สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 13 จากทั้งหมด 13

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    892
    Status
    โพส
    342

มาตรฐาน ว่างๆ มาเล่าให้ฟัง(ไม่ได้อวด)

บ้านผมอยู่กับแบบครอบครัวค่อนข้างใหญ่ ใกล้กันแบบเครือญาติ มีการซื้อรถมาใช้ดังนี้ครับ

VIGO 4X4 Auto 4D 3000CC ปี2005 รายการซ่อมดังนี้
    - โช๊คเครม 3 ครั้ง ปัจจุบันหมดประกันเลยใส่ Rancho9000
    - เบรคทำมา 2 ครั้ง ปัจจุบันใส่ N-Break
    - ซ่อมแอร์ตอนหมดประกัน 27,000 บาท
    - ซ่อมหัวฉีด 22,500 บาท
    - เปลี่ยนชุดเทอร์โบแปรผัน 45,600 บาท
    ปล. รายการซ่อมทุกรายการโดยศูนย์ฯ

VIGO Prerunner MT 3000CC ปี2009 รายการซ่อมดังนี้
    - โช๊คเครม 1 ครั้ง
    - เบรคทำมา 1 ครั้ง ปัจจุบันใส่ N-Break
    ปล. รายการซ่อมทุกรายการโดยศูนย์ฯ

ISUZU Hilander MT 3000CC ปี2009 ยังไม่มีรายการซ่อม

TRITON MT 4D 4X4 3200CC ปี 2005 รายการซ่อมดังนี้
    - แหนบดัง ปัจจุบันแก้ใขแล้วหายสนิท

PAJERO SPORT GT 2500CC ปี2010 ยังไม่มีรายการซ่อม

User ID
    12744
    Status
    โพส
    1,146

มาตรฐาน Re: ว่างๆ มาเล่าให้ฟัง(ไม่ได้อวด)

อีโก้ซ่อมเยอะอ่ะ..

User ID
    13325
    Status
    โพส
    1,319

มาตรฐาน Re: ว่างๆ มาเล่าให้ฟัง(ไม่ได้อวด)

เฮ่อ!! โดนัดแพงๆ ต่อคิวยาวๆ ไช่ว่าจะอร่อยถูกปากเราเสมอไป

User ID
    4250
    Status
    โพส
    460

triton ปี 2005 ทำแต่แหนบเสียงดังอย่างเดียว แค่นี้ก็ สุดยอดแล้ว ไม่เคยเจอปัญหาอื่นเลยหรอครับ โชคดีจัง
    ของผม ใช้ plus '08 MTแก้แหนบดังตั้งแต่ตอนป้ายแดง และ เคลมตู้แอร์ไปแล้ว 1 ครั้ง
    ตอนนี้รอเคลม เทอร์โบ อยู่ครับ มีอาการ น้ำมันซึม เกาะเต็มหอยเลย (ผมเรียก ขำขำ ว่าอาการหอยสกปรก อิอิ) เป็นมาตั้งแต่ตอน หมื่นโลแรก ปัจจุบัน 7หมื่นกว่าโลแล้ว (กว่า0จะยอมเคลมให้) นี่ก็ผ่านมา 2 เดือนเศษแล้ว ยังไม่ได้เปลี่ยนเลย *_*..... 0บอกว่า ก่อนสิ้นปีได้เปลี่ยนแน่ เพราะสั่งของแล้ว ??? ไม่รู้จะเชื่อได้ป่าว

User ID
    148
    Status
    โพส
    4,023

ขอผมยืมมาใช้สักคันสิน้า ..... เมียยึดหมดแล้วววววววววววววววว555555555

User ID
    892
    Status
    โพส
    342

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yoo ดูโพส
    triton ปี 2005 ทำแต่แหนบเสียงดังอย่างเดียว แค่นี้ก็ สุดยอดแล้ว ไม่เคยเจอปัญหาอื่นเลยหรอครับ โชคดีจัง
    ของผม ใช้ plus '08 MTแก้แหนบดังตั้งแต่ตอนป้ายแดง และ เคลมตู้แอร์ไปแล้ว 1 ครั้ง
    ตอนนี้รอเคลม เทอร์โบ อยู่ครับ มีอาการ น้ำมันซึม เกาะเต็มหอยเลย (ผมเรียก ขำขำ ว่าอาการหอยสกปรก อิอิ) เป็นมาตั้งแต่ตอน หมื่นโลแรก ปัจจุบัน 7หมื่นกว่าโลแล้ว (กว่า0จะยอมเคลมให้) นี่ก็ผ่านมา 2 เดือนเศษแล้ว ยังไม่ได้เปลี่ยนเลย *_*..... 0บอกว่า ก่อนสิ้นปีได้เปลี่ยนแน่ เพราะสั่งของแล้ว ??? ไม่รู้จะเชื่อได้ป่าว
    ขอยืนยันว่าทำแหนบอย่างเดียวจริงๆครับ กับระยะ 120,000 กว่าโล
    หรือว่ารถอาจจะวิ่งน้อยอยู่หรือเปล่า แต่รถผมจูนเครื่องวิ่งโหดพอสมควร
    แต่เน้นเปลี่ยนถ่ายของเหลวเร็วหน่อย

