หน้า 10 จากทั้งหมด 15 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 181 ถึง 200 จากทั้งหมด 286

finger_m
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: เรียนเชิญสำรองที่นั่งมิตติ้งโซนฝั่งธน 31 พค.51

อยากไปด้วย แต่อยู่ชลคนบ้านนอกไปไม่ถูกครับ เสียดายจัง ขอส่งใจไปแทนก่อนละกันครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

มาตรฐาน Re: เรียนเชิญสำรองที่นั่งมิตติ้งโซนฝั่งธน 31 พค.51

เอางั้นเลย..แหมให้เราเป็นเจ้าบ้านสะแล้ว
    แล้วจะให้ทำอะไรบ้างละเนี่ย
    ไม่เคยจัดเหมือนกัน
    แล้วจะหารกันไงดีคนละกี่บาท อย่างน้อยคนละเท่าไร่ดี
    เพื่อนสมาชิกโหวดด่วน

User ID
    89
    Status
    โพส
    701

น้าโอ..น้าเอก..และเจ้าบ้าน...ลงทะเบียนก็ไม่ต้องอะไรมาก...ทำกระดาษตีตารางไว้สำหรับเขียนชื่อ..ที่อยู่...เบอร์โทร...ทะเบียนรถด้วยก็ได้..แค่นี้ก็พอแล้ว..มันจะมีประโยชน์ตอนเช็คชื่อเก็บตังค์..ครับ....

User ID
    2366
    Status
    โพส
    181

Smile Re: เรียนเชิญสำรองที่นั่งมิตติ้งโซนฝั่งธน 31 พค.51

หวัดดีน้าๆทุกท่านสำหรับค่าอาหารผมว่านะจะอยู่ทีหัวละ 150-170 - 180เจอกันครั้งแรกสำหรับทั้งเมาและไม่เมาบางคนน้ำเปล่าบ้างคนแป๊ปซี่และบางคนก้อเหล้าก้อถัวๆ...กันไปเท่าไรเท่ากัน..ไม่น่าจะเกินหัวละ 200บาทมั่งถ้าคัยภาพแฟนไปก้อคิดสัก100น่าจะได้มั้ยน้าสำหรับเด็กก้อให้ส่วนสูงของทางร้านเค้าวิเคราะห์...ยกเว้นเด็กหนวด..ส่วนเรื่องที่จอดรถต้องวานน้า...utopia..และน้า...วุฒิจัดการที่ครับถ้ากั้นได้ช่างภาพที่ไม่รู้ใครจ้างมาเห็นบอกค่าตัวแพ่งแพง..เค้าจะได้เก็บภาพไว้อวดในคลับ...ล้อเล่นนะน้าๆน้าๆช่วยบอกจ่าที...อย่าลืมไมค์นะ

User ID
    248
    Status
    โพส
    1,032

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ singh ดูโพส
    น้าโอ..น้าเอก..และเจ้าบ้าน...ลงทะเบียนก็ไม่ต้องอะไรมาก...ทำกระดาษตีตารางไว้สำหรับเขียนชื่อ..ที่อยู่...เบอร์โทร...ทะเบียนรถด้วยก็ได้..แค่นี้ก็พอแล้ว..มันจะมีประโยชน์ตอนเช็คชื่อเก็บตังค์..ครับ....
    ตามนั้นเลยครับ พอดีเห็นว่าไม่มีเพื่อนๆร่วมวิจารณ์มา ผมเลยถือวิสาสะยังคงค้างหัวข้อมีการลงทะเบียนไว้ ทั้งนี้ก้อตามที่น้าสิงห์กล่าว ถ้าเรานั่งเปิดท้ายกระบะทานกันก้อคงจะไม่มีอะไร ผมเห็นว่าเป็นร้านอาหารรายการนี้มันน่าจะมีประโยชน์ด้านการจัดการคือช่วยนับจำนวนคนเพื่อความสะดวกในการจ่ายตังค์หรือการติดต่อตอนท้ายเท่านั้นเองครับ ส่วนรูปแบบก็ปรินท์ใส่ตารางธรรมดาเท่านั้นเองขอแค่มีจำนวนคนชื่อและหรือเบอร์โทรแค่นั้นน่าจะเพียงพอ เดี๋ยวงั้นรายการนี้ผมทำให้เองครับ แต่ถ้าเห็นว่าไม่น่าจะมีหรือทำให้พวกเราเพิ่มภาระหรือดูจะเป็นทางการมากไปจะยกเลิกรายการลงทะเบียนออกไปก็ไม่เสียหายครับ อันนี้ก็สุดแล้วแต่น้าๆทุกท่านครับเพราะผมเองก็มือใหม่เช่นกัน

