หน้า 3 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 76

ตุ้ย-Tui TTC-Member
    User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

มาตรฐาน Re: ** ผมผิดหรือ ** พี่ถึงมาขอคืนของ

เป็นกำลังใจให้ครับน้าปอง....

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2979
    Status
    โพส
    393

มาตรฐาน Re: ** ผมผิดหรือ ** พี่ถึงมาขอคืนของ

ปล่อยเค้าไปเหอะ...คิดถึงวันพรุ่งนี้ดีกว่า..เนอะ

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

แบบนี้ก้อมีด้วย ซื้อแล้วคืน แถมมาโกหกกันอีก ทำไปได้

TTC-00793 TTC-Member
    User ID
    8568
    Status
    โพส
    456

เย็นไว้ครับน้าปอง เดี๋ยวเค้าคงรีบติดต่อมาครับถ้าได้เข้ามาอ่าน

User ID
    6711
    Status
    โพส
    1,905

เคยเจอเหมือนกันครับน้าปอง...(แต่ผมไม่ลงกระทู้ครับ)น้าปองใจเย็นๆค่อยๆแก้ไขครับน้า...ผมเอาใจช่วยครับ...
    **แล้วไทเทเนี่ยมในแค็ต...ช่างเค้าคืนให้น้าคนที่ซื้อท่อน้าปองป่าว..ไม่รู้..??...**

User ID
    11314
    Status
    โพส
    161

เหอๆ..เค้าคงลองแล้วจริงๆก้อได้ ลองเสร็จต๊าฟเกลียวใหม่แล้วพ่นสีให้ใหม่...อิอิ

แคทาลิติกคอนเวอร์เตอร์ (catalytic converter) หรือเครื่องฟอกไอเสียเชิงเร่งปฏิกิริยา ซึ่งคนไทยนิยมเรียกสั้น ๆ ว่า "แคท" นั้น เป็นอุปกรณ์ทำหน้าที่ลดไอเสีย ที่เกิดจากการเผาไหม้ไม่สมบูรณ์ของเครื่องยนต์ อุปกรณ์นี้เกิดจากแรงกดดันของภาครัฐ ในประเทศสหรัฐอเมริกาที่ต้องการให้รถ ยนต์ทุกคันที่ผลิตออกมาปลดปล่อยก๊าซพิษต่าง ๆ น้อยลง ทั้งนี้จากข้อมูลเกี่ยวกับการปล่อยไอเสียของรถยนต์ต่าง ๆ ที่ผลิตออกมาก่อนปี ค.ศ.1966 (พ.ศ.2509) พบว่าโดยเฉลี่ยแล้วรถยนต์ 1 คันที่วิ่งเป็นระยะทาง 1 ไมล์ (ประมาณ 1.6 กม.) มีการปล่อยสารไฮโดรคาร์บอน ซึ่งเป็นไอน้ำมันที่เหลือจากการไม่ถูกเผาไหม้ออกมาจำนวน 10.6 กรัม ปล่อยก๊าซคาร์บอนมอนอกไซด์ (carbon monoxide - CO) คิดเป็นน้ำหนัก 84 กรัม และปล่อยก๊าซไนโตรเจนออกไซด์ (nitrogenoxide - NOx) ออกมาคิดเป็นน้ำหนัก 4.1 กรัม แต่กว่าที่จะมีรถยนต์ติดแคทาลิติกฯ รุ่นแรกออกมาจำหน่ายก็ต้องรอถึงปี ค.ศ.1975 (พ.ศ.2518) แคทาลิติกฯ ที่ติดรถยนต์รุ่นแรก ๆ นั้นเป็นแบบ 2 ทาง (two-way catalytic converter) สามารถลดปริมาณก๊าซคาร์บอนมอนอกไซด์ และสารไฮโดรคาร์บอนได้เพียง 2 ชนิดเท่านั้น จนปลายทศวรรษที่ 70 จึงมีแคทาลิติกฯ แบบ 3 ทาง (3-way catalytic converter) ที่ลดได้ทั้งก๊าซคาร์บอนมอนอกไซด์ สารไฮโดรคาร์บอน และก๊าซไนโตรเจนออกไซด์

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ joetriton ดูโพส
    รักตาตั้วจังอ่ะ(คิดได้ไงเนี่ย ฮาดีค๊าบ) กร๊ากกกกกก ชอบๆๆๆ
    โผมมีเพื่อนเป็นหมอดูแล้วค๊าบพี่น้อง555555+
    ตาโจ้ ผมมีมุกฮาๆ อีกเยอะ เดี๋ยวงานบุญบ้านป๋าอ๊อดเจอกันรับรอง ฮาอุจจาระแตก อุจจาระแตนเลยคร๊าบบบบบ คริๆๆๆๆๆ
    ด้วยความเคารพครับ...

