หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 49

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    4611
    Status
    โพส
    717

มาตรฐาน Re: วิ่งขวา เคยโดนจับกันมั้งมั้ยครับ

ถ้าเป็นด่านลอย มันโบกกลางถนน ผมตรงเข้าหามันเลยครับ ผมไม่ผิดนะครับ เพราะมันอยู่กลางถนน ถนน เค้าทำไว้ให้รถวิ่ง ไม่ได้ให้หมาที่ไหนก้อไม่รู้ ที่ผมจ่ายเงินภาษีของผมให้ แล้วยังจะมาขูดเงินจากผมอีก เส้น เลี่ยงเมือง ขอนแก่น ผมเจอประจำ แล้วก้อทำแบบนี้ประจะ ผมกะเอาให้ตายเลยครับ จากปรกติวิ่งซัก 130 คนแรกมันจะดบกไม่ทัน มันจะ ว ให้หมาอีกตัวที่อยู่ข้างหน้ามาดัก พอผมเหนมันนะ ผมเหยียบส่งแระตรงเข้าหามัน เปิดไฟสูง บีบแตร ด้วยครับ ถ้ามันไม่หลบ มันตายครับ พวกนี้มัน มารสังคมคับ แต่ถ้ามีด่านดัก มีกรวยปิด อันนี้ ผมจ่ายครับ สุกท้ายก้อขอให้โชคดีครับ มีเคล็ดเล็กน้อยครับ ถ้ามันสุดวิสัยเจงๆๆๆๆ ในกรณีที่หนีไม่ได้ ตอนมันเรียกคุย ให้บอกมันว่าตอนนี้ผมถ่ายคลิปทั้งหมดที่คุยกันไว้ แล้วถามว่ามันมากันกี่คน มี นายตำรวจ ยศ อะไรมามั่ง แล้วมีใบออกมาปฎิบัตงานเลขที่เท่าไหร่ แระคุณชื่ออะไร ผมถามแบบนี้คับ เพราะพวกนี้มันไม่เคยให้ใบสั่งใครหรอก ใบสั่งที่มันมีก้อน่าจะเป็นของปลอมครับ มันถือไว้แบบนั้นแระ อิอิ ผมเกลียดเข้ากระดุกดำพวกนี้ครับ เฮ้อยาวไปแระ ไปแระคับ เดี๋ยวมาระบายใหม่

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,386

มาตรฐาน Re: วิ่งขวา เคยโดนจับกันมั้งมั้ยครับ

เถียงมันทุกที ท่อง พรบ.ใหม่ให้มันฟังทุกที แต่ก็โดนทุกทีเหมือนกัน
    ก็กรูจะเอาๆๆ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

อ่าว อย่างนี้รถผมก็วิ่งขวาได้สบายๆเลยสิครับ เพราะน้ำหนักรถ แค่ 1450 เอง เหอะๆ ว่าแต่ น้ำหนักรวมคนนั่งได้วยมั้ยอ่ะครับของกฏหมายข้อบังคับข้อนี้ อิอิ ที่แน่ๆแฟนผมขับขวา 90 ตลอดโดนโบกครับและตักเตือนตามระเบียบ เหอะๆ กรรมของเวร ขนาดเตือนแล้วเชียว ดีน๊ะที่เจ้าหน้าที่ตำรวจใจดี มีเหตุผล ไม่ใช่เป็นพวกมารสังคมคอยเก็บเบี้ยเรียกส่วยข้างทาง

User ID
    9052
    Status
    โพส
    1,335

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Aong_Chelsea ดูโพส
    ถ้าเป็นด่านลอย มันโบกกลางถนน ผมตรงเข้าหามันเลยครับ ผมไม่ผิดนะครับ เพราะมันอยู่กลางถนน ถนน เค้าทำไว้ให้รถวิ่ง ไม่ได้ให้หมาที่ไหนก้อไม่รู้ ที่ผมจ่ายเงินภาษีของผมให้ แล้วยังจะมาขูดเงินจากผมอีก เส้น เลี่ยงเมือง ขอนแก่น ผมเจอประจำ แล้วก้อทำแบบนี้ประจะ ผมกะเอาให้ตายเลยครับ จากปรกติวิ่งซัก 130 คนแรกมันจะดบกไม่ทัน มันจะ ว ให้หมาอีกตัวที่อยู่ข้างหน้ามาดัก พอผมเหนมันนะ ผมเหยียบส่งแระตรงเข้าหามัน เปิดไฟสูง บีบแตร ด้วยครับ ถ้ามันไม่หลบ มันตายครับ พวกนี้มัน มารสังคมคับ แต่ถ้ามีด่านดัก มีกรวยปิด อันนี้ ผมจ่ายครับ สุกท้ายก้อขอให้โชคดีครับ มีเคล็ดเล็กน้อยครับ ถ้ามันสุดวิสัยเจงๆๆๆๆ ในกรณีที่หนีไม่ได้ ตอนมันเรียกคุย ให้บอกมันว่าตอนนี้ผมถ่ายคลิปทั้งหมดที่คุยกันไว้ แล้วถามว่ามันมากันกี่คน มี นายตำรวจ ยศ อะไรมามั่ง แล้วมีใบออกมาปฎิบัตงานเลขที่เท่าไหร่ แระคุณชื่ออะไร ผมถามแบบนี้คับ เพราะพวกนี้มันไม่เคยให้ใบสั่งใครหรอก ใบสั่งที่มันมีก้อน่าจะเป็นของปลอมครับ มันถือไว้แบบนั้นแระ อิอิ ผมเกลียดเข้ากระดุกดำพวกนี้ครับ เฮ้อยาวไปแระ ไปแระคับ เดี๋ยวมาระบายใหม่
    เคยลองคับ เค้าทำได้แค่ ยืนชี้หน้าผม

