หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 38 จากทั้งหมด 38

TTC - 01930 TTC-Member
    User ID
    10551
    Status
    โพส
    329

Thumbs up Re: เหล็กกันโคลง/โช้คกันเซ/SuperArm

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MCS51 ดูโพส
    ดูคุณสนใจมากเลยใจคุณไปแล้วไม่ต้องถามความเห็นอื่นหรอกครับ Feeling เหมือนกัน ไม่อยากให้เสียตังค์ติดใหม่ครับ ผมยกให้ฟรีเลยแต่คุณออกค่าส่งน่ะ อยากได้เมล์มาที่ kooyaiyai@yahoo.com ของถึงค่อยโอนค่าส่งให้ผม ของใหม่ผมติดห้าพันกว่าบาท ตอนนี้ไม่มีที่เก็บ ยกให้ฟรีเลย แหมถ้ามาแถวบ้านผมได้เผลอๆผมมุดใต้ท้องรถแล้วติดให้เลย
    ขอบคุณน้าใหญ่มากครับ ที่ให้ SuperArm มาให้ผมดูแลแทน

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

มาตรฐาน Re: เหล็กกันโคลง/โช้คกันเซ/SuperArm

ลองของน้าปองครับ ราคาดี ใช้งานได้เหมือนค่ายดัง

แต่ดูเท่าที่เล่าลักษณะการขับ กลัวแกนพวงมาลัยไปก่อนมากกว่า อย่าไปคิดว่าเป็นกระบะแล้วรูดไม่ยั้ง หรือมีเท่าไรใส่ไปหมดนะคร้าบบบ

แกนพวงมาลัย มันชอบไปโดยที่เราไม่คาดคิด จากการขับของเรานี่ล่ะครับ เคยมาแล้ว

ถ้าลองได้ ลองให้หมดครับ ลองโช้ค ลองกันโคลง แต่จะมีใครให้ลองก่อนขายรึเป่าน้อ

ที่แนะนำเรื่องโช้คเพราะมันจะได้อะไรแถมมาอีก เช่นความนุ่ม ความหนึบ นั่งสบายขึ้นไม่เวียนหัว (แล้วแต่รุ่นของโช้คด้วยนะครับ)

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

มาตรฐาน Re: เหล็กกันโคลง/โช้คกันเซ/SuperArm

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bbch ดูโพส
    ขอบคุณน้าใหญ่มากครับ ที่ให้ SuperArm มาให้ผมดูแลแทน
    -*-
    มาโพสบอกอะไรผมเหรอ งง

User ID
    11208
    Status
    โพส
    143

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส
    ลองของน้าปองครับ ราคาดี ใช้งานได้เหมือนค่ายดัง

แต่ดูเท่าที่เล่าลักษณะการขับ กลัวแกนพวงมาลัยไปก่อนมากกว่า อย่าไปคิดว่าเป็นกระบะแล้วรูดไม่ยั้ง หรือมีเท่าไรใส่ไปหมดนะคร้าบบบ

แกนพวงมาลัย มันชอบไปโดยที่เราไม่คาดคิด จากการขับของเรานี่ล่ะครับ เคยมาแล้ว

ถ้าลองได้ ลองให้หมดครับ ลองโช้ค ลองกันโคลง แต่จะมีใครให้ลองก่อนขายรึเป่าน้อ

ที่แนะนำเรื่องโช้คเพราะมันจะได้อะไรแถมมาอีก เช่นความนุ่ม ความหนึบ นั่งสบายขึ้นไม่เวียนหัว (แล้วแต่รุ่นของโช้คด้วยนะครับ)
    น้าปองขายกระทู้ไหนเหรอครับ พอดีสนใจอะครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ adsl1024 ดูโพส
    น้าปองขายกระทู้ไหนเหรอครับ พอดีสนใจอะครับ
    ไม่มีแล้วครับ ผมลบกระทู้ออกไปแล้วครับ มันเป็นการสั่งติดต่อกันไปมา ทำให้ปวดหัวเวียนหัวครับ เลยยกเลิกการขายดีกว่าครับ

