สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 12 จากทั้งหมด 12

TTC-0965 TTC-Member
    User ID
    809
    Status
    โพส
    53

Talking triton 4x2 อยากติด tv ขอคำแนะนำหน่อยครับ

ผมตกำลังตัดสินใจจะติดทีวีในรถให้ลูกชายครับ รถผม triton 4x2 อยากได้คำแนะนำและความเห็นหน่อยครับ คือต้องการความเรียบร้อยของงานด้วยครับ ผมพยายามหาดูตามที่ต่าง ๆ ยังไม่ค่อยโดนใจเท่าไร ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ

ttc-265 TTC-Member
    User ID
    163
    Status
    โพส
    3,086

http://www.rungruengelectronic.com/r...&search=Search ลองเข้าไปหาข้อมูลดูนะครับ

TTC-0965 TTC-Member
    User ID
    809
    Status
    โพส
    53

ขอบคุณมากครับ คุณ Mpv

ล้อหมุน
    ผู้เยี่ยมชม

.................คิดที่จะติดบ้างเหมือนกันครับ
    กำลังรอการอนุมัติ..................
    ...................ติดมาแล้วก็มาอวดด้วยนะครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    842
    Status
    โพส
    60

แหล่มครับ อย่างนี้เป็นแนวทางได้เป็นอย่างดีเลยครับ

Hom
    ผู้เยี่ยมชม

ผมลองถาราคาคอนโซนของ Plus ที่ใส่จอ 7" จากศูนย์ราคา ประมาณหกร้อยกว่าบาทไม่รวม vat. แล้วกะว่าจะถือไปเดินหาจอที่มันพอดีๆ งามๆ ถูกๆ ซักอันอยู่เหมือนกันครับเพราะของ Plus มันช่วยกันแสงได้และดูกลมกลืนกับรถดีอ่ะ

User ID
    220
    Status
    โพส
    299

รายงานผลการทำในครั้งนี้ด้วยนะครับ K.Hom ผมรอเก็บข้อมูลครับ (อย่าทำมาแพงนักละ เดี๋ยวผมหมดหวังอีก)

haleyee@hotmail.com
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: triton 4x2 อยากติด tv ขอคำแนะนำหน่อยครับ

ใส่มาแล้วครับ ได้พ่วงจากเครื่องเสียงชัดเจนใสกิ๊ก มันกว่าดูในโรงหนังอีก ไปลองซะ...........ข้อเสียและควรระวัง ขับรถทางไกลไม่ควรดูทีวีครับ เผลอแป๊ปโครมเลยนะครับ สมาธิควรอยู่ที่พวงมาลัยตามองถนนครับ และเวลากลางคืนมันจะหลอกตาครับ แสงในรถสว่างเกินไปอาจทำให้ดวงตาปรับสภาพ กับสิ่งแวดล้อมภายนอกได้ไม่ดี ห้ามเด็ดขาดครับอันตราย

haleyee@hotmail.com
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: triton 4x2 อยากติด tv ขอคำแนะนำหน่อยครับ

ฝังไปในช่องเก็บของเลยครับ เอาข้างในมันออกแล้วฝังจอลงไปเลย ไม่ต้องเปลี่ยนอะไร ทุกอย่างลงตัว ไม่เกะกะครับ

User ID
    122
    Status
    โพส
    1,120

**ผมเปลี่ยนมานานแล้วครับ ซื้อครอบจอพลัสมาจากศูนย์ 600.- / จอZULEX (จำรุ่นไม่ได้ แต่คล้ายตัวนี้ http://zulexelectronics.com/thai/ind...d=890&Itemid=0 )

**แต่ต้องใส่กลับหัวเอานะ จอมันรองรับการปรับภาพกลับจากบนลงล่าง (พูดไม่ถูก)
    **เวลาใส่พยายามจับยัดลงไปหน่อย (ข่มขืนมันนะ) เจาะบ้างตามสมควร
    **รูปรถผมหาไม่เจอ แต่กระทู้เก่าๆก็น่าจะมี

User ID
    122
    Status
    โพส
    1,120

User ID
    2272
    Status
    โพส
    14

ของผมติดมาแล้วงานเรียบร้อยดีมาก..แนะนำให้ไปซื้อคอนโซลของ plus มาใส่แทนช่องเก็บของเดิม ราคาประมาณ 700 บาท (ถอดประกอบไม่ยาก) ซื้อจอ 7 นิ้วของ sulex ราคาประมาณ 4,xxx ดู tv ได้ ติดบูตเตอร์ของ sulex เพิ่มราคาประมาณ 4xx ย้ายจุดรับสัญญาณ remote ของจอ tv โดยเชื่อมสายไฟเพิ่มมาติดบริเวณช่องว่างที่เป็นจุดรับอุณหภูมิแถว ๆ คอพวงมาลัยเพื่อความแม่นยำในการยิง remote เปลี่ยนเครื่องเล่น dvd ของไพโอเนียร์ ราคาประมาณ 7,xxx บาท รวมงบไม่เกิน 13,xxx

ข้อมูลกระทู้