สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 9 จากทั้งหมด 9

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    13674
    Status
    โพส
    554

มาตรฐาน วันรับรถใครเล่นของมั้ง? บอกๆกันครับ

ส่วนตัวแล้วผมดูฤกษ์อย่างเดียว
    -แต่มีเพื่อนผมถือเคล็ดให้เมียเป็นคนขับออกจากโชว์รูม
    แล้วให้แม่เป็นคนนั่งคนแรก แล้วบอกว่าบางคนมีอันเชิญสิ่งศักดิ์สิทธิ์ด้วย
    อะไรประมาณนั้น

เพื่อนๆหล่ะครับ ถือฤกษ์แบบใหนบ้างครับ
    **ลืมอย่างหนึ่งผมล๊อกเลขทะเบียนด้วย ไม่ใช่เลขตอง
    แต่เว้นเลขที่เราไม่ชอบครับ

User ID
    3458
    Status
    โพส
    156

Cool Re: วันรับรถใครเล่นของมั้ง? บอกๆกันครับ

คนส่วนใหญ่มักจะดูฤกษ์ดูยามกันแต่สำหรับผมถือฤกษ์สะดวก ถ้าไม่ประมาทโอกาสเกิดอุบัติเหตุก็น้อยหรือจากหนักก็จะเป็นเบา ผมเคยเห็นคนดูดวงดูฤกษ์เป็นอย่างดีขับกลับจากโชว์รูมไม่ทันถึงบ้านก็ชนซะแล้ว

User ID
    11411
    Status
    โพส
    701

มาตรฐาน Re: วันรับรถใครเล่นของมั้ง? บอกๆกันครับ

ผมดูวันใน ปฏิทิน ครับ แล้วก้อออกรถตามวันสะดวก

แต่ที่น้าพูดผมงงอ่ะครับ

ให้เมียเป็นคนขับ แล้วให้แม่นั่งเปนคนแรก อ่อ แล้วเมียไม่ใช่คนนั่งคนแรกหรอครับ

อิอิ ล้อเล่นครับน้า

สมาชิกถาวร TTC- 01688 TTC-Member
    User ID
    9976
    Status
    โพส
    858

มาตรฐาน Re: วันรับรถใครเล่นของมั้ง? บอกๆกันครับ

ผมออกรถวันคริสมาสปีที่แล้วครับ พอดีตรงกับวันศุกร์(ขับแล้วมีความสุข) เซลล์โทร.มาบอกให้มารับรถวันศุกร์ เอาสะดวกทุกฝ่ายครับ ไม่ใช่เราสะดวก แต่ไปบีบบังคับเซลล์หรือคนอื่นก็คงไม่เหมาะ บางคนไปดูฤกษ์ต้องออกรถตี 5:09 ลำบากเซลล์ต้องมาเปิดโชว์รูมตั้งแต่ก่อนไก่โห่ ลำบากตั้งแต่ต้นต่อไปจะดีได้อย่างไร ทั้งเจ้าของรถ ทั้งเซลล์ พอรถเลี้ยวออกจากโชว์รูมอาจได้แถมคำสรรเสริญบรรพบุรุษไล่หลัง อุบัติเหตุเกิดจากคนบังคับรถ ไม่ได้อยู่ที่ฤกษ์ยาม สีรถ ฯลฯ

สมาชิกถาวร TTC-01232 TTC-Member
    User ID
    377
    Status
    โพส
    624

ของผมออกวันพฤหัส ถือเป็นวันครูครับ
    แม่บิดกุญแจสตาร์ท พ่อขับออกจากศูนย์
    ไม่เคยเข้าวัดไปเจิม ทุกวันนี้ยังไม่เคยมีอุบัติเหตุรุนแรงเลยสักครั้ง
    ทั้งนี้ทั้งนั้น มันอยู่ที่ตัวเราต้องขับรถด้วยความไม่ประมาทครับ

User ID
    14555
    Status
    โพส
    149

แต่ผมว่าสีรถ กับฤกษ์ยาม มันมีผลน่ะคับรถผม2 คัน คันแรก พ่อซื้อดูวัน เวลา สี ออกครบทุกอย่าง แต่คันที่ 2 รีบคับเนื่องจากได้เงินมาแบบง่ายๆ กลัวว่าเงินจะออกไปง่ายๆ ด้วยเลยต้องหาไรมาเล่นก่อน ไปเลยคับวันอาทิต ข้างแรมด้วย จ่ายเงินสด บอกเค้าว่าสีไรก็ได้ แต่ดวงผมไม่ตรงกับสีน้ำเงิน เซลล์บอกว่ามีแต่สีน้ำเงินก็เลยเอามากะจะแก้เคล็ต ขับมายังไม่ถึงบ้านเลยจอดปั๊ม 18 ล้อถอยมาเยียบเฉย เซงจัด

สมาชิกถาวร TTC-2185 TTC-Member
    User ID
    14722
    Status
    โพส
    224

จะออกขาวมุกเดือนหน้า ถ้าดวงบอกว่าไม่ดีจะให้ทำไงดีนะ

สมาชิกถาวร TTC-2185 TTC-Member
    User ID
    14722
    Status
    โพส
    224

ผมว่าตอนขับออกมาเราน่าจะขับเองนะครับ เพราะรถเราเราใช้เอง

User ID
    13674
    Status
    โพส
    554

พอดีดูฤกษ์มากไปหน่อย ดูไปดูมาก็ได้ข้อสรุปวันจันทร์ที่27.12.2553นี้
    เวลาระหว่าง 12.00-14.00น. กะจะให้แม่ไปรับรถด้วย ให้แม่เป็นคนบิดกุญแจStartจ๊ะ

User ID
    14280
    Status
    โพส
    226

ตัดสินใจซื้อ และโทรหาเซลล์บ่าย 3 โมงวันศุกร์
    ต่อรองราคา และของแถมเรียบร้อย
    แล้วขอรับรถเช้าวันอาทิตย์เลย
    เซลล์บอกว่าไม่ทัน ต้องติดตั้งของแถมให้หลายรายการ
    เลยบอกไปว่า ถ้าไม่ได้ไม่เอา ฤกาษ์ดีวันนี้(จริงๆแล้วอ้าง ไม่ได้เชื่อฤกษ์อะไรเท่าไหร่)
    เซลล์วางสายไปสัก 15 นาที โทรกลับมาบอกได้คะ

วันออกรถ เอาไปหมด ทั้งพ่อ แม่ แม่คนที่2(ก็เมียนะแหระ)
    แล้วก็เลยพาไปไหว้พระที่วัด เพื่อความเป็นสิริมงคลซะหน่อย
    พร้อมกับขอทองที่องค์พระ มาติดที่บังแดดด้านคนขับด้วย(ไม่ชอบเอารถไปเจิมมันดูเลอะเทะ)
    เพราะคิดว่าจะดีหรือไม่ อยู่ที่เราคนขับ ถ้ามีสติ ไม่ประมาท โอกาศเกิดอุบัติเหตุก็ไม่น่ามี

ทุกวันนี้ยังไม่มีอุบัติเหตุแม้แต่น้อยครับ

ข้อมูลกระทู้