หน้า 5 จากทั้งหมด 7 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 81 ถึง 100 จากทั้งหมด 133

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    15520
    Status
    โพส
    162

มาตรฐาน Re: ใครเคยเจอคำถามแบบนี้บ้าง

ถูกใจคนโพส ..แหล่มเลย ...ถูกใจคนตอบทุกคน..เราซื้อมาขับไม่ได้ซื้อมาขาย

User ID
    15552
    Status
    โพส
    57

มาตรฐาน Re: ใครเคยเจอคำถามแบบนี้บ้าง

รถก็รถเร่าตังก็ของเร่า

User ID
    11314
    Status
    โพส
    161

อย่าแคร์สื่อครับ...พวกหัวโบราณ ยึดติดกับความคิดเดิมๆ ไม่คิดจะศึกษาก่อนซื้อรถ เห็นเขาซื้อก้อแห่กันไปซื้อกัน งมงาย เช่น ขอให้ไม่ขาดทุนบ้าง ของฟรี/ของแถมเยอะบ้าง โดนพ่อค้าคนกลางเขาเอาของมาล่อก้อหลงเชื่อแล้ว แท้ที่จริงราคาก้อไม่กี่ตังค์...
    ...อีกเคสนึง คนข้างบ้าน ออก ดีแม็คขาว 4 ประตู มา ก้อเห็นจอดอยู่เฉยๆ แล้วตอนไปทำงานก้อขึ้นรถรับส่งพนักงาน ผมคิดในใจคงออกมาโชว์คนอื่น (ให้เค้ารู้กันว่าตูมีรถนะ อะไรประมาณเนี้ย..)
    .......นี่แหล่ะโลกมนุษย์........

User ID
    5832
    Status
    โพส
    324

สำหรับผมแล้ว ผมต้องขอขอบคุณทีมฝ่ายออกแบบที่ออกแบบTriton มาขายในช่วงนี้ เพราะที่จริงแล้วผมคิดว่า Triton รูปลักษณ์ของมันแล้วน่าจะออกมาในปี 2014 ด้วยซ้ำไป เพราะเทรนด์คู่แข่งมันไม่ได้มาในแบบ Triton เลย เพราะถ้าหากฝ่ายออกแบบ ไปเอาตัว Mitsubishi Rider มาเป็นต้นแบบแล้วหละก้อ
    เทรนด์รถก็ไม่ได้ต่างกันมากเลยครับตามภาพ

User ID
    5832
    Status
    โพส
    324

รูปลักษณ์ใกล้เคียงกัน

User ID
    5832
    Status
    โพส
    324

นั่นแหละครับสำหรับผมที่คิดว่า "ทำไมถึงพากันซื้อTriton" เพราะคนส่วนใหญ่ที่ถามแบบนี้ เพราะไม่เข้าใจรถในอนาคต 2014 เป็นต้นไป หน้าตามันเป็นอย่างไร จากภาพนี้ให้ตัดสินใจเองนะครับ
    ปล.สำหรับผมมันบรรทุกได้ตั้ง 3 ตัน

User ID
    5832
    Status
    โพส
    324

ถ้าคิดจะโค้ง กรุณาโค้งให้สวยหน่อยนะครับ

User ID
    3528
    Status
    โพส
    22

แปลก แฮ๊ะ ! รู้สึกหมู่บ้านผม Triton เริ่มมีหลายคัน เป็นเพราะอะไรหนอ.....

User ID
    3914
    Status
    โพส
    99

มีคนแซวผมว่า ขี่กระสวยอวกาศมาทำงานรึ??????

