หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 33

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    393
    Status
    โพส
    280

มาตรฐาน เชิญร่วมทำบุญตักบาตรพระ 10,000 รูป

เนื่องจากวันเสาร์ที่ 17 พฤษภาคม 2551 เวลา 06.00 น เป็นต้นไป
    จะมีพิธีตักบาตรพระ 10,000 รูป ที่หน้าศาลากลางจังหวัดลำพูน

โดยธุดงคสถานล้านนา(วัดทีปล่อยโคมลอยเยอะๆครับ)
    ร่วมกับมหาวิทยาลัยแม่โจ้ ถ่ายทอดสดผ่านอินเตอร์เน็ตและดาวเทียมของDMC

ซึ่งก็บอกบุญชาวไทยไทรทันคลับที่อยากร่วมงานนี้นะครับ
    ขออนุญาตประกาศรับสมัครทีมงานร่วมทำกิจกรรมด้วยกันกับนักศึกษา
    โดยตอนนี้มีนักศึกษาประมาณ 15-20 คนแต่มีรถที่จะเดินทางมีไทรทันเพียงสองคัน ก็เลยขอประชาสัมพันธ์ประกาศรับสมัครสารถีรับส่งทีมงานนักศึกษาสาวๆปีสามและปีสี่ครับ ใครสนใจก็ลงชื่อและเบอร์โทร หรือลงอีเมลล์มาได้เลยครับ

นัดกันวันเสาร์ที่17พค51 เวลาประมาณตีสี่ ที่สาขานิเทศศาสตร์บูรณาการ มหาวิทยาลัยแม่โจ้ เชียงใหม่ (กิจกรรมก็ ถ่ายรูป ถ่ายวีดีโอ ท่องเที่ยว)
    สมาชิกท่านใดสนใจก็เรียนเชิญนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

User ID
    1539
    Status
    โพส
    177

มาตรฐาน Re: เชิญร่วมทำบุญตักบาตรพระ 10,000 รูป

อ้าว กิจกรรมดีๆมาอีกแล้วครับพี่น้องใครสนใจเชิญได้เลยครับ ผมก็ชอบนะทำบุญโดยเฉพาะรับส่งสาวๆ อิอิ ใครไปก็อนุโมทนาด้วยนะครับ สาธุ

User ID
    393
    Status
    โพส
    280

มาตรฐาน Re: เชิญร่วมทำบุญตักบาตรพระ 10,000 รูป

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ alex ดูโพส
    อ้าว กิจกรรมดีๆมาอีกแล้วครับพี่น้องใครสนใจเชิญได้เลยครับ ผมก็ชอบนะทำบุญโดยเฉพาะรับส่งสาวๆ อิอิ ใครไปก็อนุโมทนาด้วยนะครับ สาธุ
    ท่าน alex สนใจร่วมทำบุญด้วยกัน ก็เรียนเชิญนะครับ

ttc 289 TTC-Member
    User ID
    915
    Status
    โพส
    506

ดีคับสาวสวยแต่ไกลอะ
    ในรูปมีรถพี่ม้าสีหมอกด้วยใช่ป่ะ

User ID
    393
    Status
    โพส
    280

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ g_scan ดูโพส
    ดีคับสาวสวยแต่ไกลอะ
    ในรูปมีรถพี่ม้าสีหมอกด้วยใช่ป่ะ
    หอบสังขารจากอยุธยา เพื่อการนี้โดยเฉพาะ รอบนี้ก็คงไม่จะพลาด
    สงสัยติดใจอะไรบางอย่าง ซัมติง ซัมวัน ซัมซุง อะไรประมาณนี้

User ID
    1539
    Status
    โพส
    177

สนครับแต่ไปม่ได้ อยู่ไกลอ่า

User ID
    148
    Status
    โพส
    4,023

ตรงกับmeeting นครนายกพอดีครับ

User ID
    393
    Status
    โพส
    280

เชียงใหม่ ลำพูน ชาวเหนือ ใครแจมเรียนเชิญเลยนะครับ

jimji_ubol
    ผู้เยี่ยมชม

อยากไปจัง..

