สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 3 จากทั้งหมด 3

กระทู้: Triton Plus 2.4 เบนซิน จะเอาไปติด LPG จำเป็นต้องติดตัวตัด ปั๊มติ๊ก ไหมครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    14851
    Status
    โพส
    129

มาตรฐาน Triton Plus 2.4 เบนซิน จะเอาไปติด LPG จำเป็นต้องติดตัวตัด ปั๊มติ๊ก ไหมครับ

Triton Plus 2.4 เบนซิน จะเอาไปติด LPG จำเป็นต้องติดตัวตัด ปั๊มติ๊ก ไหมครับ

รบกวนพี่ๆที่เคยติดมา ผมจะติดของ Energy reform ตัว Advance OBD ครับ

จำเป็นต้องติดตัวตัดปั๊มติ๊กไหมครับ

ผมขับเดือนละ 5000 โล

รบกวนด้วยครับ

User ID
    15604
    Status
    โพส
    220

มาตรฐาน Re: Triton Plus 2.4 เบนซิน จะเอาไปติด LPG จำเป็นต้องติดตัวตัด ปั๊มติ๊ก ไหมครับ

ร้านที่จะไปติด ถามเข้าหรือเปล่าว่าที่เคยทำแบบไหนครับ หลายสำนักหลายสูตรครับ แต่ถ้าเป็นผมนะ ที่เคยทำมา Mitsu Ecar + Lpg สำนักนี่เข้าตัดปั้มติ้กน้ำมันออก เมื่อเปลี่ยนเป็นก็าซ เพราะของไม่ได้ใช้งาน จะให้มันทำงานทำมั้ย และถ้าติดตั้งดี ปรับจูนดี เวลาปรับเป็นน้ำมันถ้าไม่สังเกต ไม่รู้สึกครับ ปั้มติ้กทำงานต่อ สรุป ตัดปั้ม ใช้งานได้ที่ KM ไกลๆๆ
    ไม่ตัดปั้ม ใช้งานได้ที่ KM น้อยลง งงมั้ยเนี้ย หมายถึงอายุของปั้มติ้กครับ

User ID
    15408
    Status
    โพส
    537

มาตรฐาน Re: Triton Plus 2.4 เบนซิน จะเอาไปติด LPG จำเป็นต้องติดตัวตัด ปั๊มติ๊ก ไหมครับ

ถ้าผมจำไม่ผิดนะในคู่มือของenergyจะระบุเลยคับว่าไม่ต้องตัดปั้มติ๊ก ยี่ห้ออื่นไม่ทราบคับ ส่วนผมติดของAGไม่ตัดคับน้า

ข้อมูลกระทู้