หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 22

กระทู้: ถามผู้ใช้ Plus M 11 และผู้รู้ เกี่ยวกับกระจกมองข้างหน่อยครับ

TTC-02748 TTC-Member
    User ID
    17299
    Status
    โพส
    984

มาตรฐาน ถามผู้ใช้ Plus M 11 และผู้รู้ เกี่ยวกับกระจกมองข้างหน่อยครับ

กดตัวพับกระจกแล้วกระจกมันเข้าไม่พร้อมกันอ่ะคับ ทางซ้ายไวกว่าทางขวา และอีกอย่างนึง ผมลองเอามือพับกระจกดูข้างขวาล๊อกปกติส่วนข้างซ้ายไม่ล๊อก พอพับทั้งคู่แล้วลองไปเปิดกุณแจรถ ดูกระจกกางออก ข้างขวาปกติ ข้างซ้ายมีเสียงดังเหมือนอะไรหักอ่ะคับ เข้าไปถามศูนย์ครั่งแรกเค้าบอกว่าเป็นที่เฟื่องหรือป่าว(ยังไม่ได้ถอดออกมาดู) ไปครั้งที่สอง(ศูนย์ถอดดู)บอกกระจกมองข้างเสียให้ผมเอาไปแคลมกับประกัน เค้าถามผมว่าเอากระจกไปชนไรมาหรือป่าว รถผม พึ่ง 3 เดือนเอง ยังไม่ได้ป้ายขาวเลย และไม่เคยคับไปชนอะไรมาเลยแม้แต่ครั้งเดียว ศูนย์บอกผมแบบนี้ ศูนย์ปัดความรับผิดชอบหรือป่าวคับ อยากทราบอ่ะคับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน ตอบ: ถามผู้ใช้ Plus M 11 และผู้รู้ เกี่ยวกับกระจกมองข้างหน่อยครับ

พวกศูนย์ ไม่มีของเก็บหลอกครับ
    ลองโทรไปโวยที่ สำนักงานศุนย์ใหญ่ วิภาวดี02-529-9500(Call Center)
    อย่าบอกนะว่าเราใช้มือดันพับเก็บ เดี๋ยวซวย

User ID
    17299
    Status
    โพส
    984

มาตรฐาน ตอบ: ถามผู้ใช้ Plus M 11 และผู้รู้ เกี่ยวกับกระจกมองข้างหน่อยครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    พวกศูนย์ ไม่มีของเก็บหลอกครับ
    ลองโทรไปโวยที่ สำนักงานศุนย์ใหญ่ วิภาวดี02-529-9500(Call Center)
    อย่าบอกนะว่าเราใช้มือดันพับเก็บ เดี๋ยวซวย
    อ้าว...ผมพึ่งรู้กระจกมองข้างเค้าห้ามใช้มือพับหรอคับ

TTC-Member:00856 TTC-Member
    User ID
    8783
    Status
    โพส
    885

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ man-0731 ดูโพส
    อ้าว...ผมพึ่งรู้กระจกมองข้างเค้าห้ามใช้มือพับหรอคับ
    พับไฟฟ้ามันจะมีเฟืองกับมอร์เตอร์ ถ้าใช้มือดันพับเอาก็อาจเฟืองรูดหรือปีนเฟืองได้ครับ

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

สอบถามด้วยครับ ถ้า พลัส m10 ต้องการกระจกพับไฟฟ้าสามารถทำได้ไหม และราคาเท่าไรครับ น้าๆท่านใดรับทำบ้าง แพงไหมเอ่ย

User ID
    17299
    Status
    โพส
    984

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ joboysang ดูโพส
    พับไฟฟ้ามันจะมีเฟืองกับมอร์เตอร์ ถ้าใช้มือดันพับเอาก็อาจเฟืองรูดหรือปีนเฟืองได้ครับ
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากนะคับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ LuftWaffe ดูโพส
    สอบถามด้วยครับ ถ้า พลัส m10 ต้องการกระจกพับไฟฟ้าสามารถทำได้ไหม และราคาเท่าไรครับ น้าๆท่านใดรับทำบ้าง แพงไหมเอ่ย
    น้า ณัฐศักดิ์@@มิตซูรุ่งเจริญ เคยตอบไว้แล้วครับ
    WWW.M-RC.CO.TH Tel: 085-1777740,02-9012315 ต่อ 110
    ณัฐศักดิ์ โพธิสิทธิ์

กระจกมองข้าง ข้างละ 2,290 บาท
    สวิทช์ 215 บาท
    ยังไม่vat ครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    14202
    Status
    โพส
    117

แล้วตกลงพับมือได้ป่าวอ่ะครับ ของผม ช่างว่าพับได้ครับ ส่วน ในคู่มือก็บอกว่า พับมือได้ครับ เริ่มงงแล้วนะเนียครับผม

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

ผมเห็นมันกดพับ ข้างซ้ายเร็วกว่าขวา ครับ ตั่งแต่ออกมาวันแรก ครับ
    เคยเอามือพับดู ครังแรกพอเปิดสวิทกุญแจ ไม่ดัง พอ ครั้งที่2ลองใหม่
    มีเสียงเหมือดัง จขกท. บอก เลยไม่กล้าพับอีกเลย ตอนนี้ก็กดพับได้ปกติ