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

เออ..........เท่าที่อ่านมาตั้งแต่ต้น....ก็คือไม่เอาแล้ว....ว่างั้น
    ฝากประชาสัมพันธุ์หน่อย นะครับ แบบว่าเรื่องไกล้เคียงกันเลย
    ถังดักไอน้ำมันเครื่องที่โอนตังค์ให้ผมแล้ว ไม่ยอมมาเอาของ นานแล้วนะ ตั้ง 3 ใบ พี่จ่า น้านัท น้าปาเจโร่สปอตร์(ฝากน้องพี่เขา) ช่วยมาเอาหน่อยนะ รกบ้านอ่ะครับ..อิอิ มีงี้ป่าวปอง

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ วุฒิรัตน์ ดูโพส
    เออ..........เท่าที่อ่านมาตั้งแต่ต้น....ก็คือไม่เอาแล้ว....ว่างั้น
    ฝากประชาสัมพันธุ์หน่อย นะครับ แบบว่าเรื่องไกล้เคียงกันเลย
    ถังดักไอน้ำมันเครื่องที่โอนตังค์ให้ผมแล้ว ไม่ยอมมาเอาของ นานแล้วนะ ตั้ง 3 ใบ พี่จ่า น้านัท น้าปาเจโร่สปอตร์(ฝากน้องพี่เขา) ช่วยมาเอาหน่อยนะ รกบ้านอ่ะครับ..อิอิ มีงี้ป่าวปอง
    ถ้าไม่เอาไป มันจะไปอยู่ในรถผมทั้ง 3 ใบนะครับ

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

ขอให้มีกำลังใจในการขายสินค้าที่ดีให้สมาชิกในคลับเราต่อไปครับน้า สุดท้าย.................ช่างมันเถอะ มีอีกหลายคนที่ยังสนใจสินค้าครับน้า อย่างน้อยสินค้าน้าปองไม่เน่าแล้วกัน

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

สู้ๆนะครับ

User ID
    892
    Status
    โพส
    342

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
    ผมคิดอยู่นานนะครับ ว่าจะตั้งกระทู้นี้หรือไม่ แต่ผมต้องตั้งครับ ไม่อยากเจออะไรแบบนี้อีกแล้ว ผมขอตั้งที่นี่ที่เดียวนะครับ เพราะผมไม่รู้ว่าท่านนี้ดูมาจากเว็บนี้ หรือ เว็บรถ suv ที่รูปทรงเหมือนไทรทัน

จากกระทู้ขายท่อแทนแคทของผม http://www.thaitritonclub.com/forum/...play.php?f=243

มีลูกค้าท่านนึงจาก จ.ชลบุรี โทรมาสั่งท่อแทนแคท ของเครื่อง 3.2 ก็จัดทำและจัดส่งกันไปแล้ว และผ่านมาเมื่อ 2-3 วันที่แล้วถ้าจำไม่ผิด มีโทรศัพท์เข้ามาหาผม

* สวัสดีครับคุณปอง ผมที่สั่งท่อแทนแคท มาจากคุณ ประมาณเมื่อ 2 อาทิตย์ที่ผ่านมา ผมอยากจะขอคืนของครับ(ตรงนี้ผมก็อึ้งๆนิดนึงครับ) เพราะผมเอาไปให้ช่างลองใส่แล้ว หน้าแปลนไม่สนิท มันรั่วครับ และช่างก็ได้ทะลวงท่อแคทเดิมผมใส่คืนในรถไปแล้ว ช่างบอกว่าทะลวงของเดิมนี่แหล่ะดีกว่า ผมขอคืนของได้มั้ยครับ *