User ID
    892
    Status
    โพส
    342

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ JADUM ดูโพส
    ขอผมยืมมาใช้สักคันสิน้า ..... เมียยึดหมดแล้วววววววววววววววว555555555
    หนักกว่าไฟแน้นยึดอีกนะเนี่ย สงสัยจ่าทำผิดกฏ อิ....อิ

User ID
    892
    Status
    โพส
    342

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ namwhanyo@hotmail.com ดูโพส
    อีโก้ซ่อมเยอะอ่ะ..
    ยอมรับว่าเครื่องเดิมๆมันวิ่งดีสุด
    แต่เข็ดแล้วกับรายการซ่อม เห้อ..........

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ผมโดนหนักๆก็สวิสไฟถอยเสีย 0 เครมให้ฟรี พร้อมล้างรถให้ คราวนั้นต่าบริการ 0 บาท กะระบบไฟหลี่ซ้ายมีปัญหา (ไฟเกินหลอดขาดบ่อยด้านซ้าย และขวาก็ตามมาแต่อีกนาน) ทำการเปลี่ยนตัวใหม่มาใส่แล้ว ไม่จบ สรุป ช่างมัน ต้องใส่หลอดมาตราฐานจาก 0 ได้อย่างเีดียวค่อยใช้อยู่ได้นาน นอกนั้นก็เหลือแค่แฟนอยากได้ออโต้ขาวมุข 4 ประตู 555+

User ID
    13697
    Status
    โพส
    427

ตอนปีใหม่ไปอุ้มผางทีลอซูมาเท่าที่สังเกตุและผ่านสายตา
    รถที่คนแถวนั้นใช้ กับถนนลอยฟ้า 1219โค้ง รวมทั้งขึ้นทีลอซู
    1. รถขนผักกว่า90% ใช้วีโก้
    2. รถโดยสารแม่สอด-อุ้มผางถ้าเป็นรถใหม่ก็ วีโก้
    3. รถอื่นๆรวมทั้งรถรับจ้างขึ้นทีลอซู(ไม่นับข้อ1-2 และนับเฉพาะทะเบียนตาก)
    แบ่งเป็น วีโก้60% นาวาร่า 25% บีที50 15% ที่เหลืออื่นๆรวมๆกัน
    ป.ล.นับเฉพาะรุ่นล่าสุดของทุกยี่ห้อ ไทเกอร์ ฟรอนเทียไม่นับ
    เจอดีแมกซ์ที่คิดว่าน่าจะทะเบียนตากไม่เกิน5คันเจ้าเหมียวไม่เกิน3คัน
    อันนี้เท่าที่สังเกตุและผ่านสายตานะครับเพราะบางช่วงต้องมุดอยู่ในผ้า ฝุ่นเยอะจริงๆ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,387

แถวบ้านผม ถ้าหลับตาเขวี้ยงหินขึ้นฟ้า ตกลงมา 7 ใน 10 ต้องเป็นโดนแต่หลังคาวีโก้ เยอะเจงๆเชียว
    สำหรับผมเหตุผลที่ใช้เจ้าตั้น ก็เพราะว่า รอบบ้านผมใช้แต่อีโก้(สีบรอนซ์ทองซะ 8 ใน 10 คัน ซักวันคงได้มีหลงรถกันมั่งหละ)

สมาชิกถาวร TTC- 01688 TTC-Member
    User ID
    9976
    Status
    โพส
    858

ขากลับจากเที่ยวใต้ รถติดอยู่แถวสมุทรสงคราม หันมองรอบตัวมีแต่ วีโก้ กับ ฟอร์จูนเนอร์ ล้อมเจ้าตั้นของเราอยู่ กลายเป็นแกะดำไปเลยครับพี่น้อง

cococat
    ผู้เยี่ยมชม

รถผม PLUS 2008 AT วิ่งมาเกือบ 80,000 โล ยังไม่เคยเจอปัญหาครับ ปัญหายอดฮิตที่เพื่อนๆเจอ แหนบดัง , SCV Valve ก็ยังไม่เจอครับ
    แบตเตอรี่ยังไม่ได้เปลื่ยนเลย สงสัยเวลาทำบุญมักจะอุทิศแผ่ส่วนบุญให้บริวารเจ้าที่ทั้งหลาย เพื่อนลองไปทำดูนะครับ อิอิ

ผมเพิ่งขับไปสุไหงโกลก แถว3จังหวัดชายแดนใต้ คนใช้ไตตันเยอะมากครับ
    ล้อสวยๆทั้งนั้น ยิ่งแถวจังหวัดยะลา,นราธิวาส ผมว่า 80 %UP

ลงใต้เที่ยวนี้เจอฝนหนักตั้งแต่ โกลกถึงพัทลุงเลย

ข้อมูลกระทู้