หน้า 4 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4
สรุปผลการค้นหา 61 ถึง 66 จากทั้งหมด 66

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

มาตรฐาน Re: UP จอ Plus ให้เป็นมากกว่าที่เป็น

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    จัดมีตติ้ง ทำจีพีเอสมา

ที่บ้านน้าวุฒิ เหมือนเดิม

วันสตอปเซอร์วิส

รองแหวน ติดเกจ ต่อระบบโทรศัพท์

น้าวุฒิ ตอบรับหน่อยเร้ววววว
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ลมหนาว ดูโพส
    น้าวุฒิชั่วโมงเน็ตหมดครับน้านุ๊ก จัดก่อนสงกรานต์ก็ดีนะครับ ช่วงสงกรานต์จะได้จี๊ดจ๊าดกัน มีของเล่นมากมาย
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    ถอด สองอย่างครับ

1.ถอด คอนโซลล่างขวา แกะน๊อตสองตัวล่าง ค่อยๆดึงออก

ปลดปลั๊กปรับกระจกข้าง (ถ้ามี)ด้านขวา และ ปลั๊กรีโมทจอ ด้านซ้าย เสร็จพิธี

2.ถอด คอนโซลหน้ากลาง (วิทยุ) ออก จะเหลือตัววิทยุ

ที่ตัววิทยุ จะมีน๊อตยึด สี่ตัว ถอดออก โดยใช้ประแจสี่แฉก จากนั้น

วิทยุ จะออกมา (ช่วงนี้ ห้ามเสียบกุญแจไว้) ถอดปลั๊กวิทยุออก

วิทยุ จะหลุดออกมา

เอามือล้วงหา สาย Aux 2 จะเป็น RCA สีแดงขาว

เอาสายเสียงเสียบเข้าไป จะเหลือสายภาพ

ให้ล้วงขึ้นข้างบน (หาสาย ภาพ จะมาคู่กับ สายCCD กล้องมอ
    หลัง)

ก็เสียบเข้าสายภาพที่สองเข้าไป จากนั้น ประกอบกลับเข้าไป

เป็นอันเสร็จพิธีครับ
    ขุดขึ้นมาใหม่ เผื่อสมาชิกใหม่อยากเล่นมั่ง....อิอิ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    12251
    Status
    โพส
    367

มาตรฐาน Re: UP จอ Plus ให้เป็นมากกว่าที่เป็น

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ littlemac ดูโพส
    ขอ ละเอียดอีกนิดครับ(ไม่มีความรู้เรื่องนี้เลยจริงๆ แต่ก็อยากจะมีอย่างเขาบ้าง 55) เอารูปด้วยก็ดีครับ คือเราต่อสายคาไว้ แล้วจะใข้ค่อยเอา โทรศัพท์มาเสียบใช่ไหมครับ
    ใช่ครับ อย่างที่น้าว่ามานั่นละครับที่ผมคิด

ผมก็ถามๆเค้ามาครับ งูๆปลาๆ

แจ็ค ai-net เอาไว้ต่อสายสัณญาณเสียงขาเข้า สเตอริโอ ซ้าย-ขวา จากอุปกรณ์เสียงภายนอก โดยเลือกใช้ฟังชั่น ipod ในที่นี้ผมจะใช้เสียงเพลงจากโนเกีย5800ครับ สายสัญญาณเสียงพร้อมวิดิโอภายนอกของโนเกียตัวนี้มีแถมมาในกล่องเลย

ตอนนี้พอจะนึกออกแล้วครับ แต่ยังไม่ชัวร์ต้องลองจิงๆ พอดีผมถอดชุดของ m10
    ออกมาจากรถมาหมดเลยเอามาแกะดู

ไอ้ผมก็เซ่อซ่า ดูสายไม่หมด แจ็ค av in ( สีเหลือง ๆ ) มีหลายชุดด้วยกัน
    หุ้มฟองน้ำติดกาวพันไว้ แกะออกมาดู

มีแจ็คสัญญาณเพียบเลย
    ชุดที่ 1 ชุดต่อทีวีเข้าจอ
    - tv in
    - tv audio in L
    - tv audio in R
    ชุดที่ 2 ชุดต่อทีวีออกจากจอ ( ไว้ไปต่อกับ จอตัวอื่น กรณีเพิ่มจอ )
    - tv out
    - tv audio out L
    - tv audio out R
    ชุดที่ 3 ccd in น่าจะไว้ต่อกล้องถอย

ส่วน dvd in ตามภาพข้างบนนั้น ก็ต่อตรงมาจาก alpine เลย ไม่ต้องไปยุ่งกะมัน

ผมก็คิดต่ออีกว่าจะเอาภาพจากโนเกีย 5800 ไปออกจอ โดยใช้ชุดไหน
    ดูๆแล้วน่าจะเป็น ccd in งานนี้ต้องลองของจิงถึงจะรู้
    แต่มันก็มีคำถามในใจอีกว่า ถ้าต่อผ่าน ccd in เอาสัญญาณภาพเข้า ภาพที่จออัลไพ มันจะขึ้นเองอัตโนมัติหรือป่าว ต้องใช้สายสัญญาณทริ๊กตรงไหนไหม
    หรือต้องกดเมนูตรงจอ ( ซื้อมายังไม่เคยเล่นเลยครับ ถอดใส่คาพีซีไปแย้ว)
    ชุดนี้จะไปใส่ให้เมียใช้ เห็นโนเกีย 5800 มีฟังชั่น gps ด้วย ลงกามินไว้แล้ว
    รับสัญณาณได้ไวสุดๆ เปิดปุ๊บใช้ได้ปั๊บ มีคนโทรเข้ามามันก็ตัดภาพไปให้รับโทรสับ เพลงก็หยุดชั่วคราวให้ คุยเสร็จ gps ทำงานต่อ เพลงก็ดังต่อ
    ออกจากรถก็ดึงแจ็คโทรสับออก ทำขาล๊อคโทรสับไว้แถวคอนโซล แบบหมุนเอียงจอได้

น่าจะ work ล่ะงานนี้ เอาของที่มีมาประยุกต์ใช้ ไม่ต้องพึ่งพา gps alpine ล่ะ ออกรถมาจะสามเดือนละยัง
    ไม่ได้ของเลย

พอจะนึกภาพการต่อออกไหมครับ
    อธิบายไม่ค่อยเก่ง น้าท่านใดเซียน อัลไพ ช่วยชี้แนะอีกที

หน้า 4 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4

ข้อมูลกระทู้