User ID
    560
    Status
    โพส
    684

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ domwit ดูโพส
    หอบสังขารจากอยุธยา เพื่อการนี้โดยเฉพาะ รอบนี้ก็คงไม่จะพลาด
    สงสัยติดใจอะไรบางอย่าง ซัมติง ซัมวัน ซัมซุง อะไรประมาณนี้
    ถึงว่าสิ เจ้าทีป!!! มีนัดกะ ซัม ๆ นี้เอง แล้วจะเหาะกลับมานครนายกทันมั้ยเนี่ย... ฝาก 'จารย์ดมวิทย์ ดูแล รับ-ส่งน้อง ๆ ให้ก็ได้นะ..
    ไกลไปนิด อนุโมทนาด้วยนะค่ะ....ปีหน้าหลานสาวรับปริญญา ไว้เจอกัน....

User ID
    393
    Status
    โพส
    280

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ แม่ลูกสาว ดูโพส
    ถึงว่าสิ เจ้าทีป!!! มีนัดกะ ซัม ๆ นี้เอง แล้วจะเหาะกลับมานครนายกทันมั้ยเนี่ย... ฝาก 'จารย์ดมวิทย์ ดูแล รับ-ส่งน้อง ๆ ให้ก็ได้นะ..
    ไกลไปนิด อนุโมทนาด้วยนะค่ะ....ปีหน้าหลานสาวรับปริญญา ไว้เจอกัน....
    ยังเงียบๆอยู่เลย สงสัยกำลังเป็นนายสถานี(สับราง วุ่นเลย)

ปีหน้าไกลไปครับ ครบรอบเว็บเจอตัวเป็นๆดีกว่าครับขยับมากอีกนิด

User ID
    80
    Status
    โพส
    401

อาเจียน เอ๊อ อาจารย์ ครับ ยังไม่รับปากนะครับ ผมต้องดูตารางเที่ยวบินก่อน
    ตอนไปนะไม่กลัวครับ ตอนกลับสิ กลัวจะมาไม่ทันงาน รังสิต-นครนายก ไม่ยากขับรถไปนะครับ ขับไปทัน แต่ขับกลับไม่ทันนะ แต่บอกได้เลยว่า งานที่แล้วพระแค่ 1000 องค์ ยังอรังการงานสร้างแล้วเลย ถ้า 10000 องค์ ไม่ยากคิดเลยว่า ขนหัวจะ สเตรน อัฟ ขนาดไหน ยากไปจริง ๆ ครับ อาจารย์ ยากทำบุญ จนตัว สั่นแล้ว อิอิ (รูปผม ที่นักศึกษา อาจารย์ ถ่ายไปนะครับ ส่ง mail ให้ผมด้วย

User ID
    393
    Status
    โพส
    280

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pattanachai ดูโพส
    อาเจียน เอ๊อ อาจารย์ ครับ ยังไม่รับปากนะครับ ผมต้องดูตารางเที่ยวบินก่อน
    ตอนไปนะไม่กลัวครับ ตอนกลับสิ กลัวจะมาไม่ทันงาน รังสิต-นครนายก ไม่ยากขับรถไปนะครับ ขับไปทัน แต่ขับกลับไม่ทันนะ แต่บอกได้เลยว่า งานที่แล้วพระแค่ 1000 องค์ ยังอรังการงานสร้างแล้วเลย ถ้า 10000 องค์ ไม่ยากคิดเลยว่า ขนหัวจะ สแตน อัฟ ขนาดไหน ยากไปจริง ๆ ครับ อาจารย์ อยากทำบุญ จนตัว สั่นแล้ว อิอิ (รูปผม ที่นักศึกษา อาจารย์ ถ่ายไปนะครับ ส่ง mail ให้ผมด้วย
    พลาดก็คิดเอาเองละกัน
    เอามาให้แค่นี้แหละ ที่เหลืออีกสามร้อยกว่าเมกเอาทีซัมวัม ซัมติง และซัมซุงละกันไม่รู้คนไหน แคนดิดไปบ้าง เฮ้อ กำ ซัมๆทั้งหลายเนี่ย

