หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 23

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1162
    Status
    โพส
    108

Cool มีใครเปลี่ยนจอพลัสบ้างรึยังครับ

รบกวนถามพี่ๆหน่อยนะคับ พลัสของผมจอดับสนิท(หมดประกันแล้ว)เลยนำรถเข้า0มิตซูไปตรวจช่างบอกว่ามีไฟเข้าจอแต่ไม่มีภาพขึ้น เลยส่งไปให้ทาง0ใหญ่ช่วยตรวจเช็คเดือนกว่าแล้วคับ เงียบไปเลย ขอปรึกษาพวกพี่ว่ามีใครเคยเปลี่ยนแล้วบ้าง ของอะไรแทนได้บ้างคับแล้วไปเปลี่ยนกันที่ไหน ราคาประมาณเท่าไหร่คับ ช่วยตอบทีนะคับมันเหงานะคับเวลาขับไกลๆ ขอขอบคุณมากครับ

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

มาตรฐาน Re: มีใครเปลี่ยนจอพลัสบ้างรึยังครับ

ยังไม่เปลี่ยนเลยครับ ผมยังใช้จอเดิมๆ
    ของผมเองจอก้เปิดไม่ติดเหมือนกันครับ ส่งจอไปซ่อมร้านข้างนอก เช็คเท่าไหร่ก็หาไม่เจอครับไฟเข้าปกติ แต่พอที ถอดเซนเซอร์รีโมทไปก็รู้จุดล่ะครับ
    สรุปมันเสียที่ตรงนี้เองแหละครับ เปลี่ยนมา 600 มั้งครับ.....

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

มาตรฐาน Re: มีใครเปลี่ยนจอพลัสบ้างรึยังครับ

ทำมาจาก บ้านหม้อครับ ส่ง sensor รีโมทไปเปลี่ยน หายครับเชื่อผม..

User ID
    1162
    Status
    โพส
    108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aj anucha ดูโพส
    ทำมาจาก บ้านหม้อครับ ส่ง sensor รีโมทไปเปลี่ยน หายครับเชื่อผม..
    ขอบคุณมากเลยคับ...แต่เซ็นเซอร์รีโมทมันอยู่ตรงไหนรึคับ ช่วยบอกทีคับพี่??

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

ตรงช่องตะแกรงถี่ๆอ่ะครับ มันจะมีเซอร์เซอร์รีโมทอยู่ครับ
    ....แต่ของน้าถอดจอไปแล้วก็คงจะถอดไปด้วยแล้วล่ะครับ ฮ่าๆ ลืมไป
    เพราะว่าสายมันจะพ่วงติดกับจอเลยครับต้องไปทั้งชุดอยู่แล้ว
    อย่างไงโทรไปบอกศูนย์เลยครับ ลองเปลี่ยนsensor รีโมทให้หน่อย ผมว่าน่าจะหาย...

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

ผมเคยตอนช่างแกะแผงใต้พวงมาลัย
    แล้วลืมต่อสาย sensor ต้องกลับไปต่ออีกรอบ

User ID
    1162
    Status
    โพส
    108

Cool Re: มีใครเปลี่ยนจอพลัสบ้างรึยังครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aj anucha ดูโพส
    ตรงช่องตะแกรงถี่ๆอ่ะครับ มันจะมีเซอร์เซอร์รีโมทอยู่ครับ
    ....แต่ของน้าถอดจอไปแล้วก็คงจะถอดไปด้วยแล้วล่ะครับ ฮ่าๆ ลืมไป
    เพราะว่าสายมันจะพ่วงติดกับจอเลยครับต้องไปทั้งชุดอยู่แล้ว
    อย่างไงโทรไปบอกศูนย์เลยครับ ลองเปลี่ยนsensor รีโมทให้หน่อย ผมว่าน่าจะหาย...
    โทรไปถาม/2ครั้งแล้วครับได้รับคำตอบว่าทาง0ใหญ่ยังไม่ได้แจ้งผลมาเลยครับ ว่าเป็นอะไร ฮือ ฮือ เดือนกว่าแล้วงงมากเลยคับ ไม่น่าตรวจยากขนาดนั้นนะ โอ้.... 0ใหญ่มิตซู เริ่มจะไม่ประทับใจแล้วซิ??????