ตี๋เล็ก เด็กซิ่ง TTC-Member
    User ID
    1465
    Status
    โพส
    415

หึหึหึ

เคยโดนกวักให้จอด เสียตังค์ 1 ครั้ง
    เคยโดนกัวก แต่ไม่จอด 1 ครั้ง
    เคยโดนกวัก อีกครั้ง จอดคุย แต่ไม่จ่าย ผมถามเลยว่า
    "วิ่งขวาผิดมาตราอะไร มาตรา 35 ไม่ผิดนะ"
    มันตอบว่า
    "ผมจับมาตรา 34 ไม่ได้จับมาตรา 35"
    ผมก็รื้อเอา พรบ.จราจรทางบกที่พิมพ์เก็บไว้ ออกมาอ่าน
    แล้วชี้ให้มันดูมาตรา 34 ที่ข้อย่อยสุดท้ายบอกว่า วิ่งขวาได้หากรถเราวิ่งเร็วกว่ารถในช่องซ้าย
    แล้วก็บอกมันว่า
    "ผมไม่น่าจะผิดนะ ผมวิ่งขวาเพราะผมขับเร็วกว่ารถในช่องทางซ้าย"
    ตำรวจเค้าก็ยังยืนยันว่าผิดอยู่ดี แล้วก้บอกให้ผมไปไปไปไป
    แถมยังบอกไล่หลังผมมาด้วยว่า
    "ไปศึกษากฏหมายมาใหม่นะ ยังไงวิ่งขวาก็ผิดอยู่ดี"
    อ้าว ผิดแล้วปล่อยผมทำม้ายยยยย

User ID
    1337
    Status
    โพส
    72

ถ้าอยากทราบว่าด่านนั้น ๆ เป็นด่านเถื่อนหรือไม่ให้โทรตรวจสอบกับหมายเลข 1193 สำหรับผมแล้ว วิ่งขวาก็โดนโบก แต่ก็จอด ถือว่าให้เกียรติ แต่ก็กินตังค์ผมไม่ได้ เพราะผมเอาบัตรทหารให้ดู เหอ ๆ

User ID
    4385
    Status
    โพส
    2,824

เคยโดน ไปผิดเลนอยู่ขวาสุดมาตั้งแต่ไฟแดงแรก พอถึงไฟแดงทีสองดันเป็นช่องเลี้ยวไปขวา เขียวปั๊บพี่มอไซด์มาปุ๊ป เรียกเข้าซ้าย บอกคุณจอดรถผิดช่องทาง ภรรยาควักมา100 นึง ไปลิบ และอีกที ตอนไปสอบใบขับขี่ เส้นบายพาส ขอนแก่น ล่อ 140 ผ่านหน้าป้อมใจเย็นเลย แฮะๆๆๆ มันคงเห็นแล้ว วิ้ว...............555

User ID
    12222
    Status
    โพส
    255

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ cavalryhero ดูโพส
    ถ้าอยากทราบว่าด่านนั้น ๆ เป็นด่านเถื่อนหรือไม่ให้โทรตรวจสอบกับหมายเลข 1193 สำหรับผมแล้ว วิ่งขวาก็โดนโบก แต่ก็จอด ถือว่าให้เกียรติ แต่ก็กินตังค์ผมไม่ได้ เพราะผมเอาบัตรทหารให้ดู เหอ ๆ
    เหมือนกันครับน้า...ใบขับขี่ผมมียศ บัตรทหารเคยโดนเตือนแล้วครับบัตรประจำตัวอะ มันบอกใช้ไม่ได้นะ หลังจากนั้นเลยไปขอขนส่งใส่ยศให้ในใบขับขี่ เสีย50บาทค่าแก้ไขข้อมูล ใช้เอกสารคำสั่งแต่งตั้งยศด้วยเด้อ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ตามมารยาทการขับรถ สามารถวิ่งขวาได้ สำหรับรถป้ายดำครับ

