หน้า 1 จากทั้งหมด 5 หน้า 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 100

กระทู้: อยากจะบ้า มิตซูฯ ทำผมหัวใจจะวายตายคาทางด่วน (ชักมีน้ำโหแล้วนะมรึง)

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    12141
    Status
    โพส
    2,190

มาตรฐาน อยากจะบ้า มิตซูฯ ทำผมหัวใจจะวายตายคาทางด่วน (ชักมีน้ำโหแล้วนะมรึง)

ผมใช้ 2.4 แค็ป CNG จาก0 เมื่อเช้า ประมาณเวลา 07.00 บนทางด่วนบูรพาวิถีผมขับและมีผู้โดยสารนั่งข้างๆผม ใช้ความเร็ว โดยประมาณ 130 .........เสียงดังพลุ๊ก.....ที่ฝั่งซ้ายผู้โดยสาร เสียงเตือนร้องดังขึ้น ไฟหน้าปัดสีแดง(ตอนตกใจไม่ได้ดูว่าเตือนอะไรรู้แต่แดงๆ) ไฟผ่าหมากเปิดเอง(เพราะประตูเปิด) แข่งกับเสียงติ๊กๆ กับไปเลี้ยวซ้ายที่ผมเปิด ผมตบเข้าซ้ายจอดสนิท ไอ้สาสสสสส...ประตูเปิดเองโดยที่มันล็อคอยู่ อะไรกันวะ ออกตัวมันก็ล็อคอัตโนมัติเสียงดังพรึบทุกที่ ถ้าไม่สนิทจริงๆมันก็คงร้องเตือนมาตลอดทางและ ไฟแดงมันก็ต้องโชว์มาตลอดสิ....คนนั่งข้างๆผมหลับอยู่ ตกใจมากนึกว่าเกิดอะไรขึ้นยางระเบิดหรออะไร แมร่งอะไรของมันวะมิตซู เลิกผลิตรถเถอะ ไปขายพวกแอร์ หรือเครื่องปั่นเถอะ สุดจะทน ปัญหามีมาตลอดตั้งแต่ออกรถ ผมว่างอีกที่ก็วันที่ 11/9/53 จะเข้า 0 อ้อมน้อย หลังจากโพสนี้ผมจะโทรแจ้งเรื่องนี้กับ call center มิตซู ฮ่วย! ตรูชักจะไม่ไหวแล้ว อันตรายฉิบหายบนทางด่วน พลุ๊ก....ประตูเปิดเอง แสรด...ด ชีวิตผู้บริโภคมีค่านะเฟ้ย ดีนะแมร่งไม่กางเปิดไปเองเลย แสรด..ด

ปล.ขออภัย โมโหมันสุดๆ ไอ้มิตซูนี่

User ID
    12141
    Status
    โพส
    2,190

มาตรฐาน Re: อยากจะบ้า มิตซูฯ ทำผมหัวใจจะวายตายคาทางด่วน (ชักมีน้ำโหแล้วนะมรึง)

ขับสบายใจไม่เคยถึงเดือนเลย เซ็งวะ ออกรถ 15/7/53 เข้าศูนย์นับไม่ถ้วน แหนบเคลมแล้วก็เป็นอีกสนิมก็แดรกน็อตตัวยาว คอยด์แก็สช่างscgก็จูนสะไหม้แล้วก็เคลมอีก คราวนี้เอาอีกประตูเปิดเอง รถกรูสภาพป้ายแดง เน่าเหมือนรถเต้นท์ ราคาเงินสด แสรดด..เซ็งจิตเลิกทำรถขายเถอะ

User ID
    11533
    Status
    โพส
    77

มาตรฐาน Re: อยากจะบ้า มิตซูฯ ทำผมหัวใจจะวายตายคาทางด่วน (ชักมีน้ำโหแล้วนะมรึง)