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

ส่งกลับมาเลยครับ บอกเดี๋ยวซ่อมเอง เร็วกว่าครับ ไม่เกิน 800 บาท

User ID
    3729
    Status
    โพส
    501

เหมือนอาการเดียวกัน...ที่เคยเป็นติดๆดับๆเซ็ง

User ID
    6711
    Status
    โพส
    1,905

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ XLINE ดูโพส
    รบกวนถามพี่ๆหน่อยนะคับ พลัสของผมจอดับสนิท(หมดประกันแล้ว)เลยนำรถเข้า0มิตซูไปตรวจช่างบอกว่ามีไฟเข้าจอแต่ไม่มีภาพขึ้น เลยส่งไปให้ทาง0ใหญ่ช่วยตรวจเช็คเดือนกว่าแล้วคับ เงียบไปเลย ขอปรึกษาพวกพี่ว่ามีใครเคยเปลี่ยนแล้วบ้าง ของอะไรแทนได้บ้างคับแล้วไปเปลี่ยนกันที่ไหน ราคาประมาณเท่าไหร่คับ ช่วยตอบทีนะคับมันเหงานะคับเวลาขับไกลๆ ขอขอบคุณมากครับ
    **อาการจอเปิดไม่ติด..ผมเคยเป็นอยู่เหมือนกันครับ..แรกๆก็นึกว่าแบ๊ตเตอรรี่รีโมทหมด แต่ก็เป็นไปได้นะ
    หลังๆมาเลยลองรื้อดูก็น่าตกใจ..จอร้อนมาก..ถ้าถามว่าเพราะอะไรนะครับ..ก็เพราะเวลาที่เราใช้รถ
    สวิทซ์กุญแจเปิดไปที่Acc.จอก็จะทำงานแล้วและก็จะแช่อยู่อย่างนั้นถึงแม้เราจะไม่เปิดแสดงภาพก็ตามที
    สเหมือนเราเสียบปลั๊กและกดสวิทซ์ทีวีไว้แต่ยังไม่กดรีโมท ผลก็คือไฟเลี้ยงยังคงจ่ายเข้าตลอดเวลา+กินไฟ
    เมื่อรู้อย่างนี้ ผมเลยทำสวิทซ์ปิดภาคจ่ายไฟเข้าจอซะเลยเมื่อต้องการใช้งานก็เปิดไม่ต่างจากทีวีที่บ้าน
    ผลก็คืออาการไม่พบแล้วและยังช่วยรักษาจอให้อยู่กะเราไปนานๆอีกในทางอ้อม..ลองทำกันดูนะครับ
    ไม่น่ายากถ้าจ้างร้านก็คงไม่แพงป้องกันกันไว้แต่เนิ่นๆก่อนจะลาจากเราไปก่อนเวลาอันควรครับน้าๆ**

gagang
    ผู้เยี่ยมชม

จอเดิมๆยี่ห้อไรอ่ะคะ ช่วยบอกทีนะ

User ID
    12469
    Status
    โพส
    63

**อาการจอเปิดไม่ติด..ผมเคยเป็นอยู่เหมือนกันครับ..แ รกๆก็นึกว่าแบ๊ตเตอรรี่รีโมทหมด แต่ก็เป็นไปได้นะ
    หลังๆมาเลยลองรื้อดูก็น่าตกใจ..จอร้อนมาก..ถ้าถามว่า เพราะอะไรนะครับ..ก็เพราะเวลาที่เราใช้รถ
    สวิทซ์กุญแจเปิดไปที่Acc.จอก็จะทำงานแล้วและก็จะแช่อ ยู่อย่างนั้นถึงแม้เราจะไม่เปิดแสดงภาพก็ตามที
    สเหมือนเราเสียบปลั๊กและกดสวิทซ์ทีวีไว้แต่ยังไม่กดร ีโมท ผลก็คือไฟเลี้ยงยังคงจ่ายเข้าตลอดเวลา+กินไฟ
    เมื่อรู้อย่างนี้ ผมเลยทำสวิทซ์ปิดภาคจ่ายไฟเข้าจอซะเลยเมื่อต้องการใช ้งานก็เปิดไม่ต่างจากทีวีที่บ้าน
    ผลก็คืออาการไม่พบแล้วและยังช่วยรักษาจอให้อยู่กะเรา ไปนานๆอีกในทางอ้อม..ลองทำกันดูนะครับ
    ไม่น่ายากถ้าจ้างร้านก็คงไม่แพงป้องกันกันไว้แต่เนิ่ นๆก่อนจะลาจากเราไปก่อนเวลาอันควรครับน้าๆ**

น้ามีรูปไม๊ครับ วิธีการทำอ่ะครับจะได้เป็นแนวทาง

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ gagang ดูโพส
    จอเดิมๆยี่ห้อไรอ่ะคะ ช่วยบอกทีนะ
    panasonic ของยุ่นแท้เลยไงครับผม

User ID
    4250
    Status
    โพส
    460

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyasit ดูโพส
    **อาการจอเปิดไม่ติด..ผมเคยเป็นอยู่เหมือนกันครับ..แรกๆก็นึกว่าแบ๊ตเตอรรี่รีโมทหมด แต่ก็เป็นไปได้นะ
    หลังๆมาเลยลองรื้อดูก็น่าตกใจ..จอร้อนมาก..ถ้าถามว่าเพราะอะไรนะครับ..ก็เพราะเวลาที่เราใช้รถ
    สวิทซ์กุญแจเปิดไปที่Acc.จอก็จะทำงานแล้วและก็จะแช่อยู่อย่างนั้นถึงแม้เราจะไม่เปิดแสดงภาพก็ตามที
    สเหมือนเราเสียบปลั๊กและกดสวิทซ์ทีวีไว้แต่ยังไม่กดรีโมท ผลก็คือไฟเลี้ยงยังคงจ่ายเข้าตลอดเวลา+กินไฟ
    เมื่อรู้อย่างนี้ ผมเลยทำสวิทซ์ปิดภาคจ่ายไฟเข้าจอซะเลยเมื่อต้องการใช้งานก็เปิดไม่ต่างจากทีวีที่บ้าน
    ผลก็คืออาการไม่พบแล้วและยังช่วยรักษาจอให้อยู่กะเราไปนานๆอีกในทางอ้อม..ลองทำกันดูนะครับ
    ไม่น่ายากถ้าจ้างร้านก็คงไม่แพงป้องกันกันไว้แต่เนิ่นๆก่อนจะลาจากเราไปก่อนเวลาอันควรครับน้าๆ**
    แจ่มครับ ขอบคุณสำหรับการแชร์ไอเดียดีๆ

