หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 44

กระทู้: กล่องดันราง ของ Sonic Boom กับ Little Giant ตัวไหนน่าเล่นมากกว่ากันครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1440
    Status
    โพส
    98

มาตรฐาน กล่องดันราง ของ Sonic Boom กับ Little Giant ตัวไหนน่าเล่นมากกว่ากันครับ

กล่องดันราง ของ SONIC BOOM กับ LITTLE GIANT ตัวไหนน่าเล่นมากกว่ากันครับ ขอความเห็นจากน้าๆที่ใช้กันหน่อย ขอข้อดีและข้อด้อยของแต่ละตัวด้วยครับ จะได้เป็นตัวช่วยตัดสินใจ อยากแรงบ้างครับเดี๋ยวตามชาวบ้านเขาไม่ทัน ขอบคุณครับ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

มาตรฐาน Re: กล่องดันราง ของ Sonic Boom กับ Little Giant ตัวไหนน่าเล่นมากกว่ากันครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aroon1911 ดูโพส
    กล่องดันราง ของ SONIC BOOM กับ LITTLE GIANT ตัวไหนน่าเล่นมากกว่ากันครับ ขอความเห็นจากน้าๆที่ใช้กันหน่อย ขอข้อดีและข้อด้อยของแต่ละตัวด้วยครับ จะได้เป็นตัวช่วยตัดสินใจ อยากแรงบ้างครับเดี๋ยวตามชาวบ้านเขาไม่ทัน ขอบคุณครับ
    ลองสอบถามตัวแทนดูซิครับอาจได้คำตอบที่ดีครับ ได้เนื้อคู่เร็วๆนะครับ

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

มาตรฐาน Re: กล่องดันราง ของ Sonic Boom กับ Little Giant ตัวไหนน่าเล่นมากกว่ากันครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ วุฒิรัตน์ ดูโพส
    ลองสอบถามตัวแทนดูซิครับอาจได้คำตอบที่ดีครับ ได้เนื้อคู่เร็วๆนะครับ
    ไม่ลองของน้าวุฒิดูล่ะครับ แจ่มนะครับ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

ผมไม่รู้ตัวไหนดีกว่ากันครับ เพราะไม่เคยใช้ทั้งคู่ครับ แต่ถ้าให้แนะนำ ก็ Prospeed ล่ะครับ

User ID
    6124
    Status
    โพส
    832

อยากได้ขอมูลก็ลองโทรถามตัวแทนเค้าเรยคับน้า แล้วก็ชั่งน้ำหนักคุณสมบัติดูน่าจะได้เนื้อคู่เร็วๆนี้แน่นอน.....งิงิ

User ID
    5035
    Status
    โพส
    1,538

ใช้ของดีๆไปเลยครับจะใส่ทั้งที่เลือกของเจ๋งๆดีกว่า

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

ถ้าเป็นกล่อง VR ปรับทำเองดีมั้ย แต่คนขายเขาจะว่าเรารึเปล่าน้อถ้าเปิด DIY กล่องหมุนจูน อิอิ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jee4x4 ดูโพส
    ถ้าเป็นกล่อง VR ปรับทำเองดีมั้ย แต่คนขายเขาจะว่าเรารึเปล่าน้อถ้าเปิด DIY กล่องหมุนจูน อิอิ
    ทำเอง หลอกได้ทั้งดันราง และยกหัวฉีดมั้ยครับน้า

User ID
    6124
    Status
    โพส
    832

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jee4x4 ดูโพส
    มันจาดีหรอคับน้าจี ผมเกรงว่าเค้าจะไม่แค่ว่าอะดิ....งิงิ

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

ไม่ทำดีกว่าเดี๋ยวจะไปขัดผลประโยชน์เค้า อิอิ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ไม่เคยใช้ แต่ตอบได้อ่ะครับ

เพราะว่าเคยลองรถสมาชิก

เอาเป็นว่า กล่องหมุน กับกล่องคอมนั้น ถ้าเงินไม่ใช่ปัญหา ขอเป็นคอมจูน แม่นกว่า

เนียนกว่า ทนกว่า (เครื่องยนต์และระบบอื่นๆ) และดีกว่าในทุกเรื่อง

คิดง่ายๆว่า รถราคา ครึ่งค่อนล้าน ซื้อมาได้ กับแต่งแค่นี้ เรื่องสำคัญๆแบบนี้

ผมว่า ชิวๆ ครับ ลองหาข้อมูลดูมากๆ ครับ

จะบอกให้ว่า ระหว่างกล่องหมุนนั้น ไม่ทิ้งกันมากหรอกครับ ทุกรุ่นทุกแบบ

มันก็อยู่ที่ ค่าความต้านทานที่จะหลอกนั่นเองว่า ใครจะหลอกไปได้มากกว่ากัน

ใครหลอกมาก คันนั้น ก็ดันได้แรงกว่า แต่ก็เสื่อมเร็วกว่ามากๆ

แต่คอมจูนนั้น เลือกได้ว่าจะปรับออกไปช่วงไหน หลอกยังไง มันปรับได้เนียนกว่า

ถ้าเอามาเทียบกันนั้น มันยากที่จะพูดในนี้

เอาเป็นว่า กล่องจูนคอมนั้น เขาต้องออกแบบซอฟแวร์คุม และมาตรฐาน มันต้องมีมากกว่า

เอากำไร มาเทียบกัน ผลประโยชน์ผู้บริโภค ที่จะได้รับ ผมว่ากล่องจูนคอมคุ้มกว่าครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ความเห็นด้านบนนี้ เหมาะสำหรับรถบ้านเท่านั้นนะครับ