แต่ควรหลบ เมื่อมีผู้ขอทางครับ

ส่วนเรื่องความเร็ว อนุโลมที่ไม่เกิน 120 ครับ

ถ้านอกเหนือจากนั้น ก็เถียงไปโลดครับ จับเราไม่ได้หรอก

แต่เรื่องน้ำหนักเกินนั้น เรื่องจริงครับ เพราะรถเราหนักเกือบ 2 ตัน

และถ้าเจอด่านลอย สามารถฝ่าได้แน่นอนครับ ฝ่าไปเลย

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ส่วนเรื่องเคยโดนมั้ย

ตอบได้ว่า เคยโดนตอนขี่มอเตอร์ไซค์ครับ

สำหรับรถยนต์ ไม่เคยโดนครับ

User ID
    11504
    Status
    โพส
    208

นี่ผมก็ Save พรบ. เก็บไว้ในมือถือ เหมือนกัน เผื่อโดนเรียก จะอ่านให้เขาฟัง

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

ผมเจอแต่วิ่งเร็วเกินกว่าที่กำหนดจร้า
    กำหนดให้120จร้า ไมล์ผมโชว์100 พี่เค๊าบอกว่าเกิน
    ผมเลยงง แต่คิดได้ว่าเอ้อใช่นี่หน่า 5555+
    พี่เค๊าเลยบอกผมมาว่า 10 ล่ะ 100 แหมคิดอย่างกับปล่อยเงินกู้เน๊อะ5555+ก็จ่ายไป (ผิดจริงนี่หน่า)
    ...ขอใบเสร็จมาเบิกเมรีย ก็ไม่มีให้ด้วย คริๆๆ ขำๆกันไปจร้า...

ae_ae11
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ joetriton ดูโพส
    ผมเจอแต่วิ่งเร็วเกินกว่าที่กำหนดจร้า
    กำหนดให้120จร้า ไมล์ผมโชว์100 พี่เค๊าบอกว่าเกิน
    ผมเลยงง แต่คิดได้ว่าเอ้อใช่นี่หน่า 5555+
    พี่เค๊าเลยบอกผมมาว่า 10 ล่ะ 100 แหมคิดอย่างกับปล่อยเงินกู้เน๊อะ5555+ก็จ่ายไป (ผิดจริงนี่หน่า)
    ...ขอใบเสร็จมาเบิกเมรีย ก็ไม่มีให้ด้วย คริๆๆ ขำๆกันไปจร้า...

เหมือนกันเลยครับวันนี้สด ๆ ร้อน จับรวม ๆ 40 กว่าคัน
    ไม่มีที่ให้ผมเข้าไปจอดเลย
    ทุกคนโดนข้อหา วิ่งเลย 120 ครับ โดนไป 100 งงไปเลย
    ปรับสด ๆ อีก

วิ่งมาประมาณ 100-110 วิ่งต่อกันมาหน้าผม 6 คันก็
    โดนด้วยแล้วที่จอดอยู่อีก
    มันมีกัน 6 คน ทำกันได้ไงสุดยอดตำรวจไทย

User ID
    6780
    Status
    โพส
    148

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ae_ae11 ดูโพส
    เหมือนกันเลยครับวันนี้สด ๆ ร้อน จับรวม ๆ 40 กว่าคัน
    ไม่มีที่ให้ผมเข้าไปจอดเลย
    ทุกคนโดนข้อหา วิ่งเลย 120 ครับ โดนไป 100 งงไปเลย
    ปรับสด ๆ อีก

วิ่งมาประมาณ 100-110 วิ่งต่อกันมาหน้าผม 6 คันก็
    โดนด้วยแล้วที่จอดอยู่อีก
    มันมีกัน 6 คน ทำกันได้ไงสุดยอดตำรวจไทย
    ช่วยบอกหน่อยได้ไหมครับน้าว่าโดนแถวไหนครับ เผื่อน้าๆท่านอื่นไปแถวนั้นจะได้ระวังตัวอะครับ

TTC - 01930 TTC-Member
    User ID
    10551
    Status
    โพส
    329

มันเลือกปฏิบัติครับ ส่วนใหญ่จะโดนเรียกเก็บสด แต่ผมเคยโดนแค่ตักเตือนประจำ เพราะรูปในใบขับขีมันติด C 6