ขอแชร์ประสบการณ์คล้ายๆกันละกันนะครับ เรื่องประตูเนี่ย พอดีมีอยู่ทีนึง แฟนผมเป็นคนปิดประตูเบามาก (แรงน้อย) เลยไม่ค่อยสนิท ต้องปิดครั้งที่สองเกือบทุกครั้ง มีครั้งนึง ปิดกึ่งๆระหว่างสนิทกับไม่สนิท แต่ผมก็ไม่ได้เอะใจ เพราะว่ารูปไฟประตูไม่ขึ้น แต่พอขับไปซักพัก จนไปเจอทางขรุขระ เอาเลยครับ เกิดเหตุเหมือนน้า จขกท เลย ประตูมันขยับออกมาซะงั้น เพราะระบบประตูรถเนี่ย มันเป็นสองล็อคครับ กันกระแทกหนึ่งล็อค แล้วก็ล็อคเข้าที่หนึ่งล็อค เวลาเราปิดไม่สนิทแล้วดึงออกไม่ได้ ต้องใช้ที่เปิดนั่นแหละครับ ล็อคแรก แต่คราวนั่นบังเอิญจริงๆ ดันไปอยู่หนึ่งครึ่ง

แต่อันนี้เป็นความสะเพร่าของตัวผมเอง แต่ของน้าไม่รู้ว่าเป็นจากรถหรือเปล่าครับ แต่ค่อยๆแก้ไปครับ ทุกๆอย่างในโลกมีปัญหาหมดครับ แค่เราต้องมีสติ ใจเย็นๆแล้วค่อยๆแก้ไปครับ แก้ไม่ได้ก็เปลี่ยนเลย ขอบคุณครับ

TTC-00485 TTC-Member
    User ID
    5001
    Status
    โพส
    443

เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้ครับ ใจเย็นๆ ครับ ค่อยๆ แก้ไข

User ID
    12141
    Status
    โพส
    2,190

ขอบคุณสำหรับประสบการณ์ครับ คนนั่งข้างๆผมก็ค่อนข้างมือหนักครั้งน้อยครั้งที่ปิด 2 รอบ แล้วเค้าเป็นพวกชอบล็อคก่อนที่ผมจะแตะเบรคด้วยครับ คิดว่าน่าเป็นตัวรถที่มีปัญหาครับคันเก่าของผมอายุ 16-17 ปีไม่เคยเกิด อาการประตูเด้งเองเลยครับ ปัญหาเยอะแบบนี้ปีนี้จะพังกี่อย่าง ถ้ายังไม่หยุดอีกก็ขอลาจากครับ....ขอบคุณครับ

User ID
    11504
    Status
    โพส
    208

เหอๆ คิดแล้วเหวอครับท่าน

เข้าศูนย์ รู้สาเหตุ อย่าลืมมาส่งข่าว นะครับ

เห็นใจ และ ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

User ID
    12141
    Status
    โพส
    2,190

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tum18 ดูโพส
    เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้ครับ ใจเย็นๆ ครับ ค่อยๆ แก้ไข
    ขอบคุณครับน้า...วันๆละผมก็เครียดกับมันนี่แหละ อะไรก็ไม่รู้ เยอะแยะ หัวใจจะวายเอา เครียดครับตั้งแต่ออกมาเลย

User ID
    122
    Status
    โพส
    1,120

น้าไปติดตั้งกันขโมยเพิ่มมาหรือเปล่าครับ....

