หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 29

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    7134
    Status
    โพส
    1,114

มาตรฐาน นี่ลายอะไร ...

รบกวนน้าที่พอจะรู้ แมกที่ผมใช้อยู่ลายอะไร ครับ
    ของเดิมเป็นสีดำ
    อาทิตย์ที่แล้ว เอาแมกไปทำมา วงละ 350บาท ซ่อมข้างเดียว 1อาทิตย์ได้ครับ
    ผมไปรับวัน อังคาร ค่ำๆ เลยมองไม่คอยเห็น เช้ามาดู อะไรว่ะ!
    ขอบโดนล้างออกมองเห็นเลย 4วงเลย สีก็พ่นไม่เป็นด่างๆ ฝาปิดดุมก็ไม่มี จุบลม ก็ไม่มีมา
    ที่สำคัญ ไม่ถ่วงล้อให้ ผมอาจเป็นคนแลกที่โดน เห็นหลายคนว่าทำดี
    ไม่ได้จะว่าร้านทำไม่ดีนะครับ แต่เตือนน้าๆ ว่าก่อนจะจ่ายเงิน ดูของให้ดีทุกมุม ขอบพระคุณครับ

User ID
    7134
    Status
    โพส
    1,114

มาตรฐาน Re: นี่ลายอะไร ...

ไม่พอครับ

User ID
    12222
    Status
    โพส
    255

โดนซะแล้ว!!!พี่ชายผม
    พี่ปอนด์มีบ้านเช่ามั่งมั้ยอะต้องการด่วนเลยตอนนี้

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

เสียใจด้วยครับคุณปอนด์ ใครมีร้านทำล้อดีดี แถว สุขุมวิท อ่อนนุช รามคำแหง รบกวนบอกด้วยครับ

แต่เอ๊ะนี่ภาพใคร

User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

ร้านไหนบอกชื่อเลย เพื่อนๆจะได้ไม่โดนเนอะ

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

ของน้าปอนด์ แม็กซ์แท้ ญี่ปุ่นหรือเปล่าครับ

ลายคล้าย wedsport sa90 ครับ แต่ล้่อลายนี้ไม่มีสีดำอ่ะครับ

ลองถอดล้อมาดูครับ ด้านหลังก้านจะมีพิมพ์ยี่ห้อไว้ ถ้าเป็นแม็กซ์แท้ ญี่ปุ่น ครับ

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

ขั้นแรกขอแสดงความเสียใจไว้ก่อนนะค๊าบน้าปอนด์
    แต่ร้านที่ว่านี่อยู่ตรงไหนค๊าบ ล้อน้ามีฝาแฝดรึป่าวครับน้าลองสืบๆดูนะค๊าบ

User ID
    7134
    Status
    โพส
    1,114

ก่อนอื่น ขอขอบคุณน้าๆที่เข้าบอกรายนะเอียด และแสดงความเสียใจ
    ครับ ร้านนี้ผมว่ารู้จักกันดี อยู่บางบอนคับ ค้อ
    เอาเป็นว่า น้าๆ ยากทำสีซ่อมแมก 024530609 เนียนจิงๆ
    ขอบพระคุณครับ

User ID
    7134
    Status
    โพส
    1,114

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
    ของน้าปอนด์ แม็กซ์แท้ ญี่ปุ่นหรือเปล่าครับ

ลายคล้าย wedsport sa90 ครับ แต่ล้่อลายนี้ไม่มีสีดำอ่ะครับ

ลองถอดล้อมาดูครับ ด้านหลังก้านจะมีพิมพ์ยี่ห้อไว้ ถ้าเป็นแม็กซ์แท้ ญี่ปุ่น ครับ
    น่าจะไม่แท้นะครับ อย่างไงก็ขอบพระคุณคับ

User ID
    7134
    Status
    โพส
    1,114

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bigmtts43 ดูโพส
    โดนซะแล้ว!!!พี่ชายผม
    พี่ปอนด์มีบ้านเช่ามั่งมั้ยอะต้องการด่วนเลยตอนนี้
    แฟนไม่ให้เข้าบ้านเหรอครับน้อง บิ๊ก มานอนกลับพี่ก็ได้คับ คิดไม่แพง 555+
    เด๋วพี่ดูให้นะครับ แต่ มันจะไกลที่ทำงานเกินไปป่าวครับ

User ID
    7134
    Status
    โพส
    1,114

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ LuftWaffe ดูโพส
    เสียใจด้วยครับคุณปอนด์ ใครมีร้านทำล้อดีดี แถว สุขุมวิท อ่อนนุช รามคำแหง รบกวนบอกด้วยครับ

แต่เอ๊ะนี่ภาพใคร
    รูปใครคับพี่หมี หน้าตาเหมือน ดง บัง ชิง กิ เลย อิอิ ขอบพระคุณครับ

User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ล้อดำ ดูโพส
    ก่อนอื่น ขอขอบคุณน้าๆที่เข้าบอกรายนะเอียด และแสดงความเสียใจ
    ครับ ร้านนี้ผมว่ารู้จักกันดี อยู่บางบอนคับ ค้อ
    เอาเป็นว่า น้าๆ ยากทำสีซ่อมแมก 024530609 เนียนจิงๆ