User ID
    6214
    Status
    โพส
    182

ส่วนตัวผมก็เคยโดนเหมือนกัน 2 ครั้งใน 1 เที่ยว ข้อหาวิ่งขวา เส้นทาง กรุงเทพฯ-อุบลฯ คืนนั้นจะกลับไปบ้านแฟนที่เดชอุดม โดนครั้งแรก เลี่ยงเมืองสระบุรีตัดใหม่ เสียไป 100 ครั้งที่สอง ช่วง อ.โชคชัย ข้อหาเดียวกัน อีก100
    อย่างว่าละครับ กฏหมายจราจรบ้านเรามันไม่เคลียร์ แต่ที่น่าตกใจคือคุณหมู่ คุณจ่า เขากล้ายอมเสี่ยงกับโดนรถชนมากนะครับ หรือไม่ก็อาจทำให้รถที่ขับตามกันมาเสียจังหวะอาจจะเกิดอุบัติเหตุได้ ที่เสียไปก็ไม่อยากเถียงอะไร เพราะจังหวะนั้นผมขับเกิน 120 อยู่แล้ว เลยเถียงไม่ขึ้นอิอิอิ..

อดีตเคยโดยข้อหาแปลกๆ คือโดนเรียกขณะติดไฟแดงที่สี่แยก อ.ปราสาท จ.สุรินทร์ ข้อหาบรรทุกของบนหลังคาสูงเกินไป ข้อหานี้ยอมไม่ได้ครับ ช่วงเทศกาล แต่ละคันบรรทุกกันเพียบ เถียงกันอยู่พักใหญ่ทำอะไรไม่ได้เลยให้ผมไปเป่าแอลกอฮอล์ ก่อนปล่อยไปเป็นงงๆครับ อดีต D-MAX CLUB

User ID
    4822
    Status
    โพส
    49

ล่าสุดเลยครับเส้นรังสิตนครนายกเลยองค์รักษ์ไปช่วงไปนครนายกวิ่งตาม wish ไปพอว่างเข้าซ้ายพอเราแซงรถช้าออกขวาเจอพอดีมันมี 2 คนโบกให้จอดผมถามว่าผิดอะไร มันบอกวิ่งขวาผมบอกว่าผมแซงรถซ้ายนะ มันบอกว่า น่านะขอค่าน้ำหน่อยละกัน(แม่งยื่นมือมาในรถเลย)พอให้เศษตังมันไป มันบอกว่ายาวเลยลูกเพ่....กวนได้ใจนี่เหรอตำรวจไทย

User ID
    9052
    Status
    โพส
    1,335

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bigmtts43 ดูโพส
    เหมือนกันครับน้า...ใบขับขี่ผมมียศ บัตรทหารเคยโดนเตือนแล้วครับบัตรประจำตัวอะ มันบอกใช้ไม่ได้นะ หลังจากนั้นเลยไปขอขนส่งใส่ยศให้ในใบขับขี่ เสีย50บาทค่าแก้ไขข้อมูล ใช้เอกสารคำสั่งแต่งตั้งยศด้วยเด้อ

ผมมียศ มีสำเนาการแต่งตั้งยศคับ ผมจะไปเปลี่ยน ต้องทำยังไงคับ แล้วทำได้ทุกที่รึเปล่าคับ

ae_ae11
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kimao ดูโพส
    ช่วยบอกหน่อยได้ไหมครับน้าว่าโดนแถวไหนครับ เผื่อน้าๆท่านอื่นไปแถวนั้นจะได้ระวังตัวอะครับ

ผมไปเที่ยวที่ตลาดโรงเกลือครับ เส้นที่โดนเข้าสระแก้วประมาณ 30 โล
    จากถนน 2 เลน์ส่วน เป็น 4 เลน์ส่วนครับ ข้านทางรถไฟได้ประมาณ 10 โล
    มันจะมีจุดอยู่ครับตำรวจ 2 คนยืนอยู่มีเครื่องอะไรถืออยู่ด้วยไม่รุ้ครับ

พอวิ่งมาได้อีกประมาณ เกือบ ๆ 10 โลเป็นทางกลับรถตรงนี้เลยว่างใหญ่
    มีที่จอดรถได้หลายคัน มันเล่นตรงนี้เลยครับ....

User ID
    1789
    Status
    โพส
    261

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bigmtts43 ดูโพส
    ปรับไม่กลัวครับ...กลัวจะชนมัน...พวกนี้จะชอบเป็นผีครับอยู่ดีๆโผล่มา

ช่ายๆ ชอบทำตัวลับๆล่อๆ คล้ายๆจะเป็นโจรอะไรยังงั้น

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้