หน้า 25 จากทั้งหมด 35 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 481 ถึง 500 จากทั้งหมด 698

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    12744
    Status
    โพส
    1,146

มาตรฐาน Re: Triton Auto 2500 + LPG

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Modelist ดูโพส
    อ่ะๆๆๆ เอาจริงนะ

จะให้ประหยัดกว่าน้าให้ได้....ขอสัญญา..

ตอนเย็นจะไปเอาล้อหลังออกล้อนึง..จะได้ประหยัดกว่าน้านัท... (สู้ไม่ได้ก็ให้มันรู้ไป)

TTC-00025 TTC-Member
    User ID
    16
    Status
    โพส
    108

มาตรฐาน Re: Triton Auto 2500 + LPG

เอามาฝากเพื่อเป็นข้อมูลครับ

http://www.pdftop.com/view/aHR0cDovL...8xNi0xOC5wZGY=

http://www.dieselongas.com/files/Pajero_Report.pdf

http://www.pdftop.com/ebook/diesel+lpg+fumigation/

ลองศึกษากันดูนะเอาไว้เป็นทางเลือก

User ID
    11715
    Status
    โพส
    549

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Gotto ดูโพส
    เอามาฝากเพื่อเป็นข้อมูลครับ

http://www.pdftop.com/view/aHR0cDovL...8xNi0xOC5wZGY=

http://www.dieselongas.com/files/Pajero_Report.pdf

http://www.pdftop.com/ebook/diesel+lpg+fumigation/

ลองศึกษากันดูนะเอาไว้เป็นทางเลือก
    คุณ Gotto ช่างหาข้อมูลมาจริงๆเลย ไม่ค่อยแข็งแรงด้านภาษาซะด้วยนะ นี่ถ้าเอาข้อมูลการพัฒนาของเราไปให้เขาดูบ้างน่าจะดีนะครับ ยิ่งตอนนี้ยกระดับความประหยัดดีเซลในเครื่อง 2500 ไปป้วนเปี้ยนแถวๆ 20 โลลิตรแล้ว รออย่างเดียวครับ กล่อง ECU เสร็จถ้าตามคาดหมายจะได้ความประหยัดเพิ่มขึ้นกว่าเดิมอีก และแรงเพิ่มขึ้นด้วย จะได้ไปขึ้นแท่นเทส อยากมีกร๊าฟแบบเขาบ้างจัง

User ID
    7183
    Status
    โพส
    1,497

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TON_GAS ดูโพส
    คุณ Gotto ช่างหาข้อมูลมาจริงๆเลย ไม่ค่อยแข็งแรงด้านภาษาซะด้วยนะ นี่ถ้าเอาข้อมูลการพัฒนาของเราไปให้เขาดูบ้างน่าจะดีนะครับ ยิ่งตอนนี้ยกระดับความประหยัดดีเซลในเครื่อง 2500 ไปป้วนเปี้ยนแถวๆ 20 โลลิตรแล้ว รออย่างเดียวครับ กล่อง ECU เสร็จถ้าตามคาดหมายจะได้ความประหยัดเพิ่มขึ้นกว่าเดิมอีก และแรงเพิ่มขึ้นด้วย จะได้ไปขึ้นแท่นเทส อยากมีกร๊าฟแบบเขาบ้างจัง
    รออยู่คับ อ.ต้น กล่องICU แรง+ประหยัด

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TON_GAS ดูโพส

อีกเสียง สั่นๆ ครับบ อ.ต้น

User ID
    5509
    Status
    โพส
    3,561

..เมื่อวานครับ พอดีน้านัทเอางานมาส่งที่ มินีแบ ที่ผมทำงานอยู่ น้านัทได้โทรมาหาบอกว่าเอางานมาส่ง พอดีว่าผมเข้ากะเช้า และก้อพอดีอีกว่า..เพื่อนที่ทำงาน สนใจที่จะติดแก๊สของ อ.ต้น (ผมเล่าให้เพื่อนฟัง ที่น้านัทได้ติดมา) ก้อเลยรบกวนให้น้านัทขับรถเข้ามาด้านใน เพื่อให้เพื่อนได้เห็นและได้คุยกะน้านัท และเพื่อนสนใจที่จะติดครับ

