หน้า 14 จากทั้งหมด 16 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 261 ถึง 280 จากทั้งหมด 312

กระทู้: ...กิจกรรมเพื่อสังคม"น้องอิ่มท้อง พี่สุขใจ" กับบ้านเลขที่8

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

มาตรฐาน Re: ...กิจกรรมเพื่อสังคม"น้องอิ่มท้อง พี่สุขใจ" กับบ้านเลขที่8

กราบเรียนเพื่อนสมาชิก ไทรทันเลขที่แปด กระผมน้าวุฒิ-บางแค ใครสนใจร่วมกิจกรรมครั้งนี้ด้วย แต่บอกตรงๆเลยว่าไปไหนไม่ค่อยจะถูก อาจมีหลง
    ก็ขอสมัครเข้าร่วมกิจกรรมครั้งนี้ด้วยครับผม

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

มาตรฐาน Re: ...กิจกรรมเพื่อสังคม"น้องอิ่มท้อง พี่สุขใจ" กับบ้านเลขที่8

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ shellvie ดูโพส
    up-date...........ยอดบริจาคและรายชื่อ
    16/02/2554

up-ยอดสิ่งของอาหารและเงินบริจาค

1.น้าท็อป Triton FC(chairat_k)
    - 1,000. บาท

2.นู๊เชลล์(shellvie)
    - ผัดไทยกุ้งสด 250 จาน
    - ขนมโรตี 250 แผ่น

3.น้าอ๋อง(Aong_Chelsea)
    - แกงเขียวหวาน ไก่ หรือ ลูกชิ้นปลา 1หม้อใหญ่

4. น้าติ๊ป(katip_fc)
    - 2,000.บาท โอนเงินแล้ว

5. น้าหนุ่ม(dsign)
    - ไอศรีมปั่น แสนอร่อย1ถัง

6. น้าบาง(Bangpakong)
    -บรรใดข้างของ 4 ประตู ไม่ได้ใช้อยู่ 2 ชุด เอามาประมูล

7. พี่สิงห์(singh)
    -ฝากของไปเลี้ยง

8. น้าหิน(iGnUs)
    -บริจาค 1,000บาท

9.น้าEddy(kulkit)
    -บริจาค 2,000บาท

10.น้านัฐดนัย(pigit)
    -บริการคาราโอเกะ

11. น้าชาญ(chan99)
    -บริจาค 2,000บาท โอนเงินแล้ว

12.พี่ตู่(แม่ลูกสาว)
    -บริจาค 600บาท โอนเงินแล้ว

13.น้าโต้ง(black_st1214)
    - บริจาค 1,000บาท

14.คุณสมศรี ไตรจักรภพ
    -บริจาค 500 บาท

15.คุณพิมพ์ภัค ไตรจักรภพ 500 บาท

16.คุณศรินญา พรหมอินทร์ 500 บาท

up-รายชื่อผู้ร่วมโครงการ

1.น้าหนุ่มบ้านใหม่(dsign) จำนวน.......2+เด็ก1......คน

2.น้าป้อมบางคล้า(pom9098) จำนวน......2.......คน

3.น้าเขาบางคล้า(sinica9) จำนวน........2.....คน

4.น้าอ๋องบางขวัญ(Aong_Chelsea) จำนวน....2+เด็ก2....คน

5.น้าติ๊บบ้านใหม่(katip_fc) จำนวน......2+เด็ก1.......คน

6.น้าท็อป พนมฯ(chairat_k) จำนวน.......2......คน

7.น้องเชลล์บางน้ำเปรี้ยว(shellvie) จำนวน...-15-..คน

8.น้านัฐดนัยแปลงยาว(pigit)จำนวน...4+เด็ก1..คน

9.น้าบางบางประกง(Bangpakong)จำนวน...-4-..คน

10.น้านัท(Modelist)จำนวน...1+เด็ก1..คน

11.พี่ตู่(แม่ลูกสาว)จำนวน...4+เด็ก1..คน

12. คุณน้องนาคู(Nothing) จำนวน...1..คน

13.น้าโต้งไผ่เขียว(black_st1214) จำนวน...2..คน

ท่านที่ร่วมบริจาคเงินสามารถโอนเข้าบัญชี
    ชื่อบัญชีนายวีระชัย น้อมวงค์
    ธนาคาร กสิกรไทย สาขา คาร์ฟูร์ ฉะเชิงเทรา
    เลขที่บัญชี 570-2-10917-7
    ปล.ถ้าโอนแล้วกรุณาแจ้งที่หน้ากระทู้ด้วยน่ะคับเพื่อง่ายต่อการตรวจสอบ
    ในนามPR บ้านเลขที่แปดและสมาชิกบ้านเลขที่แปดทุกคน
    ต้องขอขอบคุณท่านผู้มีอุปการคุณทุกท่านที่ร่วมบริจาค เงิน อาหาร สิ่งของต่างๆในโครงการ"น้องอิ่มท้อง พี่สุขใจ" กับบ้านเลขที่8
    - ด้วยความเคารพอย่างสูง สมช.บ้านเลขที่ 8
    จะเข้าร่วมโครงการต้องทำอะไรมั้งครับน้า ผมมาใหม่อ่ะครับ

TTC-00547 TTC-Member
    User ID
    5744
    Status
    โพส
    1,555

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ วุฒิรัตน์ ดูโพส
    จะเข้าร่วมโครงการต้องทำอะไรมั้งครับน้า ผมมาใหม่อ่ะครับ
    เรียนเชิญเลยคับน้าวุฒิ......................