User ID
    17299
    Status
    โพส
    984

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Offside ดูโพส
    แล้วตกลงพับมือได้ป่าวอ่ะครับ ของผม ช่างว่าพับได้ครับ ส่วน ในคู่มือก็บอกว่า พับมือได้ครับ เริ่มงงแล้วนะเนียครับผม
    อืม...ผมก็เริ่มสับสนแล้วล่ะ แต่ผมว่ามันน่าจะพับได้นะ เพราะเคยพับกระจกมองข้างของรถรุ่นอื่นๆ อยู่ก็ไม่มีปัญหา ผมเลยพับกระจกเจ้าตั้นโดยไม่คิดอะไรแล้วก็ไม่คิดว่าจะมีปัญหา แต่ก็มี เลยมาถามผู้รู้ดูอ่ะคับ

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    น้า ณัฐศักดิ์@@มิตซูรุ่งเจริญ เคยตอบไว้แล้วครับ
    WWW.M-RC.CO.TH Tel: 085-1777740,02-9012315 ต่อ 110
    ณัฐศักดิ์ โพธิสิทธิ์

กระจกมองข้าง ข้างละ 2,290 บาท
    สวิทช์ 215 บาท
    ยังไม่vat ครับ
    ขอบคุณครับ รถอยู่ มิตซูรุ่งเจริญพอดี อิอิ ไงจะลองโทรไปสอบถามดูครับ

User ID
    14202
    Status
    โพส
    117

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ man-0731 ดูโพส
    อืม...ผมก็เริ่มสับสนแล้วล่ะ แต่ผมว่ามันน่าจะพับได้นะ เพราะเคยพับกระจกมองข้างของรถรุ่นอื่นๆ อยู่ก็ไม่มีปัญหา ผมเลยพับกระจกเจ้าตั้นโดยไม่คิดอะไรแล้วก็ไม่คิดว่าจะมีปัญหา แต่ก็มี เลยมาถามผู้รู้ดูอ่ะคับ
    ช่ายครับผม
    และที่ว่าข้างซ้ายมันพับเร็วกว่าเนี้ยปกติครับ เป็นตั้งแต่ออกศูนย์ เพราะว่า ลองกางกระจกออกดูแล้วไปยืนดูที่หน้ารถนะครับ แล้วลองมอง กระจกทั้งสองข้างครับมัน กางออกไม่เท่ากันครับ ข้างซ้ายเนี้ยจะกางได้น้อยกว่า ข้างขวาครับ เวลาพับกระจก ข้างซ้ายก็เลย พับเก็บเร็วกว่าข้างขวาครับผม ส่วนการพับมือเนี้ย ตัวผมก็ว่าพับได้ครับ เพราะ ของเพื่อนใช้ Triton plus 2011 เหมือนกันครับ เป็นพับไฟฟ้าเหมือนกันครับ แต่ไม่เห็นมันกดพับกระจกเลยครับ เห็นเพื่อนมันพับมือประจำครับ เพราะว่ามันชอบพักกระจกข้างขวาข้างเดียวครับผม และผมลองไปดูก็ไม่มีอาการอะไรเหมือนกันครับ อย่างอื่น ต้องรอผู้รู้ครับผม
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Offside : 15-06-2011 เมื่อ 05:21

User ID
    17953
    Status
    โพส
    35

งานเข้าแล้ว ของหนู ก็ เป็น Triton Plus 2011 เหมือนกัน พับไฟฟ้า เหมือนกันค่ะ
    แต่ว่าหนูพับมือประจำ และ บ่อยด้วยค่ะ เพราะ พบจอดรถ ดับเครื่องเสร็จ ปิดประตู แล้วก็ไปโน๊นไปนี้ ลืมพับกระจกประจำเลย ค่ะ ก็เลยพับมือประจำเลยค่ะ
    แต่ว่า เท่าที่ดูก็ไม่เป็นไรนิค่ะ คู่มือ มันก็บอกว่าพับมือได้ Sall ก็บอกว่าไม่เป็นไร
    หนูเริ่มงง แล้วเนี้ย ตกลงพับมือได้หรือไม่ได้ค่ะ
    น้าๆ ตอบแนะนำหน่อยนะค่ะ งงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

User ID
    16452
    Status
    โพส
    51

น้าๆท่านใดพอทราบช่วยฟันธงบอกเลยครับว่าปกติไหม
    ของผมก็เป้นเหมือนกัยเลยซ้ายเร็วกว่าขวา กางออกก็เหมือนกัน
    พลัส 2011

User ID
    15947
    Status
    โพส
    143

ปกติคับ ของผม Plus VG M11 กระจกข้างซ้ายพับเร็วกว่าข้างขวาเหมือนกันครับ ไปลองแอบกดน้องปา กะ เจ้าตั้นตัวโชว์ที่ศูนย์ ก็เป็นแบบเดียวกันคับ ถ้าไม่ต้องการลืมพับกระจก ก็ติดตัวพับกระจกตอนที่ล็อครถครับ ผมติดมาแล้วสะดวกดีครับ กดล็อครถ กระจกพับเก็บทันที ไม่ต้องกลัวโดนเฉี่ยวกระจก

