หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 33 จากทั้งหมด 33

กระทู้: เซลล์โทรทาบอกว่าไฟแนนซ์ผ่านแล้วแต่ขอเงินเพิ่มเพื่อ เอารถออกมาใส่อุปกรณ์ ทำไงดีครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6322
    Status
    โพส
    122

มาตรฐาน Re: เซลล์โทรทาบอกว่าไฟแนนซ์ผ่านแล้วแต่ขอเงินเพิ่มเพื่อ เอารถออกมาใส่อุปกรณ์ ทำไงดีครับ

ได้ความว่ายังไงมาแจ้งด้วยนะครับน้า อิอิ

User ID
    11810
    Status
    โพส
    754

มาตรฐาน Re: เซลล์โทรทาบอกว่าไฟแนนซ์ผ่านแล้วแต่ขอเงินเพิ่มเพื่อ เอารถออกมาใส่อุปกรณ์ ทำไงดีครับ

ได้ความแล้วครับลองโทรถามเซลล์คนอื่นใน 0 เค้าก็บอกว่าถ้าไฟแนนซ์ผ่านแล้วต้องเสียเงิน อีก สองหมื่น เพราะว่าเคยมีกรณีที่เอารถออกมาแต่งตามใบจองแล้วไม่มาเอารถครับยอมเสียเงินจองห้าพันบาท ที่ 0 นี้น่าจะเป็นกฎของที่นี่นะครับ เพราะเวลาเอารถมาแต่งแล้วมันขายยากครับถ้าถอดออก พวกสเคปเพลท ติดดีไหมครับอันนี้ จะทำรถเสียไหมครับ ฟิมล์ด้วยครับติดแล้วไม่เอารถก็ต้องไปลอกออก แต่เงินที่เสียไปนี่หักจากเงินดาว์นรถเลย แล้วเจ้าไทรทันพลัสนี่มันมีกรุซุ้มล้อมาให้เลยไหมครับจะได้ติดออกจาก 0 เลยถ้ามันไม่มี ตกลงผมก็น่าจะเคลีย์แล้วละครับปัญหานี้ ใครมีคำแนะนำวิธีดูรถก่อนออกจาก 0 ไหมครับ ว่าจะต้องตรวจสอบอะไรบ้างช่วยแนะนำทีครับ ได้รถแล้วจะถ่ายตัวจริงมาโชว์ซะหน่อยครับ plus 2.4 สี่ประตู ส่วนจีพีเอสนี่แถมด้วยนะครับพอดีขอได้ เห็นเค้าบอกว่านานๆจะได้จริงหรือไม่ครับว่าจะไม่ได้ในวันออกรถ ขอบคุณครับทุกความคิดเห็น จะได้เข้ามาอยู่ในบ้านหลังนี้แล้วครับหลังจากที่หาข้อมูลอยู่นานเลย ตกลงกับเจ้าไทรทันนี่ละครับ ขอไปลาออกจากเวปประจำ www.lancer-club.net ก่อนละครับเพราะว่าจะเปลี่ยนรถแล้วครับ

User ID
    11411
    Status
    โพส
    701

ของผมก้อเป็นครับ เซลโทรมาขอให้โอนไปอีกหมื่น(0เดียวกัน)

