูนกันอีท่าไหนเนี่ย ตัวท้อป ใส่หลังคา ยางบะเร่อบะร่า ได้ขนาดนี้

ประหยัดเกินไปป่าวครับเนี่ย น้ากาโม่

Moderator TTC-Member รูปส่วนตัว Kamo_007
    User ID
    11
    Status
    โพส
    1,911

มาตรฐาน Re: Triron Auto 3200 + LPG

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ boatania ดูโพส
    ไปจูนกันอีท่าไหนเนี่ย ตัวท้อป ใส่หลังคา ยางบะเร่อบะร่า ได้ขนาดนี้

ประหยัดเกินไปป่าวครับเนี่ย น้ากาโม่
    พอดีเมื่อวานหยุดงานแล้วก็ว่างน่ะครับโบ๊ท ก็เลยแวะไปเยี่ยมเยียน อ.ต้นซะหน่อย แล้วก็ไม่ทำให้ผิดหวังเช่นเคยครับ แต่น้ามีความลับมาบอกนะ แต่โบ๊ทอย่าไปบอกใครล่ะ......อีกไม่นานเกินรอครับ
    อ.ต้นกำลังซุ่มพัฒนาระบบการควบคุมแก๊สขึ้นมาอีกตัวนึง ซึ่งในครั้งนี้วงการต้องตื่นตะลึงกันเป็นแน่นอน ทำได้ทุกย่านความเร็ว ได้ทั้งต้น กลาง ปลาย แต่ก็ยังไม่ละทิ้งเรื่องความประหยัดเป็นอันดับแรกครับ อดใจรอครับทุกท่าน อิ...อิ...อิ อย่าบอกนะว่าน้าแอบมากระซิบน่ะ
    ตนจะดีตนจะชั่วอยู่ที่ตัวทำ ตนจะสูงตนจะต่ำอยู่ที่ทำตัว

Moderator TTC-Member รูปส่วนตัว Kamo_007
    User ID
    11
    Status
    โพส
    1,911

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tan immature ดูโพส
    จาก 8 โล ลิตร......มาเป็น 17.5 นี่ สุโค่ยยย.!

ประทับใจมากครับสำหรับน้า....
    ตนจะดีตนจะชั่วอยู่ที่ตัวทำ ตนจะสูงตนจะต่ำอยู่ที่ทำตัว

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

ยังติดตามอยู่นะครับ สอบถามเรื่องเครื่องยนต์เป็นไงบ้างครับนะตอนนี้(อย่าตอบสั้นๆนะน้าว่าปกติ) อิอิอิขอบคุณครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TON_GAS ดูโพส
    OK จัดมาได้เลย เวลาที่มุดเคินท่อใต้รถจะได้แจ่มหน่อย
    รบกวนถามเรื่องถังโดนัทที่เขาบอกว่าจดทะเบียนได้แล้วเอามาใส่รถเราได้ป่าวและเทียบข้อดีข้อเสียหน่อยครับ ใจมันเอนเอียงไปทางแกสแล้ว ครับ

User ID
    11
    Status
    โพส
    1,911

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ evoda3 ดูโพส
    ยังติดตามอยู่นะครับ สอบถามเรื่องเครื่องยนต์เป็นไงบ้างครับนะตอนนี้(อย่าตอบสั้นๆนะน้าว่าปกติ) อิอิอิขอบคุณครับ

*อันดับแรกเลยที่ต้องใส่ใจกันมากขึ้นก็คือ น้ำในหม้อพักครับ เพราะว่าต้องมีการนำน้ำไปใช้กับหม้อต้มแก๊สครับ รถน้าตั้งแต่ติดแก๊สมา 5 เดือนได้แล้ว ยังไม่เคยเติมน้ำเพิ่มเลยครับ อันนี้ผ่านครับ

*เรื่องความร้อนของเครื่องยนต์ ใช้งานทั่วไปใน กทม ไม่เคยขึ้นเกิน 83 - 84 องศา สักครั้งครับ

*น้ำมันเครื่อง ได้เปลี่ยนถ่าย 1 ครั้งครับ ใช้บางจากเซมิครับ (ได้มาฟรีตอนไปปลูกป่ากับบางจากครับ
    เมื่อวาน ชักออกมาดู ใสแจ๋วแหวว ดีกว่าเมื่อก่อนครับคือไม่ดำน่ะครับ)

*อัตรการเร่ง ใช้มาหลายเดือนแล้ว เวลาที่แก๊สหมด เหมือนกับชีวิตขาดอะไรไปสักอย่างครับ
    ขับไม่มันส์เอาซะเลย ต้องรีบหาปั๊มแก๊สเติมทันทีเลยครับ (อยากได้ถังใหญ่กว่านี้ซะแล้วเรา ตอนนี้ใส่ ขนาด 31 ลิตรอยู่ครับ)