User ID
    12141
    Status
    โพส
    2,190

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ KHEAWDEE ดูโพส
    น้าไปติดตั้งกันขโมยเพิ่มมาหรือเปล่าครับ....
    ทาง 0 จัดการติดให้ครับ เหมือนทั่วไปแหละครับ ออกตัวเตะเบรคแรกก็จะล็อคเอง เปิดประตูก็ไฟผ่าหมากก็เปิดเอง เหมือนๆทั่วไปน่ะครับ คิดว่าไม่เกี่ยวนะครับ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

ผมก็เคยเป็นทั้ง 2 ฝั่งเลย แต่จำไม่ได้เพราะอะไร เป็นแค่ 2 ครั้งนั้นเท่านั้นครับ

User ID
    12251
    Status
    โพส
    367

โดยความคิดส่วนตัวผมเอง ผมคิดว่ากันขโมยที่ติดเพิ่มน่าจะมีส่วนอย่างมากครับ

User ID
    7388
    Status
    โพส
    151

ฟ้องได้ครับ ไปที่ สนง.คุ้มครองผู้บริโภค แล้วฟ้องได้เลยครับ เดี๋ยวนี้กฏหมายเค้าให้ฟ้องได้ตั้งแต่ ผู้ผลิตรถ ไล่ไปจนถึงผู้ผลิตชิ้นส่วนได้เลยครับ ถ้าพิสูจน์ได้ว่าผู้ผลิตบกพร่องจริง

User ID
    11165
    Status
    โพส
    673

เก็บข้อมูลครับ ของผมต้องปิกถึงสองครั้งบ่อยมาก แต่ไม่เคยแบบ จขกท. ยังงัยก่อนขับออกจากที่ก็เช็คระบบสัญญาณเตือนต่างๆ ก่อนนะครับเพื่อความปลอดภัยของเรา ทราบปัญหาแล้วแจ้งผลด้วยนะครับ

User ID
    9052
    Status
    โพส
    1,335

ถ้าเป็นผมคงเครียดหนัก

ยังไง ก็ค่อย ๆ แก้ไขไปคับ ถ้าป้ายยังแดงอยู่ก็ขอรถใหม่เลยคับ

User ID
    13022
    Status
    โพส
    328

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pao116 ดูโพส
    ขอบคุณครับน้า...วันๆละผมก็เครียดกับมันนี่แหละ อะไรก็ไม่รู้ เยอะแยะ หัวใจจะวายเอา เครียดครับตั้งแต่ออกมาเลย
    สวัสดีครับคุณเปา เสียใจด้วยครับกับกรณีนี้

คุณเปาเครียดตั้งแต่ออกรถเลยนะเนี่ย

ส่วนผม เครียดตั้งแต่ยังไม่ได้รับรถเลยเนี่ย ล่าสุดสำนักงานใหญ่โทรมาแจ้งบอกผมว่าจะได้รับรถประมาณกลางเดือนตุลาฯ ค่ะ ขอโทษค่ะ

เซ็งสุดๆๆๆๆๆ

User ID
    12141
    Status
    โพส
    2,190

ขอบคุณทุก ความเห็นครับผลเป็นประการใดจะแจ้งให้ทราบครับ วันที่ 11/9/53 นะครับน้าๆ ตอนนี้ยังไม่มีเวลาเข้าศูนย์เลยครับ ใส่เซฟตี้เบวตลอดทางทั้ง2คนตลอดแล้วล่ะครับ หงุดหงิดแต่เช้า เฮ้อ....ฮ่วย มิตซู!

User ID
    12141
    Status
    โพส
    2,190

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ x' บาว ดูโพส
    สวัสดีครับคุณเปา เสียใจด้วยครับกับกรณีนี้

คุณเปาเครียดตั้งแต่ออกรถเลยนะเนี่ย

ส่วนผม เครียดตั้งแต่ยังไม่ได้รับรถเลยเนี่ย ล่าสุดสำนักงานใหญ่โทรมาแจ้งบอกผมว่าจะได้รับรถประมาณกลางเดือนตุลาฯ ค่ะ ขอโทษค่ะ

