สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 11 จากทั้งหมด 11

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    13831
    Status
    โพส
    300

มาตรฐาน อยากลงกล่องยกหัวฉีดมันจะคุ้มค่าเงินที่เสียมั้ย

1.รถผมมีกล่องดันรางแล้วควรปรับบูสไปที่เท่าไรถึงจะดี (ทำท้ายรางแล้ว)

2.ถ้าผมจะไปลงกล่องยกในพื้นฐานรถที่เครื่องเดิมเนี่ย(ไม่ได้โมปั๊ม)เราจะได้ความแรงที่เพิ่มมามากน้อยแค่ไหนครับคุ้มค่ากับเงินที่จ่ายไหมครับ

3.การโมSCVทำให้รถแรงขึ้นจริงหรือ(ถ้าทำข้อ1มาแล้ว)

User ID
    6888
    Status
    โพส
    67

มาตรฐาน Re: อยากลงกล่องยกหัวฉีดมันจะคุ้มค่าเงินที่เสียมั้ย

นี่ใช่บอยที่เคยเรียนอยุ่วิทยาการคอม ราชพัดกาญไช่ปะ ผมที่ขับคันสีดำสี่ประตู เรียนคอมธุรกิจอะจำได้มั้ย ตอนนี้ผมไส่ยกอยู่
    1.รถผมมีกล่องดันรางแล้วควรปรับบูสไปที่เท่าไรถึงจะด ี (ทำท้ายรางแล้ว)
    อันนี้ ผมทำท้ายรางมา 3.5 ปรับบูสอยู่ที่ 18-19 วิ่งแบบสบายๆคับ
    2.ถ้าผมจะไปลงกล่องยกในพื้นฐานรถที่เครื่องเดิมเนี่ย (ไม่ได้โมปั๊ม)เราจะได้ความแรงที่เพิ่มมามากน้อยแค่ไ หนครับคุ้มค่ากับเงินที่จ่ายไหมครับ
    ผมใช้อยู่ไม่ได้โมปั้มเหมือนกัน จะบอกว่าวิ่งดีขึ้นแน่ๆครับ แต่ความรู้สึกแต่ละคนจะบอกไม่เหมือนกันว่าแรงขึ้นมากน้อยเท่าไหน เรื่องคุ้มกับเงินมั้ย ต้องลองศึกษาดูครับแล้วแต่คนชอบ
    3.การโมSCVทำให้รถแรงขึ้นจริงหรือ(ถ้าทำข้อ1มาแล้ว)
    อันนี้ไม่ทราบครับต้องรอคนต่อไปมาตอบดูนะครับ

User ID
    559
    Status
    โพส
    1,922

มาตรฐาน Re: อยากลงกล่องยกหัวฉีดมันจะคุ้มค่าเงินที่เสียมั้ย

[quote=Wannboy;368818]1.รถผมมีกล่องดันรางแล้วควรปรับบูสไปที่เท่าไรถึงจะดี (ทำท้ายรางแล้ว)

ของผมอัดบู๊ตไป 18 ปอร์นครับ ผมว่ากำลังดีถนอมโบครับ เวลาพีคๆ อาจจะวิ่งไปถึง 20 ปอร์นครับ เผื่อไว้หน่อยปลอดภัย

2.ถ้าผมจะไปลงกล่องยกในพื้นฐานรถที่เครื่องเดิมเนี่ย(ไม่ได้โมปั๊ม)เราจะ ได้ความแรงที่เพิ่มมามากน้อยแค่ไหนครับคุ้มค่ากับเงินที่จ่ายไหมครับ

ความคุ้มค่ากับการลงทุนคิดไม่ได้ครับเพราะ แต่ถ้าคุ้มค่าทางใจล่ะ คุ้ม เพราะรถแรงขึ้นมีพละกำลังมากขึ้น ขับสนุกขึ้น

ก็เหมือนกับการให้ปั๊มตัวใหญ่มาใส่ทำให้แรงดันน้ำมันเพิ่มมากขึ้น แต่ถ้าเพิ่มปั๊มแล้วไม่เพิ่มทางหัวฉีดแรงดันมันเยอะ หัวฉีดก็พัง ระวังปัญหาที่จะตามมาด้วยน่ะครับ

User ID
    13831
    Status
    โพส
    300

ถ้าเราใส่ยกหัวฉีด(มีดันแล้ว)ความรู้สึกมันจะเพิ่มมาเยอะมากไหมบอกเปง%ก็ได้หรือบอกเปงวินาทีก็ได้ถ้านำไปวิ่งจับเวลา

