หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 52

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    11208
    Status
    โพส
    143

มาตรฐาน Re: ขอระบายหน่อย

ผมก็เพิ่งโดนฮะ เมื่อวานนี้เลย เคสเดียวกันเลยฮะ แต่ว่าผมโดนนิดเดียว กระจก ไม่เป็นไรเลย ขับฮอนด้า Crv แล้วก็จำทะเบียนไว้ กะว่าถ้ากระจกหักคงตามบี้ แต่มันนิดเดียวเลยเปิดกระจกมองหน้าฮะ มันก็เนียน เหมือนไม่เกิดอะไรขึ้น เลยทำใจ เพราะไม่ได้เป็นอะไรมากด้วย

User ID
    9482
    Status
    โพส
    564

ใจเย็นๆครับ..เดี๋ยวมันก้ผ่านไป...

User ID
    9043
    Status
    โพส
    222

คิดซะว่าพวกแทรกเป็นพวกหลงทาง แล้วเข้าเลนผิดมาครับ เลยต้องขอแทรก (ผมก็เคยแทรก แต่ไม่เคยชนใครแบบไอ้เ..ี้.. นั้น)

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

เศร้าใจครับ ยังไงพวกเราก็อย่าใจร้อนจดจำเอานิสัยแบบ นี้ไปทำกับคนอื่นก็พอ ไว้เป็นอุทาหรสอนใจ ว่า คนพวกนี้นิสัยอย่างนี้ อย่าได้เจอะได้เจอเลย สาธุ เจอมันคราวหน้าก็ขอให้ไปนอนกับรากไม้ทีเถอะ เกรียจจังคนพวกนี้

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

ในกรุงมีเยอะ เเถวรัชโยธิน ที่ไปเกษตร เบียด กันจนชนก็มี

User ID
    2578
    Status
    โพส
    247

วัด กะ มันซัก 1 หมัดถ้ามันปอด ก็วิ่งหนี ถ้ามัน ถึง ก้สู้กับมัน วัดพลังกันไปเลยให้รู้เรื่อง มันจะได้จดจำว่าอย่าทำแบบนี้อีก ........และ เช่นเดียวกัน ถ้าเราดันสู้มันไม่ได้ เราก้จะได้จำไว้ว่า ถ้าเกิดเหตุการณ์ แบบนี้อีก เราก้ไม่ควรกวักมือ มัน ลงมาซี๊ซั๊ว น่ะคับ.....ลองดู

User ID
    12251
    Status
    โพส
    367

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sorrasak ดูโพส
    วัด กะ มันซัก 1 หมัดถ้ามันปอด ก็วิ่งหนี ถ้ามัน ถึง ก้สู้กับมัน วัดพลังกันไปเลยให้รู้เรื่อง มันจะได้จดจำว่าอย่าทำแบบนี้อีก ........และ เช่นเดียวกัน ถ้าเราดันสู้มันไม่ได้ เราก้จะได้จำไว้ว่า ถ้าเกิดเหตุการณ์ แบบนี้อีก เราก้ไม่ควรกวักมือ มัน ลงมาซี๊ซั๊ว น่ะคับ.....ลองดู
    ถูกใจแบบนี้จริงๆ 555 อย่างมากก็ปรับกันทั้งคู่ไม่กี่ร้อย ไหนๆก็เสียรมแล้ว

ผมอยู่บ้านนอกก็ยังโดนนะ ประเภทปาดหน้าแซกมาเนี่ยะ มะรู้จารีบไป ต..ยที่ไหน
    ตอนนั้นขับรถคันเก่า เชอะ...อย่าหวังเลย ลงข้างทางไปซะมรึง..นิสัยแบบนี้ต้องโดนซะมั่ง

ตอนนี้ขับป้ายแดง...บอกตัวเองใจเย็นๆไว้หน่อย...แต่ถ้าเฉี่ยวขาวมุกเมื่อไหร่ เจอกันแน่..