User ID
    17299
    Status
    โพส
    984

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ korn1977 ดูโพส
    ปกติคับ ของผม Plus VG M11 กระจกข้างซ้ายพับเร็วกว่าข้างขวาเหมือนกันครับ ไปลองแอบกดน้องปา กะ เจ้าตั้นตัวโชว์ที่ศูนย์ ก็เป็นแบบเดียวกันคับ ถ้าไม่ต้องการลืมพับกระจก ก็ติดตัวพับกระจกตอนที่ล็อครถครับ ผมติดมาแล้วสะดวกดีครับ กดล็อครถ กระจกพับเก็บทันที ไม่ต้องกลัวโดนเฉี่ยวกระจก
    ถ้างั้นผมก็โล่งอกเรื่องกระจกมันพับไม่พร้อมกัน แต่ยังรอเรื่องที่ใช้มือพับเนี๊ยได้หรือไม่ได้ รอกู้รู

User ID
    16452
    Status
    โพส
    51

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ korn1977 ดูโพส
    ขอบคุณน้ามากครับ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

ทำไมน้าๆดื้อจัง ถ้าไม่แน่ใจก้ออย่าเสี่ยงก้อไม่เหนเปนไรนี่ค้าบบ มันไม่ได้ลำบากอะไรเลย

แต่การทำงานโดยทั่วไปของระบบพับไฟฟ้าลองแกะดูก้อมีเฟืองพลาสติกที่พร้อมจะรูดได้ตลอดเวลาถ้าทำบ่อยๆ รถใหม่ๆ ปีสองปี เผลอทำนานๆที ก้อไม่น่าเปนไรนะ
    ถึงเปนเหตุผลที่หลายคนว่าทำไปก้อไม่เหนมีอะไร แค้นใครก้อไปพับกระจกเค้าดูดิ

แต่ที่ผ่านมากับรถมิตซูเก๋ง ผมทำเฟืองรูดไปไม่รู้กี่ตัวแล้ว รื้อออกมาดูจะรู้การทำงานเลย รถใหม่ๆ พอรู้ว่ามีพับไฟฟ้าเลยไม่กล้าไปแตะมัน เสียดายของ
    ดู bmw เค้าดีไซน์ เวลาพับมันดีดขึ้น ไม่ใช่แค่ดูไฮโซ แต่กันมือบอนพับ

User ID
    17299
    Status
    โพส
    984

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส
    ทำไมน้าๆดื้อจัง ถ้าไม่แน่ใจก้ออย่าเสี่ยงก้อไม่เหนเปนไรนี่ค้าบบ มันไม่ได้ลำบากอะไรเลย

แต่การทำงานโดยทั่วไปของระบบพับไฟฟ้าลองแกะดูก้อมีเฟืองพลาสติกที่พร้อมจะรูดได้ตลอดเวลาถ้าทำบ่อยๆ รถใหม่ๆ ปีสองปี เผลอทำนานๆที ก้อไม่น่าเปนไรนะ
    ถึงเปนเหตุผลที่หลายคนว่าทำไปก้อไม่เหนมีอะไร แค้นใครก้อไปพับกระจกเค้าดูดิ

แต่ที่ผ่านมากับรถมิตซูเก๋ง ผมทำเฟืองรูดไปไม่รู้กี่ตัวแล้ว รื้อออกมาดูจะรู้การทำงานเลย รถใหม่ๆ พอรู้ว่ามีพับไฟฟ้าเลยไม่กล้าไปแตะมัน เสียดายของ
    ดู bmw เค้าดีไซน์ เวลาพับมันดีดขึ้น ไม่ใช่แค่ดูไฮโซ แต่กันมือบอนพับ
    o.k คับ สรุปเลยนะคับ สรุปว่าถ้าเป็นกระจกไฟฟ้าพับไม่ได้ ขอบคุณน้าๆ ทุกคนสำหรับข้อมูลมากๆ นะคับ
    ขอถามอีกเรื่องนะคับ เราสามารถทำให้พับเองได้ไหมคับ เช่น เวลาล็อกรถให้กระจกมันพับเองอ่ะคับ ต้องทำยังไง ใช้อะไรบ้างคับ

User ID
    14499
    Status
    โพส
    317

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส

แร้งแรงคับน้าแม็ก อย่างที่น้าแม้กว่าอย่าใช้มือพับเลยคับ ของเสียปล่าวๆ แค่เรานึกไว้ว่าจอดรถแล้วต้องพับกระจก ทำบ่อยๆเดี๋ยวก็ชินคับ
    ส่วนพับไม่พร้อมกันผมว่าปกติคับ กระแสไฟคงเดินทางครบวงจรทางขวาเร็วกว่าเพระว่าระยะทางสั้นกว่า ผมว่าในโลกนี้ยี่ห้อไหนก็ไม่พร้อมกันหรอกคับ สังเกตุมาเยอะคับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้