User ID
    148
    Status
    โพส
    4,023

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ domwit ดูโพส
    พลาดก็คิดเอาเองละกัน
    เอามาให้แค่นี้แหละ ที่เหลืออีกสามร้อยกว่าเมกเอาทีซัมวัม ซัมติง และซัมซุงละกันไม่รู้คนไหน แคนดิดไปบ้าง เฮ้อ กำ ซัมๆทั้งหลายเนี่ย
    คนอะไร ดูอย่างงัยก็หล่ออิๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

ร่วม อนุโมทนา ด้วยคนครับ อยากไปครับแต่ไกลเหลือเกินครับ
    เห็นน้าทีปไปเหนือบ่อยไอ้เราก็นึกว่าไปทำงานที่ใหนได้....

User ID
    86
    Status
    โพส
    368

น่าสนเหมือนกันครับ แต่ผมคงต้องไปตอนสายๆจะได้ก่ ขอเคลีย์งานก่อน
    อ้ายดมวิทย์ช่วยทิ้งเบอร์ไว้ให้ด้วยครับ หรือโทรมาหาผมก็ได้ครับ 081-7163431
    เห็นรูปแล้วอยากไปมากเลย.....

User ID
    19
    Status
    โพส
    929

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pattanachai ดูโพส
    ตอนไปนะไม่กลัวครับ ตอนกลับสิ กลัวจะมาไม่ทันงาน รังสิต-นครนายก ไม่ยากขับรถไปนะครับ ขับไปทัน แต่ขับกลับไม่ทันนะ แต่บอกได้เลยว่า งานที่แล้วพระแค่ 1000 องค์ ยังอรังการงานสร้างแล้วเลย ถ้า 10000 องค์ ไม่ยากคิดเลยว่า ขนหัวจะ สเตรน อัฟ ขนาดไหน ยากไปจริง ๆ ครับ อาจารย์ ยากทำบุญ จนตัว สั่นแล้ว อิอิ (รูปผม ที่นักศึกษา อาจารย์ ถ่ายไปนะครับ ส่ง mail ให้ผมด้วย
    จิง อ๊ะป่าว..... หุหุ.... อยากทำบุญ หรือทำอารายยยยจ๊ะ พ่อม้าสีหมอก....

จะทำไรก็ทำเห๊อะ...คงตามไปหวงก้างวันนั้นไม่ได้อ่ะนะ

User ID
    393
    Status
    โพส
    280

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
    ร่วม อนุโมทนา ด้วยคนครับ อยากไปครับแต่ไกลเหลือเกินครับ
    เห็นน้าทีปไปเหนือบ่อยไอ้เราก็นึกว่าไปทำงานที่ใหนได้....
    ความลับ ไม่ลับซะแระ

User ID
    393
    Status
    โพส
    280

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ KiTTs ดูโพส
    จิง อ๊ะป่าว..... หุหุ.... อยากทำบุญ หรือทำอารายยยยจ๊ะ พ่อม้าสีหมอก....

จะทำไรก็ทำเห๊อะ...คงตามไปหวงก้างวันนั้นไม่ได้อ่ะนะ
    ถอนตัว หรือติดซัมติง ที่ไม่อาจขัดได้ ห้าห้าห้า

User ID
    393
    Status
    โพส
    280

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ KUNG ดูโพส
    น่าสนเหมือนกันครับ แต่ผมคงต้องไปตอนสายๆจะได้ก่ ขอเคลีย์งานก่อน
    อ้ายดมวิทย์ช่วยทิ้งเบอร์ไว้ให้ด้วยครับ หรือโทรมาหาผมก็ได้ครับ 081-7163431
    เห็นรูปแล้วอยากไปมากเลย.....
    รับทราบครับพี่กุ้ง เดี่ยวจัดให้
    มาเช้าหน่อยจะเยี่ยมมากเลยนะครับ จะได้พานักศึกษาติดสอยห้อยตามได้วย

ตอนนี้สมาชิกขอบายไป 1 คันแล้วครับ(พี่ตู่ Kitts ติดภารกิจราชการหลวง)
    ม้าสีหมอกก็กำลังสับรางอยู่

สมาชิกท่านใดสนใจเรียนเชิญนะครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้