User ID
    10203
    Status
    โพส
    207

ในกรุงเทพอย่าไปมีเรื่องเลยครับ มีแต่คนบิ๊กๆเต็มกรุง ขนาดแค่ขับช้าเลนขวา รถหลังแซงลำบาก พอแซงได้ควักปืนมายิงก็มีครับ อย่าเอาชีวิตไปเสี่ยงเลยครับ คนเราเดี๋ยวเล็กๆน้อยๆ จะเอาเรื่องกันให้ถึงตายเยอะ ยอมได้คือยอดคนครับ

User ID
    12857
    Status
    โพส
    466

ผมเจอแต่รถเมล์ส้มเปลี่ยนสีมาก็ยังขับ...เหอีอนเดิม

Modereter TTC-Member รูปส่วนตัว Alongkorn
    User ID
    4
    Status
    โพส
    2,019

ดูเป็นตัวอย่าง ขอพวกเราอย่าเป็นเช่นพี่คนนี้
    ถ้อยทีถ้อยอาศัย
    อภัยให้กัน
    ขับรถดีมีน้ำใจ เอื้ออาทร แบ่งปัน รักษาวินัยจราจร
    Tel : 089-8456929
    E-mail : al.vatanasuk@gmail.com

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TOM3 ดูโพส
    เมื่อค่ำวานขณะที่รถติดอยู่บนถนนรามคำแหง หน้าตึก IEC ถนน 4 เลน 2 เลนซ้ายติด 2 เลนขวาโล่ง เพราะเป็นเลนขึ้นทางยกระดับรามฯ รถผมจอดติดอยู่ดีๆ ก็มี ISUZU วิ่งเปิดไฟเลี้ยวซ้ายมาแต่ไกล มันไม่เข้าแถวกะมาแทรก มาถึงก็เฉี่ยวกระจกมองข้างผมพับไปด้านหน้า ผมกดแตร มันหยุดรถ ผมลดกระจกลงแล้วกวักมือให้มันลงมาจากรถ ระหว่างนั้นผมพับกระจกกลับที่เดิมลองกดปุ่มปรับกระจกสำรวจความเสียหาย ค่อยยังชั่วยังใช้การได้ดี ไม่มีรอย พอมันลงมาผมก็พูดว่า ขับรถระวังหน่อย มันสวนกลับมาว่า ไม่ได้ตั้งใจก็ยกมือขอโทษแล้วจะเอาอะไรอีก ผมอึ้งไปเลยครับพี่น้องครับ ที่เรียกมันลงมาก็เผื่อว่ากระจกผมเสียหายปรับไม่ได้จะได้ให้มันรับผิดชอบ ถ้าไม่เป็นอะไรก็แล้วกันไป มันพูดจบก็กลับไปขับรถไปแทรกเข้าข้างหน้ารถผมอีก 2 คัน น้าๆช่วยคอมเม้นท์ให้ผมหน่อย ผมทำอะไรเกินเหตุไปหรือเปล่าครับ หรือผมใช้วาจาไม่สุภาพกับมันก่อน ขออภัยที่เรียก มัน ว่า มัน คนแบบนี้เรียก มัน ยังน้อยไป ผมเคยเจอเหตุการณ์แบบนี้เมื่อ 20 ปีก่อน ท่าทางคำพูดเหมือนกันเลย สงสัยมันจะเป็นพ่อลูกกัน มันอายุราว 30 หรือเป็นเพราะผมเรื่องมากไปเอง? PLUSยกสูงหนีมอไซค์ถ่อยเฉี่ยว มาเจอถ่อยยกสูงด้วยกันเฉี่ยวกระจก ครั้นจะเอาไปยกให้เหมือนน้าโจ้คันสีส้มก็คงไม่พ้นโดนรถเมล์ม่ายก็สิบล้อเฉี่ยวเอาอีก เฮ้อเซ็งเป็ด
    เป็นผมนะ มานโดนทำสีแน่ๆครับ ผมชนจริงๆแล้วก็ดันมันให้รูดไปเลยครับเอาให้ยับ (ถ้าใส่กันชนก่อนนะ) เปรี้ยวมากก็เด๋วให้ลูก...จัดไป เคลียทีหลัง คนพวกนี้คิดว่าภาษีของมันเอามาสร้างถนนคนเดียว ไว้ให้น้องลุง มานใช้ เร๊ววววววววเรว(รีบมากไม่มาตั้งแต่เมื่อวานล่ะ)
    ...แต่ถ้าจริงๆแล้ว เราไม่เสียหายมาก ก็ช่างมันครับ
    ขันติๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เด๋วก็ลืมครับ
    คนอย่างมันยังมีอีกเยอะครับ

