หน้า 5 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5
สรุปผลการค้นหา 81 ถึง 90 จากทั้งหมด 90

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    15626
    Status
    โพส
    628

มาตรฐาน Re: รถดี ศูนย์เลว อยากขายรถ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Alongkorn ดูโพส
    เข้าใจแล้วครับ
    ต้องขอโทษด้วย
    หากเข้ามาชี้แจงแบบนี้ ทุกคนจะเข้าใจ และเห็นใจ

ขอให้กำลังใจครับ แม่ย่อมสำคัญที่สุดในชีวิต

แต่ถ้ารักแม่อย่าทำแบบนี้ครับ แม่รู้ท่านจะเสียใจมากกว่า
    ขอเพียงให้มีสติ อย่าขาดสติ แล้วเราจะหาทางแก้ปัญหาได้

แบบนี้คงต้องรายงานให้ MMTh. ได้รับรู้ถึงการให้บริการ ของศูนย์แห่งนี้
    ศูนย์ไหนถูกร้องเรียนมา เขามีบทลงโทษคับ
    เยี่ยมมากครับป๋า เห็นด้วยครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มาตรฐาน Re: รถดี ศูนย์เลว อยากขายรถ

ก่อนอื่น ผมขอโทษเจ้าของกรทู้หากคำพูด นั้นแรงไป
    แต่เรื่องนี้บอกอะไร ได้หลายๆอย่าง

1.ผมเชื่อ ว่าบุพการีนั้น สำคัญที่สุด แต่มันก็คนละเรื่องกับ
    การนำรถเข้ารับบริการ คิดบวกนะ หากรถคุณทำอยู่
    ยังไม่เสร็จ คุณจะทำไง
    2.การโดนลัดคิวหรือไม่ ผมไม่สามารถตีความได้
    อาจเป็นคิว หรือแค่งานเช็คระยะที่ง่ายกว่าก็เป็นได้
    3.กระทู้แรกที่ผมตอบ ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับรถคุณ
    ผมสื่อถึง การให้บริการที่แย่ ของมิตซู
    4.อบรมณ์คุณค่อนข้างแรง และแรงอย่างขาดสติ
    คุณอาจเสียอะไรไปก็ได้ เพราะอารมณ์คุณเอง
    5.การตีความต่างๆ ของท่านอื่นๆ รวมถึงผมนั้น
    เป็นการอธิบายเหตุและผล ท่านไม่สามารถทำให้ทุกคน
    มีอารมณ์ร่วมกับท่านได้นะครับ
    6.ด้วยเหตุและผลต่างๆ อารมณ์ตอนนั้น ผมเข้าใจ
    แต่อย่าไปโทษสิ่งของครับ มันไม่รู้อะไรด้วยเลยครับ
    7.หากเหตุการณ์วันนี้ คุณใช้รถอื่นที่ไม่ใช่ยี่ห้อนี้
    คุณเดือดกว่านี้อีกครับ เพราะรถคุณมันจะไม่โผล่มาให้คุณเห็นได้
    จนกว่าจะถึงเวลานัดครับ

ขอขอบพระคุณ

User ID
    13625
    Status
    โพส
    1,123

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ evoda3 ดูโพส
    สวัสดีครับพี่น้อง
    ใจเย็นครับ ผมว่าเป็นปัญหามานานครับเรื่องศูนย์ มิตซู บางอย่างต้องทำใจครับ เปลี่ยนที่ใหม่ดูนะครับผมเองก็เจอ แต่ตอนนี้มีศูนย์เปิดใหม่มาแข่งกะที่เก่าบริการคนละเรื่องจริงๆหลังการขายดีครับถึงเรื่องแก้ปัญหาบางอย่างไม่ได้รับการแก้ไขให้หายขาดก็ตามทำให้เรารู้สึกดีๆแม้ทระทุ่งพนักงานที่ศูนย์ใหม่เป็นคนเก่าที่ย้ายมาอยู่การทำงานคนละขั้วเลยครับขึ้นอยู่กับนโยบายจริงๆครับน้ำเลี้ยงเขาดีด้วยครับ
    น้าเจอเหมือนผมเลยครับ ผมมี 2 ศูนย์ เจ้าของเดี่ยวกัน แต่ไม่เหมือนกัน ช่างทำให้เราคิด พลอยหงุดหงิด แต่ก็เลือกที่เราสบายใจก็โอเคครับ
    วันที่19-20 ผมอยากไปแจมมาเลยแต่ติดงานที่บ้าน(ตราด) ทำบุญนะขาดไม่ได้เลย คงมีโอกาสหน้าอีกนะครับ

User ID
    5832
    Status
    โพส
    324

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    ก่อนอื่น ผมขอโทษเจ้าของกรทู้หากคำพูด นั้นแรงไป
    แต่เรื่องนี้บอกอะไร ได้หลายๆอย่าง