..ฝาก อ.ต้นด้วยนะครับ รถเพื่อนผม อีซูซุ ตัวก่อนคอมมอลเรล 70-30 ติดได้ใช่มั้ยครับ น้านัทให้เบอร์ อ.ต้นไว้แล้ว เดี๋ยวเพื่อนผมคงโทรมาปรึกษาก่อนนะครับ

..ขอขอบคุณน้านัทด้วยนะครับ ที่อุตสาห์โทรมาและเสียเวลากับผม ขอบคุณมากๆครับ

User ID
    11715
    Status
    โพส
    549

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mui ดูโพส
    ..เมื่อวานครับ พอดีน้านัทเอางานมาส่งที่ มินีแบ ที่ผมทำงานอยู่ น้านัทได้โทรมาหาบอกว่าเอางานมาส่ง พอดีว่าผมเข้ากะเช้า และก้อพอดีอีกว่า..เพื่อนที่ทำงาน สนใจที่จะติดแก๊สของ อ.ต้น (ผมเล่าให้เพื่อนฟัง ที่น้านัทได้ติดมา) ก้อเลยรบกวนให้น้านัทขับรถเข้ามาด้านใน เพื่อให้เพื่อนได้เห็นและได้คุยกะน้านัท และเพื่อนสนใจที่จะติดครับ

..ฝาก อ.ต้นด้วยนะครับ รถเพื่อนผม อีซูซุ ตัวก่อนคอมมอลเรล 70-30 ติดได้ใช่มั้ยครับ น้านัทให้เบอร์ อ.ต้นไว้แล้ว เดี๋ยวเพื่อนผมคงโทรมาปรึกษาก่อนนะครับ

..ขอขอบคุณน้านัทด้วยนะครับ ที่อุตสาห์โทรมาและเสียเวลากับผม ขอบคุณมากๆครับ
    ตัวก่อนคอมมอนเรียว ดีเลยครับเท่าที่ทำไปมี 20 โลลิตรให้เห็นครับ (รถส่งของบรรทุก1.5ตัน) ส่วนดีแม็ก 3.0 ออโต้ 4 ประตูอีกคันได้ 23 โลลิตรในเมืองครับ
    ส่วนฟิลลิ่งการขับขี่ ลืมไปเลยว่าเป็นอีซุซุ

User ID
    558
    Status
    โพส
    139

อ ต้นครับ งัน อีซูซุ ก็ประหยัดกว่าไทรตันซิครับนี้ แต่จากการศึกษาระบบผมพบว่าระบบของเราเป็นแบบดูดผสม การจะประหยัดน้ำมันก็คือลดการฉีดดีเซล เอาแก๊สเข้าไปชดเชยส่วนที่หายไป ถ้าเป็นรถปั๊มดีเซลธรรมดาทำได้ด้วยการปรับลดระยะชักของลูกสูบปั๊ม อีซูซุคันเก่าผมก็ทำ ประหยัดจริงครับแต่ขึ้นเขาแรงจะตกต้องมาปรับกลับ ส่วนของเราที่เป็นคอมมอลเรล จะปรับการฉีดได้ด้วยกล่องควบคุม ตามที่น้านัทแสดงไว้ไม่ยุ่งยาก ถ้าผิดขอคำชี้แนะด้วยครับ

