หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 35

THOM BANG SAOTONG TTC-Member
    User ID
    4049
    Status
    โพส
    366

มาตรฐาน นี่หรือฟุตบอลไทย...เมื่อใหล่จะได้ไปบอลโลก

.... จงช่วยกันออกความเห็น ครับ clip นี้บอลไทยไป...มวยโลกhttp://play.kapook.com/vdo/show-99061

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    12222
    Status
    โพส
    255

มาตรฐาน Re: นี่หรือฟุตบอลไทย...เมื่อใหล่จะได้ไปบอลโลก

เมืองไทยเป็นต้นกำเนิดมวยไทยครับ...ก็ไม่แปลกที่มวยไทยจะอยู่ในสายเลือดคนไทย
    และก็ไม่แปลกที่กีฬาแต่ละชนิดจะมีมวยไทยปะปนอยู่ด้วยเช่นกัน

User ID
    11091
    Status
    โพส
    360

มาตรฐาน Re: นี่หรือฟุตบอลไทย...เมื่อใหล่จะได้ไปบอลโลก

ผมคิดไปเองหรือป่าวไม่รู้คับ แต่สังเกตุดูผมว่าระบบการจัดการไม่ดีไม่เข้มแข็งไม่จิงจังไม่เด็ดขาดและไม่เป็นธรรมด้วยคับ มีกรรมการก็ไม่เชื่อมีไปทำไมไม่รู้ดูแร้วคนเชียร์ไม่อยากตามไปเชียร์หรอกคับมันรุนแรงเกินคาดเดาไม่คุ้มเสี่ยง ขนาดกรรมการตัดสินไม่ถูกใจยังตามไปดักยิง ง่ายๆคับ มีการพนันเข้ามาเกี่ยวข้อง ไอ่จะตัดสินลงโทษเด็ดขาดก็ดันเป็นเด็กเส้น ...อิกมากมาย แต่ผมยังชอบดูบอลไทยเสมอจากทีวีเพราะชอบฟุตบอลที่สุดละ ไม่กล้าไปสนามจิงคับ

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bigmtts43 ดูโพส
    เมืองไทยเป็นต้นกำเนิดมวยไทยครับ...ก็ไม่แปลกที่มวยไทยจะอยู่ในสายเลือดคนไทย
    และก็ไม่แปลกที่กีฬาแต่ละชนิดจะมีมวยไทยปะปนอยู่ด้วยเช่นกัน

...มวยก็คือมวยครับ บอลก็คือบอล เป็นถึงนักเตะอาชีพ ถ้าแยกแยะไม่ถูกก็แนะนำให้ไปขายถั่วต้มแทนครับ เผื่อจะแยกแยะ สิ่งที่ควรกระทำในอาชีพได้มากขึ้นครับ...

User ID
    12373
    Status
    โพส
    617

เป็นอย่างนี้บ่อยครับ อารมณ์เป็นเรื่องสำคัญอันดับต้นๆของนักกีฬาเลยทีเดียวครับ

TTC-00043 TTC-Member
    User ID
    224
    Status
    โพส
    2,203

อย่าว่าแต่นักบอลไทยเลยครับ แม้แต่ระดับโลกอย่างซีดาน หรือ คันโตน่า ก็เคยฟิวส์ขาดกันมาแล้ว มันมีองค์ประกอบหลายอย่างในสถานการณ์ในสนาม

ต่างคนต่างทำหน้าที่ครับ
    คนดู-มีหน้าที่ดู และไปดูที่สนามด้วยเพื่อเป็นการสนับสนุนให้นักบอลสามารถเลี้ยงตัวเองได้ด้วยฟุตบอล

นักบอล-มีหน้าที่เตะบอล และต้องพัฒนาทั้งฝีเท้า ทัศนคติและจิตใจให้เป็นมืออาชีพ ถ้าคนที่ไม่พัฒนาตนเองอีกหน่อยมันก็อยู่ไม่ได้ครับ

กรรมการ-ก็ต้องก้าวไปเป็นมืออาชีพเหมือนกัน กฎต้องแม่น ร่างกายต้องฟิตไม่แพ้นักฟุตบอล เดี๋ยวนี้บอลมันเร็ว ถ้ากรรมการตามเกมไม่ทัน มันก็มีปัญหาควบคุมเกมไม่อยู่ ทำให้เกมส์มันแรง

แล้วที่สำคัญมาก เป็นต้นเหตุของเรื่องทั้งหมด สมาคมฟุตบอลแห่งประเทศไทยครับมาเฟียตัวจริงแห่งบอลไทย รวมทั้งหน่วยงานลูกทั้งหลาย ไม่ว่า TPL D1 D2 คนดู นักบอล กรรมการ พัฒนาเป็นมืออาชีพกันหมดแล้ว สมาคมพร้อมที่จะก้าวไปสู่มืออาชีพได้หรือยัง