***อันนี้สำคัญที่สุดสำหรับรถติดแก๊ส***
    ช่างต้องไม่ทอดทิ้งเราครับ ได้ประจักษ์แล้ว อ.ต้นดูแลรถทุกคันเป็นอย่างดี ตั้งแต่ตอนติดตั้ง หลังติดตั้ง และเปิดโอกาสให้เราได้ศึกษา ทดลอง ด้วยตัวเราเองได้ โดยจะคอยแนะนำตลอดเวลาครับ

**หมดยังเอ่ย...ขอนึกก่อนนะ**

User ID
    566
    Status
    โพส
    1,052

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Kamo_007 ดูโพส
    พอดีเมื่อวานหยุดงานแล้วก็ว่างน่ะครับโบ๊ท ก็เลยแวะไปเยี่ยมเยียน อ.ต้นซะหน่อย แล้วก็ไม่ทำให้ผิดหวังเช่นเคยครับ แต่น้ามีความลับมาบอกนะ แต่โบ๊ทอย่าไปบอกใครล่ะ......อีกไม่นานเกินรอครับ
    อ.ต้นกำลังซุ่มพัฒนาระบบการควบคุมแก๊สขึ้นมาอีกตัวนึง ซึ่งในครั้งนี้วงการต้องตื่นตะลึงกันเป็นแน่นอน ทำได้ทุกย่านความเร็ว ได้ทั้งต้น กลาง ปลาย แต่ก็ยังไม่ละทิ้งเรื่องความประหยัดเป็นอันดับแรกครับ อดใจรอครับทุกท่าน อิ...อิ...อิ อย่าบอกนะว่าน้าแอบมากระซิบน่ะ
    ครับน้ากาโม่ ผมจะเก็บเป็นความลับครับ อิอิ

User ID
    11
    Status
    โพส
    1,911

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ boatania ดูโพส
    ครับน้ากาโม่ ผมจะเก็บเป็นความลับครับ อิอิ
    ดีแล้วโบ๊ท...อย่าให้ใครรู้นะ โดยเฉพาะน้านัทน่ะ...เพราะว่าเขาประหยัดสุดยอดอยู่แล้ว..อิ..อิ..อิ

TTC-00025 TTC-Member
    User ID
    16
    Status
    โพส
    108

ดีแล้วโบ๊ท...อย่าให้ใครรู้นะ โดยเฉพาะน้านัทน่ะ...เพราะว่าเขาประหยัดสุดยอดอยู่แล้ว..อิ..อิ..อิ
    มาแอบดูด้วยความอิจฉา...ของผม 2500, 116แรง ออโต้ใช้ในเมืองอาทิตย์นี้ได้ไม่ถึง 14 กม/ลิตรอ่ะ

สายลับ 007 นี่เยี่ยมจริงๆ 55555

User ID
    11715
    Status
    โพส
    549

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Gotto ดูโพส
    มาแอบดูด้วยความอิจฉา...ของผม 2500, 116แรง ออโต้ใช้ในเมืองอาทิตย์นี้ได้ไม่ถึง 14 กม/ลิตรอ่ะ

สายลับ 007 นี่เยี่ยมจริงๆ 55555
    ถ้าผ่านมาก็แวะมาเที่ยวครับ แต่ถ้าไม่มีเวลาลองเปิดกล่องแล้วปรับวีอาร์ให้หมุนตามเข็มนาฬิกาสักครึ่งรอบก่อนแล้วลองขับดู ถ้ากำลังยังดีก็ให้ลดลงอีกครึ่งรอบครับ ถ้าเราลดน้ำมันเยอะจะประหยัด แต่ความเร็วช่วง 160 จะค่อยๆไหลครับ
    แต่มันจะปลอดภัยสำหรับผู้ใช้ครับ เราสามารถทำให้มันแรงชนิดเลย 185 ได้ครับแต่ยิ่งเร็วมากยิ่งเสี่ยงมากเลยต้องจำกัดไว้แค่พอดี
    แต่อีกไม่นานก็จะทำแบบพิเศษครับต้องการความเร็วสูงก็กดปุ่มสีแดงได้เลย(เอาแบบในหนังนะ) ถ้าเกิดเหตุก็จะมีระบบดีดตัวออกแบบนักบินให้ด้วย จะได้ถูกใจโก๋

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

ขอบคุณน้ากาโม่07Show
    แล้วเรื่องโช๊คต้องไปแก้ไขเพิ่มมั้ยครับ
    ตอนนี้มีดันราง บูสสปีด +แกสเข้าไปจะเป็นไงน้อ
    ถ้าขับเร็วเกิน 160ให้หยุดใช้แกสป่าวครับ

User ID
    11715
    Status
    โพส
    549

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ evoda3 ดูโพส
    ขอบคุณน้ากาโม่07Show
    แล้วเรื่องโช๊คต้องไปแก้ไขเพิ่มมั้ยครับ
    ตอนนี้มีดันราง บูสสปีด +แกสเข้าไปจะเป็นไงน้อ
    ถ้าขับเร็วเกิน 160ให้หยุดใช้แกสป่าวครับ
    ไม่ยากอะไรแค่ปรับลดช่วงต้นกับกลางลงมาจากเดิม ก็ได้แรงแบบสะใจแล้ว
    ส่วยปลายปรับเพิ่มได้ตามต้องการเลย จะเอาทะลุ 190 ก็ยังได้ ไม่มีหยุดใช้แก๊สครับ เชื้อเพลิงส่วนที่เกินจากที่กำหนดไว้ให้เป็นหน้าที่ของดีเซลโดยมีกล่องดันรางเป็นตัวช่วยก็แล้วกัน รับลองแรงกว่าพ่วงกล่องเพียงอย่างเดียวครับ

