สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 11 จากทั้งหมด 11

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    12141
    Status
    โพส
    2,190

มาตรฐาน พ่นกันสนิม (ตัวแถม) 5 ปี/10 ครั้ง @ Car Lac บางแค

ได้ถึงกำหนดพ่นกันสนิมตามสมุดนัดของ CAR LAC แล้วครับ ที่นี่เปิดรับรถเวลา 08.00 - 15.00 น. ผมไปตอน 15.00 พอดิบพอดี ได้ใช้บริการคันสุดท้ายของวัน มีคิวอยู่ 2 คิวต้องรอ

ความเห็นส่วนตัวนะครับ...
    - คนล้างรถ ชุ่ย ล้างแต่ซุ้มล้อ ฉีดใต้ท้องโดยไม่ขึ้นอัดฉีด ฟองน้ำลูบใต้ซุ้มล้อเสร็จๆ ไปงั้น เสร็จแล้วเอาแชมพูล้างในถัง สาดใส่รถเลย

-คนพ่นน้ำยา ประณีตดีครับ ค่อยเป็นค่อยไป แต่ละจุด เนียนดี (แต่มันก็ไม่เนียนทั้งหมดก็เพราะล้างตอนแรกไม่สะอาด)

-คนเช็ดรถ ลงแว็กซ์ ดูดฝุ่นขั้นตอนสุดท้าย ธรรมดาเช็ดไปเรื่อย แต่ใช้น้ำมันก๊าดเช็ดละอองสีที่เปื้อนให้แถวๆ ขอบซุ้มล้อ แต่ไม่หมด ละอองยังมีอยู่บ้างเหนียวๆ มือลืบดูรู้ ก็เลยขอน้ำมันก๊าดกลับบ้านนิดนึงไปเช็ดต่อเอง

ผมคิดว่า....ไม่ใช้บริการแล้วล่ะครับ บ้ายบาย.....ครั้งต่อไป จะไปอู่เพื่อนดีกว่าแต่ไกลหน่อย แพงหน่อย เเต่เนียน ทำตั้งใจ ประชาชื่น โน้น

ปล.ค่าใช้จ่ายตัวแถม 350.- เล่าสู่กันฟังครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย pao116 : 18-01-2011 เมื่อ 10:43

User ID
    5778
    Status
    โพส
    96

มาตรฐาน Re: พ่นกันสนิม (ตัวแถม) 5 ปี/10 ครั้ง @ Car Lac บางแค

ผมก็ได้มาตัวแถมพ่นกันสนิม เนี่ย แต่ไม่เคยไปใช้เลย เพราะรู้มาว่าต้องจ่ายค่าล้างอัดฉีดเอง รู้งี้น่าขอเป็นของแถมแบบอื่น ผมว่าถ้าเราขับในพื้นที่ปกติ ไม่ได้อยู่แถวทะเล พ่นมาจากโรงงานก็น่าจะพอแล้ว หรือมีน้าๆท่านใดจะเพิ่มเติมเพื่อเป็นความรู้ก็เชิญนะครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน Re: พ่นกันสนิม (ตัวแถม) 5 ปี/10 ครั้ง @ Car Lac บางแค

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ o-por ดูโพส
    ผมก็ได้มาตัวแถมพ่นกันสนิม เนี่ย แต่ไม่เคยไปใช้เลย เพราะรู้มาว่าต้องจ่ายค่าล้างอัดฉีดเอง รู้งี้น่าขอเป็นของแถมแบบอื่น ผมว่าถ้าเราขับในพื้นที่ปกติ ไม่ได้อยู่แถวทะเล พ่นมาจากโรงงานก็น่าจะพอแล้ว หรือมีน้าๆท่านใดจะเพิ่มเติมเพื่อเป็นความรู้ก็เชิญนะครับ
    เหมือนกันครับ ได้พ่นแถมมากับเคลือบสี ตอนนี้2ปี7เดือนกว่าแล้วก็ไม่เคยเข้าไปซ้ำครับล้างอัดฉีด(ปีละ2ครั้ง)เองอีกด้วยละผม มันเป็นการที่เราจะสามารถหลีกเลี่ยง ที่จะอัดฉีดแรงๆไปที่พวกยางหู้มต่างๆได้เองดีนะ

