สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 16 จากทั้งหมด 16

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    9227
    Status
    โพส
    159

มาตรฐาน ไปเคลมแผ่นคลัชท์มาแล้ว แต่มีปัญหาอยากถามครับ

ขับ Plus 4x2 ไปเคลมแร็คพวงมาลัยครั้งที่สอง เลยเช็คปัญหาคลัชท์ดังด้วย เจ้าหน้าที่แจ้งว่า น่าจะเกิดจากลูหปืนคลัชท์ โดยการเปลี่ยนต้องยกชุดเกียร์ออกมาก่อน แล้วจึงเปลี่ยนลูกปืนดังกล่าว แต่ตอนไปรับรถ เจ้าหน้าที่แจ้งว่า เปลี่ยนแค่แผ่นคลัชท์ ลูกปืนไม่มีปัญหาแต่อย่างใด

หลังจากขับรถออกจากศูนย์ รู้สึกได้ว่า คลัชท์นิ่มขึ้น แต่ระยะสั้นลง เกียร์1 ปล่อยครัชท์ เร่งคันเร่ง เวลาก่อนออกตัวก่อน มีอาการกระตุกเล้กน้อยคล้ายๆ กับเวลาที่ปล่อยคลัชท์เร็ว และจะรู้สึกมากๆ ที่คันเกียร์ ขับไปสองวันจนชินกับคลัชท์ที่นิ่ม และสั้น แต่อาการกระตุกยังมีอยู่

วันนี้ตอนเย็นขับรถขึ้นลานจอดค่อนข้างชัน ใช้เกียร์1 ไม่แตะคลัชท์ แต่รถมีอาการกระตุกเล็กน้อยคล้ายกับปล่อยครัชท์เร็ว

เลยอยากถามว่าเป็นอาการปกติของแผ่นครัชท์ใหม่หรือป่าวครับ หรือว่ามีอะไรผิดปกติไป คลัชท์สามารถตั้งระยะสั้น-ยาว ได้หรือไม่ แล้วอาการคลัชท์ดังเนี่ยจะกลับมาดังอีกหรือป่าวครับ

ขอบคุณครับ

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

มาตรฐาน Re: ไปเคลมแผ่นคลัชท์มาแล้ว แต่มีปัญหาอยากถามครับ

รู้สึกว่าคลัชท์ไทรทัน จะตั้งได้น้อยมากคับ หรือแทบจะตั้งไม่ได้ น้าอาจเจอแบบผมก้อได้ ก่อนเคลมปล่อยครัชท์รถไหลไปไม่สั่น หลังเคลมปล่อยครัชท์ รถสั่นนิดๆเหมือนเราปล่อยครัชท์เร็ว แต่ถ้าปล่อยแค่นิดเดียวรถก้อไม่ไหลไปอีกซะงั้น

TTC-Member:00856 TTC-Member
    User ID
    8783
    Status
    โพส
    885

มาตรฐาน Re: ไปเคลมแผ่นคลัชท์มาแล้ว แต่มีปัญหาอยากถามครับ

ผมก็เคลมมาตอน10000โลแรกครับ เป็นคล้ายๆกันเลยพอนานเข้าเริ่มชินตอนนี้20000กว่าเองเริ่มดังขึ้นอีกแล้วครับ

User ID
    9227
    Status
    โพส
    159

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ae_ae11 ดูโพส
    อาการก่อนจะไปเคลมมีอาการอย่างไรครับ มีเสียงที่เกียร์ หรือเปล่าครับ

รับซ่อมโทรศัพท์ PDA โน๊ตบุ๊ค ทุกยี่ห้อ

ท่านใดใช้ PDA โน๊ตบุ๊ค รับซ่อมราคาถูกที่สุดครับ
    ทำได้ถูกยี้ห้อครับ เครื่องดับ ตกน้ำ เปิดไม่ติด up romค้าง ลำโพง/ไมค์เสียง
    และอาการอื่น ๆ แล้วยังมีอุปกรณ์เสริมขาย+ประกันครับ