User ID
    853
    Status
    โพส
    1,704

แสดงว่า จอดับ อิอิ

User ID
    6711
    Status
    โพส
    1,905

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ gagang ดูโพส
    ยี่ห้อPanasonic Model.MS700 ครับ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tongmit ดูโพส
    **อาการจอเปิดไม่ติด..ผมเคยเป็นอยู่เหมือนกันครับ..แ รกๆก็นึกว่าแบ๊ตเตอรรี่รีโมทหมด แต่ก็เป็นไปได้นะ
    หลังๆมาเลยลองรื้อดูก็น่าตกใจ..จอร้อนมาก..ถ้าถามว่า เพราะอะไรนะครับ..ก็เพราะเวลาที่เราใช้รถ
    สวิทซ์กุญแจเปิดไปที่Acc.จอก็จะทำงานแล้วและก็จะแช่อ ยู่อย่างนั้นถึงแม้เราจะไม่เปิดแสดงภาพก็ตามที
    สเหมือนเราเสียบปลั๊กและกดสวิทซ์ทีวีไว้แต่ยังไม่กดร ีโมท ผลก็คือไฟเลี้ยงยังคงจ่ายเข้าตลอดเวลา+กินไฟ
    เมื่อรู้อย่างนี้ ผมเลยทำสวิทซ์ปิดภาคจ่ายไฟเข้าจอซะเลยเมื่อต้องการใช ้งานก็เปิดไม่ต่างจากทีวีที่บ้าน
    ผลก็คืออาการไม่พบแล้วและยังช่วยรักษาจอให้อยู่กะเรา ไปนานๆอีกในทางอ้อม..ลองทำกันดูนะครับ
    ไม่น่ายากถ้าจ้างร้านก็คงไม่แพงป้องกันกันไว้แต่เนิ่ นๆก่อนจะลาจากเราไปก่อนเวลาอันควรครับน้าๆ**

น้ามีรูปไม๊ครับ วิธีการทำอ่ะครับจะได้เป็นแนวทาง
    **จะลองเขียนมาลงให้ดูพอสังเขปนะครับน้า..ภาพจริงๆคงไม่มีครับไม่ได้ถ่ายเอาไว้ครับ**

User ID
    2194
    Status
    โพส
    221

ของผมเริ่มเป็นแล้วหละครับ แต่อาการคือ จอมันเป็นเส้นๆแนวตรงอะครับ ว่าจะไปเครมเหมือนกันเพราะมีประกันอยู่

User ID
    6711
    Status
    โพส
    1,905

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nuttapol1 ดูโพส
    ของผมเริ่มเป็นแล้วหละครับ แต่อาการคือ จอมันเป็นเส้นๆแนวตรงอะครับ ว่าจะไปเครมเหมือนกันเพราะมีประกันอยู่
    แบบนี้เป็นที่จอครับน้า...ไม่ใช่สัญญานปิด-เปิดอย่างที่เจ้าของกท.ตั้งไว้ครับ
    ..น้าเคลมได้ครับ(ประกันยังมี)..

User ID
    11208
    Status
    โพส
    143

ของผมเคลมแล้วครับ อายุใช้งานประมาณ 5 เดือนครับ อยู่ๆจอมีอาการลายๆ แนวนอน ติดๆดับๆ (ไม่เกี่ยวกับ remote) เคลมแล้วได้ของใหม่ครับไม่เสียเงิน ตอนนี้ใช้ได้ดีปกติอยู่ เห็นช่างเค้าบอกว่าจอตัวเก่ามันจะมีปัญหาเรื่องฟิวส์ ไฟกระชากเวลาสตาร์ทหรือไม่ปิดจอตอนดับเครื่อง จะเจอบางตัวครับ

User ID
    1162
    Status
    โพส
    108

ผ่านมาเกือบ2เดือนแล้วครับ หลังจากที่นำรถเข้า0เจ้าประจำแล้ว ถอดจอออกไปส่ง0ใหญ่เพื่อตรวจสอบ ยังไม่มีการติดต่อกลับมาเลยครับพี่น้อง ใครที่เคยมีประสบการณ์เปลี่ยนจอขอตวามกรุณาช่วยแนนำที่ครับ ว่าจะไปเปลี่ยนที่ไหน ของอะไรดี ที่มีขนาดเท่าเดิมและราคาเท่าไหร่ ขอขอบคุณนะครับทุกคำตอบ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้