สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 13 จากทั้งหมด 13

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6628
    Status
    โพส
    241

มาตรฐาน วิธีติดสติคเกอร์คาดหน้า

ใครมีวิธีติด แนะนำด้วยครับ

User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

มาตรฐาน Re: วิธีติดสติคเกอร์คาดหน้า

1.วางสติ๊กเกอร์บริเวณที่ต้องการติดว่าพอดีไหม ไม่พอดีก็ตัดแต่งก่อน
    2.ใช้กระบอกฉีดน้ำผสมน้ำยาล้างจานนิดหน่อยช่วยหล่อลื่นและล้างกระจกไปในตัว(แต่ที่จริงต้องล้างกระจกให้สะอาดก่อนครับ)
    3.ลอกกระดาษที่สติ๊กเกอร์ออกแล้วฉีดน้ำลงด้านกาวของสติ๊กเกอร์นิดหน่อย เพื่อเวลาทาบน้ำที่ฉีดเป็นตัวช่วยให้เราสามารถขยับให้เข้าที่ได้ง่าย
    4.นำสติ๊กเกอร์ลงทาบที่กระจกหรือบริเวณที่ต้องการ จัดให้พอดีแล้วใช้แผ่นยางหรือพลาสติกแผ่นเล็ก ๆ (ต้องเตรียมไว้ก่อนนะครับ)รีดน้ำออกให้หมด แล้วพร้อมกันนั้นมันก็ไล่ลมออกด้วย แล้วสติ๊กเกอร์ก็สนิทแน่น ลองดูครับ

สมาชิกถาวร TTC-00379 TTC-Member
    User ID
    3088
    Status
    โพส
    1,344

มาตรฐาน Re: วิธีติดสติคเกอร์คาดหน้า

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rangsun ดูโพส
    1.วางสติ๊กเกอร์บริเวณที่ต้องการติดว่าพอดีไหม ไม่พอดีก็ตัดแต่งก่อน
    2.ใช้กระบอกฉีดน้ำผสมน้ำยาล้างจานนิดหน่อยช่วยหล่อลื่นและล้างกระจกไปในตัว(แต่ที่จริงต้องล้างกระจกให้สะอาดก่อนครับ)
    3.ลอกกระดาษที่สติ๊กเกอร์ออกแล้วฉีดน้ำลงด้านกาวของสติ๊กเกอร์นิดหน่อย เพื่อเวลาทาบน้ำที่ฉีดเป็นตัวช่วยให้เราสามารถขยับให้เข้าที่ได้ง่าย
    4.นำสติ๊กเกอร์ลงทาบที่กระจกหรือบริเวณที่ต้องการ จัดให้พอดีแล้วใช้แผ่นยางหรือพลาสติกแผ่นเล็ก ๆ (ต้องเตรียมไว้ก่อนนะครับ)รีดน้ำออกให้หมด แล้วพร้อมกันนั้นมันก็ไล่ลมออกด้วย แล้วสติ๊กเกอร์ก็สนิทแน่น ลองดูครับ
    ตามนี้เลยค่ะ แต่ไม่ได้ติดเองนะให้คนอื่นติดแล้วมองดูขั้นตอน..และควรมีสองคนเพื่อจับคนละด้านให้ตรงตำแหน่ง

User ID
    12373
    Status
    โพส
    617

ถ้าไม่ชำนาญ แนะนำให้ไปร้านสติ๊กเกอร์เลยครับ ให้เค้าติดให้ แต่ถ้าจะติดเองก็ได้ครับ

1.หาผู้ช้วยสักคนหรือสองคนครับ

2.คัตเตอร์คมๆสักอัน มีใบมีดแบบตัดสติกเกอร์ ยิ่งดี ไม่มีก็ใช้ธรรมดา

3.ใช้ซันไลน์ ผสมน้ำให้มีฟอง พอลื่นๆมือฉีดให้ทั่วกระจกบริเวณ

4.ลอกสติ๊กเกอร์ออกพร้อมฉีดน้ำซันไลน์ที่เราเตรียมไว้ที่ตัวสติ๊กเกอร์ด้านเหนียวๆ

ขั้นตอนนี้ระมัดระวังหน่อย ลอกสักครึ่งแผ่นก่อนก็ได้ครับ

5.ให้คนช่วยจับสติ๊กเกอร์ไปทาบบริเวณกระจกด้านบนที่เราต้องการครับ มันจะมีส่วนที่เลย

ออกไปทั้งด้านบนและด้านข้างด้วย ทีนีก็เล็งเอาครับ ต้องการให้สูงต่ำ ซ้ายขวาอย่างไร

6.พอทาบสติ๊กเกอร์ได้ที่ดีแล้ว ใช้แผ่นเรียบๆเช่นบัติ เอทีเอ็มหรือไพ่เข็งๆ ค่อยๆรูดน้ำยาซัน

ไลน์และฟองอากาศออก ค่อยๆทำครับอาจทุลักทุลหน่อย บัตรที่เอามารูดควรใช้ผ้าบางๆหุ้ม

ไว้สักหน่อย กันสีสติ๊กเกอร์ถลอกก็ดีครับ

7.ใฃ่คัตเตอร์กรีดส่วนที่เหลือออก ระวังจะโดนยางขอบกระจกนะครับ

8.จากนั้นค่อยๆไล่ฟองอากาศและน้ายาซันไลน์อีกจนหมด

9.ใช้ไดร์เป่าผมค่อยๆเป่าให้ทั่วครับ อย่าจี้นานๆ เป็นจุดๆนะครับ เดี๋ยวสติ๊กเกอร์ยืดหมดกัน

TTC - 01930 TTC-Member
    User ID
    10551
    Status
    โพส
    329

ขอบคุณนะครับ

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

ขอบคุณครับกำลังหาอยู่เชียว...

User ID
    6628
    Status
    โพส
    241

ขอบคุณทุกคำตอบมากๆครับ แต่ผมติดเมื่อวานใช้น้ำยาทำความสะอาดกระจกฉีด วันนี้ยังเป็นคราบขาวๆเต็มเลย ไม่รู้จะดีหรือเปล่า

TTC-01660 TTC-Member
    User ID
    11592
    Status
    โพส
    162

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Liverpooh ดูโพส
    ขอบคุณทุกคำตอบมากๆครับ แต่ผมติดเมื่อวานใช้น้ำยาทำความสะอาดกระจกฉีด วันนี้ยังเป็นคราบขาวๆเต็มเลย ไม่รู้จะดีหรือเปล่า
    คราบขาวๆของน้ำยา ทิ้งตากแดดไปหลายๆวันก็หายแล้วครับ แรกๆของผมก็เป็นคราบขาวๆเหมือนกัน

User ID
    13325
    Status
    โพส
    1,319

คราบขาวๆ ที่เบาะอ่ะป่าวคร๊าบบบ

TTC-01660 TTC-Member
    User ID
    11592
    Status
    โพส
    162

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ beejle ดูโพส
    คราบขาวๆ ที่เบาะอ่ะป่าวคร๊าบบบ

คราบขาวๆตรงเบาะ สงสัยเปื้อนน้ำยาผลิตเด็ก

User ID
    7736
    Status
    โพส
    271

แล้วก็ ขอบคุณครับ

User ID
    6628
    Status
    โพส
    241

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tokky ดูโพส
    คราบขาวๆตรงเบาะ สงสัยเปื้อนน้ำยาผลิตเด็ก

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อืม.. คราบขาวๆๆๆ ดีที่เป็นเบาะหนังน่ะ อิอิ

ข้อมูลกระทู้