หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 26 จากทั้งหมด 26

สมาชิกถาวร TTC-01293 TTC-Member
    User ID
    7165
    Status
    โพส
    186

มาตรฐาน Re: น้องทันผมเบรกไม่อยู่คับ

ตอนครบสองเดือนผมก็โดน ดีแตก ซอยตูด....เซ็งจ๊อด

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    11091
    Status
    โพส
    360

มาตรฐาน Re: น้องทันผมเบรกไม่อยู่คับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ civilneer39 ดูโพส
    ขอบคุณน้าๆมากคับรถผมยังเดิมๆคับ ยังมั้ยได้ทำอะไรแต่ก้อตั้งใจว่าจะโหลดและลงแม็ก 18 อยู่คับ มาเกิดเหตุก่อนส่วนระยะเบรกผมก้อว่ายาวพอกับความเร็วที่ขับมานะคับ ก้องงเหมือนกันว่าทำไมมั้ยอยู่ งงเข้าไปอีกตอนเบรกยางร้องคนหันมองกันเต็ม แต่พอไปดูถนนกลับมั้ยมีรอยยางเลยคับงงสองต่อเลยคับ เหตุการณ์แบบนี้เกิดกับผม 2-3 ครั้ง แต่รอดมาได้คับ แต่ครั้งนี้มั้ยรอดเต็มเลย ยางที่ติดมาจากศูนย์ขนยางยังมั้ยหลุดหมดเลยคับ
    โอ้ว..น้าเป็นก่อนหน้านี้แร้ว2-3 ครั้งน่าจะเช็คศูนย์นะคับ สงสัยคงต้องมีไรผิดปรกติเน่ๆ อะ ของผมออกมาไม่พอเดือน กำลังออกตัวนึกว่าขวาว่างเจอฟอร์จูเนอร์เบรคกระทันหัน กะว่าถ้าเบรคไม่อยู่ก็งานเข้า ..ดันหนึบเบรคอยู่เฉยแฟนนั่งตัวแข็งไปแร้ว ยิ่งรักน้องเหมียวเข้าไปอีก อิอิอิ หาสาเหตุไวไวนะคับ

TTC-00495 TTC-Member
    User ID
    4945
    Status
    โพส
    450

ผมยังไม่เคยเจอนะครับเบรคไม่อยู่ เอาอยู่ทุกครั้งยังไม่เคยใจหายใจค่วมนะครับ
    แต่เคยขับพี่ใหญ่ของอาจารณ์ผมเหยียบจมไปครึ่งหนึ่งแล้วเบรคยังไม่มาเลยครับ
    แต่พอเหยียบไปอีกนิดหนึ่งหัวทิ่มอีก แต่คิดว่าผมคงไม่ชินกับมันเอง

User ID
    13447
    Status
    โพส
    293

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    น่าจะเกิดจากความไม่ชินรถมากกว่าครับ มีแต่งล้อเพิ่มเติมหรือไม่ครับ ถ้ามี ....

1.ความสูงรถเปลี่ยน ระยะเบรคไม่ได้ปรับตั้ง ถ้ารถสูงเบรคหน้าทำงานหนัก หน้าดื้อ เบรคไม่อยู่

2.ถ้าความสูงลดลง ไม่ได้ปรับระยะเบรคใหม่ ทำให้ล้อหลังล๊อก ท้ายปัด เบรคไม่อยู่

3.ถ้าไม่ได้ทำอะไรกับมัน ให้ตรวจลมยางว่าแข็งไปหรือไม่

4.ถ้าไม่มีประสบการณ์ อาจเกิดจากการเบรคที่รุนแรงเกินไป ทำให้ล้อล๊อกตาย ไหลไปทิ่มเขา

5.ถ้าคนไม่คุ้น รถไทรทัน ชอบ แถม ให้ประมาณ 1-2 วินาที ระวังไว้

ระบบแถม เป็นระบบชดเชยรอบเครื่องเพื่อการเปลี่ยนเกียร์ทีง่ายกว่า

เป็นดาบสองคม ควรระวัง
    เพิ่งเจอกับตัวเองเมื่อ2-3วันนี้เอง เบรคจนรถดับเลย

User ID
    13279
    Status
    โพส
    127

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kodomo31 ดูโพส
    ตอนครบสองเดือนผมก็โดน ดีแตก ซอยตูด....เซ็งจ๊อด

น้าโคโด่โม๊ะโดนซอยตูดด้วยอ่ะ.....

User ID
    12876
    Status
    โพส
    87

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chalawan2010 ดูโพส
    โอ้ว..น้าเป็นก่อนหน้านี้แร้ว2-3 ครั้งน่าจะเช็คศูนย์นะคับ สงสัยคงต้องมีไรผิดปรกติเน่ๆ อะ ของผมออกมาไม่พอเดือน กำลังออกตัวนึกว่าขวาว่างเจอฟอร์จูเนอร์เบรคกระทันหัน กะว่าถ้าเบรคไม่อยู่ก็งานเข้า ..ดันหนึบเบรคอยู่เฉยแฟนนั่งตัวแข็งไปแร้ว ยิ่งรักน้องเหมียวเข้าไปอีก อิอิอิ หาสาเหตุไวไวนะคับ
    ผมก็กะว่าออกจากอู๋เมื่อไรจะเข้าเช็คที่ศุนย์เลยคับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้