ผมก้อ กลัว แต่ก้อโอนครับ แล้วเก็บหลักฐานไว้ครับ

เซล(พี่บอล) บอกว่าให้โอนเงินไปให้เพื่อ ล๊อครถ

ผมเลยโอนไปให้ แต่พอวันที่จะได้รถ ใกล้ๆ โทรไปถาม

เซลบอกว่า รถมีคนอื่นเอาไปแล้ว เพราะว่าเค้าโอนเงินดาวให้เลย

ผมเลยโวยสิครับ เพราะว่าให้เราโอนเงินเพื่อล๊อครถ แต่ดันไม่ได้รถ

แต่เซล(พี่บอล) ให้โทรไปคุยกับ ผู้จัดการ แล้วโวยว่า ต้องใช้รถ

แล้วโอนเงินไปให้แล้วด้วย ทำไมไม่ได้รถ ผมวางแผนใช้รถวันที่

ออกรถ ผมต้องได้รถ แล้วสรุป ผมก้อได้รถครับ

TTC-02066 TTC-Member
    User ID
    13801
    Status
    โพส
    69

ใจร่มๆไว้ครับน้า ผมออกที่ศูนย์นี้เหมือนกัน จอง 5000 ไฟล์แนนผ่าน จ่ายค่าแต่งรถเหมือนมัดจำครับ อีก 15000 ไม่ต้องกลัวเพราะโอนไปให้เป็นชื่อบัญชีของศูนย์เค้า แล้วเค้าจะไปหักให้ตอนเราวางเงินดาว พึ่งออกมาเมื่อวันที่ 3 นี้เองครับ มีไรถามได้ครับ ศูนย์เค้าก็ดูแลดี ผมอยู่ชลแต่ไปออกรถที่โน้นเลย

User ID
    12469
    Status
    โพส
    63

ของผมก็ออก 0 นี้ครับก็ไม่มีปัญหาอะไรก็เป็นอย่างที่น้าว่านั่นแหละครับ แล้วเวลารับรถก็ใจเย็นๆค่อยๆดูถ้าตรงไหนเราไม่ถูกตาต้องใจก็ถาม มีรอยเลยอะไรไหม ฝากระโปรงหน้าเปิดเลยดูนานเน้นๆ ส่วนฟิล์มถ้าเค้าติดนานแล้วก็ลองเปิดปิดกระจกดูว่าเค้าตัดเรียบร้อยไหมอะไรประมาณนี้ครับ ยิ่งถามเยอะยิ่งดี

User ID
    13801
    Status
    โพส
    69

จีพีเอสนี่แถมครับน้า ได้หลังรับรถประมาณหนึ่งเดือนครับ หรืออาจได้ก่อน ของผมเซลล์เค้าโทรมาบอกให้ไปเอาล่ะ ไม่ว่างไปเอาซะที ซื้อวันที่3 ได้ประมาณอาทิตย์ก่อนอาจจะรอวันเช็คพันโลค่อยไปเอา เซลล์ที่ผมคุยด้วยเป็นคุณนุช น่ารัก ใจดี คุยง่ายครับ

User ID
    11810
    Status
    โพส
    754

ค่อยโล่งใจหน่อยครับ งั้นวันจันทร์นี้จะเข้าไปเลือกฟิมล์ละครับ อยากได้รถเร็วๆแล้วละครับ ออกมาวันแรกจะพรีวิว mc 2011 ให้ดูครับว่ามีอะไรเปลี่ยนไปบ้างครับ

User ID
    5767
    Status
    โพส
    570

เป็นงั้นไป แต่ผมว่ามันก็ยังตลกอยู่ดี น่าจะบอกตั้งแต่เริ่มทำสัญญานะ หรือไม่ก็บอกเลยว่าหากแต่งเพิ่มกรุณาวางเงินมัดจำเท่านั้น เท่านี้ ทำไมไม่บอกตั้งแต่แรก แต่ก็ขอให้ได้รับรถเร็วๆนะครับ

User ID
    13801
    Status
    โพส
    69

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ vileness ดูโพส
    ค่อยโล่งใจหน่อยครับ งั้นวันจันทร์นี้จะเข้าไปเลือกฟิมล์ละครับ อยากได้รถเร็วๆแล้วละครับ ออกมาวันแรกจะพรีวิว mc 2011 ให้ดูครับว่ามีอะไรเปลี่ยนไปบ้างครับ

ทีแรกผมก็จะรอ M11 พอไปเห็นรูปกระบะตรงแล้วมันรู้สึกชอบแบบเก่ามากกว่า ก็เลยตัดสินใจเลือกตัว M10 Plus 4D มาแทน
    M11 รู้สึกเพิ่มกระบะตรง กระจกไฟฟ้าพับได้ เพิ่มตังจากตัว M10 อีก 7000 มั้งครับน้า