ถ้าเป็นรถแข่ง ผมตอบได้เลยว่า มันไม่ได้จบแค่กล่อง แต่กล่องเป็นแค่ส่วนประกอบเท่านั้น

ฉะนั้น จะกล่องหมุน กล่องคอม หรือกล่องโมนั้น ทิ้งกันไม่ขาดหรอก อยู่ที่กึ๋นคนมากกว่า

แต่ถ้าเป็นรถบ้าน คงไม่มีถนน ให้คุณซัดได้ตลอด และคุณ คงไม่ซัดตลอด

ดังนั้น การควบคุมที่ตอบสนองได้เนียนกว่านั้น จะดีกว่ามากมายครับ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

แล้วถ้ากล่องหมุนแต่จูนคอมล่ะครับ เห็นของ little giant มีสมาชิกเสียบคอมจูนได้ด้วยครับ

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส
    แล้วถ้ากล่องหมุนแต่จูนคอมล่ะครับ เห็นของ little giant มีสมาชิกเสียบคอมจูนได้ด้วยครับ
    เค้าก็จูนตรงหมุนแหละครับแต่เขาใช้เครื่องอ่านค่าจาก OBD มาช่วยในการปรับผมยังสงสัยอยู่ว่าเครื่องที่เขาใช้อ่านค่าจาก port obd มันจะเป็นค่าแรงดันรางจริงได้งัยเพราะใส่กล่องพ่วงหลอกมันไปแล้ว ถ้าจะให้ดีผมว่าใช้ lab view จูนน่าจะเนียนกว่ารู้ทั้งค่าจริงและค่าที่หลอกไปแล้ว เป็นการให้ข้อมูลนะครับหากท่านเจ้าของผลิตภัณฑ์จะมาแชร์ข้อมูลก็จะเป็นประโยชน์อย่างยิ่ง
    นี่ครับสำหรับตัวอย่างโปรแกรมของกล่อง IFITกล่อง analog แบบใช้ IC ไม่ได้มีแค่ R กับ zener

User ID
    6105
    Status
    โพส
    803

หลายยี่ห้อ หาข้อมูลไปเรื่อยๆ มีข้อมูลเยอะๆรับรองดีแน่ๆ สำหรับรถเรา

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

งืมๆๆๆ ยังไงก็เสียเงินเพิ่มทั้งนั้น

nang30
    ผู้เยี่ยมชม

เค้าก็จูนตรงหมุนแหละครับแต่เขาใช้เครื่องอ่านค่าจาก OBD มาช่วยในการปรับผมยังสงสัยอยู่ว่าเครื่องที่เขาใช้อ่านค่าจาก port obd มันจะเป็นค่าแรงดันรางจริงได้งัยเพราะใส่กล่องพ่วงหลอกมันไปแล้ว ถ้าจะให้ดีผมว่าใช้ lab view จูนน่าจะเนียนกว่ารู้ทั้งค่าจริงและค่าที่หลอกไปแล้ว เป็นการให้ข้อมูลนะครับหากท่านเจ้าของผลิตภัณฑ์จะมาแชร์ข้อมูลก็จะเป็นประโยชน์อย่างยิ่ง
    นี่ครับสำหรับตัวอย่างโปรแกรมของกล่อง IFITกล่อง analog แบบใช้ IC ไม่ได้มีแค่ R กับ zener
    ที่ท่านทั้งหลายตอบมาก็ถูกกันทุกท่านอ่ะครับ
    ความเห็นส่วนตัว ของผม น้องผมเป็นคนจูน OBD ให้กับกล่อง Little CIANT
    ใครจะดูว่าเป็นยังไง ผมอธิบายสั้นๆนะครับ
    เครื่องตัวนี้ถ้าให้ทำงานแบบเต็มๆ เครื่องของศูนย์ต่างๆชิดซ้ายได้เลยครับ (ดูได้ทุกรุ่นทุกยี่ห้อและอัพข้อมูลทุกเดือน)ความสามารถของเครื่อง สามารถปลดล็อก กุญแจอีโมได้บางรุ่น เคลียร์ แอร์แบ็ลก ระเบิดได้ เห็นทุกอย่างที่เครื่องของศูนย์เห็น (อันนี้แล้วแต่ความสามารถของคนเป็นเจ้าของเครื่องด้วย)
    ลักษณะการจูนของน้องผม จะมองค่าสด ที่เครื่อง แม้ว่าจะหมุน VR ไปทางไหน ค่าก็จะเปลี่ยนตาม และใช้ความสามารถของตัวเครื่อง ว่ารถจะรับค่าต้านทานได้เท่าไหน เกินหรือไม่เกิน ความสามารถของเครื่องยนต์ แต่ในเครื่องตัวนี้เวลาวัดค่า นั้น เห็นเป็นค่าจริงไม่ใช้ค่าหลอก และมันยังทำอะไรได้อีกหลายอย่าง
    ถ้าผมบอกไป รับรอง อีกหลายค่ายร้อนๆหนาวๆแน่ครับ
    เคยมีมือจูน กล่องแบบหมุนชื่อดัง ของคลอง 5 มาลองแล้วยังต้องทึ่งเจ้าเครื่องตัวนี้และยังขอให้สวนวิธีการจูนกับน้องผมเลย

