สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 5 จากทั้งหมด 5

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,387

มาตรฐาน ว่างจัด(อีกแล้ว)เลยมีโปรเจ็คแบบแมนๆมาให้ชมเล่นครับ

ไม่มีไรทำ เลย DIY มีดด้ามไมคาร์ต้าร์เล่นๆ กะน้องชาย คนละอันครับ
    1.ใบมีดเขียนแบบ ไปให้ร้านมีดตีให้
    2.ด้ามไมคาร์ต้าร์ ทำเองกะน้องชายครับ แล้วก็มาขัดแต่งตามใจชอบ
    ...เลยได้ผลงานอดิเรก ฝีมือพอทนแบบ Otop ไทบ้านครับ
    (ยกเครดิตให้สำนัก ช.ม่วงหวาน ที่ทำใบมีดมาทรงสวยตามที่ออกแบบครับ)ชื่อ:  SAM_0289_resize.JPG
ครั้ง: 1929
ขนาด:  242.8 กิโลไบต์ชื่อ:  SAM_0295_resize.JPG
ครั้ง: 1095
ขนาด:  220.1 กิโลไบต์ชื่อ:  SAM_0292_resize.JPG
ครั้ง: 1067
ขนาด:  241.7 กิโลไบต์ชื่อ:  SAM_0287_resize.JPG
ครั้ง: 1058
ขนาด:  265.1 กิโลไบต์ชื่อ:  SAM_0284_resize.JPG
ครั้ง: 1305
ขนาด:  217.6 กิโลไบต์

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

มาตรฐาน ตอบ: ว่างจัด(อีกแล้ว)เลยมีโปรเจ็คแบบแมนๆมาให้ชมเล่นครับ

สวยดีครับน้าโย เอาไปปอกทุเรียนได้มั้ยครับ ช่วงนี้มีดพังไป2เล่มแล้ว จากการปอกทุเรียนกิน หาซื้อมีดดีๆยากจริงๆในห้างดอกบัวเนี่ย

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,387

มาตรฐาน ตอบ: ว่างจัด(อีกแล้ว)เลยมีโปรเจ็คแบบแมนๆมาให้ชมเล่นครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    สวยดีครับน้าโย เอาไปปอกทุเรียนได้มั้ยครับ ช่วงนี้มีดพังไป2เล่มแล้ว จากการปอกทุเรียนกิน หาซื้อมีดดีๆยากจริงๆในห้างดอกบัวเนี่ย
    ปอกทุเรียนท่าจะดี แต่กลัวสนิมมีดจะพาเป็นบาดทะยักเอาอะดิ คริๆ
    ...มีดห้างอย่างว่าละครับ มันบางมากเลย งัดไรหน่อยก็งอแล้ว

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ indy72 ดูโพส
    ปอกทุเรียนท่าจะดี แต่กลัวสนิมมีดจะพาเป็นบาดทะยักเอาอะดิ คริๆ
    ...มีดห้างอย่างว่าละครับ มันบางมากเลย งัดไรหน่อยก็งอแล้ว
    อิอิ เค้ามีไว้ฟันเด็ก ตัดซุงต้องเล่นแหนบทำล่ะคร๊าบบบบ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,387

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    อิอิ เค้ามีไว้ฟันเด็ก ตัดซุงต้องเล่นแหนบทำล่ะคร๊าบบบบ
    อย่างว่าละเน๊าะ ไอ้เราก็รู้จักแต่ป่าดงภูธร บางทีอยู่สนามนานๆ เห็นวัวยังสวยเลย เด็กๆนักศึกษาไม่ตกถึงท้องมานานนนนนมากกกกก จนจำรสชาดไม่ได้แล้ว คริๆ

ข้อมูลกระทู้