User ID
    13325
    Status
    โพส
    1,319

ผมก็จะไม่ใช้ต่อแล้วครับ หลังจากที่ใช้มา ุก 3 เดือน ติดต่อกันเกือบปีล่ะ ขัดซะเป็นรอยขนแมวหมดเลยครับ รถสีดำครับ ทุกวันนี้ไปล้างร้านแพงหน่อย แล้วมาขัดมือเอาเองครับ เหนื่อยหน่อยครับ แต่รู้สึกดีกว่าครับ แถมมาแถวๆศรีนครินทร์อ่ะครับ ก็มีโทรมาตามหลังจากที่เกิน 3 เดือนอ่ะครับ ฮึๆ รอไปเถอะ

User ID
    9952
    Status
    โพส
    223

ผมใช้รถมา1ปีเเล้วยังไม่ได้ พ่นกันสนิมที่เเถมมาครับ จะหมดประกันหรือเปล่าครับผู้รู้ช่วยตอบทีครับ ขอบคุณครับ

User ID
    12141
    Status
    โพส
    2,190

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aliss ดูโพส
    ผมใช้รถมา1ปีเเล้วยังไม่ได้ พ่นกันสนิมที่เเถมมาครับ จะหมดประกันหรือเปล่าครับผู้รู้ช่วยตอบทีครับ ขอบคุณครับ
    ในเล่มบันทึก car lac (ของผม) มันบอกว่า ถ้าไม่ได้เข้ารับการตรวจสภาพและพ่นซ้ำทุก 6 เดือน สัญญาก็ยกเลิก ก็ปล่อยมันเถอะครับถ้าเป็นตัวแถม ที่ต้องเข้าที่นี่ครับ
    ส่วนร้านอื่น ลองดูในเล่มมันครับว่าเค้าแจ้งว่าอย่างไร
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย pao116 : 19-01-2011 เมื่อ 08:58

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pao116 ดูโพส
    ในเล่มบันทึก car lac (ของผม) มันบอกว่า ถ้าไม่ได้เข้ารับการตรวจสภาพและพ่นซ้ำทุก 6 เดือน สัญญาก็ยกเลิก ก็ปล่อยมันเถอะครับถ้าเป็นตัวแถม ที่ต้องเข้าที่นี่ครับ
    ส่วนร้านอื่น ลองดูในเล่มมันครับว่าเค้าแจ้งว่าอย่างไร

ให้เค้ายกเลิกไปเถอะครับ เสียอารมณ์เปล่่าๆ ล้างเองสบายใจไม่ต้องพ่นกันสนิมให้เลอะเทอะครับ ผมเคยคันเก่าไปครั้งเดียวพอแล้วครับบบบ 350 บาทแต่.....

User ID
    12141
    Status
    โพส
    2,190

ใช่ครับครั้งเดียว พอ

User ID
    8403
    Status
    โพส
    15

ผมได้แถมเป็นของ premium(เพชรเกษม 81) ครับ ถือว่าใช้ได้นะ งานเรียบร้อยดี ล้างรถดีกว่าคาร์แคร์บางที่ด้วยซ้ำ เคยเจอกับคันเก่ามาเล่นพ่นแบบไม่ล้างรถ

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dumrong_cs ดูโพส
    ผมได้แถมเป็นของ premium(เพชรเกษม 81) ครับ ถือว่าใช้ได้นะ งานเรียบร้อยดี ล้างรถดีกว่าคาร์แคร์บางที่ด้วยซ้ำ เคยเจอกับคันเก่ามาเล่นพ่นแบบไม่ล้างรถ
    ถ้าเจอที่ดีๆ ก็ใช้บริการประจำเลยครับ แต่จะประทับใจเหมือนเดิมหรือเปล่าลองดูครับ...
    มันก็เหมือนไปร้านอาหารตามสั่ง สั่งกะเพราไข่ดาว กิน 7 วันยังรสชาิดยังไม่เหมือนกันซักวันยังมีครับ.....

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

มาตรฐาน ตอบ: พ่นกันสนิม (ตัวแถม) 5 ปี/10 ครั้ง @ Car Lac บางแค

ดันหน่อย

ข้อมูลกระทู้