User ID
    11715
    Status
    โพส
    549

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ goldgear ดูโพส
    อ ต้นครับ งัน อีซูซุ ก็ประหยัดกว่าไทรตันซิครับนี้ แต่จากการศึกษาระบบผมพบว่าระบบของเราเป็นแบบดูดผสม การจะประหยัดน้ำมันก็คือลดการฉีดดีเซล เอาแก๊สเข้าไปชดเชยส่วนที่หายไป ถ้าเป็นรถปั๊มดีเซลธรรมดาทำได้ด้วยการปรับลดระยะชักของลูกสูบปั๊ม อีซูซุคันเก่าผมก็ทำ ประหยัดจริงครับแต่ขึ้นเขาแรงจะตกต้องมาปรับกลับ ส่วนของเราที่เป็นคอมมอลเรล จะปรับการฉีดได้ด้วยกล่องควบคุม ตามที่น้านัทแสดงไว้ไม่ยุ่งยาก ถ้าผิดขอคำชี้แนะด้วยครับ
    ตามที่คุณ Goldgear เข้าใจก็ถูกครับ แต่มันมีมากกว่านั้นครับ
    ยกตัวอย่างอีซุซุจะเป็นระบบปั้มแบบเก่า มันสามารถทำอัตราการสิ้นเปลืองได้ประมาณ 12-14 โลลิตรได้ก็ถือว่าประหยัดแล้วในสมัยก่อน ซึ่งมันทำได้เท่านี้ด้วยข้อจำกัดหลายอย่าง เช่นประสิทธิภาพในการฉีดน้ำมัน ตามที่เรียนมาจะเป็นละอองฝอย เพราะแรงดันมันไม่มาก แต่พอเป็นคอมมอนเรียวมันฉีดน้ำมันออกไปเป็นไอ หรือเป็นหมอก ดังนั้นโดยพื้นฐานแล้วจะเห็นความแตกต่างอย่างชัดเจน แต่ทำไมบางคนบอกว่าคอมมอนเรียวไม่ประหยัดเท่าที่ควร ลองขับแบบความเร็วแบบรถรุ่นเก่าดูครับจะรู้ว่ามันประหยัดกว่า เพียงแต่เราได้กำลังที่สูงขึ้นการขับขี่ก็เป็นไปตามแรงที่เพิ่มขึ้นจากเดิม
    คราวนี้มาว่าด้วยเรื่องรถรุ่นเก่าสามารถใช้ร่วม LPG ได้ประหยัดกว่าก็ด้วยเหตุผลที่ว่า เราสามารถลดการจ่ายน้ำมันได้ตั้งแต่เริ่มต้นแล้วปรับ Gas ให้เหมาะสม เพียงเท่านี้ก็จะเห็นแล้วว่าน้ำมันถูกลดลงไปเห็นๆด้วยมือเรา ส่วนความแรงไม่ต้องกลัวว่าขึ้นเขาแล้วจะหมดแรง ซึ่งถ้าระบบการนำ LPG มาใช้ร่วมหรือวิธีการปรับจูนอย่างเหมาะสมพอดี มันจะมีมาทั้งกำลัง และความประหยัดเพราะประสิทธิภาพในการจุดระเบิดได้เปลี่ยนไปดีกว่าเดิม
    ส่วนเครื่องยนต์คอมมอนเรียวมันถูกสั่งจ่ายน้ำมันดีเซลด้วย ECU ซึ่งประมวลผลมาจากเซ็นเซอร์มากมาย เมื่อใช้ร่วม LPG มันไม่ง่ายอย่างที่คิด และไม่ใช่ว่าจะลดดีเซลด้วยการจูน LPG เข้าทดแทนให้มากตามหลักการทั้งหลายแหล่ ดังนั้นจะต้องเข้าใจและเข้าถึงหลักการของมันให้มาก จึงจะสามารถเอาชนะและอยู่เหนือคำสั่งการจ่ายน้ำมันของ ECU ได้ ยกตัวอย่างง่ายๆครับระบบการฉีดน้ำมันของคอมมอนเรียวปัจจุบันมีจังหวะการฉีดต่อการจุดระเบิดในแต่ละครั้งดังนี้
    1.ฉีดนำ 2.ฉีดจริง 3.ฉีดตาม (ไปหาข้อมูลละเอียดอีกทีนะ) ซึ่งเจ้าตัวหลังนี่มันอาจจะมีผลในการฉีดทิ้งฉีดขว้างได้เลย และยังมีการเปลี่ยนองศาการจุดระเบิดเพื่อรักษาเครื่องยนต์ไว้ไม่ให้พังอีกด้วย มันมีน๊อกเซ็นเซอร์ คอยตรวจการผิดปกติของการจุดระเบิด เพียงแค่เสี้ยววินาทีที่เกิดการน๊อกของการจุดระเบิดมันก็จะเปลี่ยนองศาการจุดระเบิดเพื่อลดการเสียหายของเครื่องยนต์
    ฉะนั้นไม่ง่ายเลยใช่ไหมครับ เมื่อก่อนผมไม่เคยคิดเลยว่าจะสามารถทำความประหยัดของไทรตั้นได้ถึงระดับเลย 20 กม/ลิตรขึ้นไป แรกๆได้แค่ 13-14 โลลิตรเท่านั้น และต่อมา 15-16 โลลิตรผมคิดว่ามันที่สุดแล้ว แต่ก็ไม่เคยหยุดในการทดลองและค้นหาความเหมาะสมของมัน และปัจจุบันก็รอกล่อง MCU ที่กำลังทำอยู่และหวังว่าเมื่อสำเร็จดังคาดมันจะทำงานได้ตามที่เราโปรแกรมเอาไว้
    เพื่อจะได้ความประหยัดและการทำงานที่เข้ากันแบบหาที่ติไม่ได้ครับ (ไม่ได้โม้)
    ยืมสมรักษ์มาใช้หน่อย