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ทำใจครับสงสัยมันจะผิดตรงที่เกิดมาสวยแต่อ้อนแต่ออก คนที่รู้จักก็พากันคร้อยตามไปหมดแล้ว ไม่รุทำไมกัน งง เอาไปเอามาเจอคนรู้จักจะพากันใช้ไตรตั้นกันหมดแล้วซะละมั๊ง ที่แน่ๆ อยากให้รุ่นใหม่ๆพัฒนาให้รถมีการใช้งานและการดูแลขั้นพื้นฐาน+แต่ง-ต่อเติม-ล้างกรองและแผงคอยด์แอร์ในห้องโดยสารให้สะดวกสะบายยิ่งๆขึ้นอีกหน่อย เพราะนับวันนี้ ฝุ่นเยอะมากๆ ล้างทีดำปี๋ตลอดเลย เหอะๆ พูดไปพูดมาสงสัยต้องหาแนวโม+ลื้อ เองซะละมั๊ง งานนี้ 55555+

TTC-00395 TTC-Member
    User ID
    3015
    Status
    โพส
    413

ยิ่งนานวันยิ่งใช้ก็ยิ่งรัก ยิ่งได้ขับทุกวันยิ่งหลงไหล
    ยิ่งได้นั่งเดินทางไปไกลๆ จะบอกให้ต้องไทรทันคันนี้เลย
    คนไม่เคยขับไม่รู้กันหลอกว่ามันให้ความรู้สึกอย่างไร คนไม่เคยนั่งก็ไม่รู้สึกหลอกว่ามันสบายแค่ไหน
    เหมือนโบราณว่าสิบปากว่าไม่เท่าตาเห็น สิบตาเห็นก็ไม่เท่าเอามือคลำ
    108 1009 ครับอิอิ

User ID
    10104
    Status
    โพส
    596

รถที่หายเป็นข่าวก็ วีโก้ ดีแมก แม้นแต่ยางอะไหล่มันยังเอา...........

User ID
    5832
    Status
    โพส
    324

ในอนาคต ผู้พัฒนาผมคิดว่าเขาคงแข่งขันกันในเรื่อง Multi Power น่ะครับ รถใครใช้พลังงานที่หลากหลาย และประหยัด ผู้บริโภคคงให้ความสำคัญกับรถรุ่นนั้นเพิ่มมากขึ้น

User ID
    7097
    Status
    โพส
    327

ที่เลือกคนนี้เพราะศึกษาข้อมูลมาเพียบครับ แต่ก่อนใช้รุ่นอื่่นเพราะตามกระแส...
    (ได้ยินเค๊าบอกว่าดีงั้นเหอะ) ใช้ไปใช้มาเปลี่ยนครับ เพราะตอบโจษย์ความต้องการของเราไม่ได้....ดีที่สุดก็ ไทรทันนี่แหละครับ คันต่อแต่ก็มิตซูนี่แหละ...(ก็จะฉลาดก็ต้องยอมโง่ก่อน แต่ตอนนี้ฉลาดแล้วคร๊าบบบบบบ)