ผมก็ตอบไปว่า ได้ครับ ผมรับคืนของ(เพราะผมคิดว่าหน้าแปลนมันคงรั่วจริง)

ผมก็บอกว่าเดี๋ยวผมได้ของแล้วผมจะโทรไปถามหมายเลขบัญชี ซึ่งเมื่อวานของก็มาถึงผมก็ได้ดูของผมแล้ว พอผมได้ดูของที่ส่งคืนมา จึงได้มาตั้งกระทู้นี้ครับ กับคำว่า **ช่างใส่แล้วหน้าแปลนมันไม่สนิท เลยจะขอคืนของ ** เดี๋ยวผมจะเอารูปให้ดูครับด้านล่าง ช่วยดูหน่อยนะครับ ว่านี่คือของที่ผมทำเครื่องหมาย ดอกจัน ** ไว้ หรือเปล่านะครับ

แต่ผม* รับปากไปแล้ว ว่าจะคืนเงินผมก็คืนครับ * และถ้าพี่ท่านนี้ได้เข้าอ่าน ผมขอให้พี่ติดต่อกลับมาหาผมด้วยครับ เพราะผมนึกว่าผมจดเบอร์โทรพี่ไว้ แต่ไปดูในสมุดรายชื่อลูกค้า ผมมีแต่ที่อยู่ผมคงลืมจดเบอร์โทรไว้ครับ ซึ่งเมื่อวานผมก็ไล่หาเบอร์พี่ด้วยการโทรออกไปเกือบ 10 สาย ก็ไม่ใช่ ผมเลยคงต้องรอพี่ติดต่อกลับมานะครับ ( ไม่คิดจะเบี้ยวครับ แต่ติดต่อไม่ได้ครับ )

ลองค่อยๆคุยกันครับ
    ผมก็เคยใช้บริการกับน้าปองครับ
    บอกกันตรงๆเลยนะครับ ใส่ตอนแรกก็ได้ยินเสียงวีดดังมาก
    ตอนแรกคิดว่าเป็นเสียงโบ แต่ เอ..ทำไมมันดังจัง
    เลยให้ช่างดูใหม่ ปรากฏว่าหน้าแปลนรั่วครับมันไม่สนิท
    มีรอยควันไอเสียเป็นทางเลยครับ ตอนนั้นก็รู้สึกเซ็งนิดหน่อย
    แต่คิดว่าการที่สมาชิกมาขายให้กับสมาชิกคงไม่ได้ตั้งใจ
    และคิดว่าคงคุ้มค่ากับสมาชิกที่มาซื้อไป คืออยากแนะนำสิ่งดีๆให้สมาชิกท่านอื่น
    ผมเลยบอกช่างช่วยเจียหน้าแปลนให้ใหม่ก็สนิทครับ
    ผมคิดว่าเป็นงานแฮนเมคอาจจะมีผิดพลาดบ้างไม่เป็นไร
    เพราะน้าปองคงตั้งใจทำจริงๆ พอรับได้
    ไม่ได้มาคอมเพลนแต่เล่าให้ฟังเพื่อการพัฒนาสินค้าครับ
    ของทำมาขายต้องดีขึ้นเรื่อยๆครับ ของดีต้องช่วยกันดันครับ
    เป็นกำลังใจในการประกอบอาชีพต่อไป แต่อย่างว่าลูกค้าเขาก็ย่อมคาดหวังกับของที่ซื้อมาครับ ทำใจ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyasit ดูโพส
    เคยเจอเหมือนกันครับน้าปอง...(แต่ผมไม่ลงกระทู้ครับ)น้าปองใจเย็นๆค่อยๆแก้ไขครับน้า...ผมเอาใจช่วยครับ...
    **แล้วไทเทเนี่ยมในแค็ต...ช่างเค้าคืนให้น้าคนที่ซื้อท่อน้าปองป่าว..ไม่รู้..??...**
    มีแต่แพลททินัม กะโรเดียมมั้ง กิกิ เดาเอาครับ ตรูไม่รู้ ตรูมาววววววววว