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

รับบัตรเครดิตใหมครับอาจารย์
    ไม่อยากรอ Bonus อยากประหยัดครับ

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ YanyonG ดูโพส
    รับบัตรเครดิตใหมครับอาจารย์
    ไม่อยากรอ Bonus อยากประหยัดครับ
    อีกเสียงครับบบบ

User ID
    11
    Status
    โพส
    1,911

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ happymet ดูโพส
    อีกเสียงครับบบบ
    ขออนุญาต ตอบคำถามแทน อ.ต้นนะครับ
    เรื่องรับบัตรน่ะ ต้องขออภัยครับ เพราะว่าไม่ได้เป็นรูปแบบบริษัทครับผม
    ก็เลยยังไม่สะดวกในเวลานี้ครับ แต่ว่าในวันข้างหน้า อาจมีการขยับขยาย
    ทางเลือกในการชำระให้แก่เพื่อนๆครับ ถ้าทำได้อาจจะมีการผ่อน 10 งวดก็ได้นะ

สำหรับราคาที่ อ.ต้นเขาคิดอยู่ ณ เวลานี้ก็อยู่ในระดับค่อนข้างถูกมาก เมื่อเทียบกับ
    ประสิทธิภาพที่ได้ ความประหยัดที่ตามมา ทาง อ.ต้นจะพยายามยืนราคานี้ให้ได้
    นานที่สุด เพื่อเป็นการแบ่งเบาภาระในด้านค่าใช้จ่ายด้านพลังงานแก่พวกเราชาว ไทยไทรทั่นคลับ

ขอบคุณทุกท่านครับ

Kamo_007
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Kamo_007 : 17-08-2010 เมื่อ 15:21

User ID
    11715
    Status
    โพส
    549

ขออนุญาต ตอบคำถามแทน อ.ต้นนะครับ
    เรื่องรับบัตรน่ะ ต้องขออภัยครับ เพราะว่าไม่ได้เป็นรูปแบบบริษัทครับผม
    ก็เลยยังไม่สะดวกในเวลานี้ครับ แต่ว่าในวันข้างหน้า อาจมีการขยับขยาย
    ทางเลือกในการชำระให้แก่เพื่อนๆครับ ถ้าทำได้อาจจะมีการผ่อน 10 งวดก็ได้นะ

สำหรับราคาที่ อ.ต้นเขาคิดอยู่ ณ เวลานี้ก็อยู่ในระดับค่อนข้างถูกมาก เมื่อเทียบกับ
    ประสิทธิภาพที่ได้ ความประหยัดที่ตามมา ทาง อ.ต้นจะพยายามยืนราคานี้ให้ได้
    นานที่สุด เพื่อเป็นการแบ่งเบาภาระในด้านค่าใช้จ่ายด้านพลังงานแก่พวกเราชาว ไทยไทรทั่นคลับ

Kamo_007
    คุณกาโม่ครับ ที่จริงผมมีระบบผ่อนอยู่เหมือนกันครับ แต่ยังไม่มีผู้ใช้บริการเลยสักรายเดียว คือว่าผมให้ผ่อนจนหมดก่อนค่อยติดตั้งครับ........อ่ะล้อเล่น

User ID
    11715
    Status
    โพส
    549

วันนี้กับอีกผลงานครับ Plus 4D M/T แหมพอเสร็จฝนตกเชียว เป็นรถของผู้สื่อข่าวทีวีดังช่องหนึ่งครับ สงสัยจะดังก็คราวนี้มั๊ง เอารูปมาดูเช่นเคยครับ

User ID
    11715
    Status
    โพส
    549

รูปมาพร้อมกันไม่ได้ไม่รู้เป็นไง......เอ้าตามมา

User ID
    12770
    Status
    โพส
    186

Kamo_007
    อาจารย์ต้นอย่าเพิ่งปรับราคานะครับ เดี๋ยวผมออกรถใหม่ จะไปติดกับอาจารย์ต้นแน่นอนครับ ประมาณปลายเดือนหน้าหรือไม่ก็ต้นเดือน ตค.

ถ้า plus 4 ประตู ติดถัง 58 ลิตร ไว้ท้ายใต้กะบะ มันจะมองเห็นถังไหมครับ
    อยากได้ถังใหญ่ครับ ขี้เกียจเติมแก๊สบ่อย...

TTC - 00028 TTC-Member
    User ID
    9
    Status
    โพส
    1,355

ฮัทๆๆๆๆ ชิ้ว
    ไรนะ ลับๆๆ

หน้า 24 จากทั้งหมด 36 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้