สนใจก็ลองหาในกูเกิ้ลดูครับ เป็นของ เม้ง เฮดเดอร์ครับ

TTC-01177 TTC-Member
    User ID
    10212
    Status
    โพส
    421

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MCS51 ดูโพส
    ดูคุณสนใจมากเลยใจคุณไปแล้วไม่ต้องถามความเห็นอื่นหรอกครับ Feeling เหมือนกัน ไม่อยากให้เสียตังค์ติดใหม่ครับ ผมยกให้ฟรีเลยแต่คุณออกค่าส่งน่ะ อยากได้เมล์มาที่ kooyaiyai@yahoo.com ของถึงค่อยโอนค่าส่งให้ผม ของใหม่ผมติดห้าพันกว่าบาท ตอนนี้ไม่มีที่เก็บ ยกให้ฟรีเลย แหมถ้ามาแถวบ้านผมได้เผลอๆผมมุดใต้ท้องรถแล้วติดให้เลย
    น้าครับของให้ใครไปยังครับ ผมสนใจ ผมอยู่สีลม

User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tong8201 ดูโพส
    น้าครับของให้ใครไปยังครับ ผมสนใจ ผมอยู่สีลม
    เค้าให้คนเมืองฉอดไปแล้วน้า

User ID
    10212
    Status
    โพส
    421

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    เค้าให้คนเมืองฉอดไปแล้วน้า
    ขอบคุณครับ นอนรอต่อไปเพื่อสมาชิกท่านอื่นเบื่อ

สมาชิกถาวร: TTC-00888 TTC-Member
    User ID
    6024
    Status
    โพส
    2,775

Thumbs up Re: เหล็กกันโคลง/โช้คกันเซ/SuperArm

ผมขอเอาประสบการณ์มาเล่าให้ฟังก็แล้วกันครับ เพราะตอนนี้ของผม
    เปลี่ยนโช๊ค หน้า+หลัง robust
    ใส่กันโคลง Apache
    โตงเตงอัจฉริยะ JS Work
    รองแหนบบรรทุก

ตอนแรกเปลี่ยนโช๊คก่อนเลยครับ หลังเปลี่ยนรู้สึกได้ถึงความรู้สึกที่ดีขึ้นแบบผิดหูผิดเลยครับ นิ่งขึ้น หนึบขึ้น เข้าโค้งอาการส่ายลดน้อยลงมากครับ แต่มีอาการแข็งด้านหลัง

ต่อมาด้วยการใส่โตงเตงอัจฉริยะครับ ความรู้สึกความกระด้างด้านหลังลดน้อยลงครับ แต่มีอาการสะบัดเข้ามาเพิ่มในขณะเข้าโค้งครับ แต่ยังเสียดายความนิ่มของโตงเตงเลยไม่อยากถอดออกครับ

และคราวนี้ก็จัดการหากันโคลงหลังเข้ามาเพิ่มครับ(อยากลดอาการท้ายสะบัด)ผลที่ได้คือดีขึ้นตามที่คิดครับ อาการท้านสะบัดหายเป็นปลิดทิ้งครับ แต่แม่จ้าว ด้านหลังแข็งโป็กเลยครับ ก็เลย

จัดการรองแหนบบรรทุกครับ โอ้นิ่มขึ้นครับ ความหนึบก็ยังมีอยู่ครับ ผลตอนนี้คือ

อยากอีกครับ อยาก..................หาโช็คดีๆสัก 4 ต้นมาเปลี่ยนแล้วถอดที่มีอยู่ก่อนหน้านี้ทั้งหมดออกครับ ผมว่าน่าจะจบแล้วครับ

อันนี้เป็นความรู้สึกของผมเองนะครับ ไม่ได้ตั้งใจว่าจะมาป่วนนะครับน้าๆๆๆทั้งหลายครับ