User ID
    3729
    Status
    โพส
    501

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ korntriton ดูโพส
    ผมเจอแต่รถเมล์ส้มเปลี่ยนสีมาก็ยังขับ...เหอีอนเดิม
    ใช่...เจอประจำรถเปลี่ยนสี..แต่คนขับและกระเป๋าสัน..ด..เดิมแก้ไม่หายจริงๆ
    ถ้ามีสำนึกดี สังคมก็ดี

User ID
    5509
    Status
    โพส
    3,561

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TOM3 ดูโพส
    เมื่อค่ำวานขณะที่รถติดอยู่บนถนนรามคำแหง หน้าตึก IEC ถนน 4 เลน 2 เลนซ้ายติด 2 เลนขวาโล่ง เพราะเป็นเลนขึ้นทางยกระดับรามฯ รถผมจอดติดอยู่ดีๆ ก็มี ISUZU วิ่งเปิดไฟเลี้ยวซ้ายมาแต่ไกล มันไม่เข้าแถวกะมาแทรก มาถึงก็เฉี่ยวกระจกมองข้างผมพับไปด้านหน้า ผมกดแตร มันหยุดรถ ผมลดกระจกลงแล้วกวักมือให้มันลงมาจากรถ ระหว่างนั้นผมพับกระจกกลับที่เดิมลองกดปุ่มปรับกระจกสำรวจความเสียหาย ค่อยยังชั่วยังใช้การได้ดี ไม่มีรอย พอมันลงมาผมก็พูดว่า ขับรถระวังหน่อย มันสวนกลับมาว่า ไม่ได้ตั้งใจก็ยกมือขอโทษแล้วจะเอาอะไรอีก ผมอึ้งไปเลยครับพี่น้องครับ ที่เรียกมันลงมาก็เผื่อว่ากระจกผมเสียหายปรับไม่ได้จะได้ให้มันรับผิดชอบ ถ้าไม่เป็นอะไรก็แล้วกันไป มันพูดจบก็กลับไปขับรถไปแทรกเข้าข้างหน้ารถผมอีก 2 คัน น้าๆช่วยคอมเม้นท์ให้ผมหน่อย ผมทำอะไรเกินเหตุไปหรือเปล่าครับ หรือผมใช้วาจาไม่สุภาพกับมันก่อน ขออภัยที่เรียก มัน ว่า มัน คนแบบนี้เรียก มัน ยังน้อยไป ผมเคยเจอเหตุการณ์แบบนี้เมื่อ 20 ปีก่อน ท่าทางคำพูดเหมือนกันเลย สงสัยมันจะเป็นพ่อลูกกัน มันอายุราว 30 หรือเป็นเพราะผมเรื่องมากไปเอง? PLUSยกสูงหนีมอไซค์ถ่อยเฉี่ยว มาเจอถ่อยยกสูงด้วยกันเฉี่ยวกระจก ครั้นจะเอาไปยกให้เหมือนน้าโจ้คันสีส้มก็คงไม่พ้นโดนรถเมล์ม่ายก็สิบล้อเฉี่ยวเอาอีก เฮ้อเซ็งเป็ด
    ..เสียดายนะครับ ที่น้าไม่ได้โพสทะเบียนมันด้วย วันดีคืนดี ผมอาจไปเจอรถมันเข้า จะได้ขอทำนิสัยเลวๆกะคนสันดานเสียบ้าง คนนิสัยแบบนี้มันต้องเจอดีสักวัน เกลียดจริงๆไอ้คนพันธุ์นี้ เมื่อไรมันจะสูญพันธุ์ไปสักทีนะ