ถ้าระบบมันดี ก้าวไปสู่ความเป็นมืออาชีพ อีกหน่อยทุกอย่างมันก็จะดีตามมาเอง

อยากเห็นบอลไทยไปบอลโลก ทุกคนต้องช่วยกัน
    วันนี้ คุณเข้าไปดูบอลในสนามหรือยัง

วันนี้คุณมีทีมในใจหรือยัง ถ้ายัง ก็ทีมบ้านเกิดคุณก็ได้ บางทีมอาจจะเล็กๆ อยู่ในD2 แต่มันคือรากฐาน
    ดาวรุ่งที่เล่นในTPL หลายๆคนก็มาจากการปั้นจากทีมในD2

User ID
    2182
    Status
    โพส
    184

เอาคลิปนี่ไปดูครับ และหวังเป็นอย่างยิ่งว่าผู้ที่เกี่ยวข้องกับวงการฟุตบอล ไม่ว่าจะเป็นนักเตะ โค้ช กองเชียร์ หรือใครก็แล้วแต่ครับ ดูแล้วกลับไปคิด แล้วบอลไทยจะสวยงามกว่านี้.......

http://www.youtube.com/watch?v=FmaJT-2ou3A

เมื่อคนไม่เคารพกติกา ปัญหาก็จะเกิด

ทุกภาคส่วนในสังคมจำเป็นต้องมีกติกา มีผู้ดูแล มีผู้กำกับ หากคนในสังคมไม่เคารพกติกาก็ดูตัวอย่างในคลิปด้านบน

ถ้าในทางจราจร คนที่ไม่เคารถกฏจรากรแล้วนั้น หลายๆ คนก็คงจะเคยเห็นว่าผลลัพธ์จะออกมาอย่างไร

แล้วนั้นไซร์ไทยไทรทันคลับก็มีกติกาเช่นกัน

กร๊ากกก

User ID
    9052
    Status
    โพส
    1,335

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bigmtts43 ดูโพส

ถูกต้องคับ

User ID
    5767
    Status
    โพส
    570

คลิปแรก ยังต่ำหลายๆอย่าง
    คลิปที่สอง ไม่ได้สูงส่ง แต่มันเป็นสามัญสำนึก ครับ

User ID
    12222
    Status
    โพส
    255

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส
    ...มวยก็คือมวยครับ บอลก็คือบอล เป็นถึงนักเตะอาชีพ ถ้าแยกแยะไม่ถูกก็แนะนำให้ไปขายถั่วต้มแทนครับ เผื่อจะแยกแยะ สิ่งที่ควรกระทำในอาชีพได้มากขึ้นครับ...
    คนเราไม่ว่าอาชีพอะไรถ้าขาดสติ+ขาดความคิด+ไม่พอใจก็มักจะลงเอยกันด้วย*กำลังสรุปคือ=กัดกันเหมือนหมา...ครับ อิอิ เห็นแล้วน่าสมเพชจิงๆครับน้า

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

วิญญาณนักมวยเลยสิงสู่เข้าให้ ต่อยกันบรรลัย บอลแพ้คนไม่แพ้

เพลงของดาจิมเขาน่ะครับ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

ผม ไม่โทษนักเตะครับ ผมโทษคนใหญ่คนโต ต้องโทษคนคนที่ดูแล กฎระเบียบ หรือ โทษแบนผมว่ามันมีป่าว แล้วมันรุนแรงขนาดไหน ตบหน้ากรรมการถ้าเป็นลีกยุโรป มีหวังดดนปรับเป็นล้าน แบนเป็นปี มันมีมะที่บ้านเรานะ
    ถ้าปรับเงินเป็นล้านจิงผมว่าดีนะ มีเงินเข้ากองทุนสันับสนุน อีกอย่างนักเต๊ะอาชีพ
    เราก็ไม่รวย จะได้เข็ดจะได้กลัวกันมั่ง ผมไม่รู้จริงๆครับ ด้วยความเคารพ (ยืมน้าตั้วอีกแล้ว เง้อๆๆๆๆ)

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

โดยธรรมชาติ นิสัยคนไทย เลือดนักสู้ (มวยไทยสร้างชาติ)
    เข้าใจความรู้สึก การแข่งขัน...อามรมณืมักมาเหนือเหตุผล
    เมื่อโดนกระทำโดยมากก็มัก ขอคืนบ้าง อะไรประมาณนั้น
    ไม่เหมือนบอลนอก บอลโดนขา เจ็บหน้า ชักจะตายให้ได้
    แต่เมื่อคุณทำไรอยู่คุณต้องเข้าใจในสิ่งนั้น...มาตรฐานบ้านเรายังคงไม่ถึงครับ
    ให้กำลังใจ รอกันอีกหน่อยคงดีขึ้น....กว่านี้แน่นอน..