สอบถามเพิ่มได้ที่ 0879960201 เอ้
    เสียงที่เกียร์ไม่มีครับ มีแต่เสียงดีง "จี๊ดๆๆ" เวลาที่เครื่องร้อน และดังมากๆ เวลาที่เครื่องร้อนมากๆ แต่กดที่ขาคลัชท์ในรถ เสียงก้อจะหายไปครับ พอปล่อยก้อจะมีเสียงครับ

User ID
    9227
    Status
    โพส
    159

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yut ดูโพส
    ไม่ซดหรอก เพียงแต่รำคาญใจนิดหน่อยเท่านั้นเอง
    แก้ยังไงก้อไม่หายใช่มั้ยครับ น้ายุทธ

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sha_do ดูโพส
    แก้ยังไงก้อไม่หายใช่มั้ยครับ น้ายุทธ
    ถูกจร้า 0 ดีลเลอร์เอาไปเปลี่ยนฟายวีลเพิ่ม ไม่หาย เอาเข้า 0 ใหญ่ 15 วัน เปลียน ทุกอย่างที่อยู่ในครัชท์เลยอ่ะคับ ก้อไม่หาย เค้าเลยสรุปเพราะผมไปยกสูงใส่อย่างใหญ่กว่าสเป็กเดิมอ่ะ เซ็งเลย คริๆ แต่ตอนนี้ต้องชินแล้ว หมดประกันแล้วจร้า

uranus
    ผู้เยี่ยมชม

เคลมได้หรือครับ ผมไปแจ้งเคลมที่ ศูนย์ สิทธิผลเซลล์ รามคำแหง ช่างบอกว่า
    เคลมไม่ได้ครับ เลขไมล์ 36401 เอง

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

ผมก็จะไปเคลมรอบ 2 เนี่ยคร้าบบ ดังแก๊กๆๆ เหยียบแล้วเงียบ เกือบ 50000 แระ

User ID
    4974
    Status
    โพส
    28

ของผม 20000 ยังไม่มีอะไรเกิดขึ้น...แต่ก็เสียวเหมือนกันครับ เพราะเห็นเป็นกันเยอะ

TTC-2186 TTC-Member
    User ID
    6143
    Status
    โพส
    327

มาตรฐาน ตอบ: ไปเคลมแผ่นคลัชท์มาแล้ว แต่มีปัญหาอยากถามครับ

ของผม 4x2 ตัวเตี้ย ปี 2011 มีอาการเหมือนกันเลยแก้ไงคับหรือต้องเคลม
    เข้าศูนย์บอกว่าไม่เป็นไรอาการปกติ...เซงทั้งๆๆที่มีอาการ

TTC-Member:00856 TTC-Member
    User ID
    8783
    Status
    โพส
    885

มาตรฐาน ตอบ: ไปเคลมแผ่นคลัชท์มาแล้ว แต่มีปัญหาอยากถามครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ xeon-2 ดูโพส
    ของผม 4x2 ตัวเตี้ย ปี 2011 มีอาการเหมือนกันเลยแก้ไงคับหรือต้องเคลม
    เข้าศูนย์บอกว่าไม่เป็นไรอาการปกติ...เซงทั้งๆๆที่มีอาการ
    ติดเครื่องให้ช่างมาฟังแถวซุ้มล้อด้านซ้าย แล้วลองย่ำคลัทสักทีสองทีให้ช่างฟังเอาครับ ถ้ายังดันทุรังว่าเป็นปรกติก็เรียก ผจก.ศูนย์นั้นๆมาคุยเลยครับ

User ID
    11358
    Status
    โพส
    156

ของผมก็ดังครับ น่าลำคาญหูมากๆ เอาไป 0 เงียบกริ๊บ (เซ็ง)

ข้อมูลกระทู้