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyasit ดูโพส
    **เอาฮาๆละกันนะครับน้าโจ...บ้านเรามีเงิน(ในขั้นตอนการตรวจ)ผ่านชัวร์100%...กร๊ากกกกกๆๆๆ**
    ...เพราะคนที่ตรวจ(เพื่อนผม)...รถมันก็ไม่ใส่แค๊ต..นี่คือนิสัยคนไทยที่ยังรักเรื่องความคล่องตัวของรถ(แรงนั่นแหละ)
    **รวมถึงผมด้วย...ผมยอมรับ..**
    เง้อออออออออ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ วุฒิรัตน์ ดูโพส
    วุฒิดักไอ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    ก็บอกแล้ว ว่ารวย/ไฮโซ อย่างเดียวใช่รถแบบนั้น ไม่ได้หรอก ...... เอาของไม่กี่บาทมาคืน ยอมแลกกับของเกือบสองหมื่น ฮ่าๆ ฉลาดล้ำโลก....
    ง่าๆๆๆๆ 2 หมื่นกว่าเลยเด้อๆๆๆๆๆๆๆๆ

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ISS_TT ดูโพส
    ลองค่อยๆคุยกันครับ
    ผมก็เคยใช้บริการกับน้าปองครับ
    บอกกันตรงๆเลยนะครับ ใส่ตอนแรกก็ได้ยินเสียงวีดดังมาก
    ตอนแรกคิดว่าเป็นเสียงโบ แต่ เอ..ทำไมมันดังจัง
    เลยให้ช่างดูใหม่ ปรากฏว่าหน้าแปลนรั่วครับมันไม่สนิท
    มีรอยควันไอเสียเป็นทางเลยครับ ตอนนั้นก็รู้สึกเซ็งนิดหน่อย
    แต่คิดว่าการที่สมาชิกมาขายให้กับสมาชิกคงไม่ได้ตั้งใจ
    และคิดว่าคงคุ้มค่ากับสมาชิกที่มาซื้อไป คืออยากแนะนำสิ่งดีๆให้สมาชิกท่านอื่น
    ผมเลยบอกช่างช่วยเจียหน้าแปลนให้ใหม่ก็สนิทครับ
    ผมคิดว่าเป็นงานแฮนเมคอาจจะมีผิดพลาดบ้างไม่เป็นไร
    เพราะน้าปองคงตั้งใจทำจริงๆ พอรับได้
    ไม่ได้มาคอมเพลนแต่เล่าให้ฟังเพื่อการพัฒนาสินค้าครับ
    ของทำมาขายต้องดีขึ้นเรื่อยๆครับ ของดีต้องช่วยกันดันครับ
    เป็นกำลังใจในการประกอบอาชีพต่อไป แต่อย่างว่าลูกค้าเขาก็ย่อมคาดหวังกับของที่ซื้อมาครับ ทำใจ
    ครับน้า ตรงนี้ผมเข้าใจดีครับ ว่าถ้าเกิิดการผิดพลาดขึ้นมา ผมจะเป็นคนรับผิดชอบคนแรก ก่อนไปถึงช่าง ผมก็ต้องขออภัยน้าด้วยที่มันเกิดขึ้นกับน้าอีกคน

ขอบคุณครับในคำติชม ผมก็เอาความผิดพลาดตรงนี้แหล่ะครับ มาปรับปรุงกันไปเรื่อยๆ แต่เหตุการณ์ครั้งนี้ มันเหนือความคาดหมายครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

ขอบคุณมากๆครับ ในทุกกำลังใจ ที่ผมตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา ไม่ได้ต้องการอะไรนะครับ เพราะผม รับปากไปแล้ว ว่ารับผิดชอบ ผมก็รับผิดชอบครับ แต่ต้องรอการติดต่อกลับมา

แค่อยากให้เป็นอุทาหรณ์ไว้ครับ ว่าเหตุการ์แบบนี้อาจเกิดกับทุกท่าน ทุกสายงานได้

ไม่อยากให้ใครเจอแบบผม และก็ไม่อยากให้ไปทำแบบนี้กับใครครับ

มีอะไรก็พูดกันตรงๆจะดีกว่าครับ

ปล.ผมรอการติดต่อกลับมาของพี่ท่านนี้อยู่นะครับ

User ID
    9052
    Status
    โพส
    1,335

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
    ขอบคุณมากๆครับ ในทุกกำลังใจ ที่ผมตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา ไม่ได้ต้องการอะไรนะครับ เพราะผม รับปากไปแล้ว ว่ารับผิดชอบ ผมก็รับผิดชอบครับ แต่ต้องรอการติดต่อกลับมา

แค่อยากให้เป็นอุทาหรณ์ไว้ครับ ว่าเหตุการ์แบบนี้อาจเกิดกับทุกท่าน ทุกสายงานได้

ไม่อยากให้ใครเจอแบบผม และก็ไม่อยากให้ไปทำแบบนี้กับใครครับ

มีอะไรก็พูดกันตรงๆจะดีกว่าครับ

ปล.ผมรอการติดต่อกลับมาของพี่ท่านนี้อยู่นะครับ
    เดี๋ยวจะติดต่อกลับไปคับ เรื่องอินเตอร์ ถ้าไม่คืนตังให้ ผมจะตามไปที่บ้านป๋าอ๊อดอีกที ถ้าไม่ได้ตัง ต้องมีสงคราม กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

User ID
    5047
    Status
    โพส
    2,108

ผมว่างานนี้น้าปองคงเสียความรู้สึกมากกว่า......ไอ้เรื่องเงินเรื่องของคงไม่เท่าไหร่........ยังไงก็อย่าพึ่งท้อนะครับน้าปอง.....เป็นกำลังใจให้นะครับ

ฅนบ้านทุ่ง E22GFX TTC-Member
    User ID
    9889
    Status
    โพส
    66

ครับน้า ตรงนี้ผมเข้าใจดีครับ ว่าถ้าเกิิดการผิดพลาดขึ้นมา ผมจะเป็นคนรับผิดชอบคนแรก ก่อนไปถึงช่าง ผมก็ต้องขออภัยน้าด้วยที่มันเกิดขึ้นกับน้าอีกคน

ขอบคุณครับในคำติชม ผมก็เอาความผิดพลาดตรงนี้แหล่ะครับ มาปรับปรุงกันไปเรื่อยๆ แต่เหตุการณ์ครั้งนี้ มันเหนือความคาดหมายครับ
    เอาใจช่วยน้าปองครับ

ผมก็ไปใส่มาเหมือนกันครับ ตอนนี้เหยียบพอบูทมาแล้วมีเสียง แซ๊ดดด โหดดี อิอิ เดี๋ยวว่าจะเข้าไปให้ที่ร้านแก้ให้ครับ

เข้าใจเหมือนกันครับว่างานแฮนด์เมค ผมไม่ได้ซีเรียสอะไร คิดว่าเจียร์หน้าแปนใหม่ แล้วใส่ประเกนหน่อยก็จบแล้ว ทุกอย่างแก้ไขได้ครับ

บางที ซื้อของจากใคร เราก็น่าจะมีน้ำใจให้คนขายด้วยนะครับ ตอนสั่งก็น่าจะรู้ รูปก็มีให้ดูตัวอย่าง ถ้าไม่มั่นใจว่าจะเอาแน่ อย่าไปสั่งเลยครับ คนขายเค้าเดือดร้อน

ขอบคุณครับ

User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jacket ดูโพส

เอาใจช่วยน้าปองครับ

ผมก็ไปใส่มาเหมือนกันครับ ตอนนี้เหยียบพอบูทมาแล้วมีเสียง แซ๊ดดด โหดดี อิอิ เดี๋ยวว่าจะเข้าไปให้ที่ร้านแก้ให้ครับ

เข้าใจเหมือนกันครับว่างานแฮนด์เมค ผมไม่ได้ซีเรียสอะไร คิดว่าเจียร์หน้าแปนใหม่ แล้วใส่ประเกนหน่อยก็จบแล้ว ทุกอย่างแก้ไขได้ครับ

บางที ซื้อของจากใคร เราก็น่าจะมีน้ำใจให้คนขายด้วยนะครับ ตอนสั่งก็น่าจะรู้ รูปก็มีให้ดูตัวอย่าง ถ้าไม่มั่นใจว่าจะเอาแน่ อย่าไปสั่งเลยครับ คนขายเค้าเดือดร้อน

ขอบคุณครับ
    ขอบคุณครับน้า เข้าไปแก้ไขได้เลยครับ

หน้า 3 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้