User ID
    6780
    Status
    โพส
    148

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ton_gas ดูโพส
    ปัจจุบันก็รอกล่อง Mcu ที่กำลังทำอยู่และหวังว่าเมื่อสำเร็จดังคาดมันจะทำงานได้ตามที่เราโปรแกรมเอาไว้
    เพื่อจะได้ความประหยัดและการทำงานที่เข้ากันแบบหาที่ติไม่ได้ครับ (ไม่ได้โม้)
    ยืมสมรักษ์มาใช้หน่อย
    ถ้ามีน้าๆเิอารถไปติดแก๊สกับ อ.ต้น ตอนนี้ แล้วกล่องตามออกมาภายหลัง อ.ต้นจะอัพเกรดให้ฟรีหรือมีค่าใช้จ่ายเพิ่ม และประมาณเท่าไรครับ

User ID
    11715
    Status
    โพส
    549

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kimao ดูโพส
    ถ้ามีน้าๆเิอารถไปติดแก๊สกับ อ.ต้น ตอนนี้ แล้วกล่องตามออกมาภายหลัง อ.ต้นจะอัพเกรดให้ฟรีหรือมีค่าใช้จ่ายเพิ่ม และประมาณเท่าไรครับ
    สำหรับท่านที่ติดตั้งไปก่อนแล้วก็อัปได้ตามใจชอบครับ มีค่าใช้จ่ายเพิ่มนิดหน่อย (จิบจิบ) แต่ราคาชุดติดตั้งใหม่พร้อมเทคโนโลยีใหม่ค่อยแจ้งข้อมูลกันอีกทีครับ ให้ทดสอบทดลองเสร็จก่อนครับ

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

รอๆ ครับอ.ต้น ปีหน้าฟ้าใหม่คงได้ใช้น่ะครับ อิอิ...

User ID
    10642
    Status
    โพส
    23

สนใจอยากจะติดมั่ง กำลังเก็บเิงินครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

สุดยอดเลยครับ

User ID
    2948
    Status
    โพส
    753

กับการใช้งานจริงกับระบบดูดรุ่นแรกๆเลยครับ ก่อนขับทางไกลไปเขื่อนอุบลรัตน์ใช้ในตัวเมืองนครสววรค์ ระหว่างทางใช้ความเร็วคงที่ต่อเนื่องไม่ค่อยได้ระยะทางไกลนัก เพราะเป็นทางหลวงชนบทเกือบตลอดเส้นทาง และขับผ่านภูเขาพังเหยและภักดีชุมพล จากนครสวรรค์ถึงขอนแก่น ความเร็วผมพยามยามไม่ให้เกิน 110 กม.ต่อชม. ทั้งยังถึงบ้านยังใช้งานขนกระสอบปุ๋ยคอก 19 กระสอบ และขนอิฐอีกจำนวนหนึ่งเป็นระยะทางประมาณ 20 กม. ขับรถไปถ่ายรูปพระใหญ่และเขื่อนอุบลรัตน์ วันเดินทางกลับนครสวรรค์แวะเข้าซื้อของฝากในตัวเมืองขอนแก่น ถึงนครสวรรค์ขับในเมืองนครสวรรค์เอาของฝากให้เพื่อนๆอีก ได้ผลดังนี้ครับ

น้ำมันบีห้า 60.61 ลิตร กับระยะทาง 1134.2 กม. ผลลัพธ์ 18.71 กม.ต่อลิตร
    แอลพีจี 36.13 ลิตร กับระยะทาง 983.1 กม. ผลลัพธ์ 27.21 กม.ต่อลิตร

ผลอาจจะยังไม่มากเท่าที่เทคโนโลยีปัจจุบันทำได้ แต่ผมก็ค่อนข้างพอใจครับ เพราะใช้งานรถคันนี้หนักพอได้ แต่หากมีโอกาส เวลาและทรัพย์มากกพอคงต้องรบกวนอ.ต้นในการปรับปรุงระบบอีกครับ