TTC-00547 TTC-Member
    User ID
    5744
    Status
    โพส
    1,555

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ iGnUs ดูโพส
    โอนให้แล้วครับ 1,200.12 บาท เช็คด้วยเด้อครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chairat_k ดูโพส
    โอนให้แล้วครับ 1,400 บาท เวลา 19:10 น.
    รับแซบคับน้าๆๆ.........

User ID
    2994
    Status
    โพส
    1,378

ขอขอบคุณทุก ๆ ท่านที่ร่วมทำบุญกันในครั้งนี้...

"ขอให้ ส่วนบุญส่วนกุศลที่ทุกท่านได้ทำบุญในครั้งนี้... ไม่ว่าจะเป็นตัวเงินก็ดี สิ่งของก็ดี เครื่องไม้เครื่องมือก็ดี หรือแม้แต่แรงกายแรงใจก็ดี ...จงดลบันดาลให้ท่านและครอบครัว จงมีแต่ความสุข ความเจริญ การงานก้าวหน้า มีเงินมีทอง ไม่เจ็บไม่จนกันทุก ๆ ท่านเทอญ" ...สาธุ...

อย่าลืมเจอกันที่จุดรวมพล (ปั้ม ปตท. ไม่ใช่ NGV) ก่อนถึงแยกบ้านโพธิ์ วันที่ 20 ก.พ. 2554 เวลา 08.30 น.

User ID
    7579
    Status
    โพส
    166

จัดให้อีก 1 กล่อง เดี๋ยวเอาไปนับที่งานเลยแล้วกันครับ พอดีที่ทำงานเค้าอยากทำบุญ

ก็เลยจัดกล่องรับบริจาค กล่องไม่สวยนะคับแต่ตั้งใจคับ อิอิ

User ID
    2994
    Status
    โพส
    1,378

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ black_st1214 ดูโพส
    จัดให้อีก 1 กล่อง เดี๋ยวเอาไปนับที่งานเลยแล้วกันครับ พอดีที่ทำงานเค้าอยากทำบุญ

ก็เลยจัดกล่องรับบริจาค กล่องไม่สวยนะคับแต่ตั้งใจคับ อิอิ
    สุดยอดเลยครับ... นับถือ ๆๆๆๆ

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

แค่นี้ก็แหล่มแล้ว ครับพี่น้อง

User ID
    4611
    Status
    โพส
    717

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ black_st1214 ดูโพส

ยกนิ้วให้ครับบบบบ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

ถ้าผมลงบางนาตลาดแล้ว ผมต้องวิ่งไปยังไงต่อครับ ไม่เคยไปแถวนั้นเลย ลงแล้ววิ่งไปอีกไกลแค่ไหน ที่จะถึงจุดรวมตัวครับ
    พอดีลูกและเพื่อนๆลูกอยากไปด้วยครับ
    ผมช่วยสมทบทุน 500 บาท ครับ เดี๋ยวเอาไปมอบให้กับมือ อีตาหนุ่มไม่เคยหน่อย

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

ไปไม่ถูก....

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ วุฒิรัตน์ ดูโพส
    ถ้าผมลงบางนาตลาดแล้ว ผมต้องวิ่งไปยังไงต่อครับ ไม่เคยไปแถวนั้นเลย ลงแล้ววิ่งไปอีกไกลแค่ไหน ที่จะถึงจุดรวมตัวครับ
    พอดีลูกและเพื่อนๆลูกอยากไปด้วยครับ
    ผมช่วยสมทบทุน 500 บาท ครับ เดี๋ยวเอาไปมอบให้กับมือ อีตาหนุ่มไม่เคยหน่อย
    ไปไม่ถูก....
    ...มาเลยฮะอีตาวุฒิที่รัก ยินดีต้อนรับครับ ยังไงอย่าลืมโทรมาเน้อ เลยจากโรงงานโตโยต้า บ้านโพธิ์มาเจอสามแยกไฟแดงแรก เลี้ยวขวาเลยนะจ๊ะ ขับตรงมาเรื่อยๆ จะมีป้ายบอกทางไป โรงเรียนฉะเชิงเทรา ปัญญานุกูล...

User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

...ตอนนี้ได้ไปถอนเงินบริจาคทั้งหมด ออกจากบัญชีแล้วนะครับ และก็มีได้รับเงินบริจาคเพิ่มจากน้าบาง เป็นจำนวนเงิน 1,000 บาท ต้องขอขอบคุณน้าบางแทนเด็กๆด้วยนะครับ...