อยากทำนะ แ่ต่คุณปอนด์ เนียนจริงหรือประชดเนี่ย

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

ฉปีดป่าว

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ล้อดำ ดูโพส
    ขอเดาครับน้า ว่าร้านสมรักษ์ ล้อแม๊ก หรือเปล่าครับ ถ้าใช่ผมก็โดนเหมือนกันครับ แต่เป็นหนักกว่าครับ ร่อนๆ เลยครับ ขับรถกลับไปให้ร้าน เคลมด่วนเลยครับ ชี้ให้ดูเลยครับว่าเป็นยังไง จนทางร้านว่าจะแก้ไขให้ จากสันนิฐานว่าเกิดจากการไม่ลอกสีเก่าออกครับ เลยทำให้สีใหม่กับเก่าไม่จับกันครับ ร่อนๆๆ เดือนตค. ผมถึงไปเอาครับ และจะตรวจอีกทีถ้าเป็นอีกว่าจะเอาตังคืนครับ และเท่าที่สังเกตภายในร้านน่ะครับ ดูล้อแม๊กที่ทำสีออกมาบางล้อน่าจะเป็นเหมือนกันครับ ให้สังเกตเวลากดสีที่ล้อแม๊กมันจะนิ่มๆใช้เล็บกดดูจะรู้ครับ และสีมันออกหนาๆ ครับที่จริงถ้าสีแห้งจะแข็งกดยังไงก็ไม่นิ่มครับ มาเล่าให้ฟังครับ

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

มีร้านรับทำสีแม็กเดิมแหล่มๆ มั่งป่ะ

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

ขอบพระคุณครับน้า ผมดูแล้วสีเหมือนนิ่มๆครับเหนียวๆด้วยเหมือนสีไม่แห้ง
    เด๋วผมกับไปที่ร้านพรุ่งนี้ครับ
    ...กาวลาเท็กรึป่าวน้าปอนด์ ที่เหนียวๆอ่ะ...

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

ขอบพระคุณครับน้า ผมดูแล้วสีเหมือนนิ่มๆครับเหนียวๆด้วยเหมือนสีไม่แห้ง
    เด๋วผมกับไปที่ร้านพรุ่งนี้ครับ
    ผมก็เซ็งครับ เสียค่าถ่วงล้อ ไปพัน พร้อมน๊อตล้อใหม่ พอถ่วงเสร็จถึงรู้ว่า สีมันร่อนๆซะ นึกว่าเป็นล้อเดียวพอถ่วงล้อนึงเสร็จจนครบมันร่อนหมดเลย เซ็งอีกทีผมก็ว่าอยู่ให้น้องไปเอาล้อมาให้ พึ่งตากแดดเป็นอาทิตย์ พอผมไปถึงเช็คความเรียบร้อยได้ดูกดๆ ก็ว่ามันแปลกๆ ทำไมเป็นรอยเล็บได้ คิดว่าร้านดัง รับทำสีรถให้ร้านแม๊คใหญ่ๆ ไม่น่าพลาดเยอะอย่างนี้น่ะครับ ไม่น่าเลยตรู พอดีผมอยู่ทำงานอยู่ตจว กลับ กทม เดือนล่ะครั้งครับ เลยไม่ได้หล่อซะที ยังไงถ้าน้าไปร้าน แล้วช่วยบอกกลับทางร้านด้วยครับว่า เป็นกันเยอะครับคิดว่าน่ะครับ และน้าลองไปดูล้อรถที่เค้าทำสีในร้านด้วยน่ะครับ จะได้รู้ความแตกต่างครับ ถ้ายังไงก็มาเล่าให้ฟังด้วยน่ะครับ เพราะเดือนหน้าจะไปเอาล้อเหมือนกันครับ

User ID
    7134
    Status
    โพส
    1,114

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส
    ...กาวลาเท็กรึป่าวน้าปอนด์ ที่เหนียวๆอ่ะ...
    ยิ่งกว่ากาวอีกคับ น้าหนุ่ม ว่าขูดมาทำกาวติดไฟ
    ขอบพระคุณคับ

User ID
    7134
    Status
    โพส
    1,114

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ happymet ดูโพส
    ผมก็เซ็งครับ เสียค่าถ่วงล้อ ไปพัน พร้อมน๊อตล้อใหม่ พอถ่วงเสร็จถึงรู้ว่า สีมันร่อนๆซะ นึกว่าเป็นล้อเดียวพอถ่วงล้อนึงเสร็จจนครบมันร่อนหมดเลย เซ็งอีกทีผมก็ว่าอยู่ให้น้องไปเอาล้อมาให้ พึ่งตากแดดเป็นอาทิตย์ พอผมไปถึงเช็คความเรียบร้อยได้ดูกดๆ ก็ว่ามันแปลกๆ ทำไมเป็นรอยเล็บได้ คิดว่าร้านดัง รับทำสีรถให้ร้านแม๊คใหญ่ๆ ไม่น่าพลาดเยอะอย่างนี้น่ะครับ ไม่น่าเลยตรู พอดีผมอยู่ทำงานอยู่ตจว กลับ กทม เดือนล่ะครั้งครับ เลยไม่ได้หล่อซะที ยังไงถ้าน้าไปร้าน แล้วช่วยบอกกลับทางร้านด้วยครับว่า เป็นกันเยอะครับคิดว่าน่ะครับ และน้าลองไปดูล้อรถที่เค้าทำสีในร้านด้วยน่ะครับ จะได้รู้ความแตกต่างครับ ถ้ายังไงก็มาเล่าให้ฟังด้วยน่ะครับ เพราะเดือนหน้าจะไปเอาล้อเหมือนกันครับ

น้าทำร้านเดียวกันป่าวคับ เด๋วผมฝากบอกให้
    ขอบพระคุณคับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

เสียใจด้วยครับกับการซ่อมแม๊คแล้วโดนแบบนี้ สู้ๆครับร้านอื่นดีๆยังมีให้เราเข้าไปลองอีก อิอิ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้