User ID
    11715
    Status
    โพส
    549

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Eszo ดูโพส
    กับการใช้งานจริงกับระบบดูดรุ่นแรกๆเลยครับ ก่อนขับทางไกลไปเขื่อนอุบลรัตน์ใช้ในตัวเมืองนครสววรค์ ระหว่างทางใช้ความเร็วคงที่ต่อเนื่องไม่ค่อยได้ระยะทางไกลนัก เพราะเป็นทางหลวงชนบทเกือบตลอดเส้นทาง และขับผ่านภูเขาพังเหยและภักดีชุมพล จากนครสวรรค์ถึงขอนแก่น ความเร็วผมพยามยามไม่ให้เกิน 110 กม.ต่อชม. ทั้งยังถึงบ้านยังใช้งานขนกระสอบปุ๋ยคอก 19 กระสอบ และขนอิฐอีกจำนวนหนึ่งเป็นระยะทางประมาณ 20 กม. ขับรถไปถ่ายรูปพระใหญ่และเขื่อนอุบลรัตน์ วันเดินทางกลับนครสวรรค์แวะเข้าซื้อของฝากในตัวเมืองขอนแก่น ถึงนครสวรรค์ขับในเมืองนครสวรรค์เอาของฝากให้เพื่อนๆอีก ได้ผลดังนี้ครับ

น้ำมันบีห้า 60.61 ลิตร กับระยะทาง 1134.2 กม. ผลลัพธ์ 18.71 กม.ต่อลิตร
    แอลพีจี 36.13 ลิตร กับระยะทาง 983.1 กม. ผลลัพธ์ 27.21 กม.ต่อลิตร

ผลอาจจะยังไม่มากเท่าที่เทคโนโลยีปัจจุบันทำได้ แต่ผมก็ค่อนข้างพอใจครับ เพราะใช้งานรถคันนี้หนักพอได้ แต่หากมีโอกาส เวลาและทรัพย์มากกพอคงต้องรบกวนอ.ต้นในการปรับปรุงระบบอีกครับ
    ความประหยัดที่ได้ก็ถือว่าดีแล้วนะครับ สำหรับมีโหลดบรรทุก แต่ระบบที่คุณ Eszo ใช้อยู่มันใช้ตัวจ่ายแก๊สที่เริ่มทำงานที่ประมาณ 1500 รอบ ฉะนั้นช่วงความเร็วรอบต่ำกว่านั้นมันจะไม่ช่วยเรื่องความประหยัด และยังไม่มีระบบปรับสัดส่วนของดีเซลให้เหมาะสมกับปริมาณการจ่ายแก๊ส แต่ถ้าเพิ่มเติมและปรับปรุงระบบให้ดีขึ้นคงใช้ทุนทรัพย์ไม่มากเพราะหลายอย่างมีอยู่แล้ว ผมยินดีที่จะทำให้ จะได้มีระบบความปลอดภัยที่ดีขึ้น แต่อย่าลืมโทรล่วงหน้าด้วยนะครับ

User ID
    2948
    Status
    โพส
    753

ความประหยัดที่ได้ก็ถือว่าดีแล้วนะครับ สำหรับมีโหลดบรรทุก แต่ระบบที่คุณ Eszo ใช้อยู่มันใช้ตัวจ่ายแก๊สที่เริ่มทำงานที่ประมาณ 1500 รอบ ฉะนั้นช่วงความเร็วรอบต่ำกว่านั้นมันจะไม่ช่วยเรื่องความประหยัด และยังไม่มีระบบปรับสัดส่วนของดีเซลให้เหมาะสมกับปริมาณการจ่ายแก๊ส แต่ถ้าเพิ่มเติมและปรับปรุงระบบให้ดีขึ้นคงใช้ทุนทรัพย์ไม่มากเพราะหลายอย่างมีอยู่แล้ว ผมยินดีที่จะทำให้ จะได้มีระบบความปลอดภัยที่ดีขึ้น แต่อย่าลืมโทรล่วงหน้าด้วยนะครับ
    อ.ต้นครับ หากผมจะปรับปรุงระบบดูดให้ประหยัดขึ้นและปลอดภัยมากขึ้น ต้องเสียคชจ.อีกประมาณเท่าไหร่ครับ ตอบทางอีเมล์ผมก็ได้นะครับ เพื่อจะได้เป็นข้อมูลในการตัดสินใจครับ ขอบคุณครับ