User ID
    248
    Status
    โพส
    1,032

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ utopia ดูโพส
    ผมไปจ่ายค่าจองให้แล้วนะครับ น้า wiz เผอิญเห็นป้ายข้อบังคับของทางร้านครับ ขอแจ้งเพิ่มเติมนะครับ

1. ราคาค่าอาหารแบบบุฟเฟ่ต์ ราคา 99 บาท
    2. ห้ามนำเครื่องดื่มจากภายนอกเข้ามาภายในร้าน ยกเว้น สุรา (ไม่เสียค่าเปิด)
    3. เด็กที่มีความสูงไม่เกิน 100 ซ.ม. ทานฟรี สูง 100-120 ซ.ม. ราคา 69 บาท
    4. ห้ามนำอาหารออกภายนอกร้านครับ
    5. ห้ามนำอาหารที่ตักมาแล้ว เทคืนกลับที่บาร์อาหาร
    6 น้ำจิ้มตักพอทาน เหลือคิดเพิ่มถ้วยละ 10 บาท
    7. อาหารทานเหลือ คิดเพิ่มขีดละ 20 บาท

เรื่องที่จอดรถนั้นสบายเลยครับ วันนี้ไปตอน 4 โมงที่จอดเพียบ ดู ๆ แล้ว ราว ๆ สนามบาส 3 สนามได้ครับ

ฝากด้วยนะครับ ขอความกรุณามากันเร็วหน่อยนะครับ จะได้จอดเรียงแถวกันได้สะดวกครับ ส่วนเรื่องการลงทะเบียนขอปรึกษาน้าเล็กก่อนครับ ไม่เคยจัดเหมือนกัน อยู่ดี ๆ กลายเป็นเจ้าบ้านซะงั้น 55555
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ วุฒิรัตน์ ดูโพส
    เอางั้นเลย..แหมให้เราเป็นเจ้าบ้านสะแล้ว
    แล้วจะให้ทำอะไรบ้างละเนี่ย
    ไม่เคยจัดเหมือนกัน
    แล้วจะหารกันไงดีคนละกี่บาท อย่างน้อยคนละเท่าไร่ดี
    เพื่อนสมาชิกโหวดด่วน
    ขอบคุณครับน้าเอก แล้วก็ขอโทษจริงๆครับเรื่องเจ้าบ้านไม่มีเจตนาแอบแฝงให้ท่านเป็นผู้รับผิดชอบแต่อย่างใด บังเอิญเห็นว่าท่านสะดวกและผ่านแถวนั้นบ่อย จริงๆแล้วต้องเรียกเจ้าถิ่นมากกว่าถึงจะถูก งั้นเอาเป็นว่าไม่มีเจ้าบ้านละกัน ขอโทษครับ

User ID
    248
    Status
    โพส
    1,032

รับสมัครอาสาสมัครด้านเก็บเงินด้วยครับ มีน้ำสีอำพันแล้วผมถือเงินไม่ได้

surin4750
    ผู้เยี่ยมชม

เย็นนี้ไปตีแบด หรือเปล่าน้าเอก ถ้าไปเดี๋ยวเย็นนี้คุยกันเรื่องลงทะเบียน หรือเก็บตังส์ครับ
    ขอโทษด้วยครับ ที่ไม่ค่อยได้เข้ามา update เนื่องจากช่วงนี้งานเยอะ เจอกันวันเสาร์ครับ

