สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 4 จากทั้งหมด 4

กระทู้: scv ยาวแต่ง vs scv สั้นเดิม ใส่ตัวไหนแรงกว่ากันครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    10525
    Status
    โพส
    104

มาตรฐาน scv ยาวแต่ง vs scv สั้นเดิม ใส่ตัวไหนแรงกว่ากันครับ

น้าท่านใดเคยลองใส่ scv ตัวยาวแต่ง มั่งครับ เทียบกับ ตัวสั้นเดิมๆ ตัวไหนใส่แล้วแรงกว่ากันครับ ผมเคยลองใส่ scv ตัวยาวเดิมๆ วิ่งสู้ตัวสั้นไม่ได้เลยครับ ปลายไม่เดิน พอดีมีคนแนะนำให้ลองหาตัวยาวแต่งมาลองดู เค้าว่าน้ำมันมาดีกว่า ตัวสั้นเดิมๆ ไม่รู้ว่าจริงรึป่าว เลยอยากถามข้อมูล น้าๆท่านใดที่เคยลองใส่ scv ตัวยาวแต่งครับ ดีกว่า ตัวสั้นเดิมรึป่าวครับ แล้วเห็นความแตกต่างชัดเจนมั้ยครับ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

มาตรฐาน ตอบ: scv ยาวแต่ง vs scv สั้นเดิม ใส่ตัวไหนแรงกว่ากันครับ

ถ้าตัวโม เค้าว่ากันว่าตัวสั้นแจ่มกว่านะ แต่ผมไม่เคยลอง รอผู้สันทัดกรณีมาชี้แจงนะครับ น้านุ

User ID
    10525
    Status
    โพส
    104

มาตรฐาน ตอบ: scv ยาวแต่ง vs scv สั้นเดิม ใส่ตัวไหนแรงกว่ากันครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    ถ้าตัวโม เค้าว่ากันว่าตัวสั้นแจ่มกว่านะ แต่ผมไม่เคยลอง รอผู้สันทัดกรณีมาชี้แจงนะครับ น้านุ
    พอดีผมกำลังจะเปลี่ยน scv อ่ะครับน้า เท่าที่ผมได้ลองมา ตัวยาวเดิม vs ตัวสั้นเดิม ตัวยาวสู้ไม่ได้เลยอ่ะครับน้า แต่ ตัวสั้นมันก็พังไวเหลือเกิน เลยอยากรู้ข้อมูลว่า ถ้าตัวยาวแต่งเนี่ย มันจะแรงกว่าตัวสั้นเดิมๆรึป่าวอ่ะครับ เห็นเค้าว่า ตัวยาวแต่งเนี่ย รูน้ำมันขยายใหญ่มาจากโรงงานเลยอ่ะครับ ไม่ได้โมกันเอง จริงเท็จแค่ไหนผมก็ยังไม่รู้เลย รอเก็บข้อมูลก่อนครับ

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

ต้องลองครับผม ผมว่าไม่ต่างกันถ้ารูเท่ากัน

ข้อมูลกระทู้