User ID
    11715
    Status
    โพส
    549

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Eszo ดูโพส
    อ.ต้นครับ หากผมจะปรับปรุงระบบดูดให้ประหยัดขึ้นและปลอดภัยมากขึ้น ต้องเสียคชจ.อีกประมาณเท่าไหร่ครับ ตอบทางอีเมล์ผมก็ได้นะครับ เพื่อจะได้เป็นข้อมูลในการตัดสินใจครับ ขอบคุณครับ
    ไว้รอรุ่น Top ก่อนดีกว่าครับ มีกล่อง MCU คอนโทรล จ่ายแก๊สโดยใช้รอบเครื่องยนต์กำหนด และยังแบ่งการปรับความเหมาะสมของการจ่ายน้ำมันไว้ 3 ระดับความเร็วรอบเครื่อง 1000-1800 1801-3000 3001-4200 รอบ ซึ่งจะได้ความประหยัดที่เพิ่มจากเดิมและความเร็วปลายที่จะสามารถให้ถึง 185 ได้แบบไม่ยาก (จะกำหนดอีกทีครับเน้นความปลอดภัย) และยังไม่ต้องมีสวิทที่คันเร่งเพื่อคอยตัดแก๊สเหมือนก่อน รับรองเวลาวิ่งลงเขาจะไม่วิ่งแบบไม่คิดชีวิตเหมือนกับระบบอื่นๆครับ ไม่ว่าจะเป็นแบบกล่อง ECU ที่มีในปัจจุบันมักต้องทำสวิทที่คันเร่งเอาไว้เพราะเขาจ่ายแก๊สด้วยรอบเครื่อง พอวิ่งลงทางชันด้วยความเร็ว รอบเครื่องจะสูง ECU มันก็สั่งจ่ายแก๊สตามโปรแกรมที่ทำไว้ ดังนั้นรถมันจะวิ่งแบบไม่คิดชีวิต เขาเลยต้องทำสวิทไว้ตัดระบบแก๊สเมื่อยกคันเร่งครับ

ใจจริงจะเอาเงื่อนไขสำคัญๆมาไว้อีกเช่น ความเร็วรถเกิน 40 กม./ชม.แก๊สค่อยทำงานเพื่อหลีกเลี่ยงการสิ้นเปลืองแบบเปล่าประโยชน์เวลารถติดในเมือง

อุณหภูมิอากาศภายนอก เพื่อกำหนดการปรับลดน้ำมันที่ต่างกันในขณะอากาศเย็นในตอนเช้าและเย็น กับอากาศที่ร้อนกว่าในเวลากลางวัน

ส่วนอุณหภูมิเครื่องยนต์ไม่ต้องสนเลยครับเพราะเทสที่ 180 อุณหภูมิยังไม่เกิน 95 องศาเลย (รถเดิมๆนะ)

รอกันอีกนิดครับ ภายในอาทิตย์นี้ผมจะเอาตัวต้นแบบมาติดตั้งที่รถผมแล้ววิ่งหาข้อมูลโดยละเอียดเพื่อโปรแกรมลงกล่อง คงต้องใช้เวลาสักระยะครับเพราะรถผมมันไม่มี RV แบบ 4x4 แต่คงไม่นานเกินรอครับ นี่ถ้าหากทำได้ทุกเงื่อนไขที่กล่าวมา มันจะเป็นระบบร่วมดีเซลแอลพีจีขั้นเทพเชียวนะ (ไม่ได้โม้)

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

ดีครับอาจารณ์ต้นครับ ข้อมูลดีมีมาเรื่อยๆ อย่าลืมลองกะรถที่ใส่กล่องพ่วงด้ยนะครับ รอรุ่นท๊อปครับ

User ID
    11715
    Status
    โพส
    549

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ evoda3 ดูโพส
    ดีครับอาจารณ์ต้นครับ ข้อมูลดีมีมาเรื่อยๆ อย่าลืมลองกะรถที่ใส่กล่องพ่วงด้ยนะครับ รอรุ่นท๊อปครับ
    สำหรับกล่องคันเร่งไฟฟ้าใช้ร่วมได้ครับ แต่กล่องดันอื่นๆไม่สามารถใช้ร่วมได้เพราะมันสวนทางกัน ทางเราทำเพื่อต้องการลดการจ่ายน้ำมัน แต่กล่องดัน-ยกต่างๆมันจะเพิ่มการจ่ายของน้ำมัน ดังนั้นต้องแยกทางกันครับ

หน้า 25 จากทั้งหมด 35 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้