..แต่น้าก้อใจเย็นดีแล้วครับ นึกถึงครอบครัวไว้ เรื่องร้ายๆก้อจะไม่เกิด เป็นกำลังใจให้นะครับ

User ID
    6780
    Status
    โพส
    148

ถ้าเป็นผมจะตามไปเอาคืน พอแซงมันได้ก็ตบมันลงถนนไปเลย แล้วก็รีบเหยียบหนีไปอิอิ
    หรือคิดดูอีกทีญาติผู้ใหญ่เขาอาจจะป่วยก็ได้เขาก็เลยรีบไป รพ.

THOM BANG SAOTONG TTC-Member
    User ID
    4049
    Status
    โพส
    366

... ของผมเจอทุกๆวันคนประเภทนี้ ปากทางวัดกิ่งแก้วที่จะออก ถนนบางนาตราดตอนเช้ากับเย็น
    ส่วนใหญ่จะเป็นรถบัสรับพนักงานกับ รถสองแถว นี้มันสุดยอดโคตรๆมึนเลยต้องปล่อยมันไป..แต่ถ้ารถกระบะหรือเก๋งไม่มีทางที่จะมาแทรกได้ เราอุดส่าเข้าแถวมาเป็นกิโล ... ตูไม่ยอม เบียดก็เบียดว๊ะใครใจกว่ากัน บีบแตรยาวๆๆๆใส่มันเลย
    ให้อายชาวบ้าน..555

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

โอ้ห้องนี้ ร้อนจังเลย อ้ะ

อีกมุมนะน้า ผมเองก็เคยขับรถปาดหน้าชาวบ้านเขานะครับแต่เราก็ไม่ได้ตั้งใจให้เป็นแบบนั้นพอดีรถข้างหน้าสวนมาครับเลยต้องกดดันเข้าช่องว่างนิดเดียวเรารู้ว่าเราผิดครับเขาแซงเราไปเราเลยเปิดกระจกขออภัยไปไม่ได้ตั้งใจ เขาก็ไม่ว่าไร โชคดีไม่โดนลูก..เขา อิอิอิ

User ID
    12222
    Status
    โพส
    255

ผมอยากให้มีแตรเป็นคำด่าครับ สุ่มไปเรื่อยๆขอให้เป็นคำด่า เอาชัดๆ ดังๆ น่าจะฮาเอาเรื่อง

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

ต้องแรป วิญญาณนักมวยเลยสิงสู่เข้าให้ ต่อยกันบรรลัย ต่อยเดะ เข่าเดะ ศอกเดะ อึ้ยๆ

โชคดีนะครับที่รถไม่เปนไร แต่ก็ระวังหน่อยนะครับบางคนมันมีของ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

55555+มีเยอะครับพวกนี้ แถว นราธิวาส สาธร มีแบบ เข้าขวาไปซ้ายย้ายกลับไปมา สุดท้ายมันก็หลุดไปอยู่หลังผมเหมือนเดิม พึ่งเจอมาหมาดๆ แถมไฟเลี้ยวมันไม่เปิดอีก น่าจะทำเรื่องส่งคืนไฟเลี้ยวน๊ะเนี่ยเผื่อได้เปลี่ยนเป็นส่วนลดเพราะไหนๆมันก็ไม่ใช้อยู่แล้ว 555+

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    สังคมเลวเพราะคนดี นิ่งเฉย
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ KHEAWDEE ดูโพส
    แล้วพี่โต้งเป็นคนดี หรือ คนเลวละครับ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    ตลอดเลย.... อิอิ ผมก็เป็นคนเลวเหมือนพี่วินครับ เลวใต้เอื้อง นะครับ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ KHEAWDEE ดูโพส
    ไม่เอาน่าอย่าทะเลาะกานนน ยังงัยก็ไม่มีใครแย่งหรอก...

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้