...และในวันนี้ได้นำเงินส่วนหนึ่งจากการที่ได้รับบริจาคมา ไปจัดซื้อชุดแอมป์เคลื่อนที่ เพื่อใช้ในสื่อการเรียนการสอน แบบภาคสนาม จำนวน2ชุด รายละเอียดจะนำมาลงให้อีกครั้งนึงครับ...

...ขอขอบคุณ ทุกๆท่านครับสำหรับการบริจาคทรัพย์เพื่อช่วยเหลือ ทางโรงเรียนและเด็กๆในครั้งนี้...

...dsign TTC-00363...

User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

...ของที่จัดซื้อเพื่อนำไปบริจาคครับ เป็นเงินจากสมาชิกที่ได้บริจาคมาผ่าน เลขที่บัญชี นายวีระชัย น้อมวงค์ สาขา คาร์ฟูร์ ฉะเชิงเทรา เลขที่บัญชี 570-2-10917-7...

...ชุดแอมป์ขยายเสียงเคลื่อนที่ครับ ใช้ในสื่อการเรียนการสอนที่ทางโรงเรียนจัดขอมา จำนวน2ชุด...

...ส่วนเสื้อโครงการของผู้ใหญ่ครับ ราคาตัวละ190บาท+10บาทเข้าร่วมเป็นเงินบริจาค ในครั้งนี้ด้วยครับ ส่วนเสื้อเด็กเล็ก นำเสื้อมาให้ บริการติดลายโครงการให้ฟรีครับ...

...ขอขอบคุณ ทุกๆท่านครับสำหรับการบริจาคทรัพย์เพื่อช่วยเหลือ ทางโรงเรียนและเด็กๆในครั้งนี้...

...dsign TTC-00363...

...งานนี้ตาอ๋องเจ้าพ่อ ช๊อปปิ้ง ไปซื้อของจะเข้าร้านแต่คิวคนซื้อของในห้างเยอะ เลยไม่ได้ของมา หายไปซะนานงานนี้กลับบ้านไปไม่รู้จะโดนเจ๊มดทำอะไรบ้ าง หุหุ...

...ปล. งานนี้ต้องขอขอบคุณ ตาอ๋องและน้องเชลล์PRบ้านเลขที่8 ที่เสียสละเวลาเกือบทั้งวัน เพื่อไปนำเงินบริจาคในบัญชีออกมา และไปหาร้านไปจัดซื้ออุปกรณ์ที่ทางโรงเรียนขอมา...

User ID
    9335
    Status
    โพส
    1,024

กลับไปแล้วครับ......................เอ้ยกลับมาแล้วมีของมาฝากด้วย............

User ID
    9335
    Status
    โพส
    1,024

ประกาดดดดดดดดศศศศศ.....ครับ
    วัดขนาดเสื้อผิด.......size L .....
    ใส่เข้าไปแล้วเหมือนแหนมหมู...อุบลฯเลย
    น้าท่านใดสนใจเปลี่ยนเสื้อกันไหมครับ......
    ของผม size.... L อยากเปลี่ยนเป็น size.... XL
    สนใจติดต่อมาได้นะครับ
    083-7165968

User ID
    4705
    Status
    โพส
    60

ยังไม่ได้โอนเงินให้เลยครับ จะโอนให้ภายในเย็นนี้

User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ katip_fc ดูโพส
    ประกาดดดดดดดดศศศศศ.....ครับ
    วัดขนาดเสื้อผิด.......size L .....
    ใส่เข้าไปแล้วเหมือนแหนมหมู...อุบลฯเลย
    น้าท่านใดสนใจเปลี่ยนเสื้อกันไหมครับ......
    ของผม size.... L อยากเปลี่ยนเป็น size.... XL
    สนใจติดต่อมาได้นะครับ
    083-7165968

...แหนมหมู???...

User ID
    4705
    Status
    โพส
    60

โอนเงินแล้ว ยังลงรูปสลิปไม่ได้ เช็คยอดเงินด้วยครับ โอนประมาณเกือบ 5 โมงเย็น

2,000 บาทครับ

User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kulkit ดูโพส
    โอนเงินแล้ว ยังลงรูปสลิปไม่ได้ เช็คยอดเงินด้วยครับ โอนประมาณเกือบ 5 โมงเย็น

2,000 บาทครับ

...ขอขอบคุณ แทนเด็กๆด้วยนะฮะน้าเอ็ดดี้ ขอให้ผลบุญนี้จงส่งต่อให้น้าซึ่งเป็นผู้ให้มากกว่าร้อยเท่าพันเท่าครับ ยังไงถ้าพรุ่งนี้น้าว่างเรียนเชิญมาทำกิจกรรมร่วมกันนะครับ อยากให้มากันเยอะๆครับ จะได้ร่วมสนุกกัน ขอบคุณคร๊าบบบบบบ...

หน้า 14 จากทั้งหมด 16 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้