ทำในรถเดิมๆนะ โบเดิม ปั๊มเดิม ทำท้ายรางอย่างเดียว

User ID
    13831
    Status
    โพส
    300

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ treesing ดูโพส
    นี่ใช่บอยที่เคยเรียนอยุ่วิทยาการคอม ราชพัดกาญไช่ปะ ผมที่ขับคันสีดำสี่ประตู เรียนคอมธุรกิจอะจำได้มั้ย ตอนนี้ผมไส่ยกอยู่
    1.รถผมมีกล่องดันรางแล้วควรปรับบูสไปที่เท่าไรถึงจะด ี (ทำท้ายรางแล้ว)
    อันนี้ ผมทำท้ายรางมา 3.5 ปรับบูสอยู่ที่ 18-19 วิ่งแบบสบายๆคับ
    2.ถ้าผมจะไปลงกล่องยกในพื้นฐานรถที่เครื่องเดิมเนี่ย (ไม่ได้โมปั๊ม)เราจะได้ความแรงที่เพิ่มมามากน้อยแค่ไ หนครับคุ้มค่ากับเงินที่จ่ายไหมครับ
    ผมใช้อยู่ไม่ได้โมปั้มเหมือนกัน จะบอกว่าวิ่งดีขึ้นแน่ๆครับ แต่ความรู้สึกแต่ละคนจะบอกไม่เหมือนกันว่าแรงขึ้นมากน้อยเท่าไหน เรื่องคุ้มกับเงินมั้ย ต้องลองศึกษาดูครับแล้วแต่คนชอบ
    อันนี้ไม่ทราบครับต้องรอคนต่อไปมาตอบดูนะครับ
    ใช่ครับ

User ID
    6888
    Status
    โพส
    67

บอยเล่น msn มั้ยแอดมาคุยกัน
    treesing_bew@hotmail.com นี่เมล์ ผมนะ ผมชื่อบิ๋วนะ

User ID
    6105
    Status
    โพส
    803

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Wannboy ดูโพส
    ถ้าเราใส่ยกหัวฉีด(มีดันแล้ว)ความรู้สึกมันจะเพิ่มมาเยอะมากไหมบอกเปง%ก็ได้หรือบอกเปงวินาทีก็ได้ถ้านำไปวิ่งจับเวลา

ทำในรถเดิมๆนะ โบเดิม ปั๊มเดิม ทำท้ายรางอย่างเดียว
    ตามที่ผมพอทราบน่ะ ปลายผมว่ารถเดินดีกว่า ไม่มียกแน่นอนครับ แต่ผมไม่รู้เป็น%

และสิ่งที่ตามมาก็คือ อาการครัชลื่น ต้องเปลี่ยนหวีครัช+ผ้าครัชใหม่ ความร้อนมา ต้องอินเตอร์ซักใบ หม้อน้ำอลูมิเนียมซักลูก เบรคหน้าขยายจานเปลี่ยนปั๊มเบรค เพื่อความปลอดภัย

รอท่านอื่นต่อน่ะครับ.

User ID
    13831
    Status
    โพส
    300

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chanchung ดูโพส
    ตามที่ผมพอทราบน่ะ ปลายผมว่ารถเดินดีกว่า ไม่มียกแน่นอนครับ แต่ผมไม่รู้เป็น%

และสิ่งที่ตามมาก็คือ อาการครัชลื่น ต้องเปลี่ยนหวีครัช+ผ้าครัชใหม่ ความร้อนมา ต้องอินเตอร์ซักใบ หม้อน้ำอลูมิเนียมซักลูก เบรคหน้าขยายจานเปลี่ยนปั๊มเบรค เพื่อความปลอดภัย

รอท่านอื่นต่อน่ะครับ.
    ทำครัชมาแล้วครับ อินเตอร์พลัสอลูมิเนียมดัดทราย

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

กล่องยกใส่แล้วแรงขึ้นเห็นๆครับ คุ้มไหมก็แล้วแต่ความพอใจของเจ้าของรถครับ
    scv ทำก็ดีครับทำให้แรงดันไม่ค่อยตก....

User ID
    6888
    Status
    โพส
    67

รถผมเปิดทั้งดันทั้งยกคลัชลื่นคับยกอย่างเดียวปลายไม่มาแต่มีดันด้วยปลายมาไวแบบรู้เรื่องเลยครับ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

แรง..มันแรงแน่นอน..ยกมากแรงมาก....ยกน้อยแรงน้อย..แต่ถามว่าอยากได้แบบไหน
    ได้กล่องไปแล้ว มีอะไรให้ทำอีกเพียบ....ชวงล่าง ระบบส่งกำลัง การทรงตัว การเตรียมความพร้องให้เครื่องยนต์ ...นึกแล้วกลุ้ม
    ทั้งหลายทั้งปวงอยู่ที่ความพอใจ ของเจ้าของเงินเป็นหลัก

ข้อมูลกระทู้