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aek triton ดูโพส
    ผมขอเอาประสบการณ์มาเล่าให้ฟังก็แล้วกันครับ เพราะตอนนี้ของผม
    เปลี่ยนโช๊ค หน้า+หลัง robust
    ใส่กันโคลง Apache
    โตงเตงอัจฉริยะ JS Work
    รองแหนบบรรทุก

ตอนแรกเปลี่ยนโช๊คก่อนเลยครับ หลังเปลี่ยนรู้สึกได้ถึงความรู้สึกที่ดีขึ้นแบบผิดหูผิดเลยครับ นิ่งขึ้น หนึบขึ้น เข้าโค้งอาการส่ายลดน้อยลงมากครับ แต่มีอาการแข็งด้านหลัง

ต่อมาด้วยการใส่โตงเตงอัจฉริยะครับ ความรู้สึกความกระด้างด้านหลังลดน้อยลงครับ แต่มีอาการสะบัดเข้ามาเพิ่มในขณะเข้าโค้งครับ แต่ยังเสียดายความนิ่มของโตงเตงเลยไม่อยากถอดออกครับ

และคราวนี้ก็จัดการหากันโคลงหลังเข้ามาเพิ่มครับ(อยากลดอาการท้ายสะบัด)ผลที่ได้คือดีขึ้นตามที่คิดครับ อาการท้านสะบัดหายเป็นปลิดทิ้งครับ แต่แม่จ้าว ด้านหลังแข็งโป็กเลยครับ ก็เลย

จัดการรองแหนบบรรทุกครับ โอ้นิ่มขึ้นครับ ความหนึบก็ยังมีอยู่ครับ ผลตอนนี้คือ

อยากอีกครับ อยาก..................หาโช็คดีๆสัก 4 ต้นมาเปลี่ยนแล้วถอดที่มีอยู่ก่อนหน้านี้ทั้งหมดออกครับ ผมว่าน่าจะจบแล้วครับ

อันนี้เป็นความรู้สึกของผมเองนะครับ ไม่ได้ตั้งใจว่าจะมาป่วนนะครับน้าๆๆๆทั้งหลายครับ
    ...HOTBITS ไงเสี่ยเอก รับรองจบ...

User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อืมๆ รถน้าเอกเค้าแรงจนช่วงล่างเอาไม่อยู่จริงๆ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส
    ...HOTBITS ไงเสี่ยเอก รับรองจบ...
    คือคำตอบสุดท้าย จริงม๊ะ

User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

ดันๆ รอฟังฟิลลิ่งคนใช้งานมาตอบ

User ID
    5532
    Status
    โพส
    249

เพิ่งเปลี่ยน Robust RX-1000 Built in Subtank มารู้สึกเลยว่าขับดีกว่าเดิมแล้วครับ

User ID
    14105
    Status
    โพส
    52

ใส่แล้วขับมันกว่าเดิมเยอะ
    น้าจะขายมั๊ยครับอยากได้อะ ถ้าโอ..เบอร์นี้เลยครับน้า 081- 6480217

User ID
    14105
    Status
    โพส
    52

ผมมี Super Arm ยืมผมไปใส่ได้ถ้าชอบใจขายถูกๆ ผมถอดออกเพราะติดแก๊สแล้วมันติดเลยถอดออก อยู่แถวซาฟารีเวิล ไม่จำเป็นต้องมือหนึ่ง
    - ผมอยากได้ครับผมอยู่ใกล้น้าด้วยถ้าขายเบอร์นี้เลยครับน้า 081-6480217

User ID
    10212
    Status
    โพส
    421

สมาชิกท่านใด จะให้ยืมใส่รึว่าจะขายบอกใด้นะ ผมอยู่อยุธยา ถนนโรจนะ 089 7616162 โต้ง

User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

ขออนุญาติปิดกระทู้นะครับเนื่องจากคิดว่าคงไม่มีผู้ใช้งานจริงมาให้ข้อมูลอีกต่อไป

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้