ฟิมล์ ของผม ใช้3M หน้าเต็ม 40 ข้างกับหลัง 80 รถผมสีดำ ทำดุ ชอบๆครับ

User ID
    913
    Status
    โพส
    602

ดูแล้ว 0 มันไม่มีเงินทุนเลยเหรอเนี่ย
    ต้องเอาเงินเราไปจ่ายค่าของแถมก่อนแล้วค่อยหักออกจากเงินดาวน์
    ทำไมมันกระจอกอย่างนี้วะเนี่ย ทั้งๆที่ของที่ติดให้ก็เอาของก๊อปถ้าไม่ได้เน้นยี่ห้อ อย่างพวกครอบไฟเลี้ยว ติดมาได้ไงทุเรศชิบจนต้องถอดออก

0 นี้สุดยอดมาก เพิ่งเคยได้ยิน กระจอกขนาดไม่มีเงินหมุน ค่าของแถม

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ vileness ดูโพส
    ได้ความแล้วครับลองโทรถามเซลล์คนอื่นใน 0 เค้าก็บอกว่าถ้าไฟแนนซ์ผ่านแล้วต้องเสียเงิน อีก สองหมื่น เพราะว่าเคยมีกรณีที่เอารถออกมาแต่งตามใบจองแล้วไม่มาเอารถครับยอมเสียเงินจองห้าพันบาท ที่ 0 นี้น่าจะเป็นกฎของที่นี่นะครับ เพราะเวลาเอารถมาแต่งแล้วมันขายยากครับถ้าถอดออก พวกสเคปเพลท ติดดีไหมครับอันนี้ จะทำรถเสียไหมครับ ฟิมล์ด้วยครับติดแล้วไม่เอารถก็ต้องไปลอกออก แต่เงินที่เสียไปนี่หักจากเงินดาว์นรถเลย แล้วเจ้าไทรทันพลัสนี่มันมีกรุซุ้มล้อมาให้เลยไหมครับจะได้ติดออกจาก 0 เลยถ้ามันไม่มี ตกลงผมก็น่าจะเคลีย์แล้วละครับปัญหานี้ ใครมีคำแนะนำวิธีดูรถก่อนออกจาก 0 ไหมครับ ว่าจะต้องตรวจสอบอะไรบ้างช่วยแนะนำทีครับ ได้รถแล้วจะถ่ายตัวจริงมาโชว์ซะหน่อยครับ plus 2.4 สี่ประตู ส่วนจีพีเอสนี่แถมด้วยนะครับพอดีขอได้ เห็นเค้าบอกว่านานๆจะได้จริงหรือไม่ครับว่าจะไม่ได้ในวันออกรถ ขอบคุณครับทุกความคิดเห็น จะได้เข้ามาอยู่ในบ้านหลังนี้แล้วครับหลังจากที่หาข้อมูลอยู่นานเลย ตกลงกับเจ้าไทรทันนี่ละครับ ขอไปลาออกจากเวปประจำ www.lancer-club.net ก่อนละครับเพราะว่าจะเปลี่ยนรถแล้วครับ
    โห อย่าทิ้งคลับwww.lancer-club.net เลยครับ ยังงัยคลับนั้น เค้ายังมีประโยชน์ต่อท่านอยู่ แล้วท่านก็น่าจะยังมีประโยชน์ต่อคลับแลนเซอร์ ยังไปให้คำปรึกษาสมาชิกที่นั่นต่อไปได้อีกครับ
    ผมยังเคยได้ความรู้จากที่นั่นมาเยอะเลยครับ แม้จะไม่ได้เป็นสมาชิกเค้าก็ตาม

User ID
    11810
    Status
    โพส
    754

ไม่ได้ทิ้งขนาดนั้นครับ www.lancer-club.net แต่จะไปบอกว่าจะขับไทรทันแล้วครับ เวป lancer ทำให้ผมรู้จักมิตซูบิตชิเป็นรถคันแรกถึงยังไงก็ยังมิตซูครับ ที่นั่นก็ให้ความประทับใจกับกระผมมามากครับใครจะทิ้งได้ลงละครับ

User ID
    4611
    Status
    โพส
    717

ซื้อที่ใหม่ครับ จบบ แบบนี้มะแฟร์กับเราคับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้