วันก่อน 21.03.2011 ไปขอทะเบียนที่ขนส่ง(จตุจักร) เลขที่รันอยู่ที่ 4500-6000
แต่ปรากฎว่าเลขที่ให้เลือกเค้าคัดออกหมดแล้ว มีแต่เลข 0,3,6,7 ส่วนเลขอื่นไม่มีเลยฮ่ะ ก็เลยไปถามที่เค้าเตอร์ได้คำตอบว่า ถ้าเป็นเลขคู่ หรือเลขตอง จะต้อง
เข้าประมูลครับ แต่ถ้าเลขคู่หรือเลขสวย(ไม่ต้องเป็นเลขตองก็ได้)ก็เขียนมาก่อนแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกที ผมก็เลยเขียนให้เค้า 10 หมายเลข (มีให้เลือก12หมายเลขทะเบียน) ผมเลือกที่เลขรันข้างหน้าที่มากกว่า4500-6000ครับ
ผมเลือกที่8-9พันเลยครับ เค้าก็ให้กระดาษสีเหลืองแผ่นหนึ่ง แล้วบอกว่ารอแจ้งกลับภายใน 90 วัน เลยไม่ค่อยมันใจเลยว่า เราจะได้หรือเปล่า หรือเป็นเพียงการประวิงเวลาแค่นั่นน่ะ ใครมีความเห็นอย่างไรบ้างครับ