ผมอธิบายได้คราวๆ ถ้ายังไม่เข้าใจโทรถามผม 081-4340300 เหน่ง
    หรือเจ้าของแบน Little GIANT ที่ 086-1805396 หนึ่ง ได้เลยครับ ยินดีตอบปัญหาของทุกท่านครับ

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nang30 ดูโพส
    ที่ท่านทั้งหลายตอบมาก็ถูกกันทุกท่านอ่ะครับ
    ความเห็นส่วนตัว ของผม น้องผมเป็นคนจูน OBD ให้กับกล่อง Little CIANT
    ใครจะดูว่าเป็นยังไง ผมอธิบายสั้นๆนะครับ
    เครื่องตัวนี้ถ้าให้ทำงานแบบเต็มๆ เครื่องของศูนย์ต่างๆชิดซ้ายได้เลยครับ (ดูได้ทุกรุ่นทุกยี่ห้อและอัพข้อมูลทุกเดือน)ความสามารถของเครื่อง สามารถปลดล็อก กุญแจอีโมได้บางรุ่น เคลียร์ แอร์แบ็ลก ระเบิดได้ เห็นทุกอย่างที่เครื่องของศูนย์เห็น (อันนี้แล้วแต่ความสามารถของคนเป็นเจ้าของเครื่องด้วย)
    ลักษณะการจูนของน้องผม จะมองค่าสด ที่เครื่อง แม้ว่าจะหมุน VR ไปทางไหน ค่าก็จะเปลี่ยนตาม และใช้ความสามารถของตัวเครื่อง ว่ารถจะรับค่าต้านทานได้เท่าไหน เกินหรือไม่เกิน ความสามารถของเครื่องยนต์ แต่ในเครื่องตัวนี้เวลาวัดค่า นั้น เห็นเป็นค่าจริงไม่ใช้ค่าหลอก และมันยังทำอะไรได้อีกหลายอย่าง
    ถ้าผมบอกไป รับรอง อีกหลายค่ายร้อนๆหนาวๆแน่ครับ
    เคยมีมือจูน กล่องแบบหมุนชื่อดัง ของคลอง 5 มาลองแล้วยังต้องทึ่งเจ้าเครื่องตัวนี้และยังขอให้สวนวิธีการจูนกับน้องผมเลย

ผมอธิบายได้คราวๆ ถ้ายังไม่เข้าใจโทรถามผม 081-4340300 เหน่ง
    หรือเจ้าของแบน Little GIANT ที่ 086-1805396 หนึ่ง ได้เลยครับ ยินดีตอบปัญหาของทุกท่านครับ
    ถ้าผมโทรถามก็จะรู้แค่ผมคนเดียวผมรบกวนอธิบายตรงนี้เลยแล้วกันนะครับว่าการทำงานของเครื่อง OBD มันทำงานอย่างไรเวลาปรับจูนมันถึงอ่านได้ค่าจริงเพราะผมเคยเล่นเจ้า OBD มาพอสมควรยังไม่เคยเห็นว่าเวลาเราใส่กล่องพ่วงเข้าไปแล้วมันจะอ่านค่าจริงได้ นอกจากว่าได้มีการต่อสายเพิ่มเติมจาก sensor เลย เพราะถ้าต่อมาจาก port OBD ค่าก็จะได้มาจาก ECU ผ่านมา can bus มาที่ port OBD ซึ่งมันเป็นค่าที่มันโดนหลอก sensor มาแล้ว เอาตัวอย่างง่ายๆ การปลดบูสถ้าเราปลดโดยใช้MCU มันจะคงค่าสูงสุดไว้เพียงค่าเดียวเช่นปลดที่ 15 มันก็อ่านได้แค่ 15 ครับ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อืมมมมมม น่าสนใจ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

ปลดตะขอ สาวๆยังง่ายกว่าอีกน้าจี เอ้ย 5555

หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้