User ID
    2366
    Status
    โพส
    181

Smile Re: เรียนเชิญสำรองที่นั่งมิตติ้งโซนฝั่งธน 31 พค.51

up.....up.....up.....up

surin4750
    ผู้เยี่ยมชม

น้า wiz และน้าทุกท่านครับ
    มีข้อเสนอ เรื่องค่าใช้จ่ายตามนี้ครับ ส่วนตัวไม่มีปัญหานะครับท่าจะหารเท่ากันหมด
    แต่ที่เคยไป มิตติ้งของที่อื่นมา เค้าทำอย่างนี้ครับ เลยเห็นว่าดีจึงนำมาเสนอครับ
    ที่น้า wiz จะทำทะเบียนคนมารวมงานแล้ว อยากให้เพิ่มช่องด้วยครับว่า มีจำนวนกี่คน มีกี่คนที่ถาม แอลกอฮอล์
    แล้วเวลาเก็บเงิน ก็จะให้เค้าแยกบิล เป็นค่าอาหารกับเครื่องดื่มปกติ 1 บิล ค่าแอลกอฮอล์ 1 บิล แล้วก็แยกเก็บเป็น 2 ส่วนครับ
    เพื่อความสบายใจ เพราะบางท่านมาหลายคน และไม่ทาน แอลกอฮอล์ จะได้ไม่สบายใจครับ
    ไม่ทราบเห็นเป็นไงกันบาง ก็เสนอตามนี้ครับ

User ID
    2366
    Status
    โพส
    181

น้า...wiz น้า...utopia น้า...surin...ผมว่านะแล้วคนไปทีหลังจะมีจุดเด่นให้รู้ว่าน้าๆๆนั่งโต๊ะไหนครับกลัวทักโต๊ะผิด...อายจัง...แล้วในรายชื่อไม่เห็นมีน้า...wiz..เลย

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CHANIN ดูโพส
    น้า...wiz น้า...utopia น้า...surin...ผมว่านะแล้วคนไปทีหลังจะมีจุดเด่นให้รู้ว่าน้าๆๆนั่งโต๊ะไหนครับกลัวทักโต๊ะผิด...อายจัง...แล้วในรายชื่อไม่เห็นมีน้า...wiz..เลย
    555 อันนี้ไม่ยากสำหรับผมถ้าผมไปนะ ผมมันคนดังใครๆก็รู้จัก 555 บ้าไปแล้วเรา
    จดเบอร์โทรไว้เลยครับไปถึงก็โทรให้น้าๆออกมารับครับ น้าๆเขาใจดีทุกคนอยู่แล้วครับ

User ID
    248
    Status
    โพส
    1,032

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CHANIN ดูโพส
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ utopia ดูโพส
    นั่นนะซิ แล้วชื่อน้า Wiz ไปไหนเนี่ย เขียนกระทู้เพลินจนลืมชื่อตัวเองป่าวน้า
    เออ...จริงด้วยมัวแต่ทำให้คนอื่น ไม่ใส่ชื่อตัวเองแบบนี้ต้องบวกอีก1 กลุ่มใหญ่นั่นแหล่ะครับโต๊ะเราเข้าไปเลย

User ID
    2366
    Status
    โพส
    181

up...up...up....up...up...สงสัยเราจาเด็กสุด..ฟังจากเสียงน้าๆแล้วคงห่างสัก 7 ปีได้มั้ยเนี่ย...ล้อเล่นนะน้า...up...up...up