เซ็งสุดๆๆๆๆๆ
    หวัดดีครับน้า เอ็กซ์ ช่วงนี้วุ่นๆอยู่ครับ น้าสบายดีนะ น้าเข้ามา กทม.บ้างมั้ยถ้าว่าง วันที่ 11/9/53 นี้เจอกันไหม ชักอยากจะไปสำนักงานใหญ่มันแล้วล่ะน้า ไปด้วยกันมั้ย เดือนนี้ถ้าจะว่างวันเดียว 555 ยังไงโทรมาคุยกันนะน้าเบอร์เดิมนะ

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ conundrum ดูโพส
    ขอแชร์ประสบการณ์คล้ายๆกันละกันนะครับ เรื่องประตูเนี่ย พอดีมีอยู่ทีนึง แฟนผมเป็นคนปิดประตูเบามาก (แรงน้อย) เลยไม่ค่อยสนิท ต้องปิดครั้งที่สองเกือบทุกครั้ง มีครั้งนึง ปิดกึ่งๆระหว่างสนิทกับไม่สนิท แต่ผมก็ไม่ได้เอะใจ เพราะว่ารูปไฟประตูไม่ขึ้น แต่พอขับไปซักพัก จนไปเจอทางขรุขระ เอาเลยครับ เกิดเหตุเหมือนน้า จขกท เลย ประตูมันขยับออกมาซะงั้น เพราะระบบประตูรถเนี่ย มันเป็นสองล็อคครับ กันกระแทกหนึ่งล็อค แล้วก็ล็อคเข้าที่หนึ่งล็อค เวลาเราปิดไม่สนิทแล้วดึงออกไม่ได้ ต้องใช้ที่เปิดนั่นแหละครับ ล็อคแรก แต่คราวนั่นบังเอิญจริงๆ ดันไปอยู่หนึ่งครึ่ง

แต่อันนี้เป็นความสะเพร่าของตัวผมเอง แต่ของน้าไม่รู้ว่าเป็นจากรถหรือเปล่าครับ แต่ค่อยๆแก้ไปครับ ทุกๆอย่างในโลกมีปัญหาหมดครับ แค่เราต้องมีสติ ใจเย็นๆแล้วค่อยๆแก้ไปครับ แก้ไม่ได้ก็เปลี่ยนเลย ขอบคุณครับ
    เป็นเหมือนกันแรกๆๆก็เป็น ครับ มัน ก่ำกึ่ง ครับ ไปโทษรถไม่ได้หรอก ครับ
    เราปิดไม่สนิท(ปิดเบาไป) เอง ครับ
    สัญญาณกันขโมยมันล็อกประตู เพราะไฟประตูมันไม่โชว์
    เกิดจาการที่ เราปิด ไม่สนิท พอ อย่าไปโทษรถเลย ครับ
    รถผมเอง พอมีประสพการณ์เกิดขึ้น 2-3 ครั้ง ก็ฟังเสียงประตู ครับ เวลา ปิด เสียงต้อง แน่น ครับ ต้องดัง ตึ้บ ครับ

User ID
    12222
    Status
    โพส
    255

ของแถมจากmmthอีกแล้วเหรอครับ สงสัยถ้าเป็นอีกคงต้องเจาะแล้วใส่สายยูเลยมั้งครับเนี่ย น่ากลัวจิงๆขอให้ปลอดภัยนะครับน้า

User ID
    10203
    Status
    โพส
    207

ผมก็คิดว่าน่าจะเป็นที่กันขโมยนะครับ น่าจะไล่สายไฟเฉพาะตัวกันขโมยก็น่าจะแก้ได้แล้ว เพราะศูนย์เวลาให้มันติดอะไรเพิ่มที่มิตซูไม่ได้ทำมามันจะเอาไปให้ข้างนอกทำเกือบทุกอย่างละครับ ตามหลักการจัดการสมัียใหม่
    ส่วนตัวกันขโมยที่เป็นระบบไฟผมไม่เคยคิดจะติดเลยครับ เพราะแค่ขโมยเอาสายไฟกับตัวถังมาช็อตกันมันก็ไปแล้วครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 5 หน้า 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้