User ID
    11165
    Status
    โพส
    673

ถ้าซื้อ ปีโป้ หรือดีมาก มาในราคา แปดแสน แล้วขายต่อได้ เก้าแสน ถึงจะเอา

paphawin TTC-Member
    User ID
    7391
    Status
    โพส
    356

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ deawmagmai ดูโพส
    ออกรถมา4เดือนขับไปเที่ยวบ้านญาติบ้างเจอคนรู้จักบ้างใช้ไปสังสรรค์บ้างทุกคนที่เห็นรถจะถามคล้ายๆกันหมด ทำไมออกtritonละทำไมไม่เอาvigoก็เลยถามกลับแล้วมันต่างยังไงเค้าตอบว่าvigoขายต่อได้ราคาดีกว่า จากนั้นก็เริ่มวิจารณ์กัน ก็เลยสวนกลับไปแบบสุภาพ ซื้อรถมาเพราะเช็คข้อมูลแล้วว่าเครื่องยนต์เป็นไง ช่วงล่างดีไหม ภายในเป็นยังไง เพราะขับมาหมดทุกยี่ห้อแล้ว tritonถูกใจภายในสุด เพราะเราขับรถจากด้านในไม่ได้นั่งครับบนหลังคาจะได้เลือกรถจากรูปลักษ์ภายนอกที่สำคัญที่ว่าขายต่อได้ราคาเนี้ยจะออกรถมาใช้หรือออกรถมาขายต่อเห็นว่าได้ราคาดีเห็นจอดเต็มเต็นท์เลย(เงินก็เงินตูแม่งยุ่งอะไรด้วยไอ้วรนุช)เซ็งมากกลับคนพวกเนี้ยไม่เคยเปิดหูเปิดตารับอะไรใหม่ๆยึดติดความคิดเดิมว่าซื้อรถทั้งทีต้องดูยี่ห้อที่ขายต่อได้ราคา ไม่มีที่ไหนหลอกที่ขายต่อแล้วได้กำไรลองคำนวณดูใช้มากี่ปีมันพาเราไปไหนมาบ้าง บังแดดไม่ให้ร้อน บังฝนไม่ให้เปียก พาลูกเราไปเกิด พาแม่เราไปโรงหมอ พาเราไปเจอแฟน แต่เราคิดกันแค่ว่าจะขายต่อได้กำไรไหมนะ(ผมไม่ไช่คนรวยอะไรแต่มึรถมาสองคันไม่เคยคิดขายทิ้งดูแลกันไปทุกคันมีความทรงจำดีดีกลับเราทั้งนั้นรักษากันให้ถึงที่สุดไม่ไหวจริงก็ต้องปล่อยเค้าไป) ขอบคุณทุกท่านที่รับฟังมันอึดอัดมาก
    ขออนุญาตขำนิด ๆ เนื่องจากชอบที่พี่เค้าพูดมากเลย...ทำไมผมไม่ได้พูดแบบนี้บ้าง ไม่ทันน่ะสิครับ..เพราะตอนนี้เค้าออกมากันเต็มบ้านเต็มเมือง ไทรตันวิ่งจะชนกันให้พรึ่บเลยไม่มีคนถามว่าไม่ออกยี่ห้ออื่นอ่ะ...ฮ่าๆ ๆ

แต่เดิม... ผมไม่เคยมีรถครับ..มีแต่ของพี่สาว ขับไมตี้เอ็ก ...ขายไปเปลี่ยนเป็น วีโก้ แล้วก็ถึงคิวผมต้องมีรถบ้างตอนแรกก็กะว่าจะซื้อไหม่แต่ผมดันจะเอา Triton เหมือนกันอีก...ทางบ้านไม่ยอม ก็เอาเป็นว่ารับสัมปทานของพี่ละกันผมก็โอเคเพราะรถเพิ่งสามปี ทั้งนี้ทั้งนั้น..ผมก็ได้ขับรถมาทุกยี่ห้อเลย ไม่ได้ว่ายี่ห้ออื่น ๆ ไม่ดีนะครับ..ดีครับ..แต่คนละแบบ คนละอารมณ์กัน แต่ มิตซูตัวนี้ขับแล้วรู้สึกมั่นใจกว่าเลยเลือกครับ..เพราะเจอเหตุฉุกเฉินมาแล้ว...ถ้ารถไม่แน่จริง...ป่านนี้ผมติดคุกไปแล้วครับ....(ชนเค้าตายหมู่้)..พี่น้องคร้าบบบบ

mnkynkk
    ผู้เยี่ยมชม

ภูมิใจที่ใช้ triton ครับ อิอิ

User ID
    12130
    Status
    โพส
    928

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ triton_tierak ดูโพส
    ถ้าซื้อ ปีโป้ หรือดีมาก มาในราคา แปดแสน แล้วขายต่อได้ เก้าแสน ถึงจะเอา

User ID
    5487
    Status
    โพส
    135

ผมก็เจอบ่อยกับคำถามแบบนี้ แต่ผมไม่สนใจรู้แต่ว่าเราชอบ ขับสนุก นั่งสบายก็okแล้วครับ

User ID
    15823
    Status
    โพส
    59

ผมไม่สนนะว่าใครจะว่าไง ผมศ฿กษาข้อมูลและเลือกในสิ่งที่ใช่ที่สุดคับ เลยไม่ต้องมาเสียใจทีหลัง อิอิ

หน้า 5 จากทั้งหมด 7 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้