User ID
    248
    Status
    โพส
    1,032

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ surin4750 ดูโพส
    น้า wiz และน้าทุกท่านครับ
    มีข้อเสนอ เรื่องค่าใช้จ่ายตามนี้ครับ ส่วนตัวไม่มีปัญหานะครับท่าจะหารเท่ากันหมด
    แต่ที่เคยไป มิตติ้งของที่อื่นมา เค้าทำอย่างนี้ครับ เลยเห็นว่าดีจึงนำมาเสนอครับ
    ที่น้า wiz จะทำทะเบียนคนมารวมงานแล้ว อยากให้เพิ่มช่องด้วยครับว่า มีจำนวนกี่คน มีกี่คนที่ถาม แอลกอฮอล์
    แล้วเวลาเก็บเงิน ก็จะให้เค้าแยกบิล เป็นค่าอาหารกับเครื่องดื่มปกติ 1 บิล ค่าแอลกอฮอล์ 1 บิล แล้วก็แยกเก็บเป็น 2 ส่วนครับ
    เพื่อความสบายใจ เพราะบางท่านมาหลายคน และไม่ทาน แอลกอฮอล์ จะได้ไม่สบายใจครับ
    ไม่ทราบเห็นเป็นไงกันบาง ก็เสนอตามนี้ครับ
    อันนี้เห็นด้วยครับ คือ โต๊ะไหนดื่มเครื่องแอลกอฮอล์ ให้แยกดังนี้
    1. บิลค่าอาหาร + เครื่องดื่มธรรมดา แล้วหารร่วมโต๊ะนั้น
    2. บิลเครื่องดื่้มแอลกอฮอล์ + มิกเซอร์ แล้วหารร่วมเฉพาะผู้่ที่ดื่มครับ

ตย. โต๊ะที่ 1 นั่งทานกัน 6 คน มีดื่มเครื่องดื่ม แอลกอฮอล์ 3 คน ให้แบ่งดังนี้
    1. ค่าหัว 99 + ค่าเครื่องดื่ม 300 = 99x6+300/6 =594+300/6 = 149 บาท ต่อคน
    2. ค่าเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ 300 = 300/3 = 100 บาทต่อคนที่ดื่ม
    เพราะฉะนั้นท่านที่ดื่มเพิ่มให้บวกอีก 100 บาท = 149+100 = 249 บาท
    ส่วนท่านที่ไม่ได้ดื่มก็ให้คิดราคา 149 บาท ครับ
    ผมว่าอย่างนี้ยุติธรรมและลงตัวดีครับ
    เห็นด้วยกับทั้งสองท่านครับ เพื่อความเป็นธรรมกับทุกฝ่ายแบบนี้น่าจะลงตัว
    เรื่องลงทะเบียน เดี๋ยวผมแก้ไขให้ครับน้า surin ขอบคุณครับ ขอแสดงความเห็นนิดนึงครับว่าถ้าเป็นไปได้เราน่าจะนั่งรวมกันเป็นกลุ่มโต๊ะใหญ่ตัวเดียวจะคุยกันได้ง่ายกว่าเป็นโต๊ะเล็กหลายตัวนะครับ

User ID
    248
    Status
    โพส
    1,032

อย่าคิดมากน้า Wiz ช่วย ๆ กัน เราถึงได้มีวันนี้ไงครับ ผมแซวเล่นแหละน่า ยิ้มหน่อยนะั ยิ้มหน่อย เด๋วให้อมยิ้ม 1 อัน อิอิอิ

ส่วนเรื่องลงทะเบียน ก็คิด ๆ ไว้อย่างที่้น้าสิงห์ว่าเหมือนกัน แต่ไม่แน่ใจครับ ขอบคุณมากครับน้าสิงห์ที่ให้คำแนะนำ
    555 ผมสบายอยู่แล้ว ชิว ชิวครับน้าเอกแค่กลัวว่าน้าๆทุกท่านจะเคืองเอา

เห็นด้วยกับทุกความเห็น แล้วเจอกันวันเสาร์ครับ

User ID
    1607
    Status
    โพส
    256

พี่จ่าดำไปกับใครหรอ!

User ID
    1539
    Status
    โพส
    177

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ anon ดูโพส
    พี่จ่าดำไปกับใครหรอ!
    พี่หนุ่มไปป่าวครับ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

ถ้าเห็นผู้ชายหน้าตาแปลกๆอวบๆหัวฟูๆหน่อยเดินเพ่นพ้านอยู่กับผู้หญิงตัวเล็กๆจูงมือเข้าไปด้วย(ผมเอง)

หน้า 10 จากทั้งหมด 15 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้