paphawin TTC-Member
    User ID
    7391
    Status
    โพส
    356

นักเตะอาชีพแล้วงัย...นิสัยแย่มาก...เด็กน้อยที่บ้านวิ่งชนกันยังขอโทษกันเลย.. ฮึ

User ID
    11159
    Status
    โพส
    2,829

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    ผม ไม่โทษนักเตะครับ ผมโทษคนใหญ่คนโต ต้องโทษคนคนที่ดูแล กฎระเบียบ หรือ โทษแบนผมว่ามันมีป่าว แล้วมันรุนแรงขนาดไหน ตบหน้ากรรมการถ้าเป็นลีกยุโรป มีหวังดดนปรับเป็นล้าน แบนเป็นปี มันมีมะที่บ้านเรานะ
    ถ้าปรับเงินเป็นล้านจิงผมว่าดีนะ มีเงินเข้ากองทุนสันับสนุน อีกอย่างนักเต๊ะอาชีพ
    เราก็ไม่รวย จะได้เข็ดจะได้กลัวกันมั่ง ผมไม่รู้จริงๆครับ ด้วยความเคารพ (ยืมน้าตั้วอีกแล้ว เง้อๆๆๆๆ)

+1 ครับ ผมว่ามันขึ้นอยู่กับผู้จัดครับ อย่างนี้กรรมการที่ไหนจะกล้ามาตัดสินครั้งที่แล้วที่บุรีรัม กรรมการก็โดนไล่ยิง แต่ตัวนักเตะเองน่าจะมีสปิริตมากกว่านี้นะครับ ถ้าคลิบนี้ถูกแปลไปเมืองนอก คงจะนะ บอลไทยมวยไทย ตอนนี้มาพร้อมกันครับ

User ID
    286
    Status
    โพส
    122

เข้ามาให้กำลังใจครับ อย่าโทษกันเลยครับ พวกเรานี้แหละครับสำคัญ ต้องช่วยกันสร้างสรรค์ ครับ

TTC-00547 TTC-Member
    User ID
    5744
    Status
    โพส
    1,555

กำ....แล้วกี่ปีถึงจะตามคนอื่นทันซ่ะที
    ยังงัยบอลไทยก็ยังอยู่ในสายเลือดคับ

ttc-01450 TTC-Member
    User ID
    8926
    Status
    โพส
    187

ผมว่าการลงโทษมันเบาไปครับนี่มันไม่ไช่ครั้งแรกนะครับ ผมว่าถ้ามีเหตุการณ์ทำนองนี้น่าจะแบนมันทั้งทีมไปเลย

User ID
    9227
    Status
    โพส
    159

กรณีนี้ ผมเองเป็นคนบุรีรัมย์ และแฟนบอลบุรีรัมย์ ทั้งบุรีรัมย์ เอฟซี ซึ่งเป็นทีมท้องถิ่นของชาวบุรีรัมย์เอง และ บุรีรัมย์พีอีเอ ทีอดีตเคยเป็นทีมของชาวอยุธยา แต่ในเมื่อเหตุผลในหลายๆ เรื่องทำให้ทีมของชาวอยุธยา กลายมาเป็นทีมของชาวบุรีรัมย์ ผมก้อต้องเชียร์เป็นเรื่องปกติ

เรื่องนักฟุตบอลมีเรื่องกันในสนาม เป็นเรื่องปกติ อยู่ที่ทางกรรมการ และทางฝ่ายผู้จัดการแข่งขัน จะมีมาตรการดูแลไม่ให้เกิดขึ้นซ้ำสองอย่างไร ดูอย่างทีมในลีกของอาร์เจนติน่า หรือบราซิล หรือ ทีมอเมริกาใต้ นักฟุตบอลยังตีกันอยู่เลย ตลอดจนกองเชียร์ด้วย แต่มาตรการการควบคุมของเค้านั้นทันท่วงที ทั้งเรื่องของการแบนห้ามลงแข่ง โทษต้องหนักทั้งนักเตะ และทีม

ทุกคนมีความรู้สึก นักฟุตบอลก้อคนเหมือนกัน มีความรู้สึก ดีใจ โมโห แม้แต่ตัวเราเองถ้ามีใครมาทำให้ไม่พอใจแล้ว เราก้อต้องเอาคืน ไม่ว่าทางไหนทางหนึ่ง ลองมีใครมายั่วโมโห หรือเล่นอะไรแรงกับเรา เราก้อไม่พอใจ เหมือนกัน เรื่องแบบนี้ มันเป็นเรืองของอารมณ์ชั่ววูบ

แต่นักเตะทหารบก บางบกผมก้อขอประณามเช่นกันโดยเฉพาะคนที่ทกระโดดถีบดูดู้ จากด้านหลัง ทำให้บาดเจ็บ อาจจะเล่นบอลไม่ได้อีกต่อไป และตัวสำรองของทีมทหารบก ที่เข้ามาในสนาม รวมถึงนักเตะบุรีรัมย์บางคนที่มีฟฤติกรรมไม่เหมาะสม

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้