1.ผมเชื่อ ว่าบุพการีนั้น สำคัญที่สุด แต่มันก็คนละเรื่องกับ
    การนำรถเข้ารับบริการ คิดบวกนะ หากรถคุณทำอยู่
    ยังไม่เสร็จ คุณจะทำไง
    2.การโดนลัดคิวหรือไม่ ผมไม่สามารถตีความได้
    อาจเป็นคิว หรือแค่งานเช็คระยะที่ง่ายกว่าก็เป็นได้
    3.กระทู้แรกที่ผมตอบ ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับรถคุณ
    ผมสื่อถึง การให้บริการที่แย่ ของมิตซู
    4.อบรมณ์คุณค่อนข้างแรง และแรงอย่างขาดสติ
    คุณอาจเสียอะไรไปก็ได้ เพราะอารมณ์คุณเอง
    5.การตีความต่างๆ ของท่านอื่นๆ รวมถึงผมนั้น
    เป็นการอธิบายเหตุและผล ท่านไม่สามารถทำให้ทุกคน
    มีอารมณ์ร่วมกับท่านได้นะครับ
    6.ด้วยเหตุและผลต่างๆ อารมณ์ตอนนั้น ผมเข้าใจ
    แต่อย่าไปโทษสิ่งของครับ มันไม่รู้อะไรด้วยเลยครับ
    7.หากเหตุการณ์วันนี้ คุณใช้รถอื่นที่ไม่ใช่ยี่ห้อนี้
    คุณเดือดกว่านี้อีกครับ เพราะรถคุณมันจะไม่โผล่มาให้คุณเห็นได้
    จนกว่าจะถึงเวลานัดครับ

ขอขอบพระคุณ
    เห็นด้วยกับข้อ 4 ครับ ผมกลัวมากเวลาขับรถบนท้องถนน กลัวอารมณ์คนขับ

User ID
    2184
    Status
    โพส
    2,146

0 แย่ก้อลองเปลี่ยน 0 ครับ
    ผมว่าคงจะไม่น่าถึงกับเปลี่ยนรถหรอก(มั๊ง) ถ้าน้าคิดว่ารถมันดี
    แต่ถ้าน้าคิดว่ารถไม่ดีก็เปลี่ยนไปใช้ยี่ห้ออื่น แค่นั้นครับ

เจ้าอื่นใช่ว่า 0 จะดีหมด มันก็มีแย่เหมือนกันแหละครับ ยกตัวอย่างน้องเขยผมใช้ Isuzu ไม่พอใจ 0 แถวชล มันต้องวิ่งมา 0 ระยองตลอดเลย

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

ผมอ่านเจอมาหลายเวปเกี่ยวกับคลับต่างๆของรถยนต์ครับ

ปัญหาหลายอย่างบางครั้งถ้าเราผ่อนคลายบ้างมันมีทางออกครับ

หลายคนจะมีปัญหาของการเข้าศูนย์เชคตามระยะซึ้งไม่รู้เป็นอะไร
    ชอบตรงกับช่วงเร่งด่วนทุกทีเลยเช่น ใกล้เทศกาล ใกล้จะเดินทาง
    ต้องไปทำธุระที่โน่น ที่นี่ แล้วก็ต้องรีบต้องเร่ง นัดศูนย์แต่เช้ากะว่าทำแปบเดียว
    หรือว่าจองคิวไว้จะได้เสร็จเร็วๆ แล้วถ้าไม่ได้อย่างที่ตั้งใจอย่างที่แพลนไว้
    ก็จะเกิดอารมน์หงุดหงิด ไม่พอใจ วิตกกังวล

เอาเป็นว่าแค่อยากจะบอกว่าการเข้าเชคตามระยะเนี่ยมันไม่จำเป็นต้องเป๊ะๆทุก กิโล ทุกช่วงหลอกครับ
    เกินไปบ้างๆก็ได้มันไม่น่าจะเกิดผลเสียใหญ่โต ถ้าเรามีธุระเร่งด่วน เป็นผมจะเอาเรื่องการเข้าศูนย์ไว้ที่หลังธุระสำคัญกว่า ไปธุระ ไปนัด ไปเที่ยวให้สบายใจกลับมาค่อยว่ากัน
    เราก็ไม่ต้องรีบไม่ต้องกังวลกับธุระสำคัญของเราและก็เข้าศูนย์ตรวจสอบอย่างสบายใจ

ต้องขออภัยหากคำตอบของผมทำให้ไม่สบายใจ

User ID
    913
    Status
    โพส
    602

ขอโทษ จขกท. ด้วยครับ ถ้าข้อความไม่เหมาะสม

User ID
    8710
    Status
    โพส
    318

เท่าที่อ่านกระทู้มาน่าเห็นใจครับ แต่หากคราวหน้าเกิดเหตุการณ์แบบนี้อย่าให้ท่านต้องรอเลยนะครับ 1669มีทุกจังหวัดทุกตำบล เรียกไปเถอะครับ บริการฟรี หากหนักกว่านี้จะไม่ทันการครับ เป็นห่วงจากใจจริง

User ID
    11314
    Status
    โพส
    161

ผมว่า เปลี่ยนเป็นรถเก๋งดีกว่า นะครับ เพื่อคนสูงอายุ...

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

ทุกอย่างมีปัญหาครับ ไม่มากก็น้อย ใจเย็น ๆ ครับค่อยแก้ไข สิ่งที่เกิดขึ้นเก็บเป็นประสบการณ์ชีวิตครับ

หน้า 5 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5

ข้อมูลกระทู้