สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 8 จากทั้งหมด 8

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    4431
    Status
    โพส
    215

มาตรฐาน เรื่องของคลัช

น้าๆท่านใดเคยเจอแบบนี้ป่าวไม่รู้ คือว่าอาการ เวลาเราเยียบครัชแล้วมีเสียง
    มันดัง แกลดๆ ฟังแล้วไม่เลื่อนหูเลย เคยเอาเข้าที่0มาแล้ว ถอดเอาก้ามปูมา
    อัดจาระบี ตอนแรกก็หาย ตอนนี้ดังอีกแล้ว เข้าไปที่0ช่างก็แนะนำว่าอาการพอ
    รับได้ ถ้าเป็นรถเค้า เค้าบอกว่าไม่ยกหรอก เพราะว่ายกมาอัดจาระบีอีกก็ไม่หาย
    น๊อตช้ำอีกต่างหาก ไม่รู้ว่ามีวิธีแก้ไงดีครับ

User ID
    11490
    Status
    โพส
    213

มาตรฐาน Re: เรื่องของคลัช

ผมก็ดัง และก็อีกหลายๆท่าน

User ID
    5411
    Status
    โพส
    334

ถูกแล้วครับ คุณได้ใช้ไทรทันแท้ คันไหนไม่ดัง แสดงว่าไทรทันก๊อป

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mango339 ดูโพส
    น้าๆท่านใดเคยเจอแบบนี้ป่าวไม่รู้ คือว่าอาการ เวลาเราเยียบครัชแล้วมีเสียง
    มันดัง แกลดๆ ฟังแล้วไม่เลื่อนหูเลย เคยเอาเข้าที่0มาแล้ว ถอดเอาก้ามปูมา
    อัดจาระบี ตอนแรกก็หาย ตอนนี้ดังอีกแล้ว เข้าไปที่0ช่างก็แนะนำว่าอาการพอ
    รับได้ ถ้าเป็นรถเค้า เค้าบอกว่าไม่ยกหรอก เพราะว่ายกมาอัดจาระบีอีกก็ไม่หาย
    น๊อตช้ำอีกต่างหาก ไม่รู้ว่ามีวิธีแก้ไงดีครับ
    เหยียบ รึ ปล่อยคร้าบบที่ดังอ่ะ ของผมปล่อยดัง เหยียบเงียบคร้าบบบ

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

ผมก็ดังค๊าบ
    เหยียบทีนะดัง แกร๊รกกกกกกกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆปล่อยแล้วเงียบครับ คริๆๆๆๆๆๆ

User ID
    4431
    Status
    โพส
    215

จะบอกไงดีอ่ะ มันดังตอนช่วงเราเหยียบและยกนี่แหละ

noom_hty8181
    ผู้เยี่ยมชม

ของผมก็ดังครับ ยังไม่รู้ทำไงดีให้หายขาดใครรู้ช่วยบอกทีนะครับ

User ID
    3148
    Status
    โพส
    143

เอาน้ำมัน SONIC ยิงอัดเข้าไปเลยไม่ต้องยกออกมา...ยกลงมาทำยังไงก็ไม่หายขาดครับเดี๋ยวก็ดังอีกคลัชช้ำป่าวๆ มันเป็นที่การออกแบบมาตั้งแต่ครั้งแรกของน้องตั้นแล้ว ผมขับมา 2 คันแล้ว..เป็นทั้ง 2 คันเลย ถ้ายกลงมาอัดจารบีก็ได้ปีเดียว...เด๋วก็ดังอีกครับ ทางที่ดีขึ้นลิฟท์ที่ 0 แล้วให้ช่างก็เอาน้ำมันSONICยิงเข้าไปเลยครับ..แต่ต้องให้ช่างเค้ายิงให้นะครับ ยิงเสร็จเหยียบสัก 5-10 ครั้งก็เงียบกริบแล้ว ของผมทำที่มิตซูกาฬสินธุ์ หายไปเป็นปีแล้วครับ แต่วันก่อนเริ่มได้ยิน อี๊ดๆ เหมือนกันแล้ว ไม่ต้องกังวลครับถ้าอยากเปลี่ยนก็เครม 0 ได้ครับ(ที่กาฬสินธุ์นะ) ที่ 0 อื่นไม่ทราบครับ แต่เปลี่ยนครัชใหม่ก็ไม่หายขาดเด๋วก็มาใหม่ เพราะฝุ่นมันเข้าไปมันเลยดังครับ..ช่างที่ 0 เขาว่าอย่างนั้น และที่สำคัญสังเกตดีๆ เป็นเยอะช่วงหน้าฝน ดังมากๆ ใช่หรือป่าวครับ ตอนนี้รถผมดังไม่ดังไม่รู้ ให้ช่างยิงน้ำยา SONIC ใส่อย่างเดียว ทุกๆ 10000 กม. เปลี่ยนน้ำมันเครื่องทียิงที เงียบกริบเลยครับ (ยิงง่ายไม่ยากแรกๆดูช่างที่ 0 เค้ายิงเด๋วนี้ก็มุดใต้ท้องยิงเองเลย) ง่ายครับ ไม่ต้องไปยกทั้งชุดคลัชลงมาอัดจาระบีหรอกครับ....น้า มันช้ำป่าวๆ ได้ผลเหมือนกันด้วย ..... เออ..และที่สำคัญ Triton เป็นเกือบ 50% แหละครับไม่ต้องตกใจครับเพื่อนเยอะอาการนี้ และก็แหนบดังนะ อีกอาการนึง แต่โดยภาพรวมแล้วก็ยังรับได้กับความหล่อของเขานะ....555++++